OPPO UDP-203: Có gì mới, có gì hay?

thanhyk

Well-Known Member
Em thì dùng oppo 105/D, bị vướng file atmos mà đuôi mkv là không hiện atmos lại hiện multi, chỉ đuôi m2ts hoặc iso mới hiện đúng..

minhjp

Well-Known Member
Các bác chi em hỏi oppo203 có chơi được bluray 3D iso không ạ. Bấm vào phim nó báo thế này là sao ạ. View attachment 281182 . Với lại hôm nay em mới phát hiện là nó ko giải mã tín hiệu dolby true hd. Các bác đung nhiều có kinh nghiệm giải thích hộ em với ạ. Hay là crack của em bị lỗi
Bác vào 3D setting chọn Force ko chọn auto
nó sẽ play đc 3D iso
khi nó lên 3D vài giây rồi nếu muốn coi 2D thì vào đây off nóng nó sẽ chạy 2D .
có nhưng film 2 trong 1 nhưng play 2D nó ko chạy mà 3D lại off nữa nên nó báo như trên đó bac

về Dobly
setting audio
Secondnary... : off
dòng kế tiếp chọn Bitstream

hainam1982

Well-Known Member
em cám ơn bác để tối về em thử lại ạ. bác có thể cho em xin số ĐT vào inbox để có gì nhờ bác giúp đỡ tại lần đầu em sử dụng oppo nên cũng chưa tìm hiểu được nhiều ạ. Cám ơn bác nhiều

hainam1982

Well-Known Member
Bác vào 3D setting chọn Force ko chọn auto
nó sẽ play đc 3D iso
khi nó lên 3D vài giây rồi nếu muốn coi 2D thì vào đây off nóng nó sẽ chạy 2D .
có nhưng film 2 trong 1 nhưng play 2D nó ko chạy mà 3D lại off nữa nên nó báo như trên đó bac

về Dobly
setting audio
Secondnary... : off
dòng kế tiếp chọn Bitstream
em đẫ là như bác hướng dẫn nhưng phần âm thanh vẫn không lên được dolby true hd

hainam1982

Well-Known Member
Thật ra em cũng qua khá nhiều các loại đầu phát HD và androi box nên chuyện cài đặt âm thanh cũng không khó. Em chỉ thấy lạ là đã xuất được ra đủ Dts, dts-hd, dolby digital nhưng lại ko thấy ra được dolby true hd.

thanhyk

Well-Known Member
Thật ra em cũng qua khá nhiều các loại đầu phát HD và androi box nên chuyện cài đặt âm thanh cũng không khó. Em chỉ thấy lạ là đã xuất được ra đủ Dts, dts-hd, dolby digital nhưng lại ko thấy ra được dolby true hd.
Bác ở đâu. Đơn giản nhất là mượn cái oppo của bác khác (hẳn nhiên là hiện dolby true hd tại nhà bác ấy) test thử dàn âm thanh của bạn xem nó có hiện đúng không.

hainam1982

Well-Known Member
Vang cái này thì em nghĩ có khả năng là phần mềm có vấn đề nhưng tại đang bận việc nên chưa đi được

quan_psi

Well-Known Member
Oppo 203 crack được còn 205 tạm thời chưa.
Tuy nhiên chức năng "xử lý" phim kô bản quyền và làm câm tiếng của Cinavia trên oppo 203-205 cũng hoạt động tương tự như trên 105-105D-103-103D , tức là chỉ kiểm tra nếu đọc trên đĩa quang, còn đọc phim qua USB và Network sharing thì oppodigital nó...tạm thời quên kiểm tra.

Cho nên hiện tại mua crack chỉ được lợi mỗi việc đọc được iso thui. và sacd copy.
bác thành cho hỏi 1 chút nhé vì e hơi gà mờ điểm này:
1 : Nếu cắm từ cổng hdmi con 203 này vào pre xử lý phần âm thanh (atmos, dts x... ) thì nó vẫn vẫn kêu như thường đúng ko bác, e ko chơi đĩa, chỉ cho đọc phim qua cổng usb thì vẫn ok đúng ko ạ
2 : còn mua usb hack thì mua ở đâu ạ, mà nếu mua thì các file iso chiến ngon lành đúng ko bác :D

justbenice

Moderator
bác thành cho hỏi 1 chút nhé vì e hơi gà mờ điểm này:
1 : Nếu cắm từ cổng hdmi con 203 này vào pre xử lý phần âm thanh (atmos, dts x... ) thì nó vẫn vẫn kêu như thường đúng ko bác, e ko chơi đĩa, chỉ cho đọc phim qua cổng usb thì vẫn ok đúng ko ạ
2 : còn mua usb hack thì mua ở đâu ạ, mà nếu mua thì các file iso chiến ngon lành đúng ko bác :D
1. Đúng rồi. Bác cắm hdmi từ con 203 này sang pre thì nó vẫn kêu ngon lành, đọc qua cổng usb, qua đĩa, qua mạng LAN vẫn ok.
2. usb hack thì bác hỏi bác truongnghia thử coi. Nhưng coi kĩ bản firmware hiện tại của bác, vì mấy bản mới nghe đâu cũng kô hack đc nữa rồi. Cá nhân mình nghĩ file iso kô cần thiết, bung nén nó ra lấy file m2ts xem cho nhanh.

quan_psi

Well-Known Member
1. Đúng rồi. Bác cắm hdmi từ con 203 này sang pre thì nó vẫn kêu ngon lành, đọc qua cổng usb, qua đĩa, qua mạng LAN vẫn ok.
2. usb hack thì bác hỏi bác truongnghia thử coi. Nhưng coi kĩ bản firmware hiện tại của bác, vì mấy bản mới nghe đâu cũng kô hack đc nữa rồi. Cá nhân mình nghĩ file iso kô cần thiết, bung nén nó ra lấy file m2ts xem cho nhanh.
Vâng e cám ơn bác, e đang nghĩ cái phương án đấy trong đầu thì bác nói luôn :D
Mà bác ơi con này nếu nói về nghe cd nó có ổn ko bác nhỉ, so với mấy con cd cỏ cỏ tầm 10tr thì sao bác :)

justbenice

Moderator
em nghĩ nó nghe kô bằng mấy đầu CD 10tr đâu bác ạ. Vì chức năng chính của nó là 1 đầu Bluray 4K Player tích hợp giải mã âm thanh 7.1 . Nhiêu đó là quá đủ cho nó rồi, nếu còn nghe nhạc ngang đầu CD 10tr thì chắc giá con oppo 203 phải 20-30tr :V
Tuy nhiên nghe nhạc bằng CD trên oppo 203 cũng không tệ, có thể gọi là tàm tạm.

Chỉnh sửa lần cuối:

quan_psi

Well-Known Member
em nghĩ nó nghe kô bằng mấy đầu CD 10tr đâu bác ạ. Vì chức năng chính của nó là 1 đầu Bluray 4K Player tích hợp giải mã âm thanh 7.1 . Nhiêu đó là quá đủ cho nó rồi, nếu còn nghe nhạc ngang đầu CD 10tr thì chắc giá con oppo 203 phải 20-30tr :V
Tuy nhiên nghe nhạc bằng CD trên oppo 203 cũng không tệ, có thể gọi là tàm tạm.
chống điếc bác nhỉ :D

quan_psi

Well-Known Member
nó còn liên quan tới pre, pow , loa và hàng vô vàng thứ khác nữa chứ kô riêng mỗi cái đầu phát . hehe. Nói chung em thì đánh giá oppo 203 và cả oppo 205 đều đáng đồng tiền bát gạo. Bác cứ mạnh dạn mua.
Vâng, nhưng e hỏi ở hn hầu như là hết hàng :( chán đời, mà 203 cổng hdmi của nó là 1.4 hay 2.0 bác nhỉ, nếu so về hình ảnh giữa 203 và 205 có cách xa nhiều ko bác :)

Bên trên