Những nụ hôn rực rỡ : phim Tết từ 29/1/2010

Ðề: Những nụ hôn rực rỡ : phim Tết từ 29/1/2010

em nghe nói phim này zui pà kố luôn ah, ma chua có dip nao coi ca, có ra dĩa CD chua các bác

poly

Banned

cái khinh thứ nhất
xin phép bác Daniel quote lại

@V+: không phải những cảnh quay đẹp nhất mà là một số cảnh quay đẹp nhất, thật ra chỉ có một cảnh, với anh, là đẹp nhất lịch sử điện ảnh Vn vì chưa bao giờ có cảnh nào như thế – không chỉ đẹp về mặt thẩm mỹ mà kể cả về cảm xúc và nội dung, nhưng lại không liên quan đến phong cảnh – cảnh em M.Hằng khóc nước mắt bay trong gió.
Mã:
Nguồn: http://www.phanxineblog.com/?p=3813

Vậy là sau một thoáng ..lo ngại, Daniel lại rất vui vì biết thêm người có cùng quan điểm đánh giá về chi tiết này. Cũng phải cảm ơn phần review của Poly đã giúp Daniel không bỏ sót chi tiết này khi xem phim. Rất tiếc vì tình trạng bản quyền mà có lẽ Daniel sẽ không bao giờ được xem lại phim này qua đĩa. Cũng có một thắc mắc biết hỏi ai là không rõ ý tưởng về chi tiết này thuộc về nhà quay phim Nguyễn Tranh, hay đạo diễn Nguyễn Quang Dũng, hay của một ai khác, hay thật sự chỉ là tình cờ...

ngừơi ta khen cảnh quay đẹp nhất lịch sử DA VN , hỏi về quay phim và đạo diễn, gần như đây là hỏi về hiểu biết kỹ thuật
chú chen ngang câu thế nào

theo em Mình Hằng thì cảnh đó là vô tình lụm được cây kiếm thoai pạn ui

và minh chứng bằng cái link trả lời của Minh Hằng
mình ko có quen cái thói nói khơi khơi kiểu trà dư tửu hậu, cái gì cũng phải có giấy trắng mực đen à:

*Nhưng khóc nhiều cũng có cái lợi đó chứ. Ấn tượng nhất về vai An có lẽ là giọt nướt mắt bay ngang khung hình.

-Không có kỹ xảo gì ở đây đâu nha. Lúc đó Hằng khóc thật, dưới đất có chiếc quạt nên giọt nước mắt mới bay nghệ thuật vậy đó. Cũng là hên… (cười).

http://2sao.vietnamnet.vn/p1002c102...bao-toi-de-thuong-nhung-khong-thuong-duoc.vnn

poly muốn hỏi bạn có vấn đề đọc hiểu tiếng Việt sao ? hỏi về kỹ thuật trả lời bằng diễn xuất của diễn viên ?
hay là bạn chưa xem phim nên ko biết cảnh đó giọt nước mắt bay đẹp thế nào ? chém gió ?
mà bạn đã xem phim thì poly còn thắc mắc hơn là mắt nhìn và khả năng cảm nhận cảm xúc của bạn có vấn đề hay sao mà nghĩ là tất cả do diễn viên

cái tiếp theo, bạn có suy nghĩ hay nhận thức về những gì dọc trên báo ko ?
bạn cứ đọc báo và tin sái cổ 100% sao ? và đây là báo 2sao , báo teen đó
lấy một câu trả lời của cô diễn viên nói về diễn xuất để minh chứng cho một cảnh quay đậm tính kỹ thuật , và bạn tin chắc là nó đúng
bạn có tin nếu nếu các dv trong 2010 nói kỹ xảo của 2010 dễ lắm, tin được sao ? dv nước ngoài còn biết chút ít, con MH biết cái mẹ gì về kỹ thuật
lấy một cái câu nói thiếu kiến thức để bảo vệ một suy nghĩ ko hiểu biết, ngừơi ta gọi là chết vì thiếu hiểu biết đó
tạm thời chém thế thôi, vấn đề châm chích cá nhân tạm poly ko bàn đến

Chỉnh sửa lần cuối:

hahaharapid

Active Member

Bạn thân mến, bạn định thi cả môn billiards ở SEA Games đấy à? Thế thì cơ thủ poly quăng lơ hơi bị Don King nhé. Ấy cũng là nói về chuyện đọc hiểu, trích lại đỡ mất công nì:

Chuyện bắt đầu từ câu hỏi của bạn DanielTran:
Cũng có một thắc mắc biết hỏi ai là không rõ ý tưởng về chi tiết này thuộc về nhà quay phim Nguyễn Tranh, hay đạo diễn Nguyễn Quang Dũng, hay của một ai khác, hay thật sự chỉ là tình cờ...

Vậy trả lời như thế này thì quá hợp lý so với yêu cầu của người hỏi rồi còn gì:
theo em Mình Hằng thì cảnh đó là vô tình lụm được cây kiếm thoai pạn ui

Nhưng bạn poly hôm đó chắc khó ở (?) nên xông vào lèm bèm
làm ơn đừng phát biểu những câu thiếu suy nghĩ nữa

Sai khi mình dẫn nguồn đàng hoàng thì poly ko thừa nhận là bạn í bộp chộp, hồ đồ mà tìm cách lái sang chuyện kỹ thuật này nọ. Làm mình mất công phải yêu cầu bạn í repeat after me:
nhắc lại cho rõ là vụ án này xoay quanh chuyện tính xác thực của thông tin mà mình và bạn nêu, ok? Thế mà bạn cứ giả đò lảng sang chuyện “sau cái khung hình, DOP, cận chứ ko phải trung, setup góc máy, vật thể nhỏ chuyển động với tốc độ nhanh và màu nhạt… blah blah blah”. Cái này ko gọi là lập lờ đánh lận con đen thì là gì?

Thế đấy, chuyện trên ai đúng, ai sai coi như rõ ràng rành mạch rồi hen, đừng cố “lạng lách” chi cho khổ thân nha bạn poly. Tiếp tụụt:

bạn cứ đọc báo và tin sái cổ 100% sao ? và đây là báo 2sao , báo teen đó

Báo teen hay ko teen nếu đưa tin sai thì đều có thể bị kiện, vì nó có “mặt mũi” rõ ràng và phải chịu trách nhiệm về việc làm của mình. Còn trên diễn đàn ảo với những cái tên ảo, bạn có “quăng bom” 1 triệu hay 10 triệu USD và chẳng dẫn nguồn cũng chả ai hơi đâu dựa vào đó để đánh thuế cả. Nắm người có tóc chứ ai nắm kẻ trọc đầu. Nói vậy để hiểu vì sao mình tin cái “báo teen” đó hơn là bạn rồi hen. Mà thử nghĩ coi, việc gì người ta phải bịa ra cái câu “Cũng là hên” để nhét vào mồm em MH cơ chứ?

bạn có tin nếu nếu các dv trong 2010 nói kỹ xảo của 2010 dễ lắm, tin được sao ?

Mình chưa xem phim 2010, mà nếu vào thời điểm thập niên 80, các diễn viên tham gia phim đó có phát biểu rằng “kỹ xảo của 2010 dễ lắm” thì trước tiên bạn phải đưa link để tham khảo cái đã. Chả lẽ lần này bạn lại tiếp tục nói kiểu khơi khơi?

Và cuối cùng là cái tệ hại nhất
dv nước ngoài còn biết chút ít, con MH biết cái mẹ gì về kỹ thuật

Cái câu này nó làm lộ bản chất của bạn nè. Với kiểu ăn nói vô văn hóa như vậy, bạn ko xứng đáng làm mod của bất cứ diễn đàn nào cả. Và nói luôn cho nhanh, poly không đủ tư cách để tranh luận với hahaharapid. Chào bạn.

poly

Banned

nói chuyện với dân ít ăn muối iod mệt thiệt
thôi để vài ngày cho mọi người đọc chơi rồi xoá dọn dẹp

Chỉnh sửa lần cuối:

hahaharapid

Active Member

ngoài bản chất vô văn hóa, bạn poly còn là một kẻ thậm hèn [-X

bạn nào phụ trách vụ tập bé tô màu vàng xin cho mình biết tên cái ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

luuthanhbinh

Well-Known Member

'Những nụ hôn rực rỡ' ra DVD

Sau hơn 2 tháng công chiếu tại các rạp, bộ phim ca nhạc đầu tiên của Việt Nam đã nhanh chóng ra mắt DVD.

Theo thông tin từ Phương Nam Phim và hãng phim BHD, ấn bản đặc biệt của "Những nụ hôn rực rỡ" gồm DVD phim và CD nhạc phim. "Bộ đôi" này được phát hành trên toàn quốc từ ngày 12.3, dưới hình thức đóng hộp đẹp, trang trọng. Trong đĩa DVD phim, ngoài bản phim đầy đủ sẽ có phần bonus feature gồm các hình ảnh hậu trường, hình ảnh về quá trình làm phim và trailer vui nhộn. Đặc biệt hơn nữa, CD nhạc phim "Những nụ hôn rực rỡ" gồm 12 ca khúc đang nằm trong top những bài hát được yêu thích nhất do nhiều mạng bình chọn. Phương Nam Phim hy vọng bộ đôi DVD và CD sẽ là những món hàng bán chạy nhất năm 2010 nhờ độ hot của phim "Những nụ hôn rực rỡ".

12 ca khúc trong CD nhạc phim "Những nụ hôn rực rỡ":

01. Ai cũng có thể (Võ Thiện Thanh)
02. Cô ấy ( Huy Tuấn)
03. Mở cửa tâm hồn (Võ Thiện Thanh)
04. Giấc mơ ngôi sao (Võ Thiện Thanh)
05. Bóng mây qua thềm (Võ Thiện Thanh)
06. Em là ai (Huy Tuấn)
07. Ngày mới (Võ Thiện Thanh)
08. Đời ca sỹ (nhạc Pháp – lời : Nguyễn Quang Dũng)
09. Lời em nói (Võ Thiện Thanh)
10. Nhan sắc (Nguyễn Quang Dũng)
11. Những nụ hôn rực rỡ (Võ Thiện Thanh)
12. Bài ca hạnh phúc (Võ Thiện Thanh)

Hay quá, bác poly có biết tình hình giá đĩa thế nào không nhỉ. Hy vọng doanh số bán đĩa cũng cao, ủng hộ phim Việt đi các bác hdvietnam ơi

poly

Banned

Hay quá, bác poly có biết tình hình giá đĩa thế nào không nhỉ. Hy vọng doanh số bán đĩa cũng cao, ủng hộ phim Việt đi các bác hdvietnam ơi

70k nhé

Hôm nay vào blog của Phanxine, lại tình cờ đi lạc vào bài "Khi điện ảnh quảng bá du lịch", đọc đến phần phản hồi của Phanxine cho các comments của người đọc, chợt thấy giật mình
Vậy là sau một thoáng ..lo ngại, Daniel lại rất vui vì biết thêm người có cùng quan điểm đánh giá về chi tiết này. Cũng phải cảm ơn phần review của Poly đã giúp Daniel không bỏ sót chi tiết này khi xem phim. Rất tiếc vì tình trạng bản quyền mà có lẽ Daniel sẽ không bao giờ được xem lại phim này qua đĩa. Cũng có một thắc mắc biết hỏi ai là không rõ ý tưởng về chi tiết này thuộc về nhà quay phim Nguyễn Tranh, hay đạo diễn Nguyễn Quang Dũng, hay của một ai khác, hay thật sự chỉ là tình cờ...

cop bài giải thích chút ít về quay phim đêm Oscar của Phanxine từ Báo tuổi Trẻ

6. Ngay cả máy quay cũng tôn vinh những cảm xúc của những người tham dự lễ trao giải khi luôn bắt được những khoảnh khắc rung động. Không chỉ là cận cảnh đôi mắt đang rưng rưng của Jeff Bridges – nam diễn viên chính xuất sắc nhất, hay đôi mắt cười long lanh của Morgan Freeman khi nghe người bạn thân Tim Robbins của mình nhắc lại những kỷ niệm xưa khi họ đóng phim cùng nhau, hay nụ cười sảng khoái của Meryl Streep khi nghe đàn em Sandra Bullock của mình trên bục nhận giải Oscar Nữ diễn viên chính xuất sắc nhất “nịnh đầm” mà còn là những giọt nước mắt của chồng Sandra Bullock, của vợ của đạo diễn hoạt hình Up Pete Docter, của cha, của mẹ, của bạn bè những người đoạt giải. Đạo diễn chương trình Oscar năm nay phải là một người rất giỏi về dựng phim để đánh giá, lựa chọn những khoảnh khắc quan trọng, quyết định cỡ khung hình cho từng khoảnh khắc để khiến người xem xúc động.

anhsangtim

sao đi đâu cũng gặp cãi nhau vậy nhỉ :(
làm mất cả hứng

reg nick vào đây để mà cãi lộn thì thiệt là pó tay !
ở nước mình tuy siêu thị đã mọc lên hà rầm nhưng vẫn còn nhiều chợ lắm bạn ạ, bởi vậy có những thứ đầu đường xó chợ reg nick vào đây, khi ko đủ khả năng tranh luận thì phải chuyển qua cãi lộn chứ biết làm sao bây chừ 8-}

Tốt nhất bạn đừng reg nick tham gia hdvietnam làm gì cho mệt.
sao bạn xuýp pe vẫn chưa cho biết lý ro nhể? keke, nói thế thôi, chứ chắc bạn biết là dưới trướng bạn có loại rác rưởi roài phải hem :-j

buihung

Administrator

sao bạn xuýp pe vẫn chưa cho biết lý ro nhể? keke, nói thế thôi, chứ chắc bạn biết là dưới trướng bạn có loại rác rưởi roài phải hem :-j

Có bác nào ở HCM mua được DVD phim này chưa ạ?
Sao em lượn lờ ở ngoài này 2 hôm nay mà chưa thấy chỗ nào bán cả,hix :-<

Lý do rất đơn giản: hdvietnam không hoan nghênh những người reg nick chỉ nhằm mục đích gây lộn trên diễn đàn.

hê hê, thế thì có 2 khả năng. Một là bạn ko phân biệt được giữa "gây lộn" và "tranh luận". Hai là bạn chỉ phán câu đó mà chả biết mô tê gì về vụ án này vì vào đây đọc khi những kẻ điếu đóm của bạn đã dấm dấm dúi dúi tẩy xóa những thứ hạ cấp dưới thắt lưng quần. Bạn à, trong này bạn là xuýp-pe và có thể băn-nựt hay đì-nít người khác bất chấp lý lẽ, nhưng ra đời thì khác đấy, phải đối diện và tranh luận mọi việc một cách sòng phẳng, bằng ko thì chỉ có cắm mặt xuống đường mà đi nhé, mà như thế thì còn ra cái thể thống cống rãnh gì nữa, phải hem. Sự thật có thể mất lòng, hy vọng bạn là người biết phân biệt phải - trái.

PS: Nhân bạn nói về chuyện “gây lộn”, chả hiểu các xuýp-pe phốt-phát Lâm Thao ở đâu mà để bên Trò chuyện tổng hợp văng tục chửi nhau ỏm tỏi chỉ vì mấy ông quần đùi áo số.

ZbabyZ

ông rapid nay cũng hơi bị đàn bà đấy
mod trên diễn đàn này tất nhiên quen nhau thì sẽ bênh nhau rồi
ông vào nói thì phí công thôi
chuyện cãi nhau thì ai cũng có một phần sai cả
bỏ qua cũng được thôi
cớ gì mà phải cố đấm ăn xôi vậy

- Thấy điều sai trái mà nhu nhược ko dám nói và AQ rằng "bỏ qua cũng được thôi", ấy mới là đàn bà.
- Nếu quả thật “mod trên diễn đàn này tất nhiên quen nhau thì sẽ bênh nhau rồi” bất chấp đúng sai thì xét ra đó cũng là thuộc tính của đàn bà nốt.
- Cuối cùng, ko biết rõ sự việc, khái niệm từ ngữ còn “ngọng níu ngọng no” mà vẫn loi choi nhảy vào 8 chuyện thì đích thị là đàn bà ngồi xổm đấy, phỏng ạ.

Bên trên