Sống.. và đam mê...

Trung Dung Phan

Em ngưỡng mộ pác hoanganhduytran quá pác siêulong!
Đỉnh của đỉnh rồi còn nghi ngờ gì nữa!

cái Emitter này em coi như là một "huyền thoại" của các Âm ly. Em không nói quá chút nào đâu ạ.

Em biết cũng một vài người chơi audio sau khi mua một cái amly của ASR Emitter về thì khẳng định một cách tự tin rằng "đây sẽ là cái âm ly cuối cùng trong đời tôi"... Ngoài ra điều khiến em xem cái Amp của anh hoanganhduytran là "huyền thoại" là bởi vì giá thành của nó. Nếu như bình thường một món hàng Audio được bán lại thì giá sẽ sụt chỉ còn 1/2 hoặc thậm chí 1/3 giá sách ban đầu, thì cái ASR Emitter I của anh giá secondhand sau hơn 20 hoặc 25 năm đã vượt hơn giá sản xuất ngày xưa.

ASR Emitter I những model đầu sản xuất khoảng 1985 tức là 28 năm trước giá thành lúc đó là 2800 Mác Đức, (tương đương với 1400 Euro) nhưng sau gần 30 năm vẫn có những Model Emitter I được rao bán trên mạng và bay rất nhanh với giá 1500 euro (đã cao hơn giá xuất xưởng)... Trong một buổi phỏng vấn ông chủ của Emitter ông ấy cũng lém lỉnh nhắc lại câu chuyện này một cách đầy tự hào :)

với tất cả sự ganh tị và hâm mộ :D xin chúc mừng anh hoanganhduytran

khtrung

Member
Ðề: Sống.. và đam mê...

Bác chủ có nhiều đồ chơi khủng thỏa chí đam mê. Nhìn hình cái âm ly đẹp quá mà sao mình không thấy bộ nguồn của nó nhỉ hay dùng nguồn rời?
Bác dùng sub Rel loại gì thế, review cho ae biết chất âm của bộ 2.2 của bác thế nào so với những bộ 2.0 cùng giá tiền ra sao, e cũng đang dự định đi theo hướng này. Thanks

ducluan74

Member
Hàng chất qúa bác ơi! Chúc mừng bác nhé!
Bác sớm làm công tác tư tưởng với gấu để đưa ra phòng lớn hơn đi chứ để trong phòng này nhìn dàn loa của bác cứ như dàn quân đánh trận ấy!:)) (em đùa tí, bác đừng giận nhé!).

rockloccoc

Well-Known Member
Bàn thờ các cụ ở trên, một đống loa ở dưới, em hỏi khí không phải chứ lúc muốn thắp hương thì bác....kéo loa ra ợ ?! :D

hoanganhduytran

Active Member
Ðề: Re: Sống.. và đam mê...

cái Emitter này em coi như là một "huyền thoại" của các Âm ly. Em không nói quá chút nào đâu ạ.

Em biết cũng một vài người chơi audio sau khi mua một cái amly của ASR Emitter về thì khẳng định một cách tự tin rằng "đây sẽ là cái âm ly cuối cùng trong đời tôi"... Ngoài ra điều khiến em xem cái Amp của anh hoanganhduytran là "huyền thoại" là bởi vì giá thành của nó. Nếu như bình thường một món hàng Audio được bán lại thì giá sẽ sụt chỉ còn 1/2 hoặc thậm chí 1/3 giá sách ban đầu, thì cái ASR Emitter I của anh giá secondhand sau hơn 20 hoặc 25 năm đã vượt hơn giá sản xuất ngày xưa.

ASR Emitter I những model đầu sản xuất khoảng 1985 tức là 28 năm trước giá thành lúc đó là 2800 Mác Đức, (tương đương với 1400 Euro) nhưng sau gần 30 năm vẫn có những Model Emitter I được rao bán trên mạng và bay rất nhanh với giá 1500 euro (đã cao hơn giá xuất xưởng)... Trong một buổi phỏng vấn ông chủ của Emitter ông ấy cũng lém lỉnh nhắc lại câu chuyện này một cách đầy tự hào :)

với tất cả sự ganh tị và hâm mộ :D xin chúc mừng anh hoanganhduytran

Cám ơn bác Sieulong rất nhiều, trước nay e vẫn rất thích đọc các bài bác viết, quả thật mua được e Emitter này phải nói là e rất có duyên ah, e mua về định ghép với Sonus faber, tuy nhiên khi thử với Mini Utopia thì vô cùng hợp e ko thể rút ra được nữa, nó cho ra một thứ tiếng bass rất lạ mà trong tâm thức e đã nghe thấy ở đâu với một bộ dàn đắt tiền hơn nhiều, còn dải Mid và treble vốn là sở trường của dòng Utopia thì nay e thấy càng trong trẻo và rõ hơn bác ah, nó vừa có cái ấm áp của đèn, vừa có cái mạnh mẽ của bán dẫn, nói chung với e rất hài lòng ah

hoanganhduytran

Active Member

Bác chơi toàn hàng khủng thế này thì anh em theo sao được? Nhưng nhìn ảnh tổng thể có vẻ tivi hơi cao thì phải. Xem thế này có mỏi cổ không?
Chúc mừng bác chủ nhé.

Cám ơn bác, vì ghế ngồi xem cũng cao nên cũng vừa mắt bác ah

hoanganhduytran

Active Member

Cái amli của bác đẹp đến mê hồn, bác mua bao nhiêu vậy, nhà bác nhiều loa thật

Dạ cám ơn bác, e mua cũng rẻ thôi ah, tại e muốn được trải nghiệm nhiều loại nên có đồng nào e mua loa sạch, nên gấu suốt ngay càu nhàu bác ah

hoanganhduytran

Active Member

ko hiểu bác Long khen thật hay trêu bác chủ :D, e thì chỉ tìm hiểu về dòng mới nhất của nó là exclusive version 2 blue với 2 cục nguồn, 1 cục pin và 1 con amp tích hợp thôi ạ - e đã giới thiệu về amp này trong 1 bài rất dài trước đây khi thảo luận về các loại amp. trong audio có 1 số món đồ tuy discontinued nhưng khi bán lại trên thị trường tầm 20 năm sau thì giá cao hơn so với...giá bán ban đầu. nhưng so sánh thế là khập khiễng vì sau 20 năm giá trị của sản phẩm đã bị thay đổi đi rất nh do lạm phát, tỉ giá tiền tệ, giá trị mức sống ko còn giống nhau nữa. nếu xét 1 cách công minh thì 1400 euros 20 năm trước nó phải vào mạn ít nhất 7-8000 euros vào thời điểm này do đồng tiền mất giá rồi các lý do đã nêu trên. vậy nên đc mua lại 1500 euros cũng ko có j đặc biệt đâu ạ. nếu ai chơi con này trong vòng 20 năm mà bán lại thì chỉ có chút mỉm cười là ít nhất cũng cầm về đc ít tiền :p. các bác cứ nghĩ cách đây 20 năm 1 chỉ vàng to lắm lắm, làm đc vô cùng nh việc, giá trị chỉ vào mạn vài trăm ngàn (hình như là tầm 200-300k nếu e ko nhầm), còn 1 chỉ vàng bjo nó đổ vào mạn hơn 4tr nhưng ko làm đc cái j với 4tr trên tay cả. 1 vd nhỏ vậy thôi để thấy bác Long so sánh chưa chính xác nhé ;)

với bác chủ, e thấy bác dùng hơi nh loa. tất nhiên e biết mỗi ng mỗi khác và sở thích khác nhau, nhưng trong căn phòng nhỏ của bác mà đặt nh loa quá cũng ảnh hưởng ko tốt tới âm hình và sự trình diễn của cặp loa chính mỗi khi nghe nhạc bác ạ :), bác nên cân nhắc chỉ nên dùng duy nhất 1 cặp loa cho nh mục đích khác nhau.

thân mến

SR

Chào Sơn, thấy Cẩn bên balan hay nhắc đến chú lắm, Anh cũng rất thích đọc những posts của Sơn, rất đam mê và hiểu biết sâu. Anh biết nhiều loa trong phòng nhỏ như vậy sẽ ảnh hưởng rất lớn đến âm hình và chất lượng nghe, tuy nhiên anh lại thích được trải nghiệm nhiều hãng âm thanh nên cứ chơi nhẩn nha, từ từ để tìm ra một chân lý cho mình. Trước đây anh chơi Proac, chú Cẩn cứ khuyên chơi cặp Carbon pro 8 cho nó hết chất, nhưng dần dà lại thích chất âm của JMlab, bây giờ đang đặt kế hoạch bỏ lợn sau này về Việt nam phòng ốc đàng hoàng sẽ rước e Grand Utopia be về. Anh rất ngưỡng mộ cặp Q5 của chú và cặp Mbl của chú Cẩn đấy. Chúc vui

hoanganhduytran

Active Member

Bác chủ có nhiều đồ chơi khủng thỏa chí đam mê. Nhìn hình cái âm ly đẹp quá mà sao mình không thấy bộ nguồn của nó nhỉ hay dùng nguồn rời?
Bác dùng sub Rel loại gì thế, review cho ae biết chất âm của bộ 2.2 của bác thế nào so với những bộ 2.0 cùng giá tiền ra sao, e cũng đang dự định đi theo hướng này. Thanks

Ampli này sử dụng nguồn rời bác ah. 2 con Rel của e là Storm III. Chơi 2.2 này hơi cầu kỳ một chút bác ah, phải mất thời gian để căn chỉnh, nhưng nếu ok rồi thì nhiều bộ loa cây thậm chí hơn tiền phải chạy dài đấy bác ah

hoanganhduytran

Active Member

Hàng chất qúa bác ơi! Chúc mừng bác nhé!
Bác sớm làm công tác tư tưởng với gấu để đưa ra phòng lớn hơn đi chứ để trong phòng này nhìn dàn loa của bác cứ như dàn quân đánh trận ấy!:)) (em đùa tí, bác đừng giận nhé!).

Cám ơn bác, nhiều khi thấy phòng nhiều loa quá e cũng khiếp, chắc phải nịnh gấu để được ra phòng to hơn thôi ah

hoanganhduytran

Active Member

Bàn thờ các cụ ở trên, một đống loa ở dưới, em hỏi khí không phải chứ lúc muốn thắp hương thì bác....kéo loa ra ợ ?! :D

Cám ơn bác, E cũng có phương án hết rồi chứ ah, trông thế thôi nhưng vẫn còn rộng lắm bác ah, e vào ra thắp hương thoải mái mà ko phải đụng vào loa bác ah

Bên trên