Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

live_evil

Active Member
Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

SS cái vụ phát qua cỗng USB thì năm 2010 đã khắc phục khá tốt rồi
Model 2011 chắc ok,âm thanh phải nghe loa mới thưởng thức trọn phim HD chứ bác, nghe loa tv làm j chán lắm

Bác có thử phát phim trực tiếp bằng ổ cứng qua cổng USB không? Hoặc dùng HD Player chẳng hạn. Không biết có ổn không bác nhỉ?
Bác chạy film 3D full HD, dùng âm thanh trực tiếp của tivi (không dùng hệ thống loa ngoài) nghe có hay không Bác?
Tại em cũng tính mua mà đang lăn tăn muốn tiết kiệm PC (hoặc HD player) và dàn âm thanh vì chưa đủ tiền. Nếu chưa cần 2 thằng này mà vẫn thưởng thức 3D được thì OK quá.
Cám ơn các bác trước nhé!

SS rất mạnh về USB bác ạ bác cứ an tâm sắm cái HDD rồi nhắm nháp 2D và 3D còn từ từ lên đầu HDPLAYER hay bluray3D sao :D
còn về kích cở thì
+D490: 43'' và 51''
+D550: 51'' 59'' và 64''
+D6900: 51'' và 59''
+D8000:(cao cấp) 51'' 59'' và 64''
tất cả đều là plasma chỉ chờ giá chính thức nữa thôi :D

live_evil

Active Member

Giá chính thức thì cứ lên trang web của SS Việt Nam mà xem
Có thể +/- 1,5tr ở các dòng là ok ^^

SS rất mạnh về USB bác ạ bác cứ an tâm sắm cái HDD rồi nhắm nháp 2D và 3D còn từ từ lên đầu HDPLAYER hay bluray3D sao :D
còn về kích cở thì
+D490: 43'' và 51''
+D550: 51'' 59'' và 64''
+D6900: 51'' và 59''
+D8000:(cao cấp) 51'' 59'' và 64''
tất cả đều là plasma chỉ chờ giá chính thức nữa thôi :D

Giá bán Bác có thể tham khảo ở web của Samsung. Và bạn có thể tìm thêm bằng google. Mình thấy có một số địa chỉ bán giảm từ 1-7 triệu tùy model, có kèm khuyến mãi kính 3D chính hãng. Nhưng không biết các chỗ này làm ăn có uy tín không. Mà Bác, trên thì trường có dòng D550 64" hả Bác, mình tìm mà chưa thấy chỗ nào bán hết.

i8091990

Giờ mua 3D là được rồi, đừng có đợi chờ chi nữa, về nguồn phim thì khỏi lo, phim 3D giờ cả đống, HDD nhà tui gần 100 phim 3D, từ hồi mua tivi về mới coi trọn vẹn 5 phim à. Phim 3D mới giờ ra liên tục. Phim 2D hôm trước trên mạng có là hôm sau bản 3D cũng có luôn, điển hình là The Chronicles of Narnia: The Voyage of the Dawn Treader 3D, Gulliver's Travels 3D, Natali (2010) 3D (phim này coi 3D đã lắm nha ;)) ), Tangled (2010) 3D, và mới nhất là Sanctum 2011 3D và The Green Hornet 2011 3D, còn chơi game 3D thì khỏi nói rồi Call of duty: Black Ops, Fifa 11, Warcaft III, chơi 3D đẹp cực. Bây giờ để thưởng thức 3D thì tivi SS PS43D490 3D với giá 11tr9 thì quá ổn, ai có ĐK thì lên đời con tivi cao hơn nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:

uytki129

Alo Alo. Thông báo thông báo đây pà con ơi. Tối nay mới đi Siêu thị Lotte bên Q7 xong, lên gian hàng điện máy thấy Em SS PS43D490 đẹp quá nên đứng xem. Tối về thì đọc thấy review này, thấy anh em có hỏi về vụ tặng kính thì em nhớ ra là lúc tối em có hỏi thằng nhân viên bán hàng Best carings nó kiu hiện tại đang có chương trình mua em này được tặng tới 2 cái kính xem 3D nhưng tới ngày mùng 5 tháng 4 hay tháng 5 là hết chương trình rồi. Bác nào muốn 2 kính thì qua đó hốt mau đê, chưa có tiền thì mua trả góp cũng được, e hỏi nó kiu kính đó tầm gần 100$. E đang tính ra hốt em nó gởi về quê cho bà già và thằng em xem tivi đây, bác nào muốn mua thì alo đi cùng em qua quất 2 cái cho nó hoành tá tràng.... 09.3333.2340 alo em đi với nhé. Thân chào ACE HDVietNam!!!!

Chắc chắn tặng 2 kính không bạn? Hôm qua mình hỏi bên ĐM CHỢ LỚN thấy tặng có 1 thôi mà. Vậy giá bên Best Carings Q7 bao nhiêu vậy bạn?

ngắm nghía em này từ lâu, nghe các bác nói chuyện thấy chảy nước miếng quá. Ngặt nỗi Gấu ở nhà không duyệt ngân sách vì mới mua
em pana 46X20v rồi, Chán ghê. Không biết có nuốt nước miếng đợi đến cuối năm không đây. Chúc mừng các bác đã rước em này về

ngắm nghía em này từ lâu, nghe các bác nói chuyện thấy chảy nước miếng quá. Ngặt nỗi Gấu ở nhà không duyệt ngân sách vì mới mua
em pana 46X20v rồi, Chán ghê. Không biết có nuốt nước miếng đợi đến cuối năm không đây. Chúc mừng các bác đã rước em này về

EM pana đó là ngon rồi bác cứ từ từ thôi 3D thì cứ chờ cuối năm như bác là ngon vì có nihều hãng khác nữa nhưng giá em này là hot nhất hiện nay rồi :D chúc bác vui vẻ với gấu cùng em pana,.......B-)

uytki129

Chắc chắn tặng 2 kính không bạn? Hôm qua mình hỏi bên ĐM CHỢ LỚN thấy tặng có 1 thôi mà. Vậy giá bên Best Carings Q7 bao nhiêu vậy bạn?
Chính xác mà bác. Bên đó cũng bán 11tr900. Nếu chưa có tiền thì bác mua trả góp trả trước 30-70%.. Tiền còn lại thì trả trong 6-12 tháng, lãi suất 1,7-2,2%, bác trả trước nhiều thì trả lãi ít thôi.Có 2 cái kính cùng em iu xem 3D thì sướng tê.... chúc bác sớm mua được em nó. có gì review lại cho ae biết về chất lượng nhé...........

taiempro

Theo mình đã ham 3d thì không nên mua dòng này vì giá thành quá rẻ, cũng chỉ bằng một cái 2d thì chất lượngnkhoong thểntoots được, các bạn cố nên mua dòng cao cấp hơn.

quaxoai89

Active Member

Theo mình đã ham 3d thì không nên mua dòng này vì giá thành quá rẻ, cũng chỉ bằng một cái 2d thì chất lượngnkhoong thểntoots được, các bạn cố nên mua dòng cao cấp hơn.
her her,nói như bác thì khối người mà ôm mộng chờ,cái này dành cho phân khúc thấp những người hạn hẹp về tài chính',chứ ai cũng đâị gia rồi thì nó ra dòng này làm gì nữa

wintui

Member

Mình vừa tậu cái này tối qua. Nói chung xài OK. Chức năng đầy đủ, chỉ thiếu Internet, mà mình thì không xài cái này nên cũng không quan tâm lắm. Hình ảnh 3D chuẩn khi phát từ đầu HD. Nếu đọc thẳng từ USB thì không rõ bằng (mặc dù phát cùng 1 file). Kính xem thoải mái, có nút tắt mở ở trên, nói chung là mẫu mã không khác gì mấy so với kính hồng ngoại. Nghe nói là kính bluetooth xài lâu hết pin hơn so với kính hồng ngoại (cái này mới xài tối qua tới giờ nên chưa kiểm chứng được). Trên trang Samsung quảng cáo lên đến 70 giờ hoạt động cho 1 viên Pin, cái này không biết có đúng không.

Con này xứng tầm tiền và phù hợp cho ai muốn "đã ghiền" 3D với chi phí tiết kiệm thời "bão giá":)

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghe theo bác thì 3D khjos tới người dân chúng ta quá đầu tiên giá rẽ thì không phải lúc nào cũng là hàng kém chất lượng nhá thứ 2 nếu nhu cầu của bác là 2D thì ko cần phải chỉ chích nhừng người muốn tận hưởng cảm giác tại gia với giá thành hợp lí và con giá cũng không gì gọi là xa xỉ nếu bác muốn chơi 2D,vẫn đẹp như bao em plasma trong tầm tiền nhá,chức năng 3D là chức năng kèm theo chứ ko nói lên cả dong sãn phẩm ..còn bác nói no ko tốt về 3D thì ra mà thử D6400 D6600 D490 D550 về riêng 3D thôi nhá xem bác thấy thế nào hoặc trong tầm tiền thì EX720 hay NX720 nhá mỗi thị trường có mỗi phân khúc bác ạ .....nên suy nghĩ kĩ :D

nguyenlebaothai

Mình vừa tậu cái này tối qua. Nói chung xài OK. Chức năng đầy đủ, chỉ thiếu Internet, mà mình thì không xài cái này nên cũng không quan tâm lắm. Hình ảnh 3D chuẩn khi phát từ đầu HD. Nếu đọc thẳng từ USB thì không rõ bằng (mặc dù phát cùng 1 file). Kính xem thoải mái, có nút tắt mở ở trên, nói chung là mẫu mã không khác gì mấy so với kính hồng ngoại. Nghe nói là kính bluetooth xài lâu hết pin hơn so với kính hồng ngoại (cái này mới xài tối qua tới giờ nên chưa kiểm chứng được). Trên trang Samsung quảng cáo lên đến 70 giờ hoạt động cho 1 viên Pin, cái này không biết có đúng không.

Con này xứng tầm tiền và phù hợp cho ai muốn "đã ghiền" 3D với chi phí tiết kiệm thời "bão giá":)

Mình cũng vừa tậu con này (nhưng cửa hàng nợ lại kính) nhưng chưa thể thưởng thức hình ảnh 3d được, khi xem phim = đầu hd thì ok nhueng khi xem tivi (truyền hình cáp) thì có hiện tượng bóng ma và hình ảnh nó mờ mờ (cũng đường cáp này khi xem con SS C450 thì ok). kô biết lí do sao mà như thế, bác nào thử chưa cho xin kinh nghiệm về hiện tượng này với. thx

Mình cũng vừa tậu con này (nhưng cửa hàng nợ lại kính) nhưng chưa thể thưởng thức hình ảnh 3d được, khi xem phim = đầu hd thì ok nhueng khi xem tivi (truyền hình cáp) thì có hiện tượng bóng ma và hình ảnh nó mờ mờ (cũng đường cáp này khi xem con SS C450 thì ok). kô biết lí do sao mà như thế, bác nào thử chưa cho xin kinh nghiệm về hiện tượng này với. thx

trong phần tuy chon hình ảnh trong mục hình ảnh để 2 mục giảm nhiểu thành trung bình nhá bác để cao thì quét mượ nhưng để llai rất nhiều bóng còn cái đầu tiên để dịu thôi thử xem sao........:D

nguyenlebaothai

trong phần tuy chon hình ảnh trong mục hình ảnh để 2 mục giảm nhiểu thành trung bình nhá bác để cao thì quét mượ nhưng để llai rất nhiều bóng còn cái đầu tiên để dịu thôi thử xem sao........:D

Cảm ơn bác, có vẽ khá hơn nhiều.

taibidv590

Nhờ bác gatespage tư vấn D490 43" có nhận được Box HDD ko? Nếu ko thì thiết bị lưu trữ nào nhận được? Thank !

gatespage

Nhờ bác gatespage tư vấn D490 43" có nhận được Box HDD ko? Nếu ko thì thiết bị lưu trữ nào nhận được? Thank !

Mình test rùi, nhận đầy đủ, bác yên tâm khoản này nhé.

live_evil

Active Member

Nói về cỗng USB thì SS tạm thời dẫn đầu =))

Bên trên