Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Hi bác ! Hôm nay họ đồng ý bán giá $185 bác chủ mua nữa ko a . Mình hết lúa rồi bác .:-&

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

@linh0983: e có M8 rồi mua nữa chi a ;). Nếu thấy ok thì a mua đi giá đẹp quá còn gì :)

smallgent

Well-Known Member

@AssassinLQH: Có NAS chứa nhạc thì ngon rồi. Mình chưa thử Synology nhưng mấy bạn làm IT nói NAS này ngon mà. Bạn thử chơi RP / DAC+ chạy Rune xem sao sẽ ko thất vọng tí nào nếu như ko đòi hỏi quá siêu cao :)

Tính trên số tiền bỏ ra với chất âm, tính năng có được và nhiều thứ vọc nữa thì nó ko có đối thủ

smallgent

Well-Known Member

Board DAC SABRE ES9023 họ bán thì phần cáp có sẵn nhưng 1 đầu đã có jack cắm trên board dac, đầu còn lại dây để trống. Anh em ai muốn diy phần đầu dây để trống gắn thêm jack Dupont cái để ghim lên các pin cổng I2S của RP2/RP3/C2 thì mua mấy jack Dupont cái về như hình dưới rồi tự làm cũng ko khó lắm. Mình đã order cả 1,000 cái có vài $ à :)

Chỉnh sửa lần cuối:

doanthieugia19

Active Member

e đặt con DAC+ gần 20 ngày rồi mak ko thấy tăm hơi gì hết. Không biết nó đang lênh đênh hay nằm ở Hải Quan nữa.

smallgent

Well-Known Member

2 con op-amp 2604 thì thế nào bạn @geekstore? Cảm ơn.

@doanthieugia19: chắc chưa đến đâu, còn chục bữa nữa ...đi chơi đi ;) ... lo quá đau tim :D

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

A nói làm e cũng tò mò ...để vọc sau vậy :)

À cái của e board nó khác, muốn lấy ra I2S bóc tách từ cái board bé tí vầy cũng trầy trật chứ ko phải chơi đâu :D

Hình như lỗ phần I2S ngay mép phía trên ;)

Bác tách 3 sợi như hình vẽ a .

Chỉnh sửa lần cuối:

geekstore

Member

2 con op-amp 2604 thì thế nào bạn @geekstore? Cảm ơn.

@doanthieugia19: chắc chưa đến đâu, còn chục bữa nữa ...đi chơi đi ;) ... lo quá đau tim :D

Chắc tiêu đề và sp lệch nhau, vì ko nhìn thấy Opamp đâu, OPA2604 cũng là opamp hay của BB, nhưng còn tuỳ xem nó dùng vào preamp stage hay làm servo, trong mạch của bạn thì ko thấy có

linh0983

Well-Known Member

do_long_khach

Well-Known Member

Vụ dùng Asus File Manager bác smallgent giúp giùm với. Tôi cắm ổ cứng chứa nhạc vào PC, cài chương trình kia vào điện thoại rồi truy cập để tìm thông tin địa chỉ chứa nhạc như bác tả ở trang 1, nhưng khi truy cập bằng điện thoại vào PC kia thì trên điện thoại lại hiện cửa sổ "username" và "password" để nhập thông tin vào là sao? nHập linh tinh vào ko có tác dụng.

smallgent

Well-Known Member

Dạ là do hiện trên pc a đang cấu hình có user / pass nên khi truy cập từ đâu đến thì được hỏi phải nhập user / pass thôi. Nếu a ko muốn thì trên pc bỏ yêu cầu đăng nhập đi.

do_long_khach

Well-Known Member

Dạ là do hiện trên pc a đang cấu hình có user / pass nên khi truy cập từ đâu đến thì được hỏi phải nhập user / pass thôi. Nếu a ko muốn thì trên pc bỏ yêu cầu đăng nhập đi.

Nhập đúng username và password rồi mà vẫn ko truy cập được mới đau chứ.

smallgent

Well-Known Member

Do a chưa share thư mục hoặc quên cấp quyền ;)

Vầy nha:

1) Trên pc a đăng nhập user / pass như bình thường, rồi chọn thư mục nhạc, vd Music, click chuột phải chọn share 'everyone' + cấp quyền full control, save lại.

2) Xem trên pc đang kết nối mạng nội bộ ip mấy? vd: 192.168.0.18

3) Trên Rune vào Menu, chọn mở Sources, nhập phần:

- Source name: a cho đại abc gì đấy
- Fileshare protocal: SMB/CIFS
- remote directory: Music (phía trên vd là Music)
- Guest access chọn No sẽ ra phần user / pass thì a nhập vào.

Save lại cái nếu đúng hết nó kết nối trong chưa đến 1s.

Mình đang xài, làm 1 lần, chạy ổn chả đụng lại lần nữa :)

Chỉnh sửa lần cuối:

smallgent

Well-Known Member

@linh0983: 1 cái giá bán ngay còn 1 cái giá đang bid mà a ;) ... a trả giá người ta đồng ý 185$ rồi ko mua mất uy tín à nha :D

Cái board ES9023 về đến nơi rồi...hy vọng mai có hoàng ;)

do_long_khach

Well-Known Member

À có vẻ quên vụ cấp quyền. Luc nãy vừa làm trên con netbook winxp mới khai quật thì thành công rôi. Để lát làm lại trên con laptop win10. Đọc trên mạng thấy bọn Tây bảo với Pi thì cứ phải wireless, làm theo thấy chúng nó nói đúng thật, chất âm có vẻ lên thấy rõ.

NamkingWIN

Active Member

Cái board es9023 đã tới bưu cục tphcm, có lẽ sáng mai sẽ về tới nhà. Chuẩn bị vọc tiếp a Dũng ơi :))

Bên trên