Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

MrBo682

Well-Known Member
Ðề: Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

Popcorn a500 đọc 4k được OPPO 105D nằm ngay đơ, SACD.ISO món đặc sản của dân nghe nhạc chuyên nghiệp hiện nay không có box nào đọc được ngày cả PC

bạn hiểu sai ý mình rồi . mình nói bạn đúng 1 nưả là về hình ảnh đó , còn 1 nửa là âm thanh đó bạn
[/QUOTE]
Cái này nói bậy à bác.
PC đọc SACD nguyên gốc iso ngon lành nhé.
Popcorn thì cái đọc cái không.
Riêng Oppo đọc SACD bằng cách ghi file iso đó vào DVD. Hơn các máy đọc SACD là phải đọc đĩa gốc, oppo nhai đĩa chép thoải mái.

MrBo682

Well-Known Member
Minh co Popcorn Hour VTEN, khi coi phim bo nao co audio AC3, thi TV ko co tieng. Minh phai nghe tieng bang dau Ampli rieng. Co ban nao bi nhu minh ko?
AC3 thì có tiếng bình thường nhé. Kể cả có thể pass cho TV nó còn giải mã được huống gì ...
Riêng TrueHD hay cao hơn Dolby Atmos mới không downmix thôi.
Kể cũng lạ ... nếu ai quan tâm đến TrueHD hay Dolby Atmos sao lại đòi dowmmix ?
Hỗng lẽ downmix nghe hay hơn sao ? Mấy cái AVR xử dỡ hơn downmix sao ?
Còn nếu chỉ cần nghe tiếng thì tìm phim có AC3 mà kéo cho khỏe. Nguồn bây giờ đâu có thiếu...

MrBo682

Well-Known Member
Thế là A-500 PRO đã ra mắt!
Ai mua đợt này sẽ được miễn phí vận chuyển đây, nhưng giá 599Ob là cả vấn đề rồi.

https://www.cloudmedia.com/?product=a-500-pro
Khả năng sigma chết chìm với 4K bác Minh ui.
Tôi dùng qua búa xua kể cả con DUNE solo rồi.
Nếu chú tâm đến nghe nhạc thì còn có lý.
Còn hy vọng mấy dòng chip SOC chơi 4K là phá sản.
Các HD chơi tốt 4K họ dùng chip hình riêng...
À ngoài lề tí là con Himedia Q10 không passthru được Dolby Atmos nhé. Câm như hến luôn ạ...

Minhsur

Banned
Khả năng sigma chết chìm với 4K bác Minh ui.
Tôi dùng qua búa xua kể cả con DUNE solo rồi.
Nếu chú tâm đến nghe nhạc thì còn có lý.
Còn hy vọng mấy dòng chip SOC chơi 4K là phá sản.
Các HD chơi tốt 4K họ dùng chip hình riêng...
À ngoài lề tí là con Himedia Q10 không passthru được Dolby Atmos nhé. Câm như hến luôn ạ...
Em thích chơi Popcorn do thích các cách nó bán hàng trực tuyến, hàng nó cũng thấy chất. Trừ cái A500 PRO em chưa dùng thì thấy bọn nó cũng được, cũng khá trong tầm giá.
Em không đòi hỏi cao nên A500 thấy vừa tầm bác ạ. Chứ giờ cũng không thấy cái nào vượt trội cả.

chenzenvl

Well-Known Member
AC3 thì có tiếng bình thường nhé. Kể cả có thể pass cho TV nó còn giải mã được huống gì ...
Riêng TrueHD hay cao hơn Dolby Atmos mới không downmix thôi.
Kể cũng lạ ... nếu ai quan tâm đến TrueHD hay Dolby Atmos sao lại đòi dowmmix ?
Hỗng lẽ downmix nghe hay hơn sao ? Mấy cái AVR xử dỡ hơn downmix sao ?
Còn nếu chỉ cần nghe tiếng thì tìm phim có AC3 mà kéo cho khỏe. Nguồn bây giờ đâu có thiếu...
mấy cái 3D ISO nó dính TrueHD Atmos thì seo bro??? làm gì có bản thay thế???

davidbeckham_nd

Well-Known Member
e đang tính lên em Popcorn A500 này nhưng vẫn lăn tăn so với Dune Solo 4k. Nhu cầu chủ yếu là xem phim offline. Hiện đang dùng Xtreamer Prodigy 4K nhưng ko thích nữa rùi. Bác chủ dùng Popcorn còn bị lỗi sau khi up FW ko ?

langthangvn33

Uploader
Cái này nói bậy à bác.
PC đọc SACD nguyên gốc iso ngon lành nhé.
Popcorn thì cái đọc cái không.
Riêng Oppo đọc SACD bằng cách ghi file iso đó vào DVD. Hơn các máy đọc SACD là phải đọc đĩa gốc, oppo nhai đĩa chép thoải mái.[/QUOTE]

Em trả lời thêm nhé

PC thi dùng foobar chơi tất cả
Popcorn thì choi SACD ISO ok, up firmware mới nhất

Oppo thì chịu khó tách Iso ra Dsf Dff rồi play file
Oppo không đọc SACD ISO trực tiếp

Còn burn ra DVD thì đa phần bluray player và oppo đều play được

Hiện nay rất nhiều DVD có tính năng đọc đĩa SACD nhưng âm thanh ra lại không hay ...

BigFish

Mấy bác dùng rồi cho em hỏi chút.
Con A500 này có chơi được phụ đề 3D nổi không bác?

Thanhle447

Well-Known Member
bạn hanhcoi độ dùm mình cuc nguồn a500 với. nghe nhạc của bác langthanhvn bằng a500 MR 6005 loa jamo đã lắm rồi, thêm nguồn nữa chắc sướng lắm đây.

Bác nào nghiên cứu độ bộ nguồn A 500 cho mình ké 1 bộ nhé.
Đang tính nâng cấp từ c200 lên A500

TaxiDriver

Well-Known Member
Tôi phát hiện ra Popcorn A-500 có lỗi khi gắn ổ cứng bên trong, nếu cắm vào máy tính nó đòi format ổ cứng. Nếu copy thì 1 lúc nó báo lỗi dừng copy do không nhận ổ cứng (vẫn đọc bình thường khi xem phim + nghe nhạc, định dạng NTFS), biểu tượng ổ cứng tròn win biến mất. Sau đó 1 lúc ổ cứng mới nhận dạng được trong win. Đã update và reset lại đầu HD mà vẫn bị.

>>> Update: Khi format ổ cứng thì lại ngon lành. Em chạy ổ cứng cũ chạy đầu HD thì chả vấn đề gì, hay do firmware khác nhau nên thành kén :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Sau gần 4 tháng dùng A-500 em thấy nó có một lỗi rất "vớ vẩn", đó là nếu để chế độ phát hình 4K thì xem các chương trình 4K bằng tivi không có 4K rất không đẹp, hình ảnh có viền và hơi lóa. Cho nên em toàn phải để chế độ phát hình của A-500 là tự động.

Còn lại mọi thứ hoàn hảo, chơi LL trực tiếp qua amply 2CH chấp nhận được.

Bên trên