Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

@geekstore: nhảy vào còm giúp mình hả ;) ... đang dư sợi AQ 3.5 ra RCA trước mua 650k thì phải bạn @doanthieugia19 có mua hem mình bán giá cao hơn 100k vì đã chạy "gô đai" rồi :D

doanthieugia19

Active Member

@geekstore: nhảy vào còm giúp mình hả ;) ... đang dư sợi AQ 3.5 ra RCA trước mua 650k thì phải bạn @doanthieugia19 có mua hem mình bán giá cao hơn 100k vì đã chạy "gô đai" rồi :D

Ôi ! He he, để e coi phương án hàn vào cái lỗ rca có khả thi ko!! Nếu ko e pm bác để lại sợi 3.5 ah, he he

smallgent

Well-Known Member

@mrhaohoa: nick này mới ...có chơi gì ko? Chào Ngài vì đã "leo" jô topic của êm ;)

Anh em ai chơi RP chưa có DAC mà biết chút điện tử vào AliEx mua đi. Mới hôm qua mình thấy dac on-board chip pcm1502 (giống DAC+ của HifiBerry) giá còn $7.5 thì phải... shock thật...ai cần hú e :) ... kiếm tiền uống cafe Starbucks @@@

doanthieugia19

Active Member

@mrhaohoa: nick này mới ...có chơi gì ko? Chào Ngài vì đã "leo" jô topic của êm ;)

Anh em ai chơi RP chưa có DAC mà biết chút điện tử vào AliEx mua đi. Mới hôm qua mình thấy dac on-board chip pcm1502 (giống DAC+ của HifiBerry) giá còn $7.5 thì phải... shock thật...ai cần hú e :) ... kiếm tiền uống cafe Starbucks @@@

Giá rẻ thế ah, cũng đáng để thử nhỉ, mà mình ko rành mấy cái đồ điện tử lắm nên chắc ngồi chờ các bác thí nghiệm trước thôi.

chipno

Active Member

@smallgent
mình hú được kg vậy !!!

smallgent

Well-Known Member

Mình có DAC+ chip 1522 rồi, chip kia 1502 giống trên Hifi Shield của HK .. nói chung na ná nhau.

Chính vậy thứ sáu rồi mình đú board khác chip es9023 hế hế ... đang chờ nó về để vọc với C2 ...odroid xác nhận mình là chạy ok để xem nó ô với kê đến mức nào ;)

@chipno: quá được đi chứ lị :) ...đây nài PCM5102 DAC Decoder I2S Player Assembled Board 32Bit 384K Beyond ES9023 PCM1794 compatible Raspberry Pi
http://s.aliexpress.com/vIJ3E7VJ
(from AliExpress Android)

phithien

Well-Known Member

Nhìn cái DAC 7.5$ thấy đơn giản ngoài dự kiến quá :D Mấy con DAC I2S tiện lợi cho dân vọc rồi. gắn vào Rasp hay Odroid đều ok hết, mò đúng chân là phang thôi :D

khoaikhet

Member

Đú theo bác chủ, hôm qua mới oder con dac ES9023 vọc vạch chơi, chờ hàng về hơi dài cổ.

smallgent

Well-Known Member

@khoaikhet: bạn order giá nhiêu? Phải US$8.58 ? Đêm thứ sáu rồi mình xem xem ko chịu nổi order luôn, đến chiều hôm sau thấy báo đã ship :) ...giờ ngày nào cũng sống trong chờ đợi ... vui lắm :)

Chờ chán lại chạy chợ mua cáp Dupont nè để chuẩn bị có board về là thử. Tép 40 sợi dài 30cm giá 40 ngàn.

khoaikhet

Member

Đúng rồi bác smallgent 8.58usd, cáp bác mua ở đâu vậy?

NamkingWIN

Active Member

Mình có DAC+ chip 1522 rồi, chip kia 1502 giống trên Hifi Shield của HK .. nói chung na ná nhau.

Chính vậy thứ sáu rồi mình đú board khác chip es9023 hế hế ... đang chờ nó về để vọc với C2 ...odroid xác nhận mình là chạy ok để xem nó ô với kê đến mức nào ;)

@chipno: quá được đi chứ lị :) ...đây nài PCM5102 DAC Decoder I2S Player Assembled Board 32Bit 384K Beyond ES9023 PCM1794 compatible Raspberry Pi
http://s.aliexpress.com/vIJ3E7VJ
(from AliExpress Android)
E mới đú theo bác con es9023, giờ bác giới thiệu thêm con này, cho e hỏi con này chất âm khác es9023 ko bác?

smallgent

Well-Known Member

Mình mua board ở AliExpress, cáp thì HShop.

Board DAC ES9023 bán có kèm jack cáp cắm lên board còn đâu kia để trống nên đúng ra tìm mua jack cái xỏ đầu còn lại rồi crimpping nhưng mình ko biết chợ Nhật Tảo có bán ko? Nếu ko tách từ bó dây Dupont kia nối như nối dây điện mua ống heat shrink bọc hơ lửa chắc cũng ko đến nỗi. Để làm thử đã, nếu ok sẽ làm chuyên nghiệp sau.

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

@NamKingWIN: chip thì cùng họ DAC+ của HifiBerry còn mình thấy rẻ thì tìm, chỉ cho ae vọc chứ mình chưa order nó. Kết nối thì giống board ES9023 mình đang mua chờ giao hàng.

NamkingWIN

Active Member

Vậy e order luôn con này về nghe xem sao!

doanthieugia19

Active Member

Các bác oder về nhớ review nha, e mới oder con hifi dac+ ko cug đú thử con rẻ tiền mak ko biết chất lượng này ntn? Các bác oder mất phí ship bao nhiêu vây?

NamkingWIN

Active Member

Cái pcm5102 mà bác smallgent giới thiệu thì free ship đó.

doanthieugia19

Active Member

Cái pcm5102 mà bác smallgent giới thiệu thì free ship đó.

Thế là tổng thiệt hại mất có 8.5$ hả bác? Rẻ quá nhỉ.
Mak e đang rảnh nên định hieu luon phần nguồn sạch chống nhiễu cho pi3+dac, theo các bác giải pháp nào ngon bổ rẻ ah? Cục pin asus có khả thi ko ah, hay đầu tư khoảng 1.5 củ đổ lại thì có những giải pháp nào ah?

Chỉnh sửa lần cuối:

NamkingWIN

Active Member

Con pcm5102 này tổng thiệt hại là 7,59$ bác ơi, e order luôn rồi. Sẳn đây, bác smallgent tư vấn giúp e giải pháp nguồn sạch mà rẻ tiền cho e với (trừ cái vụ pin dự phòng). Cảm ơn bác!

Bên trên