Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

babyconan

Ðề: Review TV Plasma: Samsung PS43D490 - Dòng TV3D rẻ nhất thị trường

cũng vừa mua em này đc 2 tuần, mua bên ngoài giá là 10tr2 nha, bạn lên vatgia.com search cửa hàng rùi mua, rẻ hơn dienmaycholon với mấy siêu thị điện máy.
theo cảm nhận riêng mình thì khi coi bật đèn thì thấy hơi tối thật nhg nếu tắt hết đèn để coi 3D và phim HD thì chất lượng rất ổn, ngoài ra cổng USB của em này đọc file lớn rất ổn định, phim 3D tầm 20-30GB đọc mướt ko bị giựt

rasi1

Em xem phim trên 43d490 qua usb, các bác giúp em chỉnh phụ đề to nhỏ lên xuống như thế nào với

kdth

Member

Em xem phim trên 43d490 qua usb, các bác giúp em chỉnh phụ đề to nhỏ lên xuống như thế nào với
Phụ đề chỉ chỉnh to nhỏ thôi bác, ko chỉnh lên xuống đc. Khi xem phim bằng USB, bác nhấn nút Tools rồi chọn chỉnh phụ đề...

alokaka91

Member

D450 và D490 chỉ khác nhau ở cái 3D hay còn gì nữa không các bác. E thì k có nhu cầu xem 3D mà giá chênh lệch những 1tr nên đang phân vân 2 con này

longmax

Member

Mấy bác cho em hỏi em mới mua con này sai rất ok thiết kế lại đẹp bữa h em bị tình trạng là em kết nối từ pc ra lcd bằng cổng HDMI mà mỗi lần koi phim nếu em bật đèn thì màn hình nó chớp tắt 1 cái mở hay tắt đèn trong phòng đều bị cả hoặc đag koi phim trên PC cũng tự động chớp tắt luôn mà koi truyền hình cáp thì ko bị gì cả em cũng ko bik nó bị gì luôn em sài con VGA 9400GT mong mấy bác chỉ hộ dùm em thanx rất nhìu ạh!!!!!!!!!!

romeo1511

các bác cho em hỏi em PS43D450 mua ở hà nội giá ở đâu là đẹp nhất với

longmax

Member

Không ai chỉ em sao xhiix h ko dám koi sợ hư tivi hixihx!!!!!!!

live_evil

Active Member

Mấy bác cho em hỏi em mới mua con này sai rất ok thiết kế lại đẹp bữa h em bị tình trạng là em kết nối từ pc ra lcd bằng cổng HDMI mà mỗi lần koi phim nếu em bật đèn thì màn hình nó chớp tắt 1 cái mở hay tắt đèn trong phòng đều bị cả hoặc đag koi phim trên PC cũng tự động chớp tắt luôn mà koi truyền hình cáp thì ko bị gì cả em cũng ko bik nó bị gì luôn em sài con VGA 9400GT mong mấy bác chỉ hộ dùm em thanx rất nhìu ạh!!!!!!!!!!

Cái này ko phải lỗi tv, mà là nguồn điện của cái PC của bác :))
Bác kiểm tra lại phích cắm của PC có chặt ko, mình nghĩ nó xài chung dây với cái đèn của bác đấy ^^
Ko liên quan đến tv bạn nhé vì khi xem THC (ko kết nối với PC) thì ko xảy ra hiện tượng đó mà :)

hieu_huong

Bác thử bật PC và xem truyền hình cáp, sau đó bật tắt điện thử xem, có thể là bị chập điện (có thể thôi nhé ^_^)

longmax

Member

Cái này ko phải lỗi tv, mà là nguồn điện của cái PC của bác :))
Bác kiểm tra lại phích cắm của PC có chặt ko, mình nghĩ nó xài chung dây với cái đèn của bác đấy ^^
Ko liên quan đến tv bạn nhé vì khi xem THC (ko kết nối với PC) thì ko xảy ra hiện tượng đó mà :)

Em cũng nghỉ la do nguồn điện phích cằm thì em cắm chặc lắm hixihx h ko bik phải fix ntn nữa hixi!!!!!H koi thông qua pc tắt hết đèn đang koi cũng bị xhixi!!!

longmax

Member

Bác nào rành chỉ hộ dùm em với!!!!!!

live_evil

Active Member

Thế bác đổi ổ cắm chỗ khác cho cái TV nhé

longmax

Member

Thế bác đổi ổ cắm chỗ khác cho cái TV nhé
Em đã đổi ổ cắm chỗ cắm đổi luôn con VGA luôn từ em 9400GT em đổi qua 3450 của ati cũng bị luôn hxihix em tính mua cái ổn áp mà sợ mua về mà nó vận bị koi như èo luôn hixihx!!!!Gọi lên samsung thì nó nói là do lỗi dây HDMI hxihix

thanhy2k

Xin các bạn có dùng SAMSUNG D490 hướng dẫn cho tôi cách chỉnh các thông số mặc định của TV này.
Xin cám ơn nhiều

Bên trên