Sony VN ra mắt HT-DDW7600 - "Tan nát tình làng nghĩa xóm" ver. 2

drcoi

Member
Ðề: Sony VN ra mắt HT-DDW7600 - "Tan nát tình làng nghĩa xóm" ver. 2

Mua về để dùng cho phục vụ đám cưới, lễ lạc thì được.

calcifer

Active Member

Mua về để dùng cho phục vụ đám cưới, lễ lạc thì được.

đám cưới, lễ lạt ngoài trời hoặc hội trường lớn, phải dùng loa bé bự chuyên dùng bạn ạ

nói vậy tội nghiệp em nó quá

mình thì nghĩ, tiền nào của đó, tầm giá khá rẻ 14 triệu + giá trị thẩm mỹ, trưng bày cao (nói nghiêm túc) thì phần âm nếu có đôi chỗ chưa thật sự tinh tế cũng là điều dễ hiểu

mình nói "nếu" là bởi vì cũng chưa có điều kiện để nghe thực tế, nên mình thấy không nên "đoán" rồi chê bai quá, hihi
(mới nghe thử bộ tan nát ver 1 thôi)

crazyzero

Đỉnh, cái này mà lôi về nhà chơi tết thì ngon rồi

nam2178

Well-Known Member

Được cái to cao đẹp giai (nhìn từ đàng xa)

thogaubien

đám cưới, lễ lạt ngoài trời hoặc hội trường lớn, phải dùng loa bé bự chuyên dùng bạn ạ

nói vậy tội nghiệp em nó quá

mình thì nghĩ, tiền nào của đó, tầm giá khá rẻ 14 triệu + giá trị thẩm mỹ, trưng bày cao (nói nghiêm túc) thì phần âm nếu có đôi chỗ chưa thật sự tinh tế cũng là điều dễ hiểu

mình nói "nếu" là bởi vì cũng chưa có điều kiện để nghe thực tế, nên mình thấy không nên "đoán" rồi chê bai quá, hihi
(mới nghe thử bộ tan nát ver 1 thôi)

Em hoàn toàn đồng ý với bác.

noobbuzz

Mình có đâu karaoke Ariang 5 số AR-36G với em "tan nát này" DDW7600, mò hoài mà không làm sao để hát được, mình đi dây âm thanh Optical từ Đầu karaoke vào Amply.Nghe nhạc bình thường thì nghe được, còn bỏ đĩa karaoke vô thì em nó im ru luôn. Còn nữa, bộ thu phát sóng micro không dây thì phải nối vào đâu để "hú" được. Bạn nào am hỉu chỉ mình với

Dàn Sony mới nghe lần đầu thì thấy hay hay, to, tiếng sắc. Nghe 1 lúc thấy hơi bị mệt, nghe vài lần thấy oải muốn đổi dàn khác.

danvt

Well-Known Member

khả năng là giàn Sony của bạn không giải mã được âm thanh dạng Midi KOK, kiểu này chỉ có dùng cổng RCA L/R từ đầu Airang vào dàn Sony thôi, optical ko chơi được

vostro

Xuống PICO nghe đi các bác, họ đang để gần bộ loa của DENON đấy nghe cái cho biết =)). Nói thật thằng nào để khu trưng bày dàn của SONY này ác quá, đứng ngay cạnh ông DENON ....

daoduyngoan

không hẳn như vậy đâu. hàng xóm mình mới mua 1 bộ loại này. nghe phê lòi.

11121314

Well-Known Member

giá như vậy chơi còn mình thấy là ổn. tại gia thì chỉ cần như vậy thôi

nghuukhoa234

Khi các bác nghe cặp này rồi mua chắc có lẽ các bác chỉ mới nghe sơ qua 1 số đồ dân dụng cỏ hoặc chưa nghe hàng audio dân dụng. Chứ 1 người đã chơi sành audio thì người ta sẽ ko bao giờ mua. Thứ 1: hàng malaysia ko thể hiện được đẳng cấp. Thứ 2 với chất âm như vầy so với hàng korea ngoài thị trường còn thua khá xa nếu bỏ ra 14t đầu tư. Thứ 3 khi chơi rồi khó bán lại để nâng cấp. Nếu muốn bán được phải chịu lỗ khá nặng. Tóm lại với 14t làm 1 bộ hàng nội địa nghe hay hơn nhiều có gì sai mong chỉ giáo

training

Well-Known Member
To, hoành tráng, nhiều công nghệ, nghe thì ...................tan nát tình làng nghĩa xóm ver2 luôn. Cho mình mình cũng ko ham:))

Nhin la me roi hom nao co tien sam mot bo choi vui

syaoran

Thấy mấy bác chê e "tan nát tình làng" này quá, e cũng hơi bức xúc.... Mình thì cũng chưa rành lắm về âm thanh nhưng cũng đủ để hiểu và thưởng thức âm nhạc đúng chuẩn là như thế nào...
Nhà mình tậu e này về từ lúc nó mới xuất hiện ở Nguyễn Kim Tân Bình đc 2 ngày... Ban đầu cũng lựa nhiều loại amply đến loa nhưng đều không hài lòng... Phải công nhận rằng tuy giá cả so với cái vẻ ngoài nó thì không cân xứng thật (rẻ so với các thương hiệu khác)... Nhưng bù cái chất lượng mình thấy cũng không thua gì các loa đỉnh khác...
Ưu điểm đầu tiên của nó là âm thanh cực lớn.. Bass cực mạnh và chắc vì nó tới 2 sub... Mình mở film Ice Age 2 cảnh con khủng long dậm chân xuống đất thì nghe như là động đất thật vậy, mấy người ngồi ở phía bên kia đường còn la lên "trời ơi cái j vậy...." nữa đấy! Tường nhà, bàn ghế thì rung rinh...Dàn này đem về xem phim là chuẩn nhất... Nói thật không có j phải chê... Lắp đặt đơn giản chỉ cần cáp HDMI mà thui...
Về phần nghe nhạc này thì khá là good... Âm thanh đúng chuẩn rõ ràng... Mình rất thích nghe DJ trên loa này vì bass mạnh và hơi bị phê...
Kết luận: ko hối hận ki mua dàn này... đáp ứng đủ những nhu cầu cao cấp với mức giá tầm trung.... đẹp và hoành tráng khi chơi 1 dàn Sony Bravia Syn L-)

haingoc84

Member

thế thì bác mà nghe dàn rời chắc nằm chết đơ vì sướng lun quá hehe....

pear

Member

Từng này tiền thì các bác còn đòi hỏi gì hơn ở nó nữa, đang own 1 bộ nhwng mà ver 1, nói chung cái này xem film thì ok rồi, nhạc tàm tạm, 15 củ thế này ok rồi

Bên trên