Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

deptrainhatxom

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Mãi không có kính để làm một em cái. Mua em này về xem 2d thì xem em ở nhà còn hơn. Sao lại không đồng bộ giữa tivi và kính nhỉ?

i8091990

Một nhược điểm của con 43d490 nữa là khi phát bằng cổng usb tv, sau khi tắt nó kô có chức năng resume (như con c450 thì bấm nút D trên remote) đồng thời nó cũng kô có chức năng tua theo thời gian. Có ai nghiên cứu vấn đề này chưa?
chức năng resume, có thể bật tắt được, mò trong cài đặt của menu media play.

gatespage

Một nhược điểm của con 43d490 nữa là khi phát bằng cổng usb tv, sau khi tắt nó kô có chức năng resume (như con c450 thì bấm nút D trên remote) đồng thời nó cũng kô có chức năng tua theo thời gian. Có ai nghiên cứu vấn đề này chưa?
chức năng resume, có thể bật tắt được, mò trong cài đặt của menu media play.

Nó có chức năng forward theo thời gian đó bạn. Khi playing bạn chọn Tools, chọn phần timeline của phim, sau đó nhấn phím > để navigate đến đoạn mình muốn xem.

Dòng plasma Samsung 42" hầu như o bị lưu hình, tôi dùng C430 thì thấy o có hiện tượng này

nguyenlebaothai

Trong chức năng của con 43d490 này có chức năng PIP (tạm gọi là hình trong hình, có thể xem 2 nguồn khác nhau cùng lúc) nhưng kô biết làm sao để mở chức năng này (hiện tại chức năng này hiện (mờ) lên nhưng tắt). AE có ai nghiên cức thử chưa?

X files

Trong chức năng của con 43d490 này có chức năng PIP (tạm gọi là hình trong hình, có thể xem 2 nguồn khác nhau cùng lúc) nhưng kô biết làm sao để mở chức năng này (hiện tại chức năng này hiện (mờ) lên nhưng tắt). AE có ai nghiên cức thử chưa?

Thấy trong Manual có ghi là PIP dành cho vừa xem video vừa xem kênh Tivi. không hỗ trợ PIP cho 2 kênh Tivi cùng 1 lúc.
Chắc do cấu tạo chỉ có 1 Tivi Tunner nên không xem 2 kênh 1 lúc được.

matheoken

các bác đánh giá khả năng xem HD của con này qua USB như thế nào ah, em tính mua 1 HDD để chép film HD xem, nhưng ngại nhiều phim TV không hỗ trợ,

xiaotram

Kết em này quá mà hôm qua vòng qua Pico thì các em bán hàng kêu không khuyến mại kính. Mua kính thêm 2m nữa mà tính sắm 2 cái kính thì giá lại chát quá. Có bác nào bít địa chỉ mua tại Hà Nội mà KM kính không ạ?

lucifer11

Re: Ðề: Re: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

Ghé Thiên Hòa gò vấp đi bạn, có cá 43 lẫn 51 cho bạn thử.

mình có TV rồi, nhưng đang thiếu kính thôi à :), không biết bao giờ mới có nữa, bác nào có tin tức gì không :(

lucifer11

Re: Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

các bác đánh giá khả năng xem HD của con này qua USB như thế nào ah, em tính mua 1 HDD để chép film HD xem, nhưng ngại nhiều phim TV không hỗ trợ,
theo em đánh giá là rất tốt, tốc độ đọc nhanh, hỗ trợ nhiều định dạng phổ biến hiện nay :)

quachtuyen

Ðề: Re: Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

theo em đánh giá là rất tốt, tốc độ đọc nhanh, hỗ trợ nhiều định dạng phổ biến hiện nay :)
Đúng như bạn ấy nói ,
Dùng HDD box thì đọc vô tư , HDD chia bao nhiêu ổ thì ở màn hình source hiển thị bấy nhiêu ổ cho bạn chọn,
Đọc được khá nhiều định dạng, có một số cái mở không được thì lên máy tính cũng báo thiếu code:D , nên không trách được ,
-Bạn nào điều kiện kinh tế không mua được HDPlayer thì xài chức năng USB là hài lòng,
Mình mới mua xong nhưng chưa có kính , nếu có kính thử Test các file 3D bằng chức năng phát USB, nếu được thì khỏi nghĩ tới cái HDplayer , hihi nhu cầu tới đâu cần tới đó,

các bác nào chuẩn bị mua thì mua đi , suy nghĩ là hết hàng ráng chịu !$-)

Đúng như bạn ấy nói ,
Dùng HDD box thì đọc vô tư , HDD chia bao nhiêu ổ thì ở màn hình source hiển thị bấy nhiêu ổ cho bạn chọn,
Đọc được khá nhiều định dạng, có một số cái mở không được thì lên máy tính cũng báo thiếu code:D , nên không trách được ,
-Bạn nào điều kiện kinh tế không mua được HDPlayer thì xài chức năng USB là hài lòng,
Mình mới mua xong nhưng chưa có kính , nếu có kính thử Test các file 3D bằng chức năng phát USB, nếu được thì khỏi nghĩ tới cái HDplayer , hihi nhu cầu tới đâu cần tới đó,

Chúc mừng bác vì chờ tin em LW5700 chứ ko thì cũng theo rồi :D

men0codon

Active Member

tin vui : :D sau khi dùng đủ chiêu từ chánh tới tà , bên mình đã có được vài cái kính 3D cho tivi SAMSUNG model 2011 , bạn nào quan tâm thì ủng hộ nhé , lưu ý chỉ có vài cái thôi
model SSG-3700 ( kính sạc ) giá 1.900.000 / 1 cái

matheoken

nhưng sao mình down một số file HD demo cho samsung, trên PC mở được, trên TV thì báo code không hỗ trợ,mặc dù thông tin file thì giống với mấy file chạy được. Em nghe nói TV không hỗ trợ hết được 50-60% lượng phim HD trên mạng, nên phân vân quá,không biết có nên mua HDD chép phim không
Đúng như bạn ấy nói ,

ibc

Nhungsieunhan iuiu ơi, chỗ em đã có kính chưa ? Có tivi cả tháng nay rùi mà không có kính...... đời vẫn 2D.

nhungsieunhan9x

Active Member

Nhungsieunhan iuiu ơi, chỗ em đã có kính chưa ? Có tivi cả tháng nay rùi mà không có kính...... đời vẫn 2D.

Chưa có đâu anh ạ. Có thì em post lên cho các bác ngay. Em nghe thoáng thông tin trên hãng bảo cuối tháng 5 là có kính thôi, các bác ráng chờ thêm chút nhé

nhưng sao mình down một số file HD demo cho samsung, trên PC mở được, trên TV thì báo code không hỗ trợ,mặc dù thông tin file thì giống với mấy file chạy được. Em nghe nói TV không hỗ trợ hết được 50-60% lượng phim HD trên mạng, nên phân vân quá,không biết có nên mua HDD chép phim không

Nếu như bác đủ điều kiện thì HDP là thứ ko thể thiếu với nhiều chức năng lẫn hổ trợ nhiều đuôi hơn hẳng USB nhưng chỉ xem thường thì bác cứ MKV mà dow coi khá tốt rồi đa số những đuôi MKV dow từ chuẩn 720p đến 1080p thì SS nuốt hết trừ cái TS thì chưa đc ><

Bên trên