Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

truongsoncb

Member
Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Bác chủ ơi hộp tin nhắn đầy rồi, Bác làm ơn xóa bớt mình đang cần gửi PM. Cám ơn Bác

myson01

Member

Các bác hướng dẫn em cách kết nối với Smart Karaoke Remote với, cả trên androi lẫn ios, em thử mãi không được.

skplayer

Well-Known Member

Các bác hướng dẫn em cách kết nối với Smart Karaoke Remote với, cả trên androi lẫn ios, em thử mãi không được.

Nếu bạn không kết nối được với ứng dụng có thể có các nguyên nhân sau:
1. Bạn chưa chọn thư mục nhạc Karaoke
2. PC và điện thoại/máy tính bảng của bạn không kết nối cùng 1 mạng.
3. Ứng dụng trên PC bị khóa kết nối mạng do chương trình diệt Virus hoặc Firewall, bạn thử Turn Off hết thử xem sao.

Bạn tham khảo thêm tại http://skplayer.vn/huong-dan-windows.html

skplayer

Well-Known Member

Phần mềm hoàn chỉnh cần thêm : thông tin pm, phiên bản, update online, tình trạng kích hoạt, hiện tổng số bài hát quét được trên PC giống như phiên bản AB lúc load đầu tiên, có thể chọn bản bằng keyboard hoặc mouse, chỉnh font, ảnh nền nếu chơi được mp3+xml hay midi+lyr.
Chứ hiện tại thấy kích hoạt hay chưa kích hoạt gì cũng giống nhau chỉ khi mang HDD KOK lên kết nối mới biết được số lượng bài hát đã load, rất bất tiện khi test, hiện tại mình cũng đang trong tình trạng test. Khi nào ngon, mình build 1 miniHTPC thay thế con AB.

Đã gửi được, cảm ơn Bác chủ.

mình gửi 2 file này có nhạc và vocal nhưng bản 1.03 lại không lên vocal được Bác kiểm tra nhé

http://www.fshare.vn/file/G3Q7HIUINKJQ
http://www.fshare.vn/file/6AKPLM26E6FC

Phần mềm đã cập nhật lên phiên bản 1.04. Các bạn tải về ở đây: http://skplayer.s3.amazonaws.com/SmartKaraokePlayerSetup_v1.04.msi hoặc tại http://skplayer.vn/windows.html

Phiên bản mới có những thay đổi sau:
- Sửa lỗi tắt mở giọng ca sĩ ở một số bài nhạc
- Thêm thông tin phiên bản phần mềm, trạng thái Chưa kích hoạt/Đã kích hoạt trong phần cài đặt
- Thêm cột số lượng bài hát trên danh sách các thư mục Karaoke

Lucky76

Well-Known Member

Phần mềm đã cập nhật lên phiên bản 1.04. Các bạn tải về ở đây: http://skplayer.s3.amazonaws.com/SmartKaraokePlayerSetup_v1.04.msi hoặc tại http://skplayer.vn/windows.html

Phiên bản mới có những thay đổi sau:
- Sửa lỗi tắt mở giọng ca sĩ ở một số bài nhạc
- Thêm thông tin phiên bản phần mềm, trạng thái Chưa kích hoạt/Đã kích hoạt trong phần cài đặt
- Thêm cột số lượng bài hát trên danh sách các thư mục Karaoke
Ko biết mình dính lỗi gì bản 1.04 này nữa :

Continue : thì ra thế này nhưng ko dùng được chuột

Chạy lại dưới quyền Administrator thì bị :

truongsoncb

Member

ối giời ơi mình còn chưa kịp nhập mã kích hoạt để kích hoạt ở bản 1.03 mà giờ đã có 1.04 vậy mã kích hoạt làm sao đây Bác chủ?

Lucky76

Well-Known Member

Mình gở bỏ hết, cài lại vẫn bị, mình lại gở bỏ tiếp và xóa luôn đường dẫn rồi cài lại thì chạy được nhưng bị mất kích hoạt :

skplayer

Well-Known Member

Mình gở bỏ hết, cài lại vẫn bị, mình lại gở bỏ tiếp và xóa luôn đường dẫn rồi cài lại thì chạy được nhưng bị mất kích hoạt :
...

Copy lại mã kích hoạt mình gửi lúc trước Paste vào lại là được bạn ơi. Mã kích hoạt dùng được cho tất cả các phiên bản trên cùng một máy, nếu đổi máy khác là phải có mã kích hoạt khác.

skplayer

Well-Known Member

ối giời ơi mình còn chưa kịp nhập mã kích hoạt để kích hoạt ở bản 1.03 mà giờ đã có 1.04 vậy mã kích hoạt làm sao đây Bác chủ?

Bạn dùng Mã kích hoạt mình gửi luôn, khi nào đổi máy khác mới cần Mã kích hoạt khác còn trên 1 máy thì cứ Mã kích hoạt đó mà dùng không quan trọng phiên bản ứng dụng.

tyfnmax

Active Member

Bạn dùng Mã kích hoạt mình gửi luôn, khi nào đổi máy khác mới cần Mã kích hoạt khác còn trên 1 máy thì cứ Mã kích hoạt đó mà dùng không quan trọng phiên bản ứng dụng.

Update liên tục của anh cũng mất tiêu mã kích hoạt rồi.

skplayer

Well-Known Member

Update liên tục của anh cũng mất tiêu mã kích hoạt rồi.

Mã kích hoạt khi xóa ứng dụng sẽ vẫn còn lưu trong file config.txt trong thư mục ...Program Files(x86)/skplayer.vn/Smart Karaoke Player, không mất khi Uninstal ứng dụng, khi cập nhật lên bản mới chỉ cần vào Control Panel Uninstall app cài lại bản mới là được, ứng dụng sẽ tự kích hoạt lại bình thường. Do đó chỉ mất khi xóa thư mục nói ở trên. Nếu mất rồi thì anh coi lại tin nhắn rồi copy Mã kích hoạt lại vào nha.

tyfnmax

Active Member

Mã kích hoạt khi xóa ứng dụng sẽ vẫn còn lưu trong file config.txt trong thư mục ...Program Files(x86)/skplayer.vn/Smart Karaoke Player, không mất khi Uninstal ứng dụng, khi cập nhật lên bản mới chỉ cần vào Control Panel Uninstall app cài lại bản mới là được, ứng dụng sẽ tự kích hoạt lại bình thường. Do đó chỉ mất khi xóa thư mục nói ở trên. Nếu mất rồi thì anh coi lại tin nhắn rồi copy Mã kích hoạt lại vào nha.

OK cảm ơn em.

Lucky76

Well-Known Member

Tình hình là add lại code cũ thì kích hoạt trở lại và nhận full bài hát!

tbthanh

Mình thấy có phần tăng giảm Tone nhưng mình dùng không được. Đang định mua mà thấy phần này chưa được nên còn lưỡng lự. Bạn xem lại xem nhé!

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình thấy có phần tăng giảm Tone nhưng mình dùng không được. Đang định mua mà thấy phần này chưa được nên còn lưỡng lự. Bạn xem lại xem nhé!

Ứng dụng không hỗ trợ tăng giảm Tone.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Dùng đầu android tv box có hỗ trợ tăng giảm Tone không vậy bạn?

Trên Android có hỗ trợ tăng giảm Tone nhưng phải tách nhạc, bạn xem thêm hướng dẫn tại skplayer.vn

Bên trên