Sony VN ra mắt HT-DDW7600 - "Tan nát tình làng nghĩa xóm" ver. 2

pnhieubk

Ðề: Sony VN ra mắt HT-DDW7600 - "Tan nát tình làng nghĩa xóm" ver. 2

haizzz pác này, nói như pác thì mọi sp làm ra dân chúng miễn hóng hớt vì đâu thể bằng tập thể kỹ sư của các hãng [-( pó chiếu.
Còn xin thưa chả biết nhà pác ở đâu, giàu của như thế nào chứ ở các tp hiện giờ tấc đất là tấc vàng, đã có đất rộng cho các em này ở muh không làm chất lượng cho đáng luôn thì có gì là hay ho :-? chả ai bỏ tiền hàng trăm triệu xây được cái phòng nghe nhìn lại đi rước của nợ này về, còn những người không có được phòng nghe nhìn muh tha đống này về xếp chồng như ở Phan Khang thì càng xốn mắt hơn :|

tôi nghi pác còn ế 1 đống hay seo muh bình phẩm theo kiểu ngược đời thía nhỉ :-?

Tôi ko cần cãi với bác làm gì, bởi vì tôi thấy bác chả có tí gì gọi là góp ý. Cái tôi cần là bác chê thì đưa ra dàn nào ok hơn đi. Còn ko thì đừng tỏ ra mình hơn người khác.

Nhớ đọc lại những dòng chữ in đậm đó rùi tự mình ngẫm nghĩ đi. Haizz. Còn tôi ở đâu,giàu hay ko? kinh doanh gì thì chả có liên quan topic này, bác ăn nói cứ như con nít.

Chỉnh sửa lần cuối:

b0ngb0t

Member

" Hệ thống Home Theater Sony HT-DDW7600 được Sony bán chính hãng tại Việt Nam với giá tham khảo 14.990.000 đồng (không bao gồm đầu đĩa Blu-ray và TV 3D). "
nó mà bao gồm thì tốt

uran

Member

Kính gửi các bác bài review mình lượm lặt được trên mạng về Sony DDW 7600 của bác Vietbeo (cũng sinh hoạt trên HDVietnam)

Nhận xét về bộ dàn Sony HT-DDW7600
Em thì tai trâu nên em nghĩ nhiều bác cứ chê cái dàn âm thanh kiểu này tội chúng nó lắm.

Báo cáo các bác là em mua bộ dàn này hôm thứ 7 tuần trước ạ. Hôm nay mới vô coi thấy đã có review rồi, thấy chê nhiều khen ít nên hơi buồn nhưng dù sao cũng phải có vài câu với anh em.

Phần 1 - tìm hiểu.

Bộ này em Google trước khi mua khoảng 2 tuần vì bộ Z5500 nghe phòng em hơi đuối (60m2), ông anh lại cũng thích nên đẩy luôn. Thấy chỉ có Pico và Hoàng Hải có, giá là 13.990.000 nghìn, hơi bất ngờ vì 7.2, mà cả ampli nữa. Nhìn phần công suất thấy có vẻ hợp với phòng mình nên em ưng luôn và có kế hoạch về tài chính cho tuần sau đi mua. Tuy nhiên, kế hoạch không đúng như mong đợi nên chậm lại một tuần.

Phần 2 - đi mua.

Em chọn Pico vì giá 2 nơi như nhau nhưng Pico có khuyến mại một dây HDMI Sony 2 mét và một bộ cốc 4 cái nên tội gì mà sang Hoàng Hải. Em đoán là nó to rồi nhưng thực sự không nghĩ là nó to dã man như thế. 2 hộp - một gồm 2 cái loa cây (front), một center, 2 subwoofer, 2 subwoofer back nặng 43kg, kích thước 109 x 63 x 59 cm. Hộp còn lại đựng 2 ampli, 2 cục sub nặng 33kg, kích thước 98 x 40 x 61 cm. Đã mượn cái Fortuner đi để chở về rồi nhưng vẫn phải phá cái thùng nhỏ ra xếp chèn ampli với sub vào xe mới vừa.

Phần 3 - setup.

Bê lên phòng mệt gần chết (tầng 3). Tháo tung ra xếp rồi kéo dây, nhanh chóng gọn nhẹ vì sách hướng dẫn rất cụ thể. Cắm điện vô ấn nút nguồn, cảm giác đầu tiên thấy đẹp đã, chưa cần biết âm thanh thế nào. Cắm HD box vào nghe thử mấy cái lossless nhẹ nhàng, thấy được (tai em tai trâu, nên em cũng chẳng bao giờ mua những đồ gì gì mà toàn mấy nghìn USD một thứ, gép đủ một bộ vào vãi cả linh hồn). Tiếp theo bật một bản DJ remix nghe thử thấy ầm ầm nhưng ấm quá không trắc nịch à, cho vol lên 50/70, tức ngực và rơi mất một cái trao đèn mắt trâu trên trần xuống. Hãi! Cho nhỏ lại.

Tiếp tục cho đĩa Thúy Nga 92 vào nghe bài liên khúc Dấu tình sầu và Lệ đá - Bằng Kiều hát với Khánh Ly, cầm "ri mút" chỉnh lại khoảng cách các loa tới tai, level của từng loa nghe thử. Giảm 2 cục front bằng rồi tăng center lên max, tăng vol lên kha khá nghe Khánh Ly hát vẫn thấy hay, không rè, chắc là lọc tốt.

Bật Xích Bích một coi trận bát quái thấy ngựa phi, tên bắn, đao kiếm, la ó, trống trận ầm ĩ rung cả phòng. Thế là ổn rồi, mơ gì nữa. Xong xuôi, tắt đi ngủ.

Nhận xét.

Hình như giống Z5500 ở cái khoản vô địch trong tầm tiền, hình thức đẹp, thể hiện khá ổn, 2 cái ampli nhìn hoành tráng. Setup sẵn nhiều thể loại từ movie, music, 2 kênh, đa kênh, remove đa năng điều khiển hết các đồ Sony từ TV đến DVD sub ấm ơi là ấm. Xem phim với game không sướng lắm (không trắc như Z5500) nghe nhạc ổn. Setup từng loa cũng dễ dàng, căn chỉnh khoảng cách và nhiều nhiều thư linh tinh nữa.

Kết luận.

Thấy không phí tiền như nhiều bác nói. Em mua về để phòng thôi, không mang về quê như bác nèo ấy nói đâu, phí lắm. Mấy bộ 5.1 cũng của Sony, Panasonic, Pioneer, Samsung... tầm tiền trên dưới bộ này của mấy thằng bạn em nghe xong là cúi đầu vái cả nón ạ. Với quan điển của người không bỏ quá nhiều tiền để mua mấy đồ này, em có ý kiến: Phòng em cũng to rồi, nhà em xung quanh cũng thoáng, nhưng chẳng bật volume max. Các bác bỏ vài ngàn đến vài chục ngàn để mua từng thứ rồi mới về ghép vào công suất vài ngàn Watt, mỗi loa một ampli... nghe ấy để mà làm gì? Liệu có cần thiết lắm không? Em thì tai trâu nên em thiết nghĩ nhiều bác cứ chê cái dàn âm thanh kiểu này tội chúng nó lắm. Phục vụ tốt mà, mình mua về để giải trí sau lúc làm việc căng thôi, có phải chuyên gia với nhạc sỹ đâu mà biết được dải âm thanh này ngọt ngào với giải âm thanh kia sắc nét lắm.

Vài ý kiến theo quan điểm riêng của em và là người đã mua về dùng là như thế. Các bác có thể tham khảo để quyết định mua hay không mua.

Còn các bác muốn biết hay không, mời đến nhà em. Nghe với em bản nhạc hay xem với em bộ phim. Hoặc ra Pico hay Hoàng Hải nghe thử nhé, nhưng ở đấy loãng lắm ạ.

Em xin hết, chào các bác.

Vietbeovnn

uran

Member

Quan điểm của em là bộ này xem phim, nghe nhạc mạnh trong tầm tiền thì ko có gì phải chê (còn ko bị thổi giá như mấy dòng khác - chiêu lừa pr hay ko thì em chả biết), đặc biệt với các bác có không gian rộng để bài trí (>25m2)
Em cũng ko đồng tình với mấy bác chưa nghe, chưa sờ đã vội lên đây quăng đá thiếu xây dựng như vậy. Họa chăng có điều kiện, là trọc phú, có bộ dàn hàng chục, hàng trăm ngàn đô, ở nhà biệt thự cao tầng cũng ko ai ném đá vào nhà mái ngói bên dưới thiếu văn hóa như vậy.
Chúc các bác vui, khỏe, chọn được hướng cảm thụ âm thanh tốt, chi tiêu hợp lý để tiền làm việc có ích hơn :D
Vài lời của newbie còi.

NFSVN

Em xem ở các siêu thị thấy trừ 2 cái thớt là 7600 còn các loa còn lại là 7500 là sao hở các Bác?

nqt0045

Member

các bác ơi, cho em hỏi với, nhà tập thể 14m2 vác bộ này về có ổn lắm ko các bác, nhà em sàn gỗ có cách âm tốt hơn sàn gạch ko bác, em thích xem film và nghe mấy bài vpop, kpop thôi. ko nghe nhạc cao siêu đâu, em khoái bộ này lắm nhưng mà cũng sợ bị hàng xóm chửi, hixxx

BrianM3

Member

nhìn bộ này hoành tá tràng wa',ko biết so với 1312xp thì thế nào

mrkimnguyenhuy

Chào các bác.

Có bác nào hiện đang dùng con này làm ơn cho em hỏi: Kết nối thế nào để cho đèn LED (Illumination Indicator) của subwoofer hoạt động ạ? Vì lúc mới bật lên thì em có thấy nó nháy 1 cái (chứng tỏ có hoạt động). Nhưng khi em thử bật nhạc dance, bass đập ầm ầm thì cái đèn LED nó vẫn cứ tối om chẳng nhấp nháy gì cả? :?

Thanks các bác ạ!

trancanh12

mình xin góp đôi lời cùng các bác. thực ra so với các hãng khác về âm thanh thì sony không thể bằng. Nhưng với tầm tiền trên mà sở hữu được bộ dàn trên và mình yêu thích nó thì quả là thú vị. Hãy hình dung xem hãng người ta sản xuất thì họ phải thẩm âm mà thẩm âm thì họ phải có chuyên gia về âm nhạc để thẩm âm bộ loa đó, phòng setup rồi các dây dẫn, nguồn điện cho hệ thống....Thì chả có lý do gì cả một hãng lớn như vậy lại sản xuất ra bộ dàn lại để mấy ông Việt Nam chê này chê nọ kêu chẳng ra sao. Thực ai cũng có thể đưa ra nhận xét của mình nhưng trên quan điểm xây dựng để mọi người cùng chơi chứ không phải để mọi người mất niềm tin vào các hệ thống âm thanh tiền nào của đấy mà tầm tiền đó thì quá được. Chứ tầm mấy chục triệu nhìn bộ này thì tất nhiên là chưa hay nhưng tầm vài trăm triệu nhìn bộ mấy chục triệu thì chẳng ra gì nhưng bộ vài tỷ thì nhìn bộ vài trăm triệu là vớ vẩn. Vấn đề mình thích và nó phục vụ nhu cầu của mình.
Còn mấy bác kêu không hay thì theo tôi nghĩ chúng ta lên xem lại : Bộ dàn trên
Thứ 1 là để xem phim vậy để chơi hay thì nguồn phát phim như thế nào hay là lại chơi mấy đĩa dvd 5000 đến 10000đ thì sao hay được. và đây là bộ dàn hỗ trợ công nghệ 3D
Thứ 2 nghe nhạc hãy xem các định dạng nhạc để chơi được bộ dàn này và hãy xem các khả năng giải mã của nó để ta đưa nguồn nhạc vào nghe cho nó hợp lý.
Thứ 3 về tổng thể thì nhìn nó cũng bắt mắt để trang trí phòng khách. Trông nó có đường nét khỏe khoắn, tương phản về màu sắc trắng đen nhìn trông sang trọng.
Thứ 4 nó làm cho cuộc sống của mình bớt căng thẳng sau giờ làm việc.... Từ 4 thứ trên thì ta đã có quan điểm về hệ thống giải trí gia đình rồi còn gì.
Còn lại thì nó vô cùng lắm Tôi từng có vinh dự và may mắn được ngồi nghe mấy ông chơi âm thanh ngồi phán xét về mấy đôi loa và chơi nhạc jazz(có ông chơi âm thanh phải đến 30 năm), nào là tiếng đục, thiên sáng, hơi mạnh nghe khô, có đuôi, rồi jazz và không phải jazz loa thế nọ loa thế kia, nhạc thế nọ nhạc thế kia vân vân và vân vân. Tôi ngồi nghe cũng choáng thật. Tôi mới hỏi thầm một vị anh có biết nhạc jazz chia làm mấy loại, mấy dòng nhạc jazz không. " anh không biết " suy ra là cả một lũ ngu nhưng thích phán xét.
Còn tôi thì tôi thích tất cả các loại nhạc và loa. Hiện nay tôi đang chơi 5.1 vsa của Pioneer và loa JBL sup sony để xem phim. nghe nhạc đỏ hay giọng nam trầm ấm thì nghe loa Đan mạch. nghe nhạc jazz thì nghe loa Toàn dải, khi hát karaoke thì loa BMB và bookse pioneer. Mỗi bộ loa là những ampli và đầu đĩa dvd hoặc cd, đầu phát hd mà tôi cũng chẳng có phòng nghe gì cả. mà tôi cũng đang có kế hoạch mua bộ sony DDW7600.

sago

Banned

úi dời mỗi lần dán này up lên thì thấy bá con cô bác chê nhìu hơn khen. không biết bác nào mua về sài rồi hãy cho cảm nhận để cho mấy bác không có mà cứ chê

manhhung1420

Active Member

up tiếp cho xôm, đg định mua em này nhưng k biết karaoke cấp ngõ ngách hát bằng bộ này có đc k nhỉ các bác ....

vinlee

bộ này chỉ để chơi playtion3 mới phát huy hết chất lượng của em nó nhé các pác :D

mds_mds

Well-Known Member

Định mua cái này nhưng thấy nhiều bác chê quá nên thôi. Chuyển qua dùng loa ghép rời. Ko bít bộ này kém thật hay các bác cố tình dìm hàng nhỉ.

lowtech

Member

Mình thấy bộ này chơi được với các bác vừa túi tiền, và theo mình thì không nên chê nó, để được lên hạng thì cũng phải đóng học phí chứ, có bác nào vừa sinh ra đã biết thưởng thức âm nhạc đâu, chuyên gia về thẩm âm cũng phải qua quá trình dài khổ luyện để cảm nhận vậy nên các bác thích thì cứ mua, đã quyết là chơi, máu là múc. Tự mình quyết định và chịu trách nhiệm về sự quyết định của mình. Các bác nghe nhiều lời khuyên thì cuối cùng lại không quyết định được là thực sự mình cần gì vì 9 người 10 ý rồi. Mình làm chủ mình đi và hãy tin vào sự lựa chọn của mình. NEVER GIVE UP.

tuankhai

Well-Known Member

Ơ em tưởng thằng này ra cùng đợt với thằng 7500 chứ nhỉ? Hóa ra giờ mới có à?

Các bác cứ chê em nó ghê nhỉ , thực ra chất lượng cũng khá lắm mà:

Ưu:
- Sony là vô đối, là số 1, là đẳng cấp, là sự hãnh diện của chủ nhân khi được sở hửu món hàng của hãng của Sony.
- Âm thanh mạnh mẻ, rất khỏe có thể mở lên cho cả sớm cả làng cùng thưởng thức.
- Chất âm tinh tế đến nổi ko một loa hàng đỉnh nào được dùng để phóng thanh ở phường, xã có thể so bì.
- Bass rất uy lực đập vang rền làm rung bần bật đồ đạt để trên bàn ghế và của kính.

Nhược thì các bác đã biết rồi đó.

Sony rất nổi tiếng nhưng về âm anh thì chẳng có tên tuổi gì. chỉ là em út bét so với mấy đại ka khác.

cevimetal

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình lắp thêm Equalyzer cho con DDW7600 có được ko nhỉ?

thanhtungqng

Uploader

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình lắp thêm Equalyzer cho con DDW7600 có được ko nhỉ?

Cái này pác định sử dụng ntn đây ?? Thay vì pác sử dụng Equalyzer thì pác đọc sách HD sử dụng và chỉnh trực tiếp trên bộ dàn thì có lẽ hay hơn nhiều.

Mình đang dùng con này thấy ko có gì phải chê đối với tầm tiền này. Kết nhất hình thức vô cùng hoành tráng, còn chất lượng âm thanh thì tùy thôi khó đưa ra nhận xét dễ bị ném đá lắm.

Nhưng riêng mình nghe cảm thấy ưng cái bụng là ok.

Bên trên