SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Rất có thể những đợt giảm giá sốc thì hàng đã qua sử dụng như thế này là món chúng ta bị lừa đây?

Không phải giảm giá sốc do hàng đã qua sử dụng. Mà nó bán hàng cũ với giá cao hơn hàng mới nếu so với giá ở những nơi khác.

Các bác nào có kinh nghiệm kiểm tra những lại mặt hàng khác thì cho anh em biết luôn. Mua cái điều hòa, cái tủ lạnh ... mà dính hàng cũ nó mang ở nhà đến bày bán thì nhục lắm.

tu1976

Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Pico còn lừa đảo thì sao đóng topic đc, pico còn lừa đảo topic luôn lên top
Mẹ hôm qua, qua đấy thấy đông thế, có topic này người ta lại bán được hàng

meocon

Well-Known Member
Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Vậy thì mọi người đã rút kinh nghiệm khi mua TV . Cám ơn bài viết của bác .

Minhsur

Banned
Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Mẹ hôm qua, qua đấy thấy đông thế, có topic này người ta lại bán được hàng

Thì nó chăng cái băng rôn MÙA GIẢM GIÁ CUỐI NĂM to chềnh ềnh như thế. Dân ta thì đâu có biết HDV là cái gì, thấy chữ giảm giá với khuyên mãi thì nhao hết vào.
Nhiều lúc thấy tiếc cơ hội quá. Bắt được quả tang nó lừa gạt như thế mà bác chủ không bình tĩnh xử lý, vội vàng thỏa hiệp...

tu1976

Ðề: Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚ

Thì nó chăng cái băng rôn MÙA GIẢM GIÁ CUỐI NĂM to chềnh ềnh như thế. Dân ta thì đâu có biết HDV là cái gì, thấy chữ giảm giá với khuyên mãi thì nhao hết vào.
Nhiều lúc thấy tiếc cơ hội quá. Bắt được quả tang nó lừa gạt như thế mà bác chủ không bình tĩnh xử lý, vội vàng thỏa hiệp...
quyền lợi của ai, thì phải đòi ngay thôi bác, trên này mục đích cũng chỉ chém gió thôi bác, chứ có bao giờ bảo vệ được quyền lợi của ai bao giờ đâu, chứ chờ được vạ má xưng

truongmaitho

thường thì mấy tivi tồn kho và tivi trưng bày thì hay khuyến mãi lắm. Kinh doanh bây giờ lắm chiêu lắm, phần thiệt bao giờ cũng là người tiêu dùng.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀN

quyền lợi của ai, thì phải đòi ngay thôi bác, trên này mục đích cũng chỉ chém gió thôi bác, chứ có bao giờ bảo vệ được quyền lợi của ai bao giờ đâu, chứ chờ được vạ má xưng

Vụ này bác chủ chờ thêm 1 ngày nữa thì tình hình sẽ khác và có lợi hơn cho bác đó và cho cả anh em. Nhiều lúc chém gió cũng thành bão tố đấy.
Không có sự chém gió của anh em HD thì việc của bác chủ chắc cũng chìm, vì bản thân bác chủ cũng đã làm nhiều cách với pico rồi.
Nhưng dù sao được như thế này cũng là thắng lợi bước đầu của người tiêu dùng. Chứ trước nay toàn thằng bán hàng nó chén.

woodhouse

Trong đợt EURO vừa rồi biết bao tivi cho thuê....bây giờ đi đâu về đâu????

khanhkun84

Active Member

cái đệt, sau nhiều vụ như này nó vẫn sống, nhưng uy tín sẽ giảm đi nhiều, vì người tiêu dùng dần dần sẽ đc trang bị nhiều kiến thức hơn, khó lừa hơn. PICO LỪA ĐẢO nó chỉ lừa được mấy bác tham khuyến mãi thôi. ACE HDVN ta cứ cảnh giác là ok rồi.

Minhsur

Banned
Bác nào mua tivi có gắng đừng vận chuyển bằng cách này, rất không an toàn cho tivi:

Thay vì vận chuyển tivi đến nhà khách hàng bằng ô tô, nhiều STĐM đã chọn cách chở tivi bằng xe máy để tiết kiệm chi phí.
Rất nguy hiểm cho tivi.

vitkoi

Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Bác nào mua tivi có gắng đừng vận chuyển bằng cách này, rất không an toàn cho tivi:

Thay vì vận chuyển tivi đến nhà khách hàng bằng ô tô, nhiều STĐM đã chọn cách chở tivi bằng xe máy để tiết kiệm chi phí.
Rất nguy hiểm cho tivi.

Nếu muốn họ chuyển hàng bằng oto cho bác thì bác mua tivi với giá cao , họ đủ lợi nhuận mới giao hàng bằng oto cho bác được . Chứ với đường phố Hà nội giao một cái TV chuyển bằng oto thì phải chủ doanh nghiệp có nguồn vốn nước ngoài mới chịu chi theo ý bác được . Hoặc là bác chờ các STDM họ gộp nhiều đơn hàng lại cùng 1 tuyến đường thì họ đi giao một thể bằng 1 chuyến oto nhưng mà như thế người mua phải chờ một thời gian khá lâu mới được nhận hàng , sự việc nào cũng có 2 mặt của nó . Mà TV khi giao hàng đến nơi họ bao giờ cũng bật lên test thử , nếu có vấn đề gì người mua có thể trả lại được mà , đâu có gì nguy hiểm đâu hả bác ?

Cùng câu hỏi với bác này . Tivi được cho dùng thử hết mùa EURO được Pico cho đi đâu ?

còn phải hỏi =))
SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

crazy86

Chở tivi thế kia nó sóc cho vài cái không hở sáng mới là lạ.Chán không tả đc............. :(

Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚI

Rất nguy hiểm cho tivi.

Kể ra để dựng lên thì an toàn hơn

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀNG MỚ

Nếu muốn họ chuyển hàng bằng oto cho bác thì bác mua tivi với giá cao , họ đủ lợi nhuận mới giao hàng bằng oto cho bác được . Chứ với đường phố Hà nội giao một cái TV chuyển bằng oto thì phải chủ doanh nghiệp có nguồn vốn nước ngoài mới chịu chi theo ý bác được . Hoặc là bác chờ các STDM họ gộp nhiều đơn hàng lại cùng 1 tuyến đường thì họ đi giao một thể bằng 1 chuyến oto nhưng mà như thế người mua phải chờ một thời gian khá lâu mới được nhận hàng , sự việc nào cũng có 2 mặt của nó . Mà TV khi giao hàng đến nơi họ bao giờ cũng bật lên test thử , nếu có vấn đề gì người mua có thể trả lại được mà , đâu có gì nguy hiểm đâu hả bác ?

Cùng câu hỏi với bác này . Tivi được cho dùng thử hết mùa EURO được Pico cho đi đâu ?

Cho ti vi bang oto cho khach hang la chuyen qua binh thuong o Hanoi. Chi co noi nao lam an bo lao thi moi an cap bot kieu. nay.

vitkoi

Ðề: Re: Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ HÀN

Cho ti vi bang oto cho khach hang la chuyen qua binh thuong o Hanoi. Chi co noi nao lam an bo lao thi moi an cap bot kieu. nay.

Bác MinhSur chắc cũng lớn tuổi rồi , nên nếu nói theo kiểu của bác là đi hàng bằng oto là bình thường thì chỉ đúng khi khách hàng mua Tivi có kích cỡ lớn 60"> , chứ tầm 32" , 40" bác bảo Siêu thị nào ở Việt Nam này đều chở bằng Oto , bác nêu tên ví dụ ra xem nào ?? . Nếu hiểu theo nghĩa mà bác nói thì tất cả các Siêu thị hay cửa hàng nhỏ lẻ đều làm ăn bố láo . Đúng không hả bác MinhSur ?

dylan

Member

Chở tivi thế kia nó sóc cho vài cái không hở sáng mới là lạ.Chán không tả đc............. :(

mình nghĩ ở dưới có 2 thanh gỗ to nằm ngang có chiều dài = cái tivi đỡ lại, chứ ko thì... ^:)^

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: SIÊU THỊ ĐIỆN MÁY PICO LỪA ĐẢO KHÁCH HÀNG, BÁN TIVI CŨ ĐÃ DÙNG 5500 GIỜ BẰNG GIÁ

Bác MinhSur chắc cũng lớn tuổi rồi , nên nếu nói theo kiểu của bác là đi hàng bằng oto là bình thường thì chỉ đúng khi khách hàng mua Tivi có kích cỡ lớn 60"> , chứ tầm 32" , 40" bác bảo Siêu thị nào ở Việt Nam này đều chở bằng Oto , bác nêu tên ví dụ ra xem nào ?? . Nếu hiểu theo nghĩa mà bác nói thì tất cả các Siêu thị hay cửa hàng nhỏ lẻ đều làm ăn bố láo . Đúng không hả bác MinhSur ?

Hoàng Hải không lớn lắm, nhưng nó vẫn chở tivi bằng ô tô. Nếu tinh mắt, bạn sẽ nhìn thất cái tivi trong hình là 55". Tivi 55 in giá cũng > 35 triệu. Không người mua hàng nào muốn thấy cái tivi được chở như thế. Chở như thế là sai quy cách vì tivi là mặt hàng chở theo phương đứng, Khi chở nằm ngang thì chỉ tivi nhỏ và phải có cáng đỡ.
Chắc bạn cũng bán hàng tivi à?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên