Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

vinh can

Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Chỉnh vol cho rune ở trên smartphone ,trên win rất dễ thôi ,ngoài ra trên bàn phím logitech k400r chuyển bài hoặc vol rất bén có điều nó hơi lớn

chipno

Active Member

@smallgent : mình nhận C2 và bo nguồn rồi. C2 cấp nguồn bằng cổng usb mini phải k ah ?

smallgent

Well-Known Member

@smallgent : mình nhận C2 và bo nguồn rồi. C2 cấp nguồn bằng cổng usb mini phải k ah ?

Có 3 cách cấp nguồn cho C2:

- Qua cổng microUSB, hoặc

- Qua cổng jack 2.5mm (cổng mà 2 dây đang đè lên như hình cuối). Hôm mình đặt C2 có đặt luôn sợi cáp này để có thêm lựa chọn cho việc cấp nguồn nè

, hoặc

- Qua header J8 (2 lỗ nằm giữa jack 2.5mm và cổng HDMI) : cách này dùng khi diy trực tiếp lên board C2. Nếu bạn nào diy theo mình nên mua hàng rào 2 pin hàn hẳn lên board khi nào xài thì dùng cáp Dupond cái ghim lên là đẹp hoặc chấm mỏ hàn chỗ đó chì chảy ra rồi ghim cáp Dupon đực vào 2 lỗ đó luôn.
fetch.php

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

Mình bổ xung thêm khi cấp nguồn cho C2 qua cổng jack 2.5mm thì trên C2 nó có 1 cái jump khi đó bỏ jump đó ra a .

smallgent

Well-Known Member

@linh0983: a có thể nói rõ thêm là jumper nào ko a? E cắm jack 2.5mm và cả microUSB ko cần chỉnh jumper nó chạy bình thường. HK nói rõ là trên board chính xác có 1 jumper cạnh cổng micoUSB để chuyển microUSB thành cổng USB OTG khi đó cắm cáp usb otg sẽ có thêm 1 cổng USB nữa.

Anh xem jumper trong hình dưới để chuyển thành OTG
fetch.php

Thanhvo31

Well-Known Member

chào smallgent mình đã có pi3,đã cài rune hiện giờ mình đang nghe bằng phone 3.5 mình muốn đầu tư dac+ hoặc amply của pi luôn vậy theo bạn có được không ,theo mình biết amply của pi công xuất chỉ co 25 w/ vậy nghe loa nào cho hợp

Pi + IqAudio DigiAmp+ (35w) + Q Acoutics 3020 là một combo mình rất thích.

q-acoustics-q3020-stand-mount-speaker-colour-finish-gloss-3158-p.jpg

smallgent

Well-Known Member

Cặp loa Acoutics 3020 mới giá nhiêu bạn @Thanhvo31 ? Loa bass chắc 10cm, được cái thùng loa sâu chắc nghe sẽ ổn.

chipno

Active Member

Nguồn cấp cho IqAudio DigiAmp+ như thế nào cho tối ưa. Bộ này chắc phải nghe rồi mới quyết được

smallgent

Well-Known Member

@Thanhvo31: Google xíu ra giá cặp loa kia dưới 6tr thì cả bộ RP + IQaudio Amp nữa + nguồn ngon là 9tr thì chắc chả có bộ nào nghe hay quá mà giá tiền vầy nhỉ ae :)

Thanhvo31

Well-Known Member

Nguồn cấp cho IqAudio DigiAmp+ như thế nào cho tối ưa. Bộ này chắc phải nghe rồi mới quyết được
Khuyến cáo của tay Gorden là xài sạc laptop 65W 19V* 3.5A, có thể xài RCore + ổn áp.

Thanhvo31

Well-Known Member

@Thanhvo31: Google xíu ra giá cặp loa kia dưới 6tr thì cả bộ RP + IQaudio Amp nữa + nguồn ngon là 9tr thì chắc chả có bộ nào nghe hay quá mà giá tiền vầy nhỉ ae :)

3020 8 Tr bác ạ.
Hôm trước em làm cặp Scansonic S5 (ko cos BT)của Nguyễn Audio có hơn 3.5tr ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

vinh can

3020 8 Tr bác ạ.
Hôm trước em làm cặp Scansonic S5 (ko cos BT)của Nguyễn Audio có hơn 3.5tr ạ.

sao rẻ thế bạn/mình thấy Nguyễn audio đề giá 9T kia mà , mình cũng muốn kiếm một cặp như vầy đươc rồi

Thanhvo31

Well-Known Member

sao rẻ thế bạn/mình thấy Nguyễn audio đề giá 9T kia mà , mình cũng muốn kiếm một cặp như vầy đươc rồi

9 Tr là dòng Active, có Bluetooth, chỉ Pi+dac là chơi luôn, khỏi Amp bác nhé.

Em mua là loa thường giá 3.52 / 5.25 giá đang treo, nhằm đợt KM.

Chơi Active cũng là lựa chọn gọn gàng, hiệu quả.

smallgent

Well-Known Member

@chipno: C2 bạn về rồi vậy:
1) thuế hết bao nhiêu vậy ?
2) bạn đang cài gì, chạy chọt thấy thế nào? Có chạy Rune ko? biết link down LibreELEC ko?

Cảm ơn bạn !

@Thanhvo31: Loa Scansonic S5 nhìn đẹp, bass có gân nhìn ấn tượng nhưng chắc ko mềm nên km ;) ... theo mình giá từ 3 - 6 triệu tìm các cặp bookshelf từ các bộ mini MD chắc 3tr max nghe hay bỏ xa mấy loa kia, loa thì khỏi lo vấn đề điện đóm mua về là nghe luôn.

Thanhvo31

Well-Known Member

@Thanhvo31: Loa Scansonic S5 nhìn đẹp, bass có gân nhìn ấn tượng nhưng chắc ko mềm nên km ;) ... theo mình giá từ 3 - 6 triệu tìm các cặp bookshelf từ các bộ mini MD chắc 3tr max nghe hay bỏ xa mấy loa kia, loa thì khỏi lo vấn đề điện đóm mua về là nghe luôn.

Bác cấp thêm link cho miniMD cho anh em tìm đõ.

P/S: Em, vừa lượn qua mấy shop https://www.5giay.vn/threads/dan-audio-mini-gia-tot.3926694/
thấy với tầm 5-6tr cho vợ hai, ba, tư của các bác cũng là lựa chọn rất hay.

Đang ngóng C2 của em.

Thằng UPS ở KR mất 1 ngày về HN nhưng hơn 2 ngày thấy vẫn ở HN.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên