Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

cuong5556

Member
Phòng em cũng có bầu trời sao như bác nhưng em để trần thạch cao sơn đen + đèn chiếu sao laze chiếu chéo lên, cũng nét mà chỉnh dễ dàng bác ạ, thi thoảng đổi gió cho nó xoay xoay chút. Lúc đầu em định làm bằng mâm mica gắn led như bác cho nó nhiều tâm trạng (nhờ bên quảng cáo làm cho) nhưng sau nghĩ làm thạch cao để nếu khoản tán âm nó kém sửa nó dễ mà đỡ lục tốn. Khoản cách âm không quan trọng bằng khoản tán âm đâu ạ. Em đang phải gửi mua giúp mấy mảng tấm tán âm về treo sau loa, những chỗ loa chiếu phản âm nhiều, vừa trang trí luôn. Cách âm em chỉ lót tấm bọt khí + tấm xốp cuộn dày 2,5cm và bọc MDF cùng thạch cao ra ngoài.
Mong bác sớm hoàn thành.

vuongjackson

Hnay e dán giấy rồi mai lắp thiết bị vào test thử,còn phải làm cái màn chiếu nữa, e có máy nén khí vs súng phun sơn rồi, phòng em 4x4 chắc chỉ chơi cái 110" vs cái lcd 32" cho kar là quá ok rùi, kar e chơi bằng pc vs phần mềm, ko chơi bọn arrirang, nhạc quá dở :))

anhducxx247

Active Member
Ðề: Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

1 cuộn bông thủy tinh kích thước như thế nào bác. mà bác ở đâu

constantine0

Lót dép ngồi chờ bác post hình hoàn thiện để chiêm ngưỡng đây.

vuongjackson

hình dung cũng thấy thuộc loại khủng roài, chúc mừng bác
Ko khủng đâu bác ơi, tổng thiệt hại vụ này kể cả thiết bị thì chỉ có 80t thôi bác, làm phòng 15t, rec denon 1611 2nd 6t, loa quadral quintas 5000 8t8 , sub ya 515 6t8, amply kok 2t2, loa kok 7t, epson 8350 32t ( mỗi con này tốn nhất),màn chiếu 110" sơn silver DIY hết 1t5, micro 1t/em x 2 , vậy là quá đủ vs e rùi, mà e nuôi heo đất, ủ mưu mất hơn 1 năm rồi, e mua đủ dùng vs nhu cầu của mình thui, chưa đủ trình để chơi hàng xịn, còn chưa phân biệt được hay dở kìa, mong là sau vụ này sẽ nâng cao đc cái tai nghe 1 tí :d, hy vọng sẽ đc giao lưu cùng các bác :)

Rosalie1411

Well-Known Member

Em cũng sắp về nhà mới nhưng như của Bác cũng là mơ ước rồi.

vuongjackson

Kiến tha lâu cũng có ngày đầy tổ mà bác, lỡ vào kon đường nghiện ngập này rồi thì heroin cũng ko thích bằng :))

winfun

Member

Bác làm công phu quá, chờ tường thuật tiếp theo của bác...chúc mừng

vuongjackson

Sáng nay máy móc về nên e chưa làm đc, giờ mới dọn vệ sinh xong, mai đi mua giấy về dán rùi ráp thiết bị là tận hưởng thành quả lao động thui :d

buithaihai

Active Member

Nhanh vậy cơ à?

vuongjackson

Còn trang trí thêm mấy cái tranh nữa, e đang chọn hình rồi cho máy thêu thử luôn, test luôn con máy thêu :d

H 9999

Active Member
Ðề: Re: Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

Thanks bác, e cũng đang cố gắng hoàn thiện sớm đây, cơ mà hết máu rồi, đang chờ bơm bác ah :))

bác có cần bơm gấp ko nhà em đang có 1 cái bơm trung quốc bơm nước vườn tưới cây cảnh mỗi lần

H 9999

Active Member

nhưng bác bơm nước hay bơm máu...? bơm em chỉ bơm nước thôi đấy nhá hihihi ! bác up tiếp cho a e chiêm ngưỡng đi...làm a e hồi hộp quá đi mất

theaminh81

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Phòng giải trí đa năng mới của em ( tường thuật trực tiếp )

Dạ e sợ cách âm ko tốt ảnh hưởng đến hàng xóm, bịt luôn để xử lý ánh sáng cho tốt, lại bị chê cái viền nữa rồi :( mai e sơn lại màu khác thôi. Hix

Cái viền nhìn ngộ quá bác chủ ơi, như là cái viền trong mấy cái nhà hồi xưa hoa văn này nọ, bác chắc vứt đi luôn, sơn cùng màu với tường cho đẹp, bác làm quá công phu, với lại dây loa bác mua loại thiệt xịn lun, chứ đi kiểu này k thay dây được đâu ạ, em có chút gop ý nhé hhhhi

Bên trên