Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

cyclops313

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Bác quất con imax 3D i18D luôn cho ngon nhé . Mình đang xài con này cũng có mản hình ngoài giá cũng phải chăng phát 3D tốt trên con 43D490 đc cái con này coi 3D phụ đề hiện 3D luôn . Mình đang xài con imax này với samsung 43D490 đó . Ý kiến riêng của mình !!!

Thanks bác nhiều, chắc mình sẽ chọn em nó do bác tư vấn, hơi lăn tăn tí là hình như giao diện duyệt film của nó ko đẹp bằng V9 thôi (v9 coi phụ đề 3d được ko nhỉ?)

hell1202

nhà em cũng đang xài con này ,mà sao cắm usb vào tv để xem thì có fim coi dc có fim ko vậy,dù cùng là mkv :(

hd360sg

E mới tậu con này xem với tyco i9 hoạc S6 chạy đẹp tuyệt giá rẻ chất lượng :DDD)))

transyhung

mình đang phân vân e490 và d490.bác nào vào chỉ giáo cái ah

duythangtk41

mình đang phân vân e490 và d490.bác nào vào chỉ giáo cái ah

Riêng thằng Plasma cứ model mới nhất mà quất, tính năng và công nghệ mới hơn, tiết kiệm điện hơn. Ví dụ con SS 50" 50C6500 (sx năm 2010) ăn 420W điện, con 51D450/490 (model 2011) ăn 290W, còn con 51E470/490 (model năm 2012) ăn có 190/199W điện thôi. Như vậy tính sau 2 năm công nghệ sản xuất đèn hình Plasma đã giảm được được 1 nửa điện năng tiêu thụ (cùng kích thước màn) mà chất lượng hình ảnh ko giảm thậm chí còn đẹp hơn những model cũ. Màn hình Plasma bây giờ còn mỏng hơn cả màn LCD và điện năng tiêu thụ cũng chỉ tương đương màn LCD cùng kích cỡ, chỉ còn kém Led LCD chút thôi.

con này mình mua đc hơn 1 năm nhưng cắm ổ cứng thì không chạy được sub gắn trong mkv, mình phải tách ra file srt thì mới chạy được. Firmware mình update mới nhất rồi ... không bik có dòng nào chạy được sub gắn trong mkv luôn không nhỉ ?

e490 và d490 khác nhau ở điểm gì vậy các bác

hungmh80

Active Member
Re: Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Riêng thằng Plasma cứ model mới nhất mà quất, tính năng và công nghệ mới hơn, tiết kiệm điện hơn. Ví dụ con SS 50" 50C6500 (sx năm 2010) ăn 420W điện, con 51D450/490 (model 2011) ăn 290W, còn con 51E470/490 (model năm 2012) ăn có 190/199W điện thôi. Như vậy tính sau 2 năm công nghệ sản xuất đèn hình Plasma đã giảm được được 1 nửa điện năng tiêu thụ (cùng kích thước màn) mà chất lượng hình ảnh ko giảm thậm chí còn đẹp hơn những model cũ. Màn hình Plasma bây giờ còn mỏng hơn cả màn LCD và điện năng tiêu thụ cũng chỉ tương đương màn LCD cùng kích cỡ, chỉ còn kém Led LCD chút thôi.

Theo em nghĩ nó ghi công suất tiêu thụ ảo ảo thế nào đấy , chứ một con Plasma 51" mà tiêu thụ có 199W 1h thì hơi khó tin , thấp hơn cả 1 con LCD cùng kích cỡ và ngang ngửa với 1 con LÈD cùng kích cỡ

duythangtk41

Không phải công suất tiêu thụ ảo đâu bạn. Khuyết điểm và rào cản lớn nhất của công nghệ Plasma ko phải ở chất lượng hình ảnh mà là...có tiếng về tốn điện và dày. Vì thế càng ngày các nhà sản xuất Plasma chỉ nghiên cứu làm sao để giảm lượng tiêu thụ điện năng và làm cho kích thước chúng mỏng đi nhưng vẫn phải đảm bảo chất lượng hiển thị hình ảnh, thậm chí còn phải tốt hơn những mẫu sản xuất các năm trước đó. Mình để ý thấy cùng 1 hãng, cùng kích thước đó thì những model sản xuất năm sau có lượng điện tiêu thụ giảm đi 1 chút và kiểu dáng mỏng hơn. Điển hình Plasma của hãng Pana có tiếng là...dày thế nhưng những model năm 2012 cũng mỏng lắm, tất nhiên ko thể đòi hỏi Plasma mỏng như led viền được.

unisaco

Member

Có ai để ý điều này ko, cùng là công suất loa 10W, nhưng loa của 43D490 nghe hay và ấm, đặc biệt to, còn loa của 43E490 nghe nó nhỏ lắm, volume toàn fải để trên 50, và khi nghe tin tức giọng phát thanh viên cứ ong ong, chói chói sao đó, ko như bình thường, có bác nào bị ko nhỉ ???

transyhung

Có ai để ý điều này ko, cùng là công suất loa 10W, nhưng loa của 43D490 nghe hay và ấm, đặc biệt to, còn loa của 43E490 nghe nó nhỏ lắm, volume toàn fải để trên 50, và khi nghe tin tức giọng phát thanh viên cứ ong ong, chói chói sao đó, ko như bình thường, có bác nào bị ko nhỉ ???

của em không bị bác nhé,toàn cứ để 10-13 là nghe to rồi,chất lượng âm thanh của e490 rất rõ,âm thanh ấm,bass tốt

transyhung

của em không bị bác nhé,toàn cứ để 10-13 là nghe to rồi,chất lượng âm thanh của e490 rất rõ,âm thanh ấm,bass tốt

unisaco

Member

Nói chung là con của mình bị jì roài, âm thanh nghe òm òm như bị ngộp vậy, tiếng vang nó lớn nên nghe chói tai @@ có ai bị giống mình hok ta

munmeo

mọi người cho em hỏi: em có 1 HDD Seagate Expand 500gb, khi cắm cáp vào tivi Samsung d490 thì nó có nhận. Xong cứ xem được độ 15-20phút thì nó lại báo "Thiết bị ngắt kết nối" rồi thoát ra. Được mấy giây nó lại nhận HDD và tiếp tục chập chờn như thế. Có phải do D490 không hỗ trợ HDD không ạ? Vì em đọc e-manual thì thấy thế!????

duyvudo

Ðề: Re: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

mọi người cho em hỏi: em có 1 HDD Seagate Expand 500gb, khi cắm cáp vào tivi Samsung d490 thì nó có nhận. Xong cứ xem được độ 15-20phút thì nó lại báo "Thiết bị ngắt kết nối" rồi thoát ra. Được mấy giây nó lại nhận HDD và tiếp tục chập chờn như thế. Có phải do D490 không hỗ trợ HDD không ạ? Vì em đọc e-manual thì thấy thế!????
Mình nghĩ do HDD của bạn thôi, mình có 2 HDD (500GB): 1 cái cũ thì hay bị trường hợp vậy, 1 cái mới thì k. Bản thân cái cũ cũng rất chập chờn khi kết nối với máy tính. Để biết chính xác hơn bạn nên test TV của bạn với 1 HDD khác xem có bị trường hợp đó k. Hoặc cũng có thể do dây cáp/đầu cắm cáp của TV và HDD lỏng lẻo.

tuan0saker

cho em hỏi cái công nghệ 3d này nếu xem truyền hình alanog truyền thống thì có thấy hiệu ứng 3d không hay chỉ có phim có định dạng 3d mới thấy?

ryang

Có ACE nào bị như mình không? khi kết nối với PC màn hình nó bị rung, giống như cái monito pc từ 50hz bị rung sau đó tăng lên 80hz thì màn hình nó đứng lại hết rung. Cái D490 của mình nó rung làm mỏi mắt lắm, có ace nào biết cách khắc phục không? Ví dụ như tăng Hz của nó lên vậy????

nguyenvietcttt

các bác cho em hỏi thăm là em có 1 tivi Samsung PS43D490 , em muốn thử update fimwer nhưng tìm hoìa bên trang chủ samsung thì chỉ có bản để ALL OS T-MST4DAAC_1021.1/T-MSV4DAAC_1004.0 63.79M VẬY mình có thể dùng để nâng cấp cho tv của mình được không xin cám on

phong8320

Cái Plasma của mình mới mua được 7 tháng, bị sọc đen 3 đường kéo dài ngang màn hình, gọi lên bảo hành, 2 ngày sau kỹ thuật xuống thay cho nguyên cái pannel màn hình mới. Thế là coi như Tivi mới. Vote cho Samsung, phục vụ bảo hành nhanh và tốt

tuan_ipad2

Well-Known Member

nên mua dòng e đừng mua dòng d xem tối lắm

Bên trên