(REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

minhjp

Well-Known Member
Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Cho e note cái là e vẫn chưa có máy chiếu nhé. Cái màn mua cả nửa năm nay nằm phơi ko hiiii
Vivitek out of stock lâu quá

Thanks bác chia sẽ. Phòng bác đẹp, gọn gàng quá. E cũng nghĩ có máy chiếu rồi chứ:) 2 loa thấp và 2 loa trên nóc để chơi gì nữa vậy bác? Bác ở HN ah ? E sgon. Chứ sg giờ 82ii khó kiếm lắm.

Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Thanks bác chia sẽ. Phòng bác đẹp, gọn gàng quá. E cũng nghĩ có máy chiếu rồi chứ:) 2 loa thấp và 2 loa trên nóc để chơi gì nữa vậy bác? Bác ở HN ah ? E sgon. Chứ sg giờ 82ii khó kiếm lắm.

Ah cặp loa dưới là cặp nghe 2 kênh cũ của e. Còn cái loa màu đen đó là bộ 5.1 onkyo 4505 đó bác. E ở Danang bác ạ. Em nhìn cặp sub của bác mà thèm quá. Khi nào chơi chán thì để lại cho e 1 cái nhé heee

minhjp

Well-Known Member

Ah cặp loa dưới là cặp nghe 2 kênh cũ của e. Còn cái loa màu đen đó là bộ 5.1 onkyo 4505 đó bác. E ở Danang bác ạ. Em nhìn cặp sub của bác mà thèm quá. Khi nào chơi chán thì để lại cho e 1 cái nhé heee

Lấy 82ii về thời gian đầu nhìn nó to khủng so với cặp cũ hen bác ! Bác tiễn 4505 đi lấy 82ii xem phim sẽ thấy nó lực, chi tiết, hùng hồn lắm :)
Cặp sub đó ng quen bên mỹ về xách nó theo luôn đó bác. Mẫu này vn hok bán. :)

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

em tên khánh bác ah :D, hủm rày không ngủ được đây hic hic
Nhằm tên, a Khánh Bình Dương, a mua Sony Hw30 rùi à, con đó coi thì khỏi chê rồi. Nhưng sao a ko lấy luôn con HW50 tiện hơn con HW30 nhiều

---------- Post added 10-04-2013 at 10:51:21 AM ----------

Bác hoanle nếu bác không chơi về 3D bác thử tham khảo e Panasonic AR100 xem ạ

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Nhằm tên, a Khánh Bình Dương, a mua Sony Hw30 rùi à, con đó coi thì khỏi chê rồi. Nhưng sao a ko lấy luôn con HW50 tiện hơn con HW30 nhiều

---------- Post added 10-04-2013 at 10:51:21 AM ----------

Ui trời. Con này ko 3D mà giá cao giữ quá nhỉ.Hơn 40tr luôn hiii. E nhà nghèo nên chơi đồ bình dân thôi bác ơi. Tiền mua máy chiếu e lại lấy đầu tư 2 kênh gần hết rồi. Vì chú vivitek hết hàng lâu quá nên e ngứa ngáy chân tay

baodom

Active Member

Ui trời. Con này ko 3D mà giá cao giữ quá nhỉ.Hơn 40tr luôn hiii. E nhà nghèo nên chơi đồ bình dân thôi bác ơi. Tiền mua máy chiếu e lại lấy đầu tư 2 kênh gần hết rồi. Vì chú vivitek hết hàng lâu quá nên e ngứa ngáy chân tay

Không bác làm đỡ e Viewsonic Pro8200 đi ạ :D

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

hic em đã cố gắng hết sức rồi, mà con 50 hơn con 30 nhìu ko baodom? ( giá cả )

totorauxom

Well-Known Member

Hôm qua bác K ra HN, bác phone muộn quá em không kịp ra tiếp đón bác, thất lễ quá, mong bác thông cảm, lần sau bác ra nhớ alua em trước nha

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

hic em đã cố gắng hết sức rồi, mà con 50 hơn con 30 nhìu ko baodom? ( giá cả )

Con 50 không hon con 30 nhiều về hỉnh ảnh, nhưng có một cải tiến đáng kể là cái bộ thu phát tín hiệu 3D được đưa vào trong con HW50 luôn, không như con 30 là để ở ngoài phải dùng một sợi dây mạng nối nó với cái máy chiếu ạ.Giá cả thì 2 con same same nhau à

minhjp

Well-Known Member

Không bác làm đỡ e Viewsonic Pro8200 đi ạ :D

Bác hoanle nếu bác không chơi về 3D bác thử tham khảo e Panasonic AR100 xem ạ[/QUOTE]

Hai con này so với Vivitek 1086 ra sao bác ? Hình ảnh 2D ý . Thanks bác
Công nghệ DLP với VPL của sony giống hay khác nhau vậy bác ?

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Con vivitek này các bác đợi thêm thời gian nữa sẽ có công ty làm chính thức nha các bác, lúc đó hàng họ sẽ về nhiều

Con này discontinued rồi Bác T, nhà phân phối cũng Bó tay rồi. Nghe nói Vivitek nó sắp ra con khủng hơn khắc phục được điểm yếu của con 1086 này làm e lại ... Hoang mang đây Bác! :)
Mấy hôm nay e về ngoài Bắc, về quê ăn Thanh Minh và thăm viếng họ hàng nên ko có thời gian vào forum, các Bác vẫn bàn tán sôi nổi quá! :)

davidhand

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Hôm qua bác K ra HN, bác phone muộn quá em không kịp ra tiếp đón bác, thất lễ quá, mong bác thông cảm, lần sau bác ra nhớ alua em trước nha

Tối qua e ở HN, có lỗi là phone Bác và Bác 25hanthuyen muộn quá nên ko ai tới được. Tại e ham vui với bạn bè ngoài đó nên rượu bia vào là nó cứ tưng tưng suốt ngày, tỉnh lại mới nhớ tới các Bác đó mà. Thành thật xin lỗi các Bác, lần sau ra e Hứa là sẽ phone các Bác sớm ạ! :)

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Công nghệ DLP với VPL của sony giống hay khác nhau vậy bác ?

Bác T làm luôn e Sony đi cho nó rực rỡ! :D

Cuối tháng sau e ra Đà Nẵng nếu có đk hy vọng sẽ được giao lưu với Bác!

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Con 50 không hon con 30 nhiều về hỉnh ảnh, nhưng có một cải tiến đáng kể là cái bộ thu phát tín hiệu 3D được đưa vào trong con HW50 luôn, không như con 30 là để ở ngoài phải dùng một sợi dây mạng nối nó với cái máy chiếu ạ.Giá cả thì 2 con same same nhau à

chết rồi huhu hum mua ko chịu nguyên cứu kỹ rồi híc, bộ thu phát tính hiêu đó mình gắn ở đâu để coi dc 3d vậy baodom?nghe nói la gắn ở màng chiếu p ko?( mà em google thèn 50es đến 124tr mà)

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

chết rồi huhu hum mua ko chịu nguyên cứu kỹ rồi híc, bộ thu phát tính hiêu đó mình gắn ở đâu để coi dc 3d vậy baodom?nghe nói la gắn ở màng chiếu p ko?( mà em google thèn 50es đến 124tr mà)

Bộ thu phát đó a gắn ở đỉnh ngay giữa màn chiếu thì sẽ coi tốt ạ. Chính vì nhược điểm đó nên con HW50 mới khắc phục đó ạ. Mà bác giữ cẩn thận bộ đó nhá, e đó giá hơi mắc đó ạ :D. Bác search giá thì ra giá đó là phải rồi, bác hông hỏi e, e cho giá bác tốt

baodom

Active Member

Công nghệ DLP với VPL của sony giống hay khác nhau vậy bác ?[/QUOTE]

E chưa được xem 2D của vivitek 1086 nên không so sánh được ạ. Nhưng e này so với con HW20 của sony về khoản 2D thì ngang ngửa bác ạ

phuochalan

Well-Known Member
Re: Ðề: (REVIEW) - Vài hình ảnh thực tế đồ chơi mới của e - PROJECTOR VIVITEK H1086-3D FULL HD

Em sắp ra đây....

KYNC

Có bác nào tìm đc cái review của con Benq w1080st ko ? Nó quảng cáo là dòng full HD 3D,khoảng chiếu cực ngắn 1m = 65" ??? Ai đã từng xem thì cho mình vài lời góp ý nhé,mới hỏi bên silycom thì giá nó là 33,6 thì phải

davidhand

Moderator
Con này Bác muốn mua thì đặt hàng mấy Bác chuyên ship đồ chỉ tầm 1250$ thôi. Mà e thấy specs của nó zoom 1.2:1 thì cũng như các máy khác thôi mà. Chưa thấy Bác nào dùng e này nhỉ?

baodom

Active Member

Có bác nào tìm đc cái review của con Benq w1080st ko ? Nó quảng cáo là dòng full HD 3D,khoảng chiếu cực ngắn 1m = 65" ??? Ai đã từng xem thì cho mình vài lời góp ý nhé,mới hỏi bên silycom thì giá nó là 33,6 thì phải

Con này là dòng máy chiếu siêu gần thì phải

Bên trên