Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

oldfriend

Moderator
Bản thân cái đầu này nó đã như dock bác ạ. Muốn chép phim, xoá phim thì gắn dây kết nối với PC, Laptop là ok luôn, không cần tháo HDD ra khỏi đầu đâu.
Phải nói là quá tiện ấy chứ!

ông bạn mình có 70 cái HDD, nếu mỗi lần cắm ra rút vào nó ko nhận ổ thì coi như toi đời bao công sức sưu tầm phim lâu nay :D

Minhsur

Banned
Ổ cứng gắn ngoài cũng có, nhưng thỉnh thoảng có cập nhật ít phim hoặc nhạc vào ổ cứng gắn trong, tháo ra rất bất tiện anh ạ.
Bác hoàn toàn có thể cập nhật phim nhạc và ổ cứng gắn trong mà không cần tháo ổ đâu bác nhé. Có dây USB màu xanh theo máy, đầu dẹt cắp PC, Lap... đầu thang to hơn gắn A500. Và copy/paste thôi.

HuaQuocNguyen

Bác hoàn toàn có thể cập nhật phim nhạc và ổ cứng gắn trong mà không cần tháo ổ đâu bác nhé. Có dây USB màu xanh theo máy, đầu dẹt cắp PC, Lap... đầu thang to hơn gắn A500. Và copy/paste thôi.

Thực tế ra đã chơi món này rồi mà nói không biết PCH A500 là dock thì bèo quá. Chẳng qua là ấm ức tại sao nó không nhận HDD khi tháo ra tháo vô thôi, tại HDD hay tại HDP.

Sau nhiều lần mày mò thì cũng rút ra được kinh nghiệm là nếu muốn nó nhận lại cái HDD đó thì nên EJECT em nó trước khi rút gươm ra khỏi vỏ. (HOT SWAP)

hoamitru

Member
HDP nào có tính năng USB Slave thì mới chơi đc cái này, chứ C200 thì chịu đấy bác ạh! Chỉ là Master!

TaxiDriver

Well-Known Member
Thực tế ra đã chơi món này rồi mà nói không biết PCH A500 là dock thì bèo quá. Chẳng qua là ấm ức tại sao nó không nhận HDD khi tháo ra tháo vô thôi, tại HDD hay tại HDP.

Sau nhiều lần mày mò thì cũng rút ra được kinh nghiệm là nếu muốn nó nhận lại cái HDD đó thì nên EJECT em nó trước khi rút gươm ra khỏi vỏ. (HOT SWAP)

Được 1 thời gian thì đầu Popcorn A-500 tái diễn báo lỗi nhận ổ cứng gắn trong khi cắm vào laptop. Khả năng lỗi firmware, bản 2 chính thức không fix được, hiện có bản beta mới nhất. Chưa test :)

http://www.annguyenco.com/firmware-popcorn-a500pro-160823-25-pop/

TaxiDriver

Well-Known Member

Thanhle447

Well-Known Member
up lên cái a500 bi treo luôn không khởi động được nữa, mọi người chỉ cách xử lý với.

TaxiDriver

Well-Known Member
up lên cái a500 bi treo luôn không khởi động được nữa, mọi người chỉ cách xử lý với.

Bác tắt nguồn bằng nút bật tắt phía sau. Đợi 1 lúc khởi động lại, chờ 1 lúc là Ok.
Khi up bản beta, đầu HD của em cũng bị tình trạng treo. Tivi không nhận hoặc chỉ hiển thị mỗi chữ A-500 rồi màn tivi đen ngòm

TaxiDriver

Well-Known Member
Được 1 thời gian thì đầu Popcorn A-500 tái diễn báo lỗi nhận ổ cứng gắn trong khi cắm vào laptop. Khả năng lỗi firmware, bản 2 chính thức không fix được, hiện có bản beta mới nhất. Chưa test :)

http://www.annguyenco.com/firmware-popcorn-a500pro-160823-25-pop/

Thông báo là con đầu ngu xuẩn này sau 1 thời gian chập chờn thì không nhận ổ cứng gắn trong rồi :( . Em đã setup về nguyên bản lâxn update firmware cũng vô ích. Tý nữa thử test lại ổ cứng ở máy tính để bàn xem sao?

oldfriend

Moderator
Thông báo là con đầu ngu xuẩn này sau 1 thời gian chập chờn thì không nhận ổ cứng gắn trong rồi :( . Em đã setup về nguyên bản lâxn update firmware cũng vô ích. Tý nữa thử test lại ổ cứng ở máy tính để bàn xem sao?

bảo hành thẳng tiến, ra đổi con mới thôi bác.

oldfriend

Moderator
bác nên backup dữ liệu trong ổ cứng ra ổ khác, chứ khéo vài bữa đầu đọc lại làm hư luôn cái ổ cứng....

Minhsur

Banned
Bác mua ở đâu thế?

quangtuong

Banned
Fw popcorn lởm nhỉ ? Trước con a400 em dùng củng thế . mới đầu hay lồi vặt .sau thì thấy ổn . dòng này hay lổi audio DOLBY TRUE HD.

Bên trên