PENTAX K5 - RIÊNG MỘT GÓC TRỜI

piggychip

Member
Ðề: PENTAX K5 - RIÊNG MỘT GÓC TRỜI

Ảnh chụp từ Pentax quả thật khỏi chê rồi ạ, nhưng em vẫn thấy rất khó chịu với mấy cái máy pentax về hệ thống nút điều khiển, cảm giác nó rất là chật chội và khó sử dụng khi chuyển từ Nikon hay Canon qua...

nguyenvantrung2410

Active Member

Quên hết đi, bắt đầu lại với 1 hệ thống menu mới là ổn, chả cứ gì Pen, dân chuyên Ca hay Ni nhảy qua nhảy lại cũng lộn tùng phèo hết 1 thời gian ngắn bác ạ.

giống như xài pentax 1 thời gian xong nhảy qua nex vậy, hehehe, mò hoài mới ra
em mới mua con pentax A 50 f2 nhìn còn mới cứng giá 400k có ổn không bác, chạy lên DG mua mount thì hết mount....

nguyenvantrung2410

Active Member

Rẻ rề rồi cu, làm gì mò hoài mới xong, siêng 1 tay 1 HDSD bên cạnh, tầm 1 ngày là nhừ như cháo, nói đùa vậy thôi xài Nex em thấy cứ phang tuốt cái Ai Auto của nó, ngon choét hết trong 90% trường hợp cần chụp, chả biết F3 ra sao, bên 5N xơi ngon cả lens MF ( đo sáng cả chụp và quay video) trong chế độ này, chả cần chuyển về Av như mấy em kia.

mấy cái đó như nhau hết mà bác, có điều em không xài, hehehe, em để M, mình muốn sao thì nó sẽ ra như vậy ngay trên màn hình, rồi bấm nút thôi, mặc dù em thấy cái kit đó không được tốt cho lắm, đúng là hàng theo máy, hic

nguyenvantrung2410

Active Member

Chả hiểu bác chụp sao, em thấy cái kit nó hơi bị ngon đó, hay tại bác khoái xóa mịt mù, còn M hay bất cứ chế độ nào, điều cơ bản của nhiếp ảnh là chụp phải đúng sáng, xoay vặn M chán chê cũng là đưa về EV+/-0, em thấy để máy nó tính cho nhanh, chuyện còn lại em lo bố cục cho nhẹ khâu hậu kỳ.

em khoái mịt mù nên mới lấy con 50 f2 nè, hehehe
cũng tại khẩu của kit hơi nhỏ, nên chụp trong nhà cứ phải tăng iso lên, em đang muốn mua vài con mà khẩu khoảng từ 1.8 đến 2.4, mà phải hạt dẻ 1 tí $-)

binhbom

nghe Dr PR ISO của NEX good lắm mà, tăng lên thì ăn thua gì... cái này là vẫn ham Xóa mịt mù nè :))

Bên trên