(REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

gatre78

Member
Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Máy em mới lắp chiều nay, mở 3D Blueray lên thì tối đen màn hình (nhưng vẫn có tiếng) phải off rồi on lại. Bác Cafe3D bảo do card VGA không hỗ trợ, giờ coi HD 1080 và 720 vẫn bị thế, và thời gian bị Vivitek tự tắt màn hình càng nhanh hơn. Có bác nào bị vậy không ah?
Mới lắp hồi chiều giờ xem o được buồn quá. Đành phải chờ các Cafe3D đem thiết bị khác đến test vào thứ 2

Chỉnh sửa lần cuối:

ngandao75

Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Máy em mới lắp chiều nay, mở 3D Blueray lên thì tối đen màn hình (nhưng vẫn có tiếng) phải off rồi on lại. Bác Cafe3D bảo do card VGA không hỗ trợ, giờ coi HD 1080 và 720 vẫn bị thế, và thời gian bị Vivitek tự tắt màn hình càng nhanh hơn. Có bác nào bị vậy không ah?
Mới lắp hồi chiều giờ xem o được buồn quá. Đành phải chờ các Cafe3D đem thiết bị khác đến test vào thứ 2

Lỗi này 90% là do bóng đèn hoặc phần giải nhiệt của máy chiếu bị vấn đề, máy chiếu dù mới tinh nhưng lâu lâu vẫn bị. Bạn kém may mắn rồi :D bên mình lắp vài chục cái Vivitek nhưng bạn là người bị đầu tiên.

Bạn chịu khó tháo máy chiếu ra, mang xuống cafe3D đổi cái khác mang về xem là xong. Tháo và lắp máy chiếu chỉ vài phút là xong thôi bạn :) . Ah trong log Chung Cư của bạn có Tòan GenZo là hội viên của HD Sài Gòn, Chủ nhật nào cũng xuống cafe3D off, bạn rủ đi cùng cho vui (Tòan 0988244827 )

truongsoncb

Member

em chuan bi up anh day cac Bac oi

truongsoncb

Member

Bên trên sẽ là LX 55 và bên dưới là Oppo 95 các Bác nhé

Theo cảm nhận của em nếu xem thường cũng khó có thể phân biệt được, tuy nhiên nếu như mắt của Bác Khôi sẽ nhận biết được khác nhau chỗ nào..em thấy Oppo vẫn có độ chân thật của hình ảnh, độ sắc nét nhỉnh hơn, đặc biệt ở tấm hình cuối cùng sẽ thấy được khi nhìn kỹ chi tiết trên áo của nhân vật..
Theo em LX 55 như vậy cũng là hết tiền so với oppo rồi ạ..
Để đánh giá sâu hơn nữa các Bác chịu khó chờ Bác Khôi nhé, em thì quan điểm là đưa hình lên để các Bác tự cảm nhận, chứ em trình còi không dám đi sâu ạ.

Haxen

Well-Known Member

Theo như hình trên thì mình thấy LX55 có độ nét và màu chân thật hơn.
Còn Oppo 95 mượt chứ không nét bằng LX55

Vietfastfood

Active Member
Chắc phải mần e này quá. Xin hỏi các bác cao thủ là e định dùng màn chiếu kéo lên kéo xuống thì chất lượng hìng ảnh có thua màn cố định không? Và có mau hư không ah?

trkgncmg1

trong tphcm mua còn này ở đâu mấy anh . Xem review ghiền quá . Cơ mà phòng em bé quá ( 2.8x3.2 ) ko biết chiếu được bao nhiêu inch nhỉ

davidhand

Moderator

Bên trên sẽ là LX 55 và bên dưới là Oppo 95 các Bác nhé

Theo cảm nhận của em nếu xem thường cũng khó có thể phân biệt được, tuy nhiên nếu như mắt của Bác Khôi sẽ nhận biết được khác nhau chỗ nào..em thấy Oppo vẫn có độ chân thật của hình ảnh, độ sắc nét nhỉnh hơn, đặc biệt ở tấm hình cuối cùng sẽ thấy được khi nhìn kỹ chi tiết trên áo của nhân vật..
Theo em LX 55 như vậy cũng là hết tiền so với oppo rồi ạ..
Để đánh giá sâu hơn nữa các Bác chịu khó chờ Bác Khôi nhé, em thì quan điểm là đưa hình lên để các Bác tự cảm nhận, chứ em trình còi không dám đi sâu ạ.

Như e đã nói chỉ cần LX-55 nó đạt 8/10 so với OPPO là đạt yêu cầu. Có vẻ như nó còn tốt hơn thế, nếu được vậy là tốt đấy bác! Hy vọng tuần này e và AE HDVT sẽ chơi song tấu để biết chính xác hơn.
Thanks bác T nhé!
À, bác đã giải quyết xong vụ FW 1219 cho OPPO chưa? Chơi Iso được chưa bác?

Chắc phải mần e này quá. Xin hỏi các bác cao thủ là e định dùng màn chiếu kéo lên kéo xuống thì chất lượng hìng ảnh có thua màn cố định không? Và có mau hư không ah?
Nếu chơi màn cố định được là tốt nhất bác ạ. Màn kéo như chỗ bác Phúc 3D cùng làm trên 1 chất liệu so với màn fix nên hình ảnh nó như nhau thôi ạ, độ bền thì e ko rõ. Hôm hội thảo phòng chiếu e cũng "soi" cái màn kéo thấy rất ấn tượng.

trong tphcm mua còn này ở đâu mấy anh . Xem review ghiền quá . Cơ mà phòng em bé quá ( 2.8x3.2 ) ko biết chiếu được bao nhiêu inch nhỉ
Trong SG bán combo máy chiếu + màn chiếu thì e thấy có 2 chỗ là shop1888 và cafe3Dvietnam (Mr. Phúc 3D). Phòng bác có thể chơi được màn 87".

lttsi1

Member

LX-55 có bị lỗi là khi xem 1 số film 3d blueray thì lâu lâu bị đứng nhá phải tắt điện restar máy lại .Và ko thể tua nhanh được khi xem film blueray .Tua tới 8x là nó tự động stop .

Theo như hình trên thì mình thấy LX55 có độ nét và màu chân thật hơn.
Còn Oppo 95 mượt chứ không nét bằng LX55

Em cũng có cảm nhận giống bác ạ . Lạ nhỉ hiii.

davidhand

Moderator

Em cũng có cảm nhận giống bác ạ . Lạ nhỉ hiii.

Nếu được thế thì tốt quá vì LX-55 có giá tốt hơn Oppo nhiều bác ạ. Con LX-55 được 1 mem HDVT nhập về chỉ hơn 8 củ thôi trong khi con 103D tới 16tr bác ạ mà nó lại còn bị chặn đủ thứ.

Nếu được thế thì tốt quá vì LX-55 có giá tốt hơn Oppo nhiều bác ạ. Con LX-55 được 1 mem HDVT nhập về chỉ hơn 8 củ thôi trong khi con 103D tới 16tr bác ạ mà nó lại còn bị chặn đủ thứ.

Kiểu này phải dặn ae review khen ít thôi ko đại lý lại đẩ giá lên thì chết
Mục tiêu của e sắp tới là e LX 55 này . Oppo chắc kham ko nổi a ạ
Nhìn 2 tấm hình so sánh thế kia e yên tâm rồi. Ko khác biệt j nhiều

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: (REVIEW) - VIVITEK H1180HD 3D FULL HD - THỰC TẾ VÀ CẢM NHẬN TRONG TẦM GIÁ <30 TRIỆU ĐỒNG.

Kiểu này phải dặn ae review khen ít thôi ko đại lý lại đẩ giá lên thì chết
Mục tiêu của e sắp tới là e LX 55 này . Oppo chắc kham ko nổi a ạ
Nhìn 2 tấm hình so sánh thế kia e yên tâm rồi. Ko khác biệt j nhiều

giá của nó cũng 7/10 so với oppo chứ có rẻ đâu :D

truongsoncb

Member

Đâu có Bác, giá của oppo 93 mà chơi iso giờ cũng ít nhất là 16-17 triệu, mà LX55 khoảng 10 triệu còn nếu mua ở nước ngoài và tự mua bản hack nữa thì rẻ hơn..tính ra khoảng 1 nửa thôi mà..
Mà vấn đề là tìm mua được oppo đâu phải dễ

phuochalan

Well-Known Member

Thứ 4 này HDVT sẻ review OPPO 95 và LX55. Kính các bác. LX55 ship từ Tugn Của về Đến cửa Vũng Tàu là 9.350.000 ạ

bauthui1983

Active Member

Thứ 4 này HDVT sẻ review OPPO 95 và LX55. Kính các bác. LX55 ship từ Tugn Của về Đến cửa Vũng Tàu là 9.350.000 ạ

Về nhanh nhanh đê! Gần nửa tháng nay ko được xem HD rùi! Hóng nóng ass lun!

nokia6681

Member

Các bác cho hỏi giá LX55 9.350.000 đã bao gồm firmware jailbreak chưa ?

Thank

quangtuong

Banned

Lỗi này 90% là do bóng đèn hoặc phần giải nhiệt của máy chiếu bị vấn đề, máy chiếu dù mới tinh nhưng lâu lâu vẫn bị. Bạn kém may mắn rồi :D bên mình lắp vài chục cái Vivitek nhưng bạn là người bị đầu tiên.

Bạn chịu khó tháo máy chiếu ra, mang xuống cafe3D đổi cái khác mang về xem là xong. Tháo và lắp máy chiếu chỉ vài phút là xong thôi bạn :) . Ah trong log Chung Cư của bạn có Tòan GenZo là hội viên của HD Sài Gòn, Chủ nhật nào cũng xuống cafe3D off, bạn rủ đi cùng cho vui (Tòan 0988244827 )

máy của em củng bị như thế.đang xem rồi mất hình.đèn đỏ của lamp cứ nháy liên tục.tuy kg bị thừơng xuyên nhưng bị 2 lần rồi, và hồi tối củng bị lần nửa là 3 lần.em mua của AK cùng đợt với bác khôi.bác nói như vậy làm e lo quá.kg lẻ bây gìơ gửi ra hà nội bh? mà có thể hết bh bóng rồi củng nên. bác khôi ơi ii help me !

bauthui1983

Active Member

Các bác cho hỏi giá LX55 9.350.000 đã bao gồm firmware jailbreak chưa ?

Thank

Tuốt tuồn tuột rùi đó bác ạ! Cụ thể, chi tiết hơn thì bác đợi bài review em LX-55 của HDVT nhé!
Có hàng là có review! bác yên tâm!

phuochalan

Well-Known Member

máy của em củng bị như thế.đang xem rồi mất hình.đèn đỏ của lamp cứ nháy liên tục.tuy kg bị thừơng xuyên nhưng bị 2 lần rồi, và hồi tối củng bị lần nửa là 3 lần.em mua của AK cùng đợt với bác khôi.bác nói như vậy làm e lo quá.kg lẻ bây gìơ gửi ra hà nội bh? mà có thể hết bh bóng rồi củng nên. bác khôi ơi ii help me !

Chắc sắp cháy rồiiii ^:)^

Bên trên