Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

olympia

Ðề: Re: Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

đọc mấy bài viết của bác bên mục thiết bị âm thanh , em tưởng bác dư lào cơ

Hóa ra không phải , tưởng như thế hóa ra không phải đã là như thế

Tât cả chỉ có vậy thôi hả bác ??????????????? [-( , cũng chỉ như dây YARBO thôi bác nhỉ

sặc không biết bác chơi hàng khủng đến thế nào mà mỉa người ta dữ thế, ( kể cả có chơi cái đài cỏ đi chăng nữa thì vẫn đáng chân trọng ):-S

lan806

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

sặc không biết bác chơi hàng khủng đến thế nào mà mỉa người ta dữ thế, ( kể cả có chơi cái đài cỏ đi chăng nữa thì vẫn đáng chân trọng ):-S

Kệ chú ấy bác, người HN gốc thanh lịch không ai nói thế cả (tầng lớp trên), người ngoại tỉnh có văn hóa thì người ta mang văn hóa đến HN, vậy trong trường hợp này không thuộc 2 đối tượng trên. Điều này lý giải tại sao nước sông Tô Lịch ngày càng có mùi. :)

Chim_Anh_Vu

Ðề: Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

Cái này hơi mê tín tí: bác không nên để ông Quan Công trong nhà.
Bác này mê tín em cũng góp tí tín mê ạ !
Tượng Quan Công - Quan Vũ - Quan Vân Trường

Quan Vân Trường là một võ quan nổi tiếng trong lịch sử Trung Hoa thời Tam Quốc. Ông là một võ tướng được hiển thánh và được nhân dân đời đời thờ phụng. Quan Công là vị thánh chuyên trấn áp hung khí, chống lại tà ma ngoại đạo. Vì vậy, tượng của ông chuyên dùng để trấn trạch, chế lại hung khí, đem lại sự bình an cho gia chủ. Quan Công ngồi đọc sách là vật khí lý tưởng cho các cửa hàng, công ty, cơ sở thương mại bởi ngoài tác dụng trấn áp hung khí cón mang lại sự thịnh vượng,trí tuệ và tiền bạc trong kinh doanh. ....theo Tượng phong thủy, Tượng Quan C

tamdamsg

Member

Tât cả chỉ có vậy thôi hả bác ??????????????? [-( , cũng chỉ như dây YARBO thôi bác nhỉ

Thôi thông cảm cho bác ấy đi :D suy nghĩ gì nhiều tóc bạc thêm :D
Bác này mê tín em cũng góp tí tín mê ạ !
Tượng Quan Công - Quan Vũ - Quan Vân Trường

Quan Vân Trường là một võ quan nổi tiếng trong lịch sử Trung Hoa thời Tam Quốc. Ông là một võ tướng được hiển thánh và được nhân dân đời đời thờ phụng. Quan Công là vị thánh chuyên trấn áp hung khí, chống lại tà ma ngoại đạo. Vì vậy, tượng của ông chuyên dùng để trấn trạch, chế lại hung khí, đem lại sự bình an cho gia chủ. Quan Công ngồi đọc sách là vật khí lý tưởng cho các cửa hàng, công ty, cơ sở thương mại bởi ngoài tác dụng trấn áp hung khí cón mang lại sự thịnh vượng,trí tuệ và tiền bạc trong kinh doanh. ....theo Tượng phong thủy, Tượng Quan C

Mình không tin lắm mấy cái vụ này, mà trong tử vi thì ng ta áp dụng nhiều lắm đó, bác nào mà năm nào bị " địa không, địa kiếp" 2 em này như 2 thằng ăn cướp trù dập tả tơi hoành hành thì vác tượng Quan thánh "Thiên Tướng" về mà trấn, ví như tướng nhà trời chém giặc cỏ vậy đó. :D...

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

Bác khuyên em đi, em cái món này cũng chịu tìm hiểu, trong nhà em dưới bàn thờ đặt chữ Tâm, đối diện cửa ra vào đặt chữ Phúc, góc nhà đặt Hồ lô mở nắp, phía hướng ra cửa đặt ông Quan công, rồi còn đá mắt mèo,.... nhưng cũng chưa biết đã đúng chưa nữa.
Em còn có 1 cục đá gì em cũng không rõ nhưng màu đen lẫn quặng đồng hay vàng gì đó, vẩy nó cứ vàng óng lên (chắc là đồng thôi ) nhìn rất đẹp nhưng chưa biết để vào đâu

Trong nhà thì không nên thờ ông Quan Công. Nhất là hướng ra đường. Lúc trước nhà bx mình cũng có thờ Quan Công hướng ra đường như bác chủ. Kết quả là ông già vợ ra đường cứ gặp chuyện xui rủi chém lộn với người ta hoài à. Sau coi thầy nói không thờ ông Quan Công nữa. Thế là sóng yên biển lặng. Ông Quan Công chỉ thích hợp thờ ở các cơ quan nhà nước, công ty, cơ sở làm ăn kinh doanh (công bằng, chính trực...)

Nghia_PMT

Well-Known Member

E thấy film HK Xã hội đen cũng thờ Quan Nhị Ca, cảnh sát cũng thờ nốt =))

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nghe phát ghét lượn mịa đi cho nước nó trong, tưởng mình là cái rốn của vũ trụ chắc

pinkruby

Member

Thấy cái dàn ông này củng cùi chết cha mà sao bầy đặt chê này chê nọ (vậy là e lịch sự lắm rồi) chứ rất bức xúc với những người như vậy .

tamdamsg

Member

Trong nhà thì không nên thờ ông Quan Công. Nhất là hướng ra đường. Lúc trước nhà bx mình cũng có thờ Quan Công hướng ra đường như bác chủ. Kết quả là ông già vợ ra đường cứ gặp chuyện xui rủi chém lộn với người ta hoài à. Sau coi thầy nói không thờ ông Quan Công nữa. Thế là sóng yên biển lặng. Ông Quan Công chỉ thích hợp thờ ở các cơ quan nhà nước, công ty, cơ sở làm ăn kinh doanh (công bằng, chính trực...)
Cái này là không đúng đâu nha bác Tiến... chắc tại bác thờ quan công mà ăn thịt cầy nên bị phạt đó :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Mình nghe người ta nói nếu muốn thờ Ông Quan Đế trong nhà thì chủ nhà phải là người đứng tuổi trên lục tuần.

duchieubui

E thấy film HK Xã hội đen cũng thờ Quan Nhị Ca, cảnh sát cũng thờ nốt =))

bác Nghĩa có để Quan Công trong nhà để Trấn hàng xóm mỗi khi bác lỡ vặn quá tay cái Volum ko nhỉ :D , Nhà Em cũng có một ông để hướng ra cửa khỏi lo hàng xóm gõ cửa đó,hôm vừa rồi anh bạn Tây thấy Em mở to quá sang gõ cửa,ban đầu Em nghĩ có chuyện rồi,nhưng mà ko phải vậy,té ra anh ấy khoái nghe bài Hotel California . sau khi nghe xong bài này Anh ta bảo Em lần sau cứ mở to thoải mái đi :D bài này nghe hơi to chút mới đã bác à.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe bác có tay hàng xóm đễ thương đấy, hôm nào mời hắn sang nhà chén thù chén tạc là sau này có hơi to vol tí cũng chẳng nhằm nhò gì đâu ah :))

new_baby

Member
Re: Ðề: Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

bác Nghĩa có để Quan Công trong nhà để Trấn hàng xóm mỗi khi bác lỡ vặn quá tay cái Volum ko nhỉ :D , Nhà Em cũng có một ông để hướng ra cửa khỏi lo hàng xóm gõ cửa đó,hôm vừa rồi anh bạn Tây thấy Em mở to quá sang gõ cửa,ban đầu Em nghĩ có chuyện rồi,nhưng mà ko phải vậy,té ra anh ấy khoái nghe bài Hotel California . sau khi nghe xong bài này Anh ta bảo Em lần sau cứ mở to thoải mái đi :D bài này nghe hơi to chút mới đã bác à.

Bác với ông Tây hàng xóm đóng tấu hài được đó :)), nhưng lưu ý bác là chỉ bài đó thôi, chứ bài khác (nhạc Việt) thì bác take care.. %-( :!!

duchieubui

Bác với ông Tây hàng xóm đóng tấu hài được đó :)), nhưng lưu ý bác là chỉ bài đó thôi, chứ bài khác (nhạc Việt) thì bác take care.. %-( :!!

Hề hề Em biết mờ,Em chủ yếu nghe nhạc nước ngoài thôi, còn nhạc việt hay nhạc tàu thì em chỉ mở đủ nghe thôi à :p

hung_tt

Member

Hỏi vui tí bác chủ có ăn thịt cầy không vậy? nếu bác có ăn thì mình cho mấy cái địa chỉ thịt cầy nổi tiếng nha. ha.ha.ha

lan806

Well-Known Member

:) Cảm ơn bác, he he, Trả lời bác luôn là có ăn thịt cầy, miền bắc gọi là thịt chó, miền trung và nam trung bộ thì mới có cầy thật, cầy hương thì rất ngon. Miền bắc có rất nhiều vùng nấu thịt chó ngon, tôi đi rất nhiều nơi, có 3 món thích đó là thịt chó xiên nướng, gan chó gói lá Na cuộn mỡ chài nướng, và xương chó nấu củ chuối.
Không biết ẩn ý bác là gì nhưng với tôi ăn mặn nhưng không sát sinh là được, còn hơn vào chùa ăn chay nhưng lại bảo món chay này giống giò, món kia giống thịt gà, ,.... Như vậy là "chay khẩu bất chay tâm", và kể cả ăn chay trường gặp vận thì vẫn bị chó cắn như thường :)
Và như mình đây này đi bên phải đường, ăn nói đúng mực, đùng 1 phát con chó dại ở đâu nhảy vào cắn cho 1 phát. :))

Chỉnh sửa lần cuối:

vtlam

Active Member

Ôi bác lan, refresh lại thấy câu cuối của bác :))

TVIX6600N

Hỏi vui tí bác chủ có ăn thịt cầy không vậy? nếu bác có ăn thì mình cho mấy cái địa chỉ thịt cầy nổi tiếng nha. ha.ha.ha

híc, dạo này bàn cả chó với mèo ah, ko biết bàn thật thật hay là xỏ người ta đây ( cỦ........):-w

đọc mấy bài viết của bác bên mục thiết bị âm thanh ở HDVN , em tưởng bác dư lào cơ

tưởng bác mặc quần cơ , hóa ra là mặc váy rồi
bây giờ lại cả lê la , rêu rao chuyện ở đây sang những chỗ khác , eo ơi bẩn quá bác nhỉ :-j

Thế là ngon lắm rồi bác chủ nhỉ. Không biết hai bác có vụ gì mà nói nhau kinh thế

lan806

Well-Known Member

Thế là ngon lắm rồi bác chủ nhỉ. Không biết hai bác có vụ gì mà nói nhau kinh thế

Tôi mở topic này để chia sẻ với bạn bè, thì ở đâu chú này nhảy tót vào mở hàng, nếu là ai đi chăng nữa không mua thù chuốc oán, tâm sinh lý bình thường thì không ai làm thế cả. Cho tới lúc nhận được nhận xét của chú này, thú thực tôi không biết chú ấy là ai, và chẳng có quan hệ, tranh chấp gì, phải chăng do tính cách thích áp đặt cho người khác, và ... (sợ nhất phải nói từ và) khiến chú ấy như vậy. Lúc ban đầu viết vài dòng, vài ngày sau lộn lại thêm vài dòng, ... tôi không quen biết gì, quan hệ gì, đương nhiên không hoan nghênh chú ấy là đúng thôi.
Để giữ sạch nhà, sạch đầu, đề nghị các bác vào đây đừng đăng lại câu trích ấy nữa, phản cảm lắm.
Cảm ơn các bác nhé,

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên