Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

tieulong_001

Active Member
Ðề: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình có test lại nối laptop với TV qua HDMI, bấm Windows + P, cả 2 chế độ Duplicate và Extend đều hoạt động bình thường. Nếu bạn bị lỗi thì trước khi hát nhớ cắm tivi vào trước :)

Là đã kết nối từ trước, nhưng mỗi lần mở TV sau khi mở app trên máy tính là bị anh ạ.

chuoichin

Member

Là đã kết nối từ trước, nhưng mỗi lần mở TV sau khi mở app trên máy tính là bị anh ạ.

Thế phần mềm hát có vấn đề rồi. Bạn thử chuyển qua phần mềm khác tương tự xem có bị lỗi như vậy không. (cụ thể dùng phần mềm Lekara xem hoàn toàn miễn phí bạn có thể dùng thử http://letmkara.weebly.com phần mềm tương đối dễ dùng mình đang xài hiện chứa thấy lỗi gì cả)

chuoichin

Member

Bạn phải thử qua nhiều phần mềm vào phần mềm có phí chưa chắc đã hay bằng phần mềm miễn phí đâu. Chúc bạn chọn được phần mềm như ý.

anhhai1325

Member
Mình đã từng rất thích SKPlayer trên Android nhưng chưa đủ tiền sắm AB thì đã có trên PC. Mình đã dùng qua bản trên PC và nhận thấy pm nên có thêm:
+ Nên có Password khi kết nối giữa Pm với Remote trên Đt, đôi khi đang hát mà ai đó biết pass wifi nó vào phá linh tinh.
+ Nên có phần chọn bài bằng keyboard trên pc, vì đôi khi hát chơi trên pc mà cứ mò cái đt.
+ Phần data lời bài hát rất hay, nhưng những bài cùng tên nhưng thuộc dạng remix thì không có lời. Mình thường đặt tên dạng: Tên bài hát - Tên ca sĩ và Tên bài hát (remix) - Tên ca sĩ.
Có một vài ý kiến góp ý với tác giả.

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Mình đã từng rất thích SKPlayer trên Android nhưng chưa đủ tiền sắm AB thì đã có trên PC. Mình đã dùng qua bản trên PC và nhận thấy pm nên có thêm:
+ Nên có Password khi kết nối giữa Pm với Remote trên Đt, đôi khi đang hát mà ai đó biết pass wifi nó vào phá linh tinh.
+ Nên có phần chọn bài bằng keyboard trên pc, vì đôi khi hát chơi trên pc mà cứ mò cái đt.
+ Phần data lời bài hát rất hay, nhưng những bài cùng tên nhưng thuộc dạng remix thì không có lời. Mình thường đặt tên dạng: Tên bài hát - Tên ca sĩ và Tên bài hát (remix) - Tên ca sĩ.
Có một vài ý kiến góp ý với tác giả.

Phần hiển thị lời bài hát remix mình sẽ xem lại và chỉnh lại trên app remote. Tương lại gần sẽ có chọn bài bằng PC và chọn bài 5 số, hy vọng sẽ chạy được remote của bạn :)

anhhai1325

Member
Re: Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Phần hiển thị lời bài hát remix mình sẽ xem lại và chỉnh lại trên app remote. Tương lại gần sẽ có chọn bài bằng PC và chọn bài 5 số, hy vọng sẽ chạy được remote của bạn :)
Nếu có chọn bài bằng PC và chọn bài 5 số thì mình nghĩ remote của mình sẽ dùng ok. Cho mình hỏi là nếu cài lại win hay ghost lại máy thì vẫn dùng được key cũ chứ.?? Hơn nữa mình nghĩ nên thiết kế thêm nút Thoát ứng dụng nữa, mình không thoát được. Mình muốn làm 1con HTPC chỉ cài SKPlayer để hát kara và cài Kodi để xem phim, nghe nhạc. Phải làm sao khi không thoát được SKPlayer??? Thanks!

skplayer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Nếu có chọn bài bằng PC và chọn bài 5 số thì mình nghĩ remote của mình sẽ dùng ok. Cho mình hỏi là nếu cài lại win hay ghost lại máy thì vẫn dùng được key cũ chứ.?? Hơn nữa mình nghĩ nên thiết kế thêm nút Thoát ứng dụng nữa, mình không thoát được. Mình muốn làm 1con HTPC chỉ cài SKPlayer để hát kara và cài Kodi để xem phim, nghe nhạc. Phải làm sao khi không thoát được SKPlayer??? Thanks!

Chọn bài 5 số bấm được số bằng bàn phím thì mình nghĩ IR Remote cũng sẽ chạy được. Cài lại hệ điều hành, ghost thì vẫn dùng lại mã kích hoạt cũ bình thường. Để thoát ứng dụng bạn bấm ESC.

anhhai1325

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Smart Karaoke Player cho PC - phần mềm hát Karaoke đơn giản và chất lượng

Chọn bài 5 số bấm được số bằng bàn phím thì mình nghĩ IR Remote cũng sẽ chạy được. Cài lại hệ điều hành, ghost thì vẫn dùng lại mã kích hoạt cũ bình thường. Để thoát ứng dụng bạn bấm ESC.
Ok. Xin cảm ơn.

minh_kien

Bác tư vấn luôn với phần mềm này thì chọn bộ âm thanh (âm ly + mic + card âm thanh ...) + máy PC thế nào chuẩn nhất vậy ? Em đang định setup 1 bộ chuẩn bị chơi tết.

skplayer

Well-Known Member

Bác tư vấn luôn với phần mềm này thì chọn bộ âm thanh (âm ly + mic + card âm thanh ...) + máy PC thế nào chuẩn nhất vậy ? Em đang định setup 1 bộ chuẩn bị chơi tết.

Không biết là bạn có sẵn PC hay thiết bị nào chưa? Nếu ráp toàn bộ thì kinh phí của bạn là bao nhiêu?

Banh thi

Well-Known Member

Không biết là bạn có sẵn PC hay thiết bị nào chưa? Nếu ráp toàn bộ thì kinh phí của bạn là bao nhiêu?

Bác play thử dùm e bài này xem có mượt kg , trên máy e nó sao đó , hình kg bị giật mà chữ chạy nó kg mượt lắm , máy e core i3 intel 4005u , 4G memory , intel HD
https://www.fshare.vn/file/565ZBBDNU1DE

skplayer

Well-Known Member

Bác play thử dùm e bài này xem có mượt kg , trên máy e nó sao đó , hình kg bị giật mà chữ chạy nó kg mượt lắm , máy e core i3 intel 4005u , 4G memory , intel HD
https://www.fshare.vn/file/565ZBBDNU1DE

Bài nhạc Full HD 60fps hình ảnh quá đẹp. Máy mình chạy mượt, CPU Core i5 5257U 2.7 GHZ, lúc hát bài này CPU khoảng 35%, các bài HD 720p thường khoảng dưới 10%.
Nhờ bạn mà mình tìm được thêm thông số cấu hình giải mã bằng phần cứng cho Intel HD. Mình sẽ thêm phần tắt mở giải mã phần cứng cho Intel HD trong phiên bản sau, giúp CPU giảm được khoảng 10% khi chạy Full HD 1080p, hình ảnh mượt hơn, mình đã test thử bài nhạc của bạn CPU khi chạy chỉ còn trung bình 25%.

Chỉnh sửa lần cuối:

minh_kien

Em đang có con PC cùi rồi, chắc phải trang bị con mới (nhỏ gọn thôi, vì muốn để phòng khách); kinh phí tầm khoảng 15 củ ko biết có được ko ? Bác tư vấn giúp em nhé

Banh thi

Well-Known Member

Bài nhạc Full HD 60fps hình ảnh quá đẹp. Máy mình chạy mượt, CPU Core i5 5257U 2.7 GHZ, lúc hát bài này CPU khoảng 35%, các bài HD 720p thường khoảng dưới 10%.
Nhờ bạn mà mình tìm được thêm thông số cấu hình giải mã bằng phần cứng cho Intel HD. Mình sẽ thêm phần tắt mở giải mã phần cứng cho Intel HD trong phiên bản sau, giúp CPU giảm được khoảng 10% khi chạy Full HD 1080p, hình ảnh mượt hơn, mình đã test thử bài nhạc của bạn CPU khi chạy chỉ còn trung bình 25%.

Em cài mấy bản trước , play full HD kg ngon lắm ,Hy vọng phiên bản sau của bác hoàn hảo hơn để e còn uh bác 1 key. Uh bác nếu e cài skp trên laptop cùng với conectyfi hotsport để phát wifi từ lap , app remote có nhận kg?

skplayer

Well-Known Member

Em cài mấy bản trước , play full HD kg ngon lắm ,Hy vọng phiên bản sau của bác hoàn hảo hơn để e còn uh bác 1 key , để khỏi phải lăn xăn player kok nữa. Uh bác nếu e cài skp trên laptop cùng với conectyfi hotsport để phát wifi từ lap , app remote có nhận kg?

Mình đang cố gắng để cho ra phiên bản tiếp theo vào tuần đầu tiên năm 2016, cải tiến hiệu năng hơn nữa và có thêm nhiều tiện ích mới. Chắc chắn cấu hình máy của bạn sẽ chơi Full HD 1080p 60fps mượt mà.
Đối với remote chỉ cần 2 máy chung 1 mạng sẽ điều khiển được, do đó nếu dùng hotspot cũng sẽ điều khiển bình thường.

skplayer

Well-Known Member

Em đang có con PC cùi rồi, chắc phải trang bị con mới (nhỏ gọn thôi, vì muốn để phòng khách); kinh phí tầm khoảng 15 củ ko biết có được ko ? Bác tư vấn giúp em nhé

Bác nào có nhiều kinh nghiệm chơi Karaoke PC tư vấn dùm bạn này.

skplayer

Well-Known Member

Em cài mấy bản trước , play full HD kg ngon lắm ,Hy vọng phiên bản sau của bác hoàn hảo hơn để e còn uh bác 1 key. Uh bác nếu e cài skp trên laptop cùng với conectyfi hotsport để phát wifi từ lap , app remote có nhận kg?

Mình vừa test thử bài hát bạn gửi xuất ra TIVI thông qua HDMI của laptop thì thấy hiện tượng bị giật, bị giật không phải do ứng dụng mà có thể do tần số quét của tivi hoặc fps của video. Mình đổi tần số quét của màn hình từ 50hz lên 60hz thì hình ảnh mượt lại bình thường.

Chỉnh sửa lần cuối:

Banh thi

Well-Known Member

Mình vừa test thử bài hát bạn gửi xuất ra TIVI thông qua HDMI của laptop thì thấy hiện tượng bị giật, bị giật không phải do ứng dụng mà có thể do tần số quét của tivi hoặc fps của video. Mình đổi tần số quét của màn hình từ 50hz lên 60hz thì hình ảnh mượt lại bình thường.

E chỉ test skp trên laptop thôi chưa xuất ra TV , cũng file đó mở với mpc , vlc , jriver media center ... xuất ra TV trên lap mượt sao TV như vậy , e play trên mpc chọn video decoder với intel Quicksyn cpu dao động từ 15-20% hà , mượt lắm .

Hy vọng trong phiên bản sắp tới tác giả có sự thay đổi giao diện trên smart phone nữa nhé,
cho nó đẹp chút, khẳng định ko thua kém gì ai nhỉ.
mình ủng hộ bạn.

tminhanh

Active Member

chương trình chưa kích hoạt thì ko nhận hết file nhạc hả thớt
có đọc được midi ko?

Bên trên