Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

m1984

Member
Ðề: Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

Mới đọc bài nhờ so sánh Marantz PM7004 và Denon PMA 1510AE của bác chủ, bác chia sẻ lý do bác lấy 7004 với? :) Như bác mới lấy gần đây chắc ko còn giá 14t đâu nhỉ?

lan806

Well-Known Member

Mới đọc bài nhờ so sánh Marantz PM7004 và Denon PMA 1510AE của bác chủ, bác chia sẻ lý do bác lấy 7004 với? :) Như bác mới lấy gần đây chắc ko còn giá 14t đâu nhỉ?

Hành trình của em nó hơi lòng vòng, có lẽ em không theo công thức mua loa trước, amp sau nên hơi lằng nhằng. Ban đầu đang nghe dàn 2 kênh, đi theo phong trào xem phim thế là đổi sang AVR, nào là Denon, Pioneer với mấy dòng Jamo, sau thấy nghe nhạc với AVR không ổn thì mua Denon 1510AE và Jamo C607 với bộ này mà nghe pop thì rất khá, bass có lực lắm nhưng nhược điểm là phải mở lớn 1 chút thì mới ra bass, vậy lại đổi ...
Cái gu nhạc của mình có phần nhẹ nhàng, jazz, hòa tấu,lâu lâu lôi pop của thập niên 50-90 thế kỷ trước ra nghe, thỉnh thoảng nhạc đỏ, đôi khi nhạc vàng, không nghe to lắm thế là lại đổi sang Marantz 7004 vì dòng này nghe có phần êm ái hơn, nghe nhạc nhanh mạnh thì không bằng 1510, hiện nay nếu thuận lợi thì mình sẽ đổi amp sang dùng thử đèn, nếu không thì cũng hài lòng với bộ này.
Lúc mình mua là 14tr, còn giờ chẳng biết giá bao nhiêu nữa,...

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

Hỏi vui tí bác chủ có ăn thịt cầy không vậy? nếu bác có ăn thì mình cho mấy cái địa chỉ thịt cầy nổi tiếng nha. ha.ha.ha
Nghe giọng điệu có vẻ quen quen hình như là chủ thớt nắng, gió và cái gì .... ló ra reg nick mới để cay con chim cú đây =)). Làm chuyện xấu sợ người khác gạch đá nữa nên reg nick mới đây mà, dám chơi dám chịu chứ hèn thế =)) cuối cùng mặc váy nên mới ló ra cái ... ấy ...ấy ;))

m1984

Member

Hành trình của em nó hơi lòng vòng, có lẽ em không theo công thức mua loa trước, amp sau nên hơi lằng nhằng. Ban đầu đang nghe dàn 2 kênh, đi theo phong trào xem phim thế là đổi sang AVR, nào là Denon, Pioneer với mấy dòng Jamo, sau thấy nghe nhạc với AVR không ổn thì mua Denon 1510AE và Jamo C607 với bộ này mà nghe pop thì rất khá, bass có lực lắm nhưng nhược điểm là phải mở lớn 1 chút thì mới ra bass, vậy lại đổi ...
Cái gu nhạc của mình có phần nhẹ nhàng, jazz, hòa tấu,lâu lâu lôi pop của thập niên 50-90 thế kỷ trước ra nghe, thỉnh thoảng nhạc đỏ, đôi khi nhạc vàng, không nghe to lắm thế là lại đổi sang Marantz 7004 vì dòng này nghe có phần êm ái hơn, nghe nhạc nhanh mạnh thì không bằng 1510, hiện nay nếu thuận lợi thì mình sẽ đổi amp sang dùng thử đèn, nếu không thì cũng hài lòng với bộ này.
Lúc mình mua là 14tr, còn giờ chẳng biết giá bao nhiêu nữa,...

Nghe qua hành trình của bác, chắc tốn nhiều học phí lắm đây :), giờ em cũng ko biết 7004 giá chính xác nhiêu nhưng thấy mấy bác bên TTTM để giá cũng hơn 900$ :)
Em cảm nhận cũng giống bác, em 7004 này nghe riêu riêu hơi bị phê, em thì nghe hòa tấu hết 80% rồi :)

duchieubui

Ðề: Re: Ðề: Rón rén với góc nghe nhìn, mong các bác chỉ giáo.

Nghe giọng điệu có vẻ quen quen hình như là chủ thớt nắng, gió và cái gì .... ló ra reg nick mới để cay con chim cú đây =)). Làm chuyện xấu sợ người khác gạch đá nữa nên reg nick mới đây mà, dám chơi dám chịu chứ hèn thế =)) cuối cùng mặc váy nên mới ló ra cái ... ấy ...ấy ;))

Đàn ông mà mặc váy thì cứ phải gọi là thôi rồiiiiiiiiiiiii,sợ vãi.....! :)

TR0JAN

Chúc mừng bác đã hoàn thiện dự án. Đồ chơi của bác bày biện khá ngăn nắp và quy củ, về chất âm và nhược điểm của nó có gì rất mong bác Lan có vài điều đánh giá chủ quan để anh em đc mở mang và học hỏi.
Lúc bác bán CDP em lại tưởng bác đi theo con đường LP đấy. Hình như bác chủ ở Mỹ đình thì phải. Trong loạt hình của bác e còn thấy thiếu chỗ ngồi để thưởng ngoạn :) mong bạn hoàn thiện nốt cho anh em chiêm ngưỡng :)

Em mạo muội có vài nhận xét về những gì em nhìn thấy trong hình post trên tinh thần thân thiện mong bác chủ cởi mở :)

- Cái tủ tuy đắt tiền và gỗ tốt nhưng công năng không cao. Cụ thể là chiếm nhiều diện tích và khó phối ghép với những nội thất liền kề.
- Loa Center để hơi thấp và loa sur lại quá cao :) Dây loa nếu đc đi vào ống gen và kín đáo sẽ mỹ quan hơn rất nhiều :) (Nếu không thể đi vào ống gen đc thì bác chủ có thể dùng keo nến dính dây loa áp sát góc tường cho thẳng hàng rồi dùng màu sơn giống với sơn tường phủ nên sẽ rất đẹp và kín)
- Bonus: Tượng Quan Văn Trường sẽ đẹp và trang nghiêm hơn nếu đc đặt ở vị trí chính giữa hay trang trọng hơn trong căn phòng :) cái này là vì em thấy bác đang đặt Quan tại góc tường nên em chút thêm 1 viên, mong bác lượng thứ :)

Em không nhầm thì đây là căn hộ chung cư nên em hiểu không gian và cách bày biện là khá quan trọng nên có vài lời góp ý thân thiết với bác chủ chứ không có ý gì khác. Nếu có gì sai mong đc mong đc nhỏ nhẹ :)

Hình như bác có ý định mua mút trứng để làm tán âm cho phòng nghe, nếu cần đc chỉ dẫn bác cứ SMS cho em, e chỉ bác địa chỉ mua đc thứ ưng ý :) Sdt của em ở dưới chữ ký :D

bth8888

Member

Bác Lân lại có đồ chơi mới rồi , hôm nào rảnh rảnh cho em nghe ké nhé .

lan806

Well-Known Member

@ bác Trojan, cảm ơn bác đã đóng góp, em sẽ cố gắng khắc phục những gì có thể, em sẽ up nốt ảnh về căn phòng :) nhân tiện sẽ khoe các bác bộ sưu tầm tạp chí nghe nhìn từ 2004 tới nay :) một lần nữa cảm ơn bác.
@bth888, lúc nào rảnh rỗi em qua chơi nhé.

TVIX6600N

Sao ko thẤy bác PhongVân 2000 vào đây nữa nhỉ.:)) chạy mất dép

lan806

Well-Known Member

Theo sự gợi ý của bác Trojan, em xin bổ sung thêm vị trí ngồi để các bác có ý kiến, xin được bổ sung cả bộ sưu tập Tạp chí nghe nhìn có từ 2003 tới giờ, mặc dầu thất lạc nhiều nhưng cũng còn khá nhiều :)

Góc nghe nhạc của em ạ
attachment.php

attachment.php

Bộ sưu tập tạp chí :))
attachment.php

attachment.php

Số tháng 9 năm 2003 và tháng 9 năm 2011 :)
attachment.php

Các bác góp ý chứ đừng dùng nghệ thuật vẽ rafferty các bác nhé, cảm ơn các bác nhiều nhiều
Những phường bất nghĩa xin đừng đến
Hãy để thềm ta xanh sắc rêu…
(Thơ Nguyễn Bính)

Đính kèm

95.5 KB · Xem: 659
    65.5 KB · Xem: 663
Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

Thông báo : PHONGVAN2000 đã bị Ban nick :)) , chắc sẽ có PHONGVAN2011...

MỌI CHUYỆN NÊN DỪNG LẠI ĐẾN ĐÂY THÔI CÁC BÁC,CHÚC AE CÙNG BDH HDVN LUÔN VUI KHOẺ,VÀ HÃY MANG NIỀM VUI CÙNG NHIỀU ĐIỀU MỚI MẺ,BỔ ÍCH ĐẾN CHO NHAU :) :) :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Keke, các bác thấy e đã bảo mà. Vừa warning xong là có kết quả xổ số ngay liền, đi mây về gió tạm thời đoàn tụ ông bà 1 month. Happy ending :))

truonghd

Well-Known Member

Keke, các bác thấy e đã bảo mà. Vừa warning xong là có kết quả xổ số ngay liền, đi mây về gió tạm thời đoàn tụ ông bà 1 month. Happy ending :))

người đâu mà trù linh dữ vậy trời, đi bụi 1 tháng xong vô chém tiếp

tamdamsg

Member

Nhìn lô tạp chí nghe nhìn bác em ngưỡng mộ quá, của em xem xong là bi mấy bé Gobin nó xé sạch :(

Nghia_PMT

Well-Known Member

riêng e thì thấy tạp chí nghe nhìn chỉ đạt 50% chất lượng thôi ah, lúc trước e cũng hay mua mà sau này số nào thấy ok e mới mua thôi. Thấy quảng cáo nhiều quá, ko như kiểu PC world có review hay test lab thì ok hơn (biết là đồ âm thanh thì khó mà đc như PC nhưng cũng có thể mượn nguồn từ nước ngoài rồi translate cũng đc mà).

Nghia_PMT

Well-Known Member

người đâu mà trù linh dữ vậy trời, đi bụi 1 tháng xong vô chém tiếp

Nó vô chém nữa thì cho đi bụi tiếp bác ah, trường hợp này cũng giống 1 tay bên box hình ngày trước cuối cùng là banned banned ip luôn, các bác chờ xem tiếp nhá :))

lan806

Well-Known Member

riêng e thì thấy tạp chí nghe nhìn chỉ đạt 50% chất lượng thôi ah, lúc trước e cũng hay mua mà sau này số nào thấy ok e mới mua thôi. Thấy quảng cáo nhiều quá, ko như kiểu PC world có review hay test lab thì ok hơn (biết là đồ âm thanh thì khó mà đc như PC nhưng cũng có thể mượn nguồn từ nước ngoài rồi translate cũng đc mà).

Cảm ơn bác, đúng là dạo này tờ tạp chí Nghe nhìn dịch nhiều hơn trải nhiệm, những số báo cũ còn đánh giá những thiết bị có ở trong nước, giờ toàn đi mây về gió với những thiết bị hầu như không thấy ở VN.
Trước kia anh em còn tham khảo về đánh giá của Accuphase 211, 305,.. Denon 780D, 890D,... loa này loa kia, giờ thì cấm có thấy, vì sợ viết những thứ anh em biết mất thiêng chăng ? :)

truonghd

Well-Known Member

Nó vô chém nữa thì cho đi bụi tiếp bác ah, trường hợp này cũng giống 1 tay bên box hình ngày trước cuối cùng là banned banned ip luôn, các bác chờ xem tiếp nhá :))

lần trước hình như bác ấy là fan của LG nên vô chém với bác, ruốc cuộc a e trên đây xài SAMSUNG Nhiều quá bác ấy chém hông lại nên văng ra luôn(mình cũng đang xài SAM SUNG mà,)kiểu dáng đẹp, giá ok , hình ảnh k có gì phàn nàn

Bên trên