Những nụ hôn rực rỡ : phim Tết từ 29/1/2010

poly

Banned
Ðề: Những nụ hôn rực rỡ : phim Tết từ 29/1/2010

theo em Mình Hằng thì cảnh đó là vô tình lụm được cây kiếm thoai pạn ui

bạn này thích chém gío lắm nha
bạn có trà dư tửu hậu với nhà làm phim thì mơi biết cảnh đó khó thế nào
làm ơn đừng phát biểu những câu thiếu suy nghĩ nữa

hahaharapid

Active Member

mình ko có quen cái thói nói khơi khơi kiểu trà dư tửu hậu, cái gì cũng phải có giấy trắng mực đen à:

*Nhưng khóc nhiều cũng có cái lợi đó chứ. Ấn tượng nhất về vai An có lẽ là giọt nướt mắt bay ngang khung hình.

-Không có kỹ xảo gì ở đây đâu nha. Lúc đó Hằng khóc thật, dưới đất có chiếc quạt nên giọt nước mắt mới bay nghệ thuật vậy đó. Cũng là hên… (cười).

http://2sao.vietnamnet.vn/p1002c102...bao-toi-de-thuong-nhung-khong-thuong-duoc.vnn

poly

Banned

mình ko có quen cái thói nói khơi khơi kiểu trà dư tửu hậu, cái gì cũng phải có giấy trắng mực đen à:

*Nhưng khóc nhiều cũng có cái lợi đó chứ. Ấn tượng nhất về vai An có lẽ là giọt nướt mắt bay ngang khung hình.

-Không có kỹ xảo gì ở đây đâu nha. Lúc đó Hằng khóc thật, dưới đất có chiếc quạt nên giọt nước mắt mới bay nghệ thuật vậy đó. Cũng là hên… (cười).

http://2sao.vietnamnet.vn/p1002c102...bao-toi-de-thuong-nhung-khong-thuong-duoc.vnn

bạn nói chuyện hên vậy thì poly thua rồi
ko thể bàn luận tiếp

hahaharapid

Active Member

hê hê, sao lại lập lờ vậy chứ, Minh Hằng - tức là diễn viên của phim này đó - nói rõ ràng như vậy chứ ko phải mình "nghe nói" nhé [-X

poly

Banned

hê hê, sao lại lập lờ vậy chứ, Minh Hằng - tức là diễn viên của phim này đó - nói rõ ràng như vậy chứ ko phải mình "nghe nói" nhé [-X

xin lỗi đã làm bạn thất vọng
bạn về nhà lấy ly nước
lấy cái máy chụp hình hoặc máy quay nào đó
rồi bạn cứ nhỏ từng giọt nước
xem thử máy chụp hay máy quay của bạn có chụp được giọt nước ko

hahaharapid

Active Member

kaka, túm lại là vầy:
- về cái vụ án giọt nước mắt bay, mình đưa thông tin em MH nói rằng đó là nhờ may mắn.
- bạn poly khơi khơi bảo là mình "phát biểu những câu thiếu suy nghĩ" vì bạn í có "trà dư tửu hậu với nhà làm phim" nên "biết cảnh đó khó thế nào".
- mình đưa link bài phỏng vấn, tức là thông tin có nguồn rõ ràng.
- bạn poly liền lập lờ rằng thông tin đó là do mình "nói chuyện hên".
- mình nhắc lại rằng cái đó do một diễn viên tham gia phim phát biểu.
- thế là từ chuyện tính xác thực của thông tin, bạn poly liền đánh trống lảng sang chuyện kỹ thuật quay phin chộp ảnh, rằng cảnh đó ko dễ chủ động quay mà có được.
Mà bạn à, đã ko dễ chủ động thì việc ăn may như em MH nói là hoàn toàn hợp lý chứ có gì mâu thuẫn đâu.

Bạn poly thân mến, nếu đã làm mod thì bạn cần phát biểu có căn cứ & logic, thấy sai cũng nên nhận, chứ cái kiểu "nghe nói" chẳng có gì để làm tin thì thuyết phục được ai! Thêm nữa, nếu SEA Games có mấy môn đánh bùn sang ao hay lập lờ đánh lận con đen thì mình khuyên bạn nên đăng ký dự thi nhe, đoạt HCV là cái chắc :-q

poly

Banned

ok giờ đang rảnh
vì đã kết luận chắc rằng suy nghĩ của bạn quá teen mới đem cái link từ báo 2sao ra minh chứng
và cái nhìn của bạn quá đơn giản , thấy gì biết đó
sẽ giải thích cho bạn hiểu cũng như nhiều người khác đọc

không phải những cảnh quay đẹp nhất mà là một số cảnh quay đẹp nhất, thật ra chỉ có một cảnh, với anh, là đẹp nhất lịch sử điện ảnh Vn vì chưa bao giờ có cảnh nào như thế – không chỉ đẹp về mặt thẩm mỹ mà kể cả về cảm xúc và nội dung, nhưng lại không liên quan đến phong cảnh – cảnh em M.Hằng khóc nước mắt bay trong gió.

theo em Mình Hằng thì cảnh đó là vô tình lụm được cây kiếm thoai pạn ui

kaka, túm lại là vầy:
- về cái vụ án giọt nước mắt bay, mình đưa thông tin em MH nói rằng đó là nhờ may mắn.
- bạn poly khơi khơi bảo là mình "phát biểu những câu thiếu suy nghĩ" vì bạn í có "trà dư tửu hậu với nhà làm phim" nên "biết cảnh đó khó thế nào".
- mình đưa link bài phỏng vấn, tức là thông tin có nguồn rõ ràng.
- bạn poly liền lập lờ rằng thông tin đó là do mình "nói chuyện hên".
- mình nhắc lại rằng cái đó do một diễn viên tham gia phim phát biểu.
- thế là từ chuyện tính xác thực của thông tin, bạn poly liền đánh trống lảng sang chuyện kỹ thuật quay phin chộp ảnh, rằng cảnh đó ko dễ chủ động quay mà có được.
Mà bạn à, đã ko dễ chủ động thì việc ăn may như em MH nói là hoàn toàn hợp lý chứ có gì mâu thuẫn đâu.

Bạn poly thân mến, nếu đã làm mod thì bạn cần phát biểu có căn cứ & logic, thấy sai cũng nên nhận, chứ cái kiểu "nghe nói" chẳng có gì để làm tin thì thuyết phục được ai! Thêm nữa, nếu SEA Games có mấy môn đánh bùn sang ao hay lập lờ đánh lận con đen thì mình khuyên bạn nên đăng ký dự thi nhe, đoạt HCV là cái chắc :-q

bạn xem phim, bạn thấy giọt nước mắt bay trong gió
bạn chỉ thấy cái khung hình mặt diễn viên và giọt nước mắt bay
rồi nghe dv nói e diễn thật,ko dùng kỷ xảo nước mắt giả,
dv nói đẹp vì hên bạn tin là hên
cứ bạn ko hề thấy cái gì sau cái khung hình đó
tại sao DOP lại chon khung hình cận chứ ko phải trung cảnh
tại sao đạo diễn chọn kiểu im lặng nước mắt bay chứ ko phải ôm mặt khóc oe oe hay quay mặt bỏ chạy......
nói chung tại sao lại đạo diễn như thế và chọn khung hình như thế, tại sao để quạt hướng đó......

bạn ko biết để bắt được giọt nước mắt cần setup góc máy thế nào khung hình thế nào ánh sáng thế nào.........
poly nói ko thể bàn luận tiếp với bạn
vì bạn chỉ nghĩ tất cả là hên
diễn viên khóc rồi quay trúng giọt nước mắt là xong
ít nhất ở đây sẽ có những bác chụp ảnh sẽ biết để bắt được một vật thể nhỏ chuyển động với tốc độ nhanh và màu nhạt nó khó thế nào( đây là giọt nước )
và đây là lại một phim, một cảnh xúc động, một sự phối hợp giữa người diễn viên và các trang thiết bị và cả nhóm người điều khiển

poly viết ra cái này để bạn và nhiều người khác hiểu
thắng thua với bạn chả để làm cái gì mà bạn cần nói móc méo đánh bùn sang ao như thế
nếu bạn cảm thấy thích thú vì thắng mod
ok poly chấp nhận thua bạn nếu bạn ko đồng ý với những điều poly nêu

hahaharapid

Active Member

- thứ nhất: bây giờ bạn công nhận rằng MH nói cái cảnh đó là "hên" rồi hen, tức là ko phải mình "phát biểu những câu thiếu suy nghĩ", đúng chưa? Vậy ai mới là người "phát biểu những câu thiếu suy nghĩ"?

- thứ hai: em MH là người trực tiếp tham gia phim, nếu cảnh quay đó thực sự ko có yếu tố may mắn thì chẳng lẽ em í bịa chuyện ra để hạ thấp “một phim, một cảnh xúc động, một sự phối hợp giữa người diễn viên và các trang thiết bị và cả nhóm người điều khiển #:-S” à? Hay là chúng ta cùng chờ DOP lên báo “tát vào mặt” em MH cho đẹp mặt đoàn làm phim?

- thứ ba: nhắc lại cho rõ là vụ án này xoay quanh chuyện tính xác thực của thông tin mà mình và bạn nêu, ok? Thế mà bạn cứ giả đò lảng sang chuyện “sau cái khung hình, DOP, cận chứ ko phải trung, setup góc máy, vật thể nhỏ chuyển động với tốc độ nhanh và màu nhạt… blah blah blah”. Cái này ko gọi là lập lờ đánh lận con đen thì là gì?

- cuối cùng: chả có ai ham hố thắng thua gì ở đây cả, bạn nghĩ coi, trên thế giới ảo kiểu này, mình với bạn có biết nhau ko, hơn thua chẳng lẽ để tự sướng à? đều mình muốn nói là bạn làm mod thì phải hành xử cho đúng mực, cho đáng mặt đàn ông (nếu bạn là đàn ông), đưa thông tin cần có dẫn chứng rõ ràng, chớ đừng có lụp chụp, phát biểu hồ đồ rồi dở mấy chiêu tà đạo ra. Còn cứ cái kiểu đưa thông tin ko cần nguồn thì bạn có nói là cảnh đó chủ phim thuê nhóm kỹ xảo của Peter Jackson hay James Cameron làm cũng có chết thằng tây nào đâu, cứ tung tiền ra là thuê được thôi mà, phải hem? [-X

mlq0105

Xét về tính giải trí đơn thuần thì phim này ukei rồi. Vui, cười, nhẹ nhàng.

haiauden

Member

- thứ nhất: bây giờ bạn công nhận rằng MH nói cái cảnh đó là "hên" rồi hen, tức là ko phải mình "phát biểu những câu thiếu suy nghĩ", đúng chưa? Vậy ai mới là người "phát biểu những câu thiếu suy nghĩ"?

- thứ hai: em MH là người trực tiếp tham gia phim, nếu cảnh quay đó thực sự ko có yếu tố may mắn thì chẳng lẽ em í bịa chuyện ra để hạ thấp “một phim, một cảnh xúc động, một sự phối hợp giữa người diễn viên và các trang thiết bị và cả nhóm người điều khiển #:-S” à? Hay là chúng ta cùng chờ DOP lên báo “tát vào mặt” em MH cho đẹp mặt đoàn làm phim?

- thứ ba: nhắc lại cho rõ là vụ án này xoay quanh chuyện tính xác thực của thông tin mà mình và bạn nêu, ok? Thế mà bạn cứ giả đò lảng sang chuyện “sau cái khung hình, DOP, cận chứ ko phải trung, setup góc máy, vật thể nhỏ chuyển động với tốc độ nhanh và màu nhạt… blah blah blah”. Cái này ko gọi là lập lờ đánh lận con đen thì là gì?

- cuối cùng: chả có ai ham hố thắng thua gì ở đây cả, bạn nghĩ coi, trên thế giới ảo kiểu này, mình với bạn có biết nhau ko, hơn thua chẳng lẽ để tự sướng à? đều mình muốn nói là bạn làm mod thì phải hành xử cho đúng mực, cho đáng mặt đàn ông (nếu bạn là đàn ông), đưa thông tin cần có dẫn chứng rõ ràng, chớ đừng có lụp chụp, phát biểu hồ đồ rồi dở mấy chiêu tà đạo ra. Còn cứ cái kiểu đưa thông tin ko cần nguồn thì bạn có nói là cảnh đó chủ phim thuê nhóm kỹ xảo của Peter Jackson hay James Cameron làm cũng có chết thằng tây nào đâu, cứ tung tiền ra là thuê được thôi mà, phải hem? [-X

Bạn hahaharapid thật không vừa. Đồng chí Poly với em Minh Hằng có xúc phạm bạn câu nào đâu mà bạn hung hăng thế?

Trở lại chuyện mà 2 bạn tranh cãi, ai có kiến thức về nhiếp ảnh và quay phim đều biết scene quay giọt nước mắt của em Hằng là 1 cảnh quay khó, đòi hỏi kỹ thuật quay và xử lý hậu cảnh phức tạp, không đơn giản là chuyện may mắn. Chuyện em Hằng nói nhờ có quạt gió thổi nên nước mắt bay ngang màn hình là em ấy nói đùa thôi. Bạn không thấy em ấy cười trong khi phỏng vấn à?
Không có kỹ xảo gì ở đây đâu nha. Lúc đó Hằng khóc thật, dưới đất có chiếc quạt nên giọt nước mắt mới bay nghệ thuật vậy đó. Cũng là hên… (cười).
Bạn hahaharapid cứ để ý xem phim Hollywood nhiều vào rồi sẽ thấy các cảnh quay tương tự không đơn giản là may mắn như bạn nghĩ đâu :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hahaharapid

Active Member

Trước hết giải thích mấy cái khúc ngắn ngắn mà bạn haiauden bôi đen thùi lùi hen:
- “tát vào mặt”: bạn thấy mình bỏ trong ngoặc kép hem? tức là ý kiến của 2 người trong cùng đoàn làm phim mà đá nhau chan chát đó, chứ ko phải thi triển kungfu đâu.
- (nếu bạn là đàn ông): phải thòng theo cái này vì nếu lỡ poly là đàn bà mà mình đề nghị bạn í hành xử như đàn ông thì hơi ép à.
- lụp chụp, phát biểu hồ đồ: xem lại khúc trên là thấy liền ha.

Xong, tới vụ này:
Chuyện em Hằng nói nhờ có quạt gió thổi nên nước mắt bay ngang màn hình là em ấy nói đùa thôi. Bạn không thấy em ấy cười trong khi phỏng vấn à?
Không có kỹ xảo gì ở đây đâu nha. Lúc đó Hằng khóc thật, dưới đất có chiếc quạt nên giọt nước mắt mới bay nghệ thuật vậy đó. Cũng là hên… (cười).
Cái “(cười)” sẽ được hiểu là nói đùa khi nó đi sau một phát biểu hài hước theo kiểu nói quá lên. Ví dụ như ở chỗ đó mà em MH bảo là: “Cảnh đó cỡ Cameron hay Spielberg xem chắc cũng phải khóc thét ha (cười)” thì đích thị em í nói đùa.
Còn với ngữ cảnh của cả câu trả lời phỏng vấn kia thì “Cũng là hên… (cười)” sẽ tương đương với: “Em thấy vui vì đoàn phim may mắn quay được một cảnh như vậy”.

Bạn hahaharapid cứ để ý xem phim Hollywood nhiều vào rồi sẽ thấy các cảnh quay tương tự không đơn giản là may mắn như bạn nghĩ đâu

Mình mới “trà dư tửu hậu” với mấy đoàn làm phim Hollywood nè, tụi nó đứa nào cũng nói cảnh “rực rỡ” cỡ đó chỉ có các ê-kíp của VN mới đủ sáng tạo và tài năng để quay được thôi (cười).

mnn2005

Member

Trước hết giải thích mấy cái khúc ngắn ngắn mà bạn haiauden bôi đen thùi lùi hen:
- “tát vào mặt”: bạn thấy mình bỏ trong ngoặc kép hem? tức là ý kiến của 2 người trong cùng đoàn làm phim mà đá nhau chan chát đó, chứ ko phải thi triển kungfu đâu.
- (nếu bạn là đàn ông): phải thòng theo cái này vì nếu lỡ poly là đàn bà mà mình đề nghị bạn í hành xử như đàn ông thì hơi ép à.
- lụp chụp, phát biểu hồ đồ: xem lại khúc trên là thấy liền ha.

Xong, tới vụ này:

Cái “(cười)” sẽ được hiểu là nói đùa khi nó đi sau một phát biểu hài hước theo kiểu nói quá lên. Ví dụ như ở chỗ đó mà em MH bảo là: “Cảnh đó cỡ Cameron hay Spielberg xem chắc cũng phải khóc thét ha (cười)” thì đích thị em í nói đùa.
Còn với ngữ cảnh của cả câu trả lời phỏng vấn kia thì “Cũng là hên… (cười)” sẽ tương đương với: “Em thấy vui vì đoàn phim may mắn quay được một cảnh như vậy”.

Mình mới “trà dư tửu hậu” với mấy đoàn làm phim Hollywood nè, tụi nó đứa nào cũng nói cảnh “rực rỡ” cỡ đó chỉ có các ê-kíp của VN mới đủ sáng tạo và tài năng để quay được thôi (cười).

hahaha =)) quật bác poly ra trò, iem nghĩ đúng là đoàn làm phim cũng nên 'tát vào mặt' vì công lao mọi người bỏ ra bị em MH nói là hên là xong, Nghĩ lại nhiều khi đó là do bản tính người mình khiêm tốn không đúng lúc, thật khó để MH nói rằng, cảnh đó hay lắm, quay vất vả lắm, ... sau khi khẳng định rằng giọt nước mắt thật (không phải giọt nước mắt kỹ sảo)

Bác poly thì hơi xét nét câu hahaha nói là hên, hahaha nói đúng đó chứ

hahaha (cười - không phải gọi tên bác kia)

DanielTran

Well-Known Member

Đọc thấy trên blog của CGĐL
Mã:
http://blogcogaidolong.multiply.com/journal/item/600/600

...Lúc ra khỏi rạp, tui đi song song với vợ chồng một bạn báo Thanh Niên bỗng nghe trong túi anh có tiếng tút tút, mở xem sms xong anh đưa điện thoại qua cho xem tin nhắn: “Mày tự trọng thì đừng có mà viết bài PR cho phim này…”. Tên người gửi được lưu chứng tỏ là bạn bè quen biết gì đó. Tui có đem chuyện kể với Mèo ác, em cưng lại đi tám với bạn khác. Sự việc sau đó đã được đẩy thành cuộc chiến giữa Nguyễn Quang Dũng và các nhà báo…trên blog...

Theo như CGĐL tiết lộ, thì PV viết đoạn chat này là Mèo Ác

...(*) 1 phóng viên = mèo ác. Nhân viên BHD = bé Mèo tức Thùy Dung từng nổi tiếng với scandal hình Nude trên blog. Sau vụ này mày – tao đã trở mặt. Túm quần lại là không nên chát chít tùm lum! ....

Vào thử blog của Mèo Ác, hóa ra bạn này lại là con của một nhà báo khác.
Mã:
http://meoac.multiply.com/journal

Ngoài ra trên blog CGĐL cũng copy lại bài blog của PV Cát Khuê, báo Thanh Niên với bút lực dồi dào đầy tính chiến đấu, lời lẽ thì nhả ngọc phun châu siêu văn hóa, bác nào rảnh vào đọc chơi.

Bài cop từ blog Dung Khung
http://vn.myblog.yahoo.com/dungkhungvn/article?new=1&mid=1158

NHÀ BÁO TRONG NNHRR - EM LÀ AI?

Đây là 1 đoạn chat của 1 nhà báo với nhân viên BHD về việc Trong phim NHỮNG NỤ HÔN RỰC RỠ có đá đểu nhà báo.

Nhà báo thường phê bình chúng tôi, không thông minh, không sâu sắc, k yêu nghề.
Tôi không biết nhà báo này nghĩ gì mà chat với nhân viên của cty BHD đơn vì sản xuất NNHRR như vầy.
1 sự thú nhận? hay 1 sự hâm doạ? hay 1 sự hớ hên?

(1 phóng viên)

NNHRR duoc chửi suốt bữa giờ

Hahhaha

(nhân viên BHD)
ủa có gì đâu
có khen phải có chê chứ

(1 phóng viên)
ủa, ko lẽ chửi cho mài nghe
chửi là BHD ko bao giờ có xu lẻ nào cho phong vien
mà đem chuyen phong bì len phim chui nguoi ta
cả năm toàn đăng ko cho
chưa kể may pv tham gia phim nói là luc way ko có câu thoại đó
phim dang thong tin truoc cho thien ha đón coi, bán quang cao, ra rạp lời tiền tỉ trong khi ko tốn phí pr gì sao ko kể
mà chỉ đi kể có mấy xu lẻ phongbì
bôi nhọ cả 1 hệ thống nghề nghiep tới 80 trieu dân

(nhân viên BHD)
Có nghe câu Con Sâu Làm Rầu Nồi Canh bao giờ chưa?

(1 phóng viên)
tin nhắn chuyền sms
"nếu ai làm báo còn chut si dien và liem sỉ thì dep ngay mọi thong tin về NNHRR"
bik chưa

(nhân viên BHD)
Không phải phóng viên nhà báo nên tất nhiên không nhận được tin nhắn này! Hì hì...

(1 phóng viên)
chỉ là BHD sẽ rat duoc lợi đường media báo chí trong năm tới thui
chứ còn khán giả coi thì cứ coi
mẹ ơi
tao nói nãy giờ
mày nghĩ tao đang nói gì

(nhân viên BHD)
Đâu nghĩ gì đâu, chỉ nghĩ đúng với những gì con chữ trên đoạn chat thể hiện.

(1 phóng viên)
ack ack
thui
hem nói nữa
bắt đầu zống Ung Hoang Phuc roài.
nice sunday
------------------------------------

mnn2005

Member

@DanielTran: vào đọc rồi, người ta đã nói rồi mà đội nhà báo chơi quả này không đẹp tí nào

vostro1500

Đúng là ngành nghề nào cũng có mấy đứa thô lỗ!

Cara

Active Member

Thật không hiểu nổi những người không hiểu biết về kỹ thuật.
Chừng nào bác hahaha mới hiểu "Nhà văn nói láo, nhà báo nói hay, ông thầy nói giỏi" hả. Huống hồ gì ở đây là diễn viên, là người phải diễn mà như không diễn thì thiên hạ mới tin.
Bác có biết con gà kêu oang oác không ? Em thấy ở đây nhiều gà quá.

hahaharapid

Active Member

Chừng nào bác hahaha mới hiểu "Nhà văn nói láo, nhà báo nói hay, ông thầy nói giỏi" hả
mới thấy câu này lần đầu, đang ngâm kíu, hy vọng sẽ hỉu =))

Huống hồ gì ở đây là diễn viên, là người phải diễn mà như không diễn thì thiên hạ mới tin.

ý bạn là MH nói dóc hay nói ngược?:-w

poly

Banned

mới thấy câu này lần đầu, đang ngâm kíu, hy vọng sẽ hỉu =))

ý bạn là MH nói dóc hay nói ngược?:-w

bữa giờ chưa rảnh chặt chém chú
nhưng sẽ
chú nc sao cho thấy quan điểm kiến thức chút xíu ( mà chú xem phim chưa thế )
chứ đừng có mỉa mai rẻ tiền mà rỗng tuếch như thế chán lắm, anh khinh

hahaharapid

Active Member

hehe, quan điểm của mình rõ ràng mà: nói cái gì cũng phải có giấy trắng mực đen, dẫn chứng rõ ràng, tối thiểu là phải như vậy rồi muốn kiến thức, kiến ngủ gì cũng được. Chứ mình ko có khả năng nói khơi khơi, thiếu thuyết phục kiểu "chặt chém", "rỗng tuếch", bạn thông cảm hen.
btw, bạn bỏ cái kiểu chú chú anh anh đi, khi chưa biết mình có lớn tuổi hơn người khác hay ko mà xưng hô như vậy là thiếu lịch sự đới.

vostro1500

bạn rapid phải quê ngoài Bắc không?

Bên trên