(REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

davidhand

Moderator
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Các bác nào có kinh nghiệm về sơn tường thì chỉ giúp em với, em vừa mua con Vivitek H1180HD, tường nhà em màu vàng bây giwof em sơn màu cà phê sữa thì có xử lý được hiện tượng phản sáng không? Mong các bác chỉ giúp để em còn kịp chạy vào cuối tuần này.

Màu đó cũng thuộc màu trung tính nên OK bác ạ, bác cứ yên tâm mà chơi thôi! :)

gatre78

Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

nhà em phòng chắn sáng cũng khá tốt, vậy dùng màn xám hay trắng xà cừ hả bác davidhand? tham khảo các bác bán màn thì cuối cùng là màn nào xài cũng được, chả biết sao mà chọn.

dhruan

Member

nhà em phòng chắn sáng cũng khá tốt, vậy dùng màn xám hay trắng xà cừ hả bác davidhand? tham khảo các bác bán màn thì cuối cùng là màn nào xài cũng được, chả biết sao mà chọn.
màn trắng thì hình ảnh sáng hơn màn xám, màn xám thì độ tương phản tốt hơn màn trắng, mình thì hài lòng với màn xám vừa mới sơn tối qua, chắc màn xám high contrast còn chuẩn hơn nữa.

davidhand

Moderator

Mình đang xài màn high contrast của cafe3Dvietnam thấy hình lên rất đẹp. Màn này hơn trắng xà cừ 1 bậc bác ạ.

minhjp

Well-Known Member

Mình đang xài màn high contrast của cafe3Dvietnam thấy hình lên rất đẹp. Màn này hơn trắng xà cừ 1 bậc bác ạ.

Bác nói thế làm e lăn tăn nữa ah :)

gatre78

Member

Sắp rước em này về, hồi hộp quá đi mất...

tat100

Member

Các Bác cho mình hỏi giá H1180 HD bây giờ bao nhiêu vậy nhỉ?

luongy

Member

em cũng quan tâm cái giá ở Hà Nội, có j còn tư vấn cho đứa em

davidhand

Moderator

Giá e này giờ các bác phải chịu khó hỏi mấy đại lý họ bán thôi. Theo như e thấy, nếu các bác chưa có màn chiếu thì nên lấy bộ combo của cafe3Dvietnam là giá tốt nhất, cứ làm bộ 1180 + Màn high contrast giống e thì khỏi phải lăn tăn gì. :)

davidmore

Bác ơi em mới mua con này của bên nhà phân phối là công ty Anh Kiệt ở ngoài Hà nội, giá 24,980,000 . Em vẫn đang sửa nhà, cuối tuần này hoàn thiện

truongsoncb

Member

Các Bác cho em hỏi là với Phim định dạng hình ảnh 21:9 thì mình mux phụ đề làm sao để chữ nó nằm ở trong khung hình 21:9 của Phim chứ không nằm ở mép dưới của màn hình 16:9.
Trong tay em hiện đã có BDP Pioneer LX55 và Oppo 95 vừa lấy ở chỗ Bác from JAPAN, tiếc là em lại đi làm không ở nhà. Cuối tuần này về em sẽ có buổi test LX 55 và Oppo 95 trên máy chiếu Vivitek 1180 với màn high contract của Bác Phúc, gửi các Bác tham khảo..

davidhand

Moderator

Sắp rước em này về, hồi hộp quá đi mất...
Bác cứ yên tâm mà thưởng thức thôi. E đảm bảo là ở thời điểm hiện tại, trong tầm tiền của nó ko có con nào cho chất hình hơn được đâu, có thì bác cứ chặt đầu e! :)

Các Bác cho em hỏi là với Phim định dạng hình ảnh 21:9 thì mình mux phụ đề làm sao để chữ nó nằm ở trong khung hình 21:9 của Phim chứ không nằm ở mép dưới của màn hình 16:9.
Trong tay em hiện đã có BDP Pioneer LX55 và Oppo 95 vừa lấy ở chỗ Bác from JAPAN, tiếc là em lại đi làm không ở nhà. Cuối tuần này về em sẽ có buổi test LX 55 và Oppo 95 trên máy chiếu Vivitek 1180 với màn high contract của Bác Phúc, gửi các Bác tham khảo..

Phụ đề mux vào phim vẫn có thể shift được bác ạ. E ko biết LX 55 thì thế nào, riêng OPPO thì bác cứ nhấn và giữ phím subtittle, khi nào pop-up nổi lên thì bác dịch lên, xuống rồi nhấn OK, cứ vậy dịch cho đến khi tới vị trí mong muốn.

truongsoncb

Member

Vậy hả Bác Khôi, không biết LX55 có làm được như vậy không đây..

davidhand

Moderator

Vậy hả Bác Khôi, không biết LX55 có làm được như vậy không đây..

Bác nhớ Review vụ LX-55 Vs OPPO nhé! AE HDVT chờ mãi mà chưa thấy LX-55 về! :(
Thanks,

truongsoncb

Member

Em cũng đang hóng về để test đây Bác ạ

Chờ mãi chưa tháy LX-55 và oppo review của các bác nhỉ

davidhand

Moderator

anhthu2002

Member

Mình thấy giá VIVITEK H1180HD 3D FULL HD hiện nay là 23.520.000đ khá hợp lý so với những gì bạn davidhand review, mình cũng đang định nâng cấp ko chơi TV Led nữa mà sẽ đầu tư bộ máy chiếu chỉ có điều đang lăn tăn giữa VIVITEK H1180HD và optoma HD25LV, bác nào có bài so sánh giữa 2 con máy này ko nhỉ?

hdradio

Member

Mình thấy giá VIVITEK H1180HD 3D FULL HD hiện nay là 23.520.000đ khá hợp lý so với những gì bạn davidhand review, mình cũng đang định nâng cấp ko chơi TV Led nữa mà sẽ đầu tư bộ máy chiếu chỉ có điều đang lăn tăn giữa VIVITEK H1180HD và optoma HD25LV, bác nào có bài so sánh giữa 2 con máy này ko nhỉ?

so sánh thì nhiều bác so sánh rồi, bác ở HN ghé bên em xem cả 2 em nó nhé. Thanks bác.

davidhand

Moderator

So sánh con HD25LV thì e chưa làm nhưng HD25 thì đã làm rồi bác ạ. HD25 chỉ tương đương với BenQ W1070 thôi, so với 1180 thì hình ảnh nó còn 1 khoảng khá xa. Nếu bác có kinh nghiệm về chơi hình ảnh thì bác chỉ cần test 2 thứ: contrast và clarity sẽ thấy sự khác biệt rất lớn, điều này dẫn đến độ sâu và độ chi tiết nó khác biệt khá nhiều. Riêng về màu đen thì đều dùng dark chip 3 nên tương đương nhau. Về độ chính xác màu thì Vivitek 1180 vẫn là chuẩn nhất.

Bên trên