Seventh Son (2015) - "Tuyệt phẩm" Hollywood

tuTCM33

Well-Known Member
Phim: Seventh Son 2015 - Những mối quan hệ.

Những mối quan hệ xoay quanh bộ phim Seventh Son - Đứa Con Thứ Bảy
Trong những câu chuyện dân gian của nhiều quốc gia, số 7 được coi là một con số đặc biệt với nhiều bí ẩn đằng sau. Chính vì vậy, người xưa luôn tin rằng con trai thứ bảy của một người cũng là con trai thứ bảy thì sẽ được trời ban cho sức mạnh phi thường. Niềm tin ấy đã trở thành gánh nặng cho anh chàng Tom Ward trong bộ phim SEVENTH SON – ĐỨA CON THỨ BẢY, khi anh được chọn làm người kế nhiệm các Hiệp Sĩ Chim Ưng, chiến đấu chống lại các thế lực phù thủy đang đe dọa tiêu diệt loài người.
Vốn chỉ là một nông dân hiền lành, nay Tom phải tham gia vào một kỳ huấn luyện thần tốc cùng pháp sư Gregory – hậu duệ cuối cùng của dòng Hiệp sĩ Chim Ưng. “Bộ phim chủ yếu nói về Tom và Pháp sư Gregory và mối quan hệ giữa họ. Họ du hành trong một thế giới kỳ diệu, nguy hiểm, đầy những quái vật, rồng, pháp sư và phù thủy. Tom trở nên thoải mái hơn với thân phận của mình và nhận ra định mệnh là giúp Gregory chống lại cái ác.” – nam diễn viên Ben Barnes (vai Tom Ward) chia sẻ. Còn với tên tuổi gạo cội Jeff Bridges, ông cảm thấy “thật hứng thú khi được đóng trong một bộ phim lớn, đầy tính thần thoại và kỳ ảo” như ĐỨA CON THỨ BẢY. Họ sẽ kết hợp với nhau như thế nào trong bộ phim này?
[video=youtube_share;BZAcb8oh2tc]http://youtu.be/BZAcb8oh2tc[/video]

tuTCM33

Well-Known Member
Ðề: Phim: Seventh Son 2015 - Những mối quan hệ.

Nhưng cả bộ phim không chỉ xoay quanh hành trình của Tom và pháp sư Gregory. Lòng trung thành của đứa con thứ bảy đã vấp phải một thử thách lớn: cậu phải lòng chính kẻ thù của mình – phù thủy Alice. Hai người gần như yêu nhau ngay lập tức, và tình cảm này buộc họ phải lựa chọn, hoặc bổn phận, hoặc tình yêu. Đó không phải một câu chuyện tình thường gặp trong các bộ phim Hollywood. Alice cũng không thực sự đứng về phe nào. Liệu tình yêu ngang trái ấy rồi sẽ dẫn đến đâu.
[video=youtube_share;uLSfupj531c]http://youtu.be/uLSfupj531c[/video]​

tuTCM33

Well-Known Member
Ðề: Phim: Seventh Son 2015 - Những mối quan hệ.

Một trong những điểm cộng lớn nhất của bộ phim ĐỨA CON THỨ BẢY chính là tạo hình các nhân vật và hiệu ứng hình ảnh. Các nhà làm phim đã tạo ra một thế giới với đủ loại phù thủy: phù thủy vùng Amazon, phù thủy Ấn Độ, phù thủy có khả năng biến hình thành các loài động vật khác nhau. Mỗi phù thủy lại có một khả năng chiến đấu và một loại vũ khí riêng, khiến cho những trận chiến trên màn ảnh thực sự hoành tráng và mãn nhãn.
[video=youtube_share;YVU5buWDDsE]http://youtu.be/YVU5buWDDsE[/video]​

XBA3

Member
Thanks bác review nhá, coi review xong là không dám ra rạp luôn, nội dung mà như RIPD là chắc ở nhà quá.

dophungba

Bác review hay quá, em tẩn về tết này coi, chắc em tạo thêm cái nick nữa vào thanks cho màn review của bác quá :D

acquycodon

Active Member
Ðề: Seventh Son (2015) - "Tuyệt phẩm" Hollywood

mình thích cách bạn review^^ đọc cảm thấy thoải mái và gần gũi hơn, cơ mà góp ý chút là trc khi post bạn nên check lại một lần để lược bớt lỗi chính tả đi (đọc sẽ đỡ bị sượng) và bớt cảm tính đi chút, (như là bản cam@@ mình nghĩ film chiếu ngoài rạp ko tệ đến mức như bản cam đâu)

Em thề với bác là bản Cam ạ, coi như có 1 lớp sương mù vậy, có lẽ do rạp hay sao đó.
PS: cảm ơn các bác đã cmt lại, rất vui vì khen nhiều hơn chê ;;)

nhutphantan

bác review khá hay, thích cái giọng văn như thế này, qua tinh tế xem mấy bác ấy review xong hết muốn coi phim luôn.

Tungvanceo

Active Member

Ratings: 5,9/10 from 4.539 liệu có hay ko??

acquycodon

Active Member

tinhte biết gì mà review phim, toàn kể lại nội dung phim :))

Đề nghị cử vài bác qua bên kia. haha
Mà tinhte nó tuyệt ở chỗ là từ trang chủ cho tới chế độ thông báo rất tuyệt vời.
Mấy bác assmin nghiên cứu nâng cấp đi. chứ ai trích bài chả biết bao giờ.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Đề nghị cử vài bác qua bên kia. haha
Mà tinhte nó tuyệt ở chỗ là từ trang chủ cho tới chế độ thông báo rất tuyệt vời.
Mấy bác assmin nghiên cứu nâng cấp đi. chứ ai trích bài chả biết bao giờ.

do nền tảng web khác bác àh, cũng thử tính năng đó rồi nhưng mà chịu không nổi. Phải thay đổi hoàn toàn, chuyển hẳn sang xenforo thì tính năng đó mới thực hiện dễ dàng được :)

vietthuong

Well-Known Member

Bác rì viu thật bá đạo trên từng hạt gạo... thật sáng tạo!

acquycodon

Active Member

do nền tảng web khác bác àh, cũng thử tính năng đó rồi nhưng mà chịu không nổi. Phải thay đổi hoàn toàn, chuyển hẳn sang xenforo thì tính năng đó mới thực hiện dễ dàng được :)

Giờ mấy diễn đàn cùi bắp còn làm đc. Biết là thay đổi thì nó sẽ vô cùng phức tạp. Nhưng e nói bác đừng giận chứ cái web này nó như cách đây 10 năm rồi. Dùng rất tù túng. Khó chịu.
Ngay cả như gửi tin nhắn, trích bài, theo dõi bài... đều cực kỳ chán nản.
Nói chả phải để chê hay dìm gì. chỉ mong làm lại cho nó dễ dùng hơn

shenlong213

Active Member

Forum gamevn cũng vừa đổi sang Xenoforo từ nền tảng cũ là VBB đó thôi

ngdinhluat

Well-Known Member

Xenforo giao diện xấu mù trời @@

Chỉnh sửa lần cuối:

anh0629

Active Member

Hay, văn phong lạ, gọn ý và đủ để quyết định ko quan tâm đến tác phẩm này. Thanks bác!

Bên trên