SVS - SB13Ultra Phải nói là em nó quá đẹp ^^

khactuyen

Banned
Ðề: SVS - SB13Ultra Phải nói là em nó quá đẹp ^^

rất có thể bác đúng nhưng em đố bác nào bỏ ra 30tr mua sub lại dùng dây 200k đấy :D
Món ăn chơi này nó phũ phàng lắm ạ. hehe

Em chơi 2 con (tổng gần 70tr) với 2 sợi 400k (mỗi sợi 200k) đây bác, trước khi đưa ra kết luận này em đã test thử nhiều loại với nhiều mức giá khác nhau rồi.
Ngay cả việc sử dụng dây nguồn đắt tiền cho sub cũng hết sức lãng phí. Hiệu quả mang lại gần như = 0.

justbenice

Moderator

khactuyen nói chuẩn. Dây nguồn đắt tiền kô có hiệu quả. Nhưng dây sub tốt (chứ kô phải đắt tiền) anh có "cảm giác" hình như hay hơn :D

khactuyen

Banned

khactuyen nói chuẩn. Dây nguồn đắt tiền kô có hiệu quả. Nhưng dây sub tốt (chứ kô phải đắt tiền) anh có "cảm giác" hình như hay hơn :D

Tất nhiên cũng phải kha khá tý chứ a, em mua 200k 1 sợi bên USA thuộc dạng ngon bổ rẻ (#1 seller trên amazon), dây sub chỉ cần thỏa mãn 2 yếu tố: lõi đồng lớn + chống nhiễu ổn (càng dài thì chống nhiều càng cần tốt)

justbenice

Moderator

Ừ . Trước dùng sợi Pangea AC14 to đùng cho sub, xong rồi bán kô có dây, dùng tạm dây nguồn máy tính . Ai ngờ vẫn rứa :D Hết có nhu cầu mua dây nguồn xịn cho sub luôn :)

winterfell101

Well-Known Member

e vẫn đang xài cái dây hồng hồng của bác, dây rất cứng cáp và chắc chắn, cảm giác như chỉ có mỗi lõi đồng lớn bên trong :D, đúng tiêu chí ngon bổ rẻ bác ạh :D

justbenice

Moderator

e vẫn đang xài cái dây hồng hồng của bác, dây rất cứng cáp và chắc chắn, cảm giác như chỉ có mỗi lõi đồng lớn bên trong :D, đúng tiêu chí ngon bổ rẻ bác ạh :D

Dây hàng hiệu cả nước... MỸ tin dùng đấy bác. Khi hỏi về dây dẫn ở các diễn đàn của Mẽo thì đa phần đc tư vấn dùng dây Bluejeancable đấy đấy bác. Sợi mình đưa bác có giáp chống nhiễu rất tốt.

bosi

Chúc mừng bạn đã tậu được một con sub vừa ý. Bạn vừa giới thiệu hình ảnh con sub làm mình nóng lòng muốn thay con sub cũ nhà mình quá. Nhìn con sub của bạn bóng bẩy quá;)

winterfell101

Well-Known Member

Chúc mừng bạn đã tậu được một con sub vừa ý. Bạn vừa giới thiệu hình ảnh con sub làm mình nóng lòng muốn thay con sub cũ nhà mình quá. Nhìn con sub của bạn bóng bẩy quá;)

thanks bác, black piano bác ạh :D, da em nó rất mịn màng và mát :D

binaka

Member

Em thích câu trên của bác rồi đó..........:)

Phong trào Velodyn hết thời rồi à các bác? Năm trước tham gia diễn đàn thấy người người Velo giờ lại thấy Sub Sinh Viên :D

thanhnam18

Member

E này so với JL thì thế nào các bác cho e cảm nhận với

Sung sướng nhất thời ..Lâu dài mới thấm thía khổ đau..Y chang lúc mới cưới vợ thôi mà...hehe mấy bác chơi music lâu năm nghỉ có đúng không nhóa...

vinagoh

Well-Known Member

Phong trào Velodyn hết thời rồi à các bác? Năm trước tham gia diễn đàn thấy người người Velo giờ lại thấy Sub Sinh Viên :D

Velodyne cũng hay chứ Bác! Nhưng sau 1 thời gian sử dụng nhiều AE gặp vấn đề với board cs hoặc board nguồn.
Các Bác thợ thì bó tay, nên chẳng ai dám chơi là vậy.

justbenice

Moderator

Velodyne rất hay, nhưng với svsound hoặc psa sub thì chỉ cần nửa tiền đủ hay bằng sub Velodyne rùi. Chính vì vậy mà svsound đc mệnh danh là hãng sub bán online thành công nhất nước Mỹ mà.

oh nhìn hoành tráng quá, em không biết phòng 20m2 thì chơi model nào được bác nhỉ!

chenzenvl

Well-Known Member

mình đang ngắm em SVS PC13-Ultra vì nghe đồn dễ đặt trong mọi loại phòng, không hiểu vì seo trên đây các bậc tiền bối SVS đều ko nhắc đến em nó nhỉ :)

Bên trên