SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoangtq

Well-Known Member
Theo em chả việc gì phải close topic, để đến khi nào mấy ông pico vào có lời xin lỗi đàng hoàng đã; cái ông gì trên kia nói là đại diện pico thì hãy đưa văn bản ra, 1 doanh nghiệp lớn mà đưa 1 tay lơ mơ lên đây nói chuyện tào lao thì chỉ ăn thêm gạch đá thôi

fallengt

Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

sau vụ này,tưởng siêu thị giải tán, có khi nhảy vao mua nhiều hơn ấy chứ

Haha chú có làm ở PICO thì đàn ông 1 tý lên xin lỗi 1 tiếng là xong. Bày trò vớ vẩn thì người ta còn ghét cho thêm

mr_nguyen

Member
Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

hi các bác nói thật 2 năm nay e toàn mua hàng ở Pico đóng hàng đi nước ngoài mỗi năm hóa đơn của e cũng rởi tầm 60M sau vụ này e good bye nó hẳn luôn.

nguyen70

Well-Known Member

hi các bác nói thật 2 năm nay e toàn mua hàng ở Pico đóng hàng đi nước ngoài mỗi năm hóa đơn của e cũng rởi tầm 60M sau vụ này e good bye nó hẳn luôn.

dù sao thì pico cũng chịu đổi rồi........nếu như không có diễn đàn HD này thì sao nhỉ ????????

phuongtv_76

Well-Known Member

Pico còn lừa đảo thì sao đóng topic đc, pico còn lừa đảo topic luôn lên top

Minhsur

Banned
Mình đề nghị không nên đóng Topic này vì nó có giá trị răn đe cái thói làm ăn man trá, lừa gạt của tất cả những nơi bán hàng.
Nhưng cũng đề nghị anh em không nên spam, không nên cmt những nội dung vô nghĩa hoặc đả kích nhau quá đà, cũng không nên đưa những thông tin chưa kiểm chứng...
Chỉ mong lúc rỗi rãi, anh em ghé vào cung cấp thêm một số thông tin về ngành hàng tivi, về những nơi bán tivi phục vụ khách hàng tốt, hoặc xấu để so sánh với các lừa đảo của Pico.
Được như thế thì topic này mới sống lâu để giúp đỡ mọi người được.
Rất mong mọi người ủng hộ. Thanks all!

Chỉnh sửa lần cuối:

canhchimtudo

mình thấy nên để topic này. Dây sẽ là gương cho các siêu thị làm ăn khốn nạn. Mình tin đây sẽ là bài học điển hình. Anh em hãy đọc và chú ý để mình ko bị rơi vào tình huống của bọn lừa đảo.

amour99

Member

Bây giờ vẫn vào mua ở Pico nhưng với các điều kiện sau các bác thấy có ok ko?
- Khẳng định tivi mới 100%
- Check thời gian sử dụng ngay tại siêu thị, ok mới mang về.
- Lấy hóa đơn VAT đầy đủ.
Đáp ứng được thì chơi hay là vẫn nên cạch mặt?
Tại e đang nhắm LG 42LS4600 mà thấy chỗ nó đang rẻ nhất :(

khanhkun84

Active Member
Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Uizoi chúng nó giống nhau cả thôi bác ạ. Thằng NK em mua của nó cái điều hòa, nó bị trục trặc thì nó kêu là cho người đến hóa ra là nó cho người của ĐT BK đến. Các bác chiêu làm tiền như thế nào không, hỏng bo mạch, bọn em chỉ bảo hành " lốc máy " .. nếu em nhớ không lầm. Nó tháo cái mạch điện ra, chọc chọc vài cái vẫn không chạy phán luôn câu xanh rờn, cái này thay phải mất phí 1,5trieu. Thế em bảo là anh mua máy thì máy bảo hành như thế nào thì bên em phải bảo hành như thế chứ nhưng không ... hix, hix mặt lạnh như tiền, anh có tiền gọi em đến em thay mới ạ. DM, thế thì tao gọi bảo hành làm đ** gì nữa.

Thằng ku vừa ra khỏi cửa, em cảm ơn rất lịch sự vào chửi cái ĐH và bọn NK một trận đồng thời đóng mở cầu giao lại 1 lần xem thế nào, thế mà lại chạy ngon. CMN hóa ra là cái công tắc nó bị ẩm do trời nồm vậy mà thằng ku định chơi của mình củ rưỡi.

Qua cái đoạn này thì các bác bảo là em chửi thằng nào hay là em chửi em do đã đóng mở cầu giao nhiều lần không chạy được và lại tin vào cửa hàng, tin vào bảo hành ở cái quê mình nhỉ. Haizz đất chật người đông, lắm thằng không chạy rông .. mà vẫn lừa đảo.
bác đùa với em à? bác ko biết thật hay là gà thế? trong thời gian bảo hành là sửa chữa ko tính phí, nó mà tính phí thì đập vào mồm nó cho em, bác chỉ cần nói : " đc rồi, tôi sẽ cho người khác kiểm tra, lỗi nhỏ mà anh dám bảo là thay hết 1 tr 500. ok tôi ghi âm rồi, mai tôi lên NK hỏi xem thế nào." nó chả sợ vãi đái. mà bác cũng gà. gọi bảo hành đến thì cũng phải biết nó là nvbh hay ko chứ.
MAI PICO LỪA ĐẢO QUẢNG CÁO: NHÂN DỊP PICO LỪA ĐẢO GIẢI TÁN, NGHỈ BÁN HÀNG, SIÊU KHUYẾN MẠI, GIẢM GIÁ 80%, EM SẼ LÊN MUA CHO NÓ 1 CÁI THẺ NHỚ MICRO SD :)):))

ToxicNo1

Re: Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚ

bác đùa với em à? bác ko biết thật hay là gà thế? trong thời gian bảo hành là sửa chữa ko tính phí, nó mà tính phí thì đập vào mồm nó cho em, bác chỉ cần nói : " đc rồi, tôi sẽ cho người khác kiểm tra, lỗi nhỏ mà anh dám bảo là thay hết 1 tr 500. ok tôi ghi âm rồi, mai tôi lên NK hỏi xem thế nào." nó chả sợ vãi đái. mà bác cũng gà. gọi bảo hành đến thì cũng phải biết nó là nvbh hay ko chứ.
MAI PICO LỪA ĐẢO QUẢNG CÁO: NHÂN DỊP PICO LỪA ĐẢO GIẢI TÁN, NGHỈ BÁN HÀNG, SIÊU KHUYẾN MẠI, GIẢM GIÁ 80%, EM SẼ LÊN MUA CHO NÓ 1 CÁI THẺ NHỚ MICRO SD :)):))

Em kết cái Dòng to to của bác khanhkun :D

Keither

Member

thằng pico này ghê nhĩ, vậy mà mình định vài hôm lên quận tân bình tham quan cái pico plaza mới mở gần đây nữa

hôm bữa mua laptop TGDD nó cũng lấy hàng trưng bày cho mình, nhưng mà nó đoàng hoàng hơn, nó có nói đây là hàng trưng bày và khẳng định mới 100% có gì đổi ngay cái khác, nhưng mình cũng nhất quyết ko lấy, nên nó phải chạy xuống kho lấy cho mình, ko biết có chạy qua cửa hàng khác lấy cái trưng bày cho mình ko nữa :D

mình thấy như vậy ko thỏa đáng chút nào cả, cũng mai chủ topic đã phát hiện bị bán hàng trưng bày
- giả sử chủ topic ko phát hiện ra thì sao ???
- là khi bị phát hiện ra rồi mà pico còn có thái độ ngang ngược hóng hách ko biết ăn năn nhận lỗi
- sau thời gian thấy mấy cách của mình ko ổn thì mới chịu nhường bước và bồi thường cho bác chủ

đáng lẽ phải làm to ra cho mọi người biết đồng thời cũng là bài học cảnh cáo những ai những siêu thị đã đang và sắp có biểu hiện kinh doanh gian trá

ghê quá, nhà mình có mua cái ss 40 led, lúc đầu hở sáng chút về sau hở tùm lum, cho nên mình thấy tụi ss lg đem hàng lổi bán ở Việt Nam hàng tốt nó đem xk hết rồi, vô chính hảng sony Việt Nam thấy uy tín và yên tâm nhất. sẳn nói thì nói luôn tgdd chuyên bán hàng trưng bày và hàng của mấy cửa hàng điện máy bên ngoài thôi chứ trong kho nó làm gì có cái máy nào, tgdd làm trung gian ăn trên đầu chúng ta đó

kbknkt

Chào ngày mới với pico lừa đảo.

superwagon

em cũng đang chuẩn bị mua TV hãng LG, cụ nào biết cách check số giờ TV đã hoạt động thì chỉ baỏ giúp em với

taitrau2012

Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Em toàn ngó bên thiết bị âm thanh, hum nay mới mò sang bên này đọc mới thấy điên. CMN. Em toàn mua mấy thứ đồ điện tử của nó. Bác chủ thớt mua tivi còn mò ra được giờ sử dụng, chớ em mua bộ AIO, quạt, máy tính... biết chỗ mô mò đây? CMN. mần ăn kiểu này, mình bỏ tiền mua hàng mới zin 100% thành mua đồ dùng rồi? Thế thì mua rẻ, rồng bay, rao vặt mua đồ cũ cho rồi.

phuongtv_76

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚ

Em toàn ngó bên thiết bị âm thanh, hum nay mới mò sang bên này đọc mới thấy điên. CMN. Em toàn mua mấy thứ đồ điện tử của nó. Bác chủ thớt mua tivi còn mò ra được giờ sử dụng, chớ em mua bộ AIO, quạt, máy tính... biết chỗ mô mò đây? CMN. mần ăn kiểu này, mình bỏ tiền mua hàng mới zin 100% thành mua đồ dùng rồi? Thế thì mua rẻ, rồng bay, rao vặt mua đồ cũ cho rồi.
Đúng, TV còn biết bao nhiêu giờ sử dụng, còn các hàng điện tử khác thì khó đấy, nhiều bác bị lừa rồi tuy nhiên ko ai biết bị lừa thôi
Pico lừa đảo có hệ thống từ trên xuống

Từ giờ cũng là đòn răn đe cho mấy chú khác chừa thói lừa đảo khách hàng ,có khi mua ở mấy cửa hàng nho nhỏ họ lại ko mang máy ra cắm trưng bày ấy. Nhưng mà ngoài mấy anh em ta chơi HD thì có thông tin tìm hiểu thời gian sử dụng ,chứ nhiều người khác không biết thì vẫn đang bị dắt mũi 8-X .Hàng ngày vẫn có " nhà nhà bị lừa , người người bị lừa "X(

phuongtv_76

Well-Known Member

Pico lừa đảo thiết bị khác thì cũng hơi khó biết, ai có kinh nghiệm gì post lên cho a e nhờ

Rosalie1411

Well-Known Member

Rất có thể những đợt giảm giá sốc thì hàng đã qua sử dụng như thế này là món chúng ta bị lừa đây?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên