Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Chú DVD này đủ chỗ cho mạch nas vào luôn bác Hùng ạ . :eek:

Bác mang qua mình cho vào chạy ngon bác ạ ( thay vì dùng thêm 1 chú Pi nữa ui . . . ) . :eek:

linh0983

Well-Known Member
Khi nào pi5 về em ghé anh luôn nha anh Phước.
Duyệt bác Dũng Pi5 về qua tôi . :mad:
Hôm nay mua món này vọc vạch chú like50 cho con gái đi học ạ . :p

Khi order gởi cho họ cái video cho chắc ko gởi nhầm hihi . :cool:
Thay vào chạy ngon bác Lâm ( số là đang vọc bác Lâm ghé qua lấy chú biến tần ui . . . ) . :cool:

quatmo

Well-Known Member

Thay vào chạy ngon bác Lâm ( số là đang vọc bác Lâm ghé qua lấy chú biến tần ui . . . ) . :cool:
Anh @linh0983 Đây là tài liệu của con biến tần này Reliance Electric 1AC2002,1AC2102

Anh xem giùm em sơ đồ trang 19, em kết nối jump 2, 3 lại với nhau nhưng không thấy nó chạy motor, cắm điện thì có relay nhảy tách. Công tắt nhấn nhả nối 1-2.
Kết nối jump vậy đúng không anh?

Chỉnh sửa lần cuối:

quatmo

Well-Known Member
Mình trả lời bản LMSrAudio có Youtube Video ở đây để mọi người cùng tham khảo.

1. Pi 2 có tài nguyên phần cứng rất hạn chế, vì vậy mình không làm sẵn các thứ cho nó như Pi 4, điển hình là Youtube Video, không On trình duyệt, không làm menu Config.

2. Với Pi 4 2GB, khi bật trình duyệt On luồng xử lý thr sẽ tăng từ 20 up lên thr 200 up, CPU 0-1% tăng lên idle 20% , play Youtube Video CPU tăng 60%, nếu cài chặn quảng cáo idle 30%, play Youtube Video 80-90%.

3. Pi 4 dù tăng CPU lên cao nhưng GPU của nó cũng đảm nhận xử lý hình ảnh khá ổn với độ phân giải 720p. Dù vậy Pi 4 không hưởng nhiều đến chất lượng âm thanh. Pi 2 tài nguyên có hạn và không chạy cường độ cao như Pi 4 được, dễ dàng bị giảm chất lượng âm thanh khi tăng xử lý tài nguyên.

Các bác dùng mốn nghe Youtube Video nên dùng Pi 4, hoặc lên Pi 5 luôn.

Về rAudioPi-UPnP/AV.
1. Trong rAudio setting bật on UPNP.
2. Tronh LMS, active plugin UPnP bridge.
3. Sau đó LMS sẽ có thêm player tên rAudioPi-UPnP/AV.

Chỉnh sửa lần cuối:

chipphone

Active Member

Pi5 về chưa bác P ?

phduyanh

Well-Known Member

ui bác chơi qua xe gắn máy luôn ghê thật ngoài 6 viên bi và 3 kẹp trượt ra bác nên kiểm tra 2 má buli sơ cấp trong và ngoài xem nó có bị lởm khởm không :D

thanhvo35

Active Member
Mình trả lời bản LMSrAudio có Youtube Video ở đây để mọi người cùng tham khảo.

1. Pi 2 có tài nguyên phần cứng rất hạn chế, vì vậy mình không làm sẵn các thứ cho nó như Pi 4, điển hình là Youtube Video, không On trình duyệt, không làm menu Config.

2. Với Pi 4 2GB, khi bật trình duyệt On luồng xử lý thr sẽ tăng từ 20 up lên thr 200 up, CPU 0-1% tăng lên idle 20% , play Youtube Video CPU tăng 60%, nếu cài chặn quảng cáo idle 30%, play Youtube Video 80-90%.

3. Pi 4 dù tăng CPU lên cao nhưng GPU của nó cũng đảm nhận xử lý hình ảnh khá ổn với độ phân giải 720p. Dù vậy Pi 4 không hưởng nhiều đến chất lượng âm thanh. Pi 2 tài nguyên có hạn và không chạy cường độ cao như Pi 4 được, dễ dàng bị giảm chất lượng âm thanh khi tăng xử lý tài nguyên.

Các bác dùng mốn nghe Youtube Video nên dùng Pi 4, hoặc lên Pi 5 luôn.

Về rAudioPi-UPnP/AV.
1. Trong rAudio setting bật on UPNP.
2. Tronh LMS, active plugin UPnP bridge.
3. Sau đó LMS sẽ có thêm player tên rAudioPi-UPnP/AV.
Có cách nào dùng YouTube music không bác @quatmo

linh0983

Well-Known Member
502Dac Pro phát ngon lành bác Duẩn ! :cool:

Thay 5 chú opam 01688A cho nó đồng bộ + PCM1792 + 2 chú LME49600 khuếch đại tai nghe . :eek:

Analog + Digital phát đồng thời tuyệt vời . :cool:

Lossless đèn đỏ + Hires đèn vàng : báo chính xác ui . . . :eek:

Sẵn check chú PCM5122 mới về luôn bác ạ . :cool:

thanhvo35

Active Member
Đúng vậy mà bác. Tra thâý nó đang chờ thủ tục Hải quan cả tuần rồi.
Bên VNPost mới báo lại là 30 ngày nữa mới làm xong thủ tục hải quan . Có lẽ phải yêu cầu trả hàng thôi. Họ có nói là trước đây khai bằng giấy, giờ khai điện tử, được 7 đơn/ngày, trong khi có 40 đơn về mỗi ngày.

do_long_khach

Well-Known Member
Bên VNPost mới báo lại là 30 ngày nữa mới làm xong thủ tục hải quan . Có lẽ phải yêu cầu trả hàng thôi. Họ có nói là trước đây khai bằng giấy, giờ khai điện tử, được 7 đơn/ngày, trong khi có 40 đơn về mỗi ngày.
Ôi nản thế nhỉ. Cải lùi à bác. Cảm ơn bác nhiều. Để xem có đòi refund được ko.

Bên trên