Samsung HW-K950 – Kẻ mở đầu xu hướng Dolby Atmos trên Soundbar

=)) bó tay thánh, Mua 1 cái ai bán trời. Ráng tậu 1 bộ về làm rạp chiếu phim mini 2 người xem ^^

huonghayhat

Thông số chưa công bố, nhưng xem hiệu suất, tính năng, dễ lắp đặt là chịu rồi, hóng thôi

cubi_nguyen

Member
Dàn loa này sử dụng âm thanh đa chiều nên ngồi ở đâu trong phòng cũng có thể nghe được rõ hết (y)

natik

Hầu hết bây giờ hãng nào sản xuất loa cũng sử dụng hệ thống âm thanh đa chiều, chứ không còn âm thanh truyền thống như xưa đâu.

nikwate

âm thanh đa chiều là sao vậy bạn? cơ cấu hoạt động như thế nào?

âm thanh đa chiều tức là âm thanh sẽ đi theo dạng vòng nên dù ở bất cứ vị trí nào trong phòng bạn đều nghe âm thanh như nhau cả. bạn có thể xem hình mình đính kèm bên dưới để hiểu hơn nè.

hacmavuong

không biết chừng nào mới đủ khả năng để tậu đây nhỉ. nhìn đẹp và âm thanh chất thế này thì chắc giá cũng ko rẻ đâu nhỉ

kongacon

tui thì ko rành lắm mấy cái hệ thống âm thanh này nọ, chủ yếu nghe thử cảm thấy hay, vừa tai nghe, giá cả hợp túi tiền là quất thôi

lovethewayyoulife

nói thật ra thì hầu hết người tiêu dùng họ không nắm rõ được các thông số với cả hệ thống gì đâu. đầu tiên người ta nhìn vào thấy ồ con samsung này thiết kệ đẹp, nhỏ, gọn là chấm 4 điểm rồi. sau đó nghe thử qua coi âm thanh như thế nào (nghe theo cảm âm của từng người) chấm tiếp 4 điểm là được 8 rồi. cuối cùng là chương trình ưu đãi, giảm giá này nọ bla bla...

namimi

Member
đợt này samsung dẫn đầu xu hướng về dolby atmos rồi. Mấy hãng kia chắc không theo kịp

invition

Member
Các bác thì sao ấy chứ, em lại thích nghe nhạc nên dàn loa K950 này phù hợp lắm, nghe bass, trầm các kiểu hay dã man ấy, xem live show thích vãi

kongacon

HW-K950 – dàn loa này thiết kế đẹp thật lại còn kết nối không dây thẫm mỹ cho ngôi nhà khỏi dây nhợ lung tung, đoạt chuẩn công nghệ dolby atmos nữa :D

lovethewayyoulife

Thật thì ai lười ráp các kiểu thì mua em K950 này được, setup dễ quá trời mà đặt được tùy ý vị trí từng loa trong bộ

speaknow

Vậy có phí không ta, bạn dùng cái phòng đủ kín, lắp cả 10 người xem nghe còn hay nữa là khác. Âm thanh chỉnh volum lớn xíu là được.
phải nói là K950 có 15 loa, khi mắc xung quanh thì tất cả người ngồi trong phòng đều nghe dập đã đó chứ? sao lại chỉ có 10 người :))) chắc rạp phim hơn trăm người không nghe được, công nghệ dolby đó bác đừng đùa

selenal

âm thanh đa chiều tức là âm thanh sẽ đi theo dạng vòng nên dù ở bất cứ vị trí nào trong phòng bạn đều nghe âm thanh như nhau cả. bạn có thể xem hình mình đính kèm bên dưới để hiểu hơn nè.
chuẩn rồi, em K950 này còn được kết nối Không dây wifi tính thẩm mĩ, nghe nhạc xuyên phòng Chi phí rẻ so với chất lượng, đạt chuẩn Dolby cần khá công phu và tốn kém Ứng dụng tích hợp trên mobile, giờ kết nối trên mobile mới là đón đầu

Bên trên