Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

justbenice

Moderator
Mình từng dùng Popcorn A410, thấy chất lượng hình ảnh nó rất tốt nếu so với Oppo bản Drabee thì cũng có thể coi là đẹp. Hơn hẳn mấy cái Dune với Andoird Box hoặc mấy cái đầu Bluray linh tinh. Tuy nhiên phần mềm nó khá tệ, lỗi liếc lùng nhùng lắm. Dùng hơi khó chịu.
Hiện tại đang muốn nâng cấp đầu đọc ghê, mà chưa có cái đầu nào đáng để mua. Đợi oppo quá lâu. hic

Minhsur

Banned
Mình từng dùng Popcorn A410, thấy chất lượng hình ảnh nó rất tốt nếu so với Oppo bản Drabee thì cũng có thể coi là đẹp. Hơn hẳn mấy cái Dune với Andoird Box hoặc mấy cái đầu Bluray linh tinh. Tuy nhiên phần mềm nó khá tệ, lỗi liếc lùng nhùng lắm. Dùng hơi khó chịu.
Hiện tại đang muốn nâng cấp đầu đọc ghê, mà chưa có cái đầu nào đáng để mua. Đợi oppo quá lâu. hic
Bác làm thử A-500PRO đi, 599$ thôi.
Em đặt C300 và A500 trên trang chủ của nó thấy cả hai hoạt động rất ổn. Dễ dùng hơn OPPO.

justbenice

Moderator
Bác làm thử A-500PRO đi, 599$ thôi.
Em đặt C300 và A500 trên trang chủ của nó thấy cả hai hoạt động rất ổn. Dễ dùng hơn OPPO.
Em từng định đặt. Tuy nhiên vấn đề là nếu dùng A500pro thì phải thêm 1 cái proccessor xử lý âm thanh nữa. Em xài 2 pow với 7 kênh mà. Con A-500PRO chỉ ra 2 kênh, mua nó thì phải mua thêm cái Pro/Pre đa kênh nữa . Mà pro/pre đa kênh đọ đc với oppo 105D thì giá cũng phải lên tới gần 40triệu . Căng là căng chỗ đấy. Chứ nếu mỗi cái A500 Pro giá hơn chục tr thì chơi chán bán lỗ vài triệu cũng kô thành vấn đề.

tien195

Active Member
Các bác cho em hỏi con A410 tí. Khi xem phim cứ phải bật nút mở phụ đề lên nó mới nhận, thoát ra là nó lại tự tắt phụ đề đi, vậy làm sao để nó luôn mở phụ đề được ạ. Và khi xem bluray iso nguyên gốc như Thúy Nga thì làm sao để hiện được menu như khi chơi đĩa ạ

chenzenvl

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi con A410 tí. Khi xem phim cứ phải bật nút mở phụ đề lên nó mới nhận, thoát ra là nó lại tự tắt phụ đề đi, vậy làm sao để nó luôn mở phụ đề được ạ. Và khi xem bluray iso nguyên gốc như Thúy Nga thì làm sao để hiện được menu như khi chơi đĩa ạ
Popcorn ko chơi được full menu nhé bro... muốn full menu thì hiện chỉ có DUNE Solo 4K thôi

meocon

Well-Known Member

DUNE solo 4k mới có bản quyền xem full menu thui , a cần PM e có giá tốt

chenzenvl

Well-Known Member
Cài thế nào bác ơi
hix. tìm trong setting đó bro, chứ mình đâu còn dùng Popcorn nên đâu nhớ setting nó ntn...
thường nó liên quan đến chọn ưu tiên ngôn ngữ cho phụ đề và lựa chọn ưu tiên phụ đền ngoài (external)

tien195

Active Member
hix. tìm trong setting đó bro, chứ mình đâu còn dùng Popcorn nên đâu nhớ setting nó ntn...
thường nó liên quan đến chọn ưu tiên ngôn ngữ cho phụ đề và lựa chọn ưu tiên phụ đền ngoài (external)
Vâng để em lần mò vậy

Minhsur

Banned
Phim nhà em toàn copy ở HDZone, hình như không có vấn đề gì với phụ đề.

TaxiDriver

Well-Known Member
Cái A500 nhà em thay ổ cắm ổ, copy vô tư... Chưa dính lỗi gì.

Em mới mua ổ cứng mới thì hoạt động ngon lành (copy từ nguồn ngoài vào ổ cứng gắn trong trong đầu Popcorn A500 này). Có thể đầu này kén ổ cứng chứ không phải lỗi :)

Minhsur

Banned
Em mới mua ổ cứng mới thì hoạt động ngon lành (copy từ nguồn ngoài vào ổ cứng gắn trong trong đầu Popcorn A500 này). Có thể đầu này kén ổ cứng chứ không phải lỗi :)
Đầu này hoàn toàn không kén ổ đâu. Mình đã cắm đủ thứ ổ rồi. Nhai tất.
Sợ ổ của chỗ bác mua dính virut thôi.

TaxiDriver

Well-Known Member
Virus thì sạch tuyệt đối ợ :)
Em đã copy dữ liệu sang ổ mới bằng cách cắm vào PC. Sau đó format ổ cứng đó (3T mà lâu kinh :( )
Sau đó cắm ổ cứng vào đầu HD thì nhận ngon lành, copy bình thường rồi. Có thể ổ cứng có "vấn đề gì đó" mà HD không nhận. Em đã test bằng HDD Regenerator không thấy Bad, chỉ có 9 delays.

Chỉnh sửa lần cuối:

TaxiDriver

Well-Known Member
Điểm trừ: Chỗ nhét ổ cứng có khóa bằng ốc lục giác chìm, hôm nọ tôi lỡ tay vặn quá nó bị vỡ vì là nhựa, móc mãi mới ra :( . Mang tiếng hàng cao cấp mà thiết kế ngu thế, mẩu đó bằng thép thì ngon không???

Tốt nhất nếu các bác chơi ổ cứng trong thì đừng khóa nhé :D

Minhsur

Banned
Điểm trừ: Chỗ nhét ổ cứng có khóa bằng ốc lục giác chìm, hôm nọ tôi lỡ tay vặn quá nó bị vỡ vì là nhựa, móc mãi mới ra :( . Mang tiếng hàng cao cấp mà thiết kế ngu thế, mẩu đó bằng thép thì ngon không???

Tốt nhất nếu các bác chơi ổ cứng trong thì đừng khóa nhé :D
Em rất ít tháo HDD, cần copy hoặc xoá thì cắm trực tiếp máy tính để xử lý luôn. Kinh nghiệm từ thời A410 là cái kiểu mở lấy HDD của bọn này quá ngu, mất thời gian và dễ hóc.

tien195

Active Member
Em rất ít tháo HDD, cần copy hoặc xoá thì cắm trực tiếp máy tính để xử lý luôn. Kinh nghiệm từ thời A410 là cái kiểu mở lấy HDD của bọn này quá ngu, mất thời gian và dễ hóc.
Em thì chả dám cho HDD vào trong vì nó quá nóng sợ đi cả ổ và đầu nên toàn phải để ra ngoài chạy bằng box, như thế mát cả hai em. Còn vụ mò mẫm cài đặt ưu tiên phụ đề ngoài cho nó tự nhận khi play phim thì em chịu rồi, mò mãi chẳng ra

ĐT Nam Phú

Well-Known Member
Em thì chả dám cho HDD vào trong vì nó quá nóng sợ đi cả ổ và đầu nên toàn phải để ra ngoài chạy bằng box, như thế mát cả hai em. Còn vụ mò mẫm cài đặt ưu tiên phụ đề ngoài cho nó tự nhận khi play phim thì em chịu rồi, mò mãi chẳng ra
Cái này họ làm ra để lắp HDD, bác cứ gắn thoải mái đi.

Bên trên