OPPO UDP-203: Có gì mới, có gì hay?

Minhsur

Banned
Khựa hay ko em ko rõ lắm. Em thấy quy cách đóng gói sản phẩm, đường nét thiết kế bên ngoài (em chưa mở vỏ máy) thì còn hơn cả Dune hay Pop đấy bác. :)
Trước giờ Pop có tiếng là đóng gói đơn giản. Pop A500PRO chỉ như này thôi.

dangthanhthe

Well-Known Member
Em xác nhận OPPO 203 chạy ổ gắn ngoài 5TB phà phà, nhanh và nhanh!

Vấn đề của em h nó thành cực kỳ củ chuối. Em lại lọ mọ vác ổ 2T về thì chạy vèo vèo. Sau khi cập nhận firmware mới nhất của 203 xong thì tốc độ truy xuất 4T nhanh hơn chút nhưng không đáng kể. Em hì hục test đủ loại thì thấy là nếu chọn chế độ phát Music thì thằng 4T này vẫn phát được như thường, nhưng nếu đẩy tốc độ thao tác nhanh lên là lại treo. Tuy nhiên, nếu chọn chế độ Movies thì thằng 4T này chạy rất mượt mà, ko có vấn đề gì cả.

Híc .. em cũng bó tay. Đành tạm thời dùng 4T này để xem phim + nhạc hình vậy.

anbinhvt9

Member
Có thể tại tivi sau này loại nào cũng có YouTube nên 203..ko cài thêm đó bạn ơi.. đang chờ fomware chạy đc iso là ngon..

sang01

không biết oppo này của mẽo hay tung nhưng mình đọc được dòng này trên trang chủ của oppo digital
Disclaimer: OPPO Digital USA does not carry any mobile phone products. We are not able to respond to any inquiries related to mobile phone products.
nếu là anh em cùng cha mà ghi như thế thì phủ phàng thật

davidhand

Moderator
không biết oppo này của mẽo hay tung nhưng mình đọc được dòng này trên trang chủ của oppo digital
Disclaimer: OPPO Digital USA does not carry any mobile phone products. We are not able to respond to any inquiries related to mobile phone products.
nếu là anh em cùng cha mà ghi như thế thì phủ phàng thật
Oppo chính gốc là Tung Của 100%, nhưng nó bán thương hiệu Oppo Digital cho Mẽo mà bác, ko liên quan tới mobile phone là đúng rồi.

sniper6868

Active Member
The audio track of the video that you are playing contains a Cinavia codeindicating that it is an unauthorized copy of professionally-produced content.
Hiểu là bảo vệ bảng quyền. Cần jailbreak để remove Cinavia code

Agiahamvui

Active Member
Đã có bản hack cho oppo 203 rồi các bác ơi..tha hồ chơi iso ...mình đã gởi địa chỉ ip cho hãng rồi chờ gởi bản cập nhật..phải mua cũng như 103..

davidhand

Moderator
The audio track of the video that you are playing contains a Cinavia codeindicating that it is an unauthorized copy of professionally-produced content.
Hiểu là bảo vệ bảng quyền. Cần jailbreak để remove Cinavia code
Cinavia code là dạng mã khoá vào kênh audio nhằm chống sao chép lậu của hãng Sony (đến giờ ko biết có thêm hãng nào chưa e ko rõ vì chưa update thông tin) nên khi chơi đĩa sao chép của Sony picture hoặc các file film sao chép từ đĩa của hãng này sẽ bị mất audio. Các Bluray player của những hãng lớn, có tiếng sau này (từ 2011- 2012 gì đấy, Oppo đời 9X sx trước đó nên ko bị ảnh hưởng bởi Cinavia, đọc bình thường) đều phải tuân thủ việc đọc Cinavia code . Oppo cũng nằm trong số này. FW JB theo e biết là chỉ có thể đọc Ío, phụ đề TV rời chứ ko remove được Cinavia.

Minhsur

Banned
Chắc chắn là chưa khắc phục được lỗi Cinavia đâu các bác.
Còn fw đọc ISO gốc thì đã có rồi.

vinagoh

Well-Known Member
Oppo chính gốc là Tung Của 100%, nhưng nó bán thương hiệu Oppo Digital cho Mẽo mà bác, ko liên quan tới mobile phone là đúng rồi.
Đầu BD Oppo phân phối bán tại VN và Oppo mobile cũng là 1 thằng đó Bác. :D
Thôi kệ nó, hàng thấy ổn là chơi thôi, loanh quanh mệt lắm.

davidhand

Moderator
Đầu BD Oppo phân phối bán tại VN và Oppo mobile cũng là 1 thằng đó Bác. :D
Thôi kệ nó, hàng thấy ổn là chơi thôi, loanh quanh mệt lắm.
Nó lắp ráp ở Tung Của mà bác, chắc chắn bọn OPPO Mobile Tung Của nó ko SX đầu Oppo đâu, e tin thế vì như vậy thì bọn Oppo Digital nó kiện chết! E nghĩ nó thầu phân phối cho thị trường Asia chăng? Còn ko thì là hàng Fake. :)

vinagoh

Well-Known Member
Nó lắp ráp ở Tung Của mà bác, chắc chắn bọn OPPO Mobile Tung Của nó ko SX đầu Oppo đâu, e tin thế vì như vậy thì bọn Oppo Digital nó kiện chết! E nghĩ nó thầu phân phối cho thị trường Asia chăng? Còn ko thì là hàng Fake. :)
Để CN này em ngồi cafe với thằng Oppo xem ntn cho ra lẻ. :D
Tuần rồi nằm ở Lan Rừng mấy ngày mà quên kg alo Bác, thứ lỗi. :)

akhin911

Active Member
e mới mua oppo 203, thấy phiếu bảo hành có nhiều thứ tiếng và có tiếng việt ghi bảo hành, và ghi trung tâm bảo hành là tòa nhà ở đường cống quỳnh quận 1, e nhớ chỗ này chính là trung tâm bảo hành điện thoại oppo vì e đã từng lên đó mấy lần khi còn xài đt oppo find 5

Agiahamvui

Active Member
Có lẽ ko thể hack đc cinavia đâu vì nó là bản quyền dĩa của ông trùm sony..có iso chơi là vui rồi các bác ơi...

davidhand

Moderator
e mới mua oppo 203, thấy phiếu bảo hành có nhiều thứ tiếng và có tiếng việt ghi bảo hành, và ghi trung tâm bảo hành là tòa nhà ở đường cống quỳnh quận 1, e nhớ chỗ này chính là trung tâm bảo hành điện thoại oppo vì e đã từng lên đó mấy lần khi còn xài đt oppo find 5
Nếu OPPO Mobile nó nhận phân phối thì cũng là hàng chuẩn khu vực thôi (ko biết chất lượng có khác các vùng khác ko?). Nó phân phối thì BH ở đấy là đương nhiên rồi C, ko cần phải lăn tăn đâu. Ngày trước thì OPPO BDP nó ko SX cho thị trường Asia thì phải, bọn TQ nó cũng phải mua từ Mỹ về dùng vì Region Code cũng khá tương đồng. Hy vọng là OPPO Mobile nó ko SX là được! :)

Bên trên