(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

drnguyenvu

Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Chúc mừng bác Khôi có hàng mới tuyệt nhé. Cuối năm em vào công tác nhất định phải qua thăm bác mới được.:-bd

SHOP1888

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Chúc mừng Bác davidhand.Cám ơn Bác luôn ủng hộ sản phẩm của em.Công nhận con Vivitek này rất chuyên về ống kính,màu sắc quá đã.

Thanks Bác

billabong

Em vừa gúc cái giá :((

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Chúc mừng bác Khôi có hàng mới tuyệt nhé. Cuối năm em vào công tác nhất định phải qua thăm bác mới được.:-bd

Hehe, thành viên trong hội HD20 đây mà! E xin phép các pác được ra khỏi hội nhé! :D Bữa nào vào bác nhớ ới e đấy! Dạo này e cũng thèm bia hơi HN quá mà chẳng đi được! :)

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL

Em gúc ra trên projectcentral street price cũng cao lắm rồi :p bác chơi quá :D

Chắc bác xem giá sách rồi: 1999$. E đã nói là e mua được rẻ hơn giá đó nhìu mà nị! :D Nó còn được BH ở VN luôn nhé bác!

cuongf

Bác chụp vài cái ảnh thể hiện màu đen của e nó đi bác? Những cảnh tối tối ấy. Màu 2D e này cũng hơi giống màu optoma nhỉ nhưng nó sắc nét và sâu hơn. Bác pm e cái giá nhé.

màu tối thể hiện chuẩn lắm bác ạ...mắt trâu như em nhìn cứ như nhìn cảnh ngoài ấy! vì hôm offline e cũng có nghía thử!

Anh em nào thanh lý máy chiếu thì pm inbox em với nhé em cần 1-2 em ngon bổ rẻ!

Bác davidhand tư vấn dùm mình với :
"Mình quan tâm đến màn chiếu bạc vừa xem 2D và 3D giống như bác. Cho mình hỏi là mình đang sử dụng Optoma 3300 và màn Grandview 100". Nếu thay màn đó thì xem 3d sẽ tăng sáng và rõ hơn phải kg bác? Nhưng khi xem 2D thì có bị quá sáng và chói kg bác? Có phải chỉnh lại thông số máy chiếu khi chuyển đổi giữa xem 3D và 2D không bác (hay để 1 thông số trung gian là được)?
Thanks bác nhiều!

SHOP1888

"Mình quan tâm đến màn chiếu bạc vừa xem 2D và 3D giống như bác. Cho mình hỏi là mình đang sử dụng Optoma 3300 và màn Grandview 100". Nếu thay màn đó thì xem 3d sẽ tăng sáng và rõ hơn phải kg bác? Nhưng khi xem 2D thì có bị quá sáng và chói kg bác? Có phải chỉnh lại thông số máy chiếu khi chuyển đổi giữa xem 3D và 2D không bác (hay để 1 thông số trung gian là được)?
Thanks bác nhiều!

Có thể Bác sẽ phải giảm ánh sáng từ máy vì màn sẽ tăng sáng.Đồng thời Bác không lo giữa 2D và 3D vì ánh sáng sẽ nguyên bản không chói sáng.Bác có thể ghé em để xem

Thân

Con màn bác căng là màn bạc co dãn tấm màn trắng bác nhỉ?

billabong

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D F

Chắc bác xem giá sách rồi: 1999$. E đã nói là e mua được rẻ hơn giá đó nhìu mà nị! :D Nó còn được BH ở VN luôn nhé bác!

Bác ơi bác send em pm cái địa chỉ mua dc ko :D giá rẻ là em thích :">

dangthang

Member

Thanks bác nhiều!

Bác xài màn Grandview loại nào vậy bác fixframe hay laọi thường?

international

Chúc mừng bác Khôi nhé, bác chịu chơi quá.

genzo1984

Well-Known Member

chúc mừng bác chủ, chỉ biết nói: QUÁ TUYỆT:-bd

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Thanks bác nhiều!
Màn này e cũng ko biết họ sơn kiểu gì, nhưng hỗ trợ tăng độ sáng bác ạ khi xem 3D tốt hơn màn thường, màn này nó khác hẳn loại màn bạc thường thấy trước đây, rất mịn và rõ nét. Xem 2D thì e vẫn xem bt với chế độ Movie của con máy chiếu này rất tuyệt (chế độ này độ sáng giảm đi đôi chút, nó là factory setting nên ko chỉnh được), khi xem 3D thì e chuyển sang chế độ Vivid or user 1, user 2, user 3 để tăng độ sáng cho phù hợp với độ sáng của từng phim (những chế độ này do mình tự chỉnh setting, e tăng dần độ sáng theo từng cấp). Con này cho độ sáng khá cao ở chế độ boost nhưng e chưa dùng tới. Tốt nhất là nên có setting cho riêng phim 2D và 3D bác ạ, bấm remote 1 cái là nó chuyển thôi mà.

davidhand

Moderator

Con màn bác căng là màn bạc co dãn tấm màn trắng bác nhỉ?

Đúng thế bác ạ! Con này hôm lấy về căng phải có 2 người mới căng được, bù lại căng xong nó phẳng kinh! :)

Bên trên