Thắc mắc Kênh 54 - Tần số 738.000MHz

tan_huy_93

Well-Known Member
Em thấy không có Topic nào thích hợp để nói vấn đề này nên đành phải tạo một Topic mới.

Tình hình là KTS mặt đất - Truyền hình An Viên mở khóa cho phép thu kênh 54 nhưng em ở Thủ Dầu Một thấy kênh này không có sóng sánh gì cả. Các bác khu vực khác xem thử xem có sóng sánh gì không nhé.

Đây là hình ảnh lúc em đang dò kênh thì thấy đầu thu đang quét kênh 54, không có chút tín hiệu sóng nào.​

Có bác nào biết kênh 54 này của Đài nào không ..? Mà có phải đây là tần số mới được Cục tần số cấp cho Đài Truyền hình Vĩnh Long không các bác nhỉ..? Em nghe nói Đài Truyền hình Vĩnh Long + Truyền hình An Viên có xin phép Cục tần số cấp thêm một tần số để 2 đài này cùng phát quảng bá KTS mặt đất cho khu vực miền Tây Nam Bộ.

vnucfl

Ðề: Thắc mắc Kênh 54 - Tần số 738.000MHz

ôi trời , AVG mở sóng miễn phí kênh VTC14 đây mà , ngoài bắc thu dc mỗi kênh này ,còn lại AVG vẫn khóa hết bác ạ

tan_huy_93

Well-Known Member

Vậy là kênh 54 là của VTC ngoài miền Bắc hả bác ..?

Trong miền Nam AVG cũng mở kênh 56, nhưng chỉ thu mỗi VTC14, các kênh khác trong kênh 56 như iTV, hay QPVN vẫn bị khóa.
ôi trời , AVG mở sóng miễn phí kênh VTC14 đây mà , ngoài bắc thu dc mỗi kênh này ,còn lại AVG vẫn khóa hết bác ạ

dhpaul

Well-Known Member

Ngoài Bắc làm gì thu VTC bằng kênh 54, toàn kênh 26/34 hoặc 29-30, cùng lắm 41-42 =))
Biết đâu AVG chuẩn bị mở tần số mới ở kênh 54 thì sao :-"

tan_huy_93

Well-Known Member

Biết đâu thằng kỹ thuật viên mở nhầm =)) Và biết đâu nó đọc được Topic này và ngày mai đi làm nó khóa kênh 54 lại =))

Em sệch gu gồ không thấy nói gì về AVG có tần số mới bác ạ

P/s: Bác Đôrêmi ơi, ở trên có thằng nó post cái gì kìa, cho nó ra đảo ăn Tết đi ạ.
Ngoài Bắc làm gì thu VTC bằng kênh 54, toàn kênh 26/34 hoặc 29-30, cùng lắm 41-42 =))
Biết đâu AVG chuẩn bị mở tần số mới ở kênh 54 thì sao :-"

tan_huy_93

Well-Known Member

Thiết nghĩ... Cái tổng hành dinh, à không. Cái trung tâm tổng khống chế của AVG nó hiện đại quá các bác nhỉ.
Không đụng tới FW đầu thu nhưng muốn mở thì mở, khóa thì khóa, tuý ý cho đầu thu thu các kênh tần số.
Mở cho thu kênh tần số đó, nhưng chỉ kênh đó, các kênh còn lại không thu được... Vd kênh 56 (VTC trong Nam) chỉ thu được VTC14, còn lại không thu được.

Hiện đại thật đấy.

Thế nên có bác nào nghĩ là sẽ tự mở được, thì em nghĩ là bác đó nên quên ý nghĩ đó đi là vừa

Thiết nghĩ... Cái tổng hành dinh, à không. Cái trung tâm tổng khống chế của AVG nó hiện đại quá các bác nhỉ.
Không đụng tới FW đầu thu nhưng muốn mở thì mở, khóa thì khóa, tuý ý cho đầu thu thu các kênh tần số.
Mở cho thu kênh tần số đó, nhưng chỉ kênh đó, các kênh còn lại không thu được... Vd kênh 56 (VTC trong Nam) chỉ thu được VTC14, còn lại không thu được.

Hiện đại thật đấy.

Thế nên có bác nào nghĩ là sẽ tự mở được, thì em nghĩ là bác đó nên quên ý nghĩ đó đi là vừa

Em thì em không thích cái hiện đại đó rồi rõ là đầu thu có thể thu và giải mã được các kênh free thế mà lại đi khóa lại

tan_huy_93

Well-Known Member

Rồi sẽ mở ra cho thu các kênh Quốc gia thôi, được một kênh VTC14 rồi đấy :))
Em thì em không thích cái hiện đại đó rồi rõ là đầu thu có thể thu và giải mã được các kênh free thế mà lại đi khóa lại

sokita

Member

lấy những cái đầu còn các kênh VTC ngày trước ( thỉnh thoảng có cái vẫn còn) rồi xuất 1 bản rom ra, sau đó là mỗi lần nạp rom nó sẽ tự động nạp kênh luôn, nhưng dò lại là mất

tan_huy_93

Well-Known Member

Được không, nạp xong liệu mở nó có lên ..?
lấy những cái đầu còn các kênh VTC ngày trước ( thỉnh thoảng có cái vẫn còn) rồi xuất 1 bản rom ra, sau đó là mỗi lần nạp rom nó sẽ tự động nạp kênh luôn, nhưng dò lại là mất

tan_huy_93

Well-Known Member

Nhưng mà nạp vào như thế nào bác nhỉ..?
Cổng USB trên đầu thu, hay phải có công cụ kết nối chuyên dụng.

Bác biết cách làm thì ngâm cứu xem thành công không, nếu thành công thì share cho anh em cùng biết để anh em tận dụng cái chức năng DVB-T2 khi hết thuê bao.

Bây giờ giá thành một STB DVB-T2 HD cũng không hề rẻ, hết thuê bao bỏ không bám bụi thì quá phí.
về lý thuyết thì hoàn toàn được
mấy cái đầu tàu e toàn làm cách này. Chưa thử với đầu AVG, nhưng chắc cũng như vậy thôi

sokita

Member

Nhưng mà nạp vào như thế nào bác nhỉ..?
Cổng USB trên đầu thu, hay phải có công cụ kết nối chuyên dụng.

Bác biết cách làm thì ngâm cứu xem thành công không, nếu thành công thì share cho anh em cùng biết để anh em tận dụng cái chức năng DVB-T2 khi hết thuê bao.

Bây giờ giá thành một STB DVB-T2 HD cũng không hề rẻ, hết thuê bao bỏ không bám bụi thì quá phí.

Nạp rom thì đơn giản bác ạ, cắm USB vào rồi chạy file rom là xong.
còn xuất ra thì khó hơn. phải tháo đầu thu ra mới lấy được. Để e hỏi bác thợ già mà e vẫn nhờ xem có được ko, mới lại phải mua được cái đầu nào nó đang có các kênh free mới được

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác mượn cái DVB-T2 của ai dò kênh sau đó xuất ra... Bác cố gắng giúp anh em...
Nạp rom thì đơn giản bác ạ, cắm USB vào rồi chạy file rom là xong.
còn xuất ra thì khó hơn. phải tháo đầu thu ra mới lấy được. Để e hỏi bác thợ già mà e vẫn nhờ xem có được ko, mới lại phải mua được cái đầu nào nó đang có các kênh free mới được

sokita

Member

Hôm nay bác nào mà dò lại kênh là ăn cháo đấy nhé, từ sáng đến giờ ko biết AVG làm cái quái gì mà ko dò kênh trên DTT được, cứ dò kênh xong là đầu thu tự động reset lại. sau đó là về trạng thái ban đầu. không có kênh nào. và cứ tiếp tục như thế.

cả buổi sáng nay thợ em đang ăn nằm ở nhà khách hàng. chờ dò kênh
vãi cả AVG

Dung_BN

Chuẩn bị tăng kênh có lẽ đang điều chỉnh hệ thống

sokita

Member

Chỉ bị với model KHT 8888 còn loại ZHT 8888 vẫn dò bình thường

tan_huy_93

Well-Known Member

Chỉ STB HÀN XẺNG KHT mới bị trình trạng này, STB TUNG CỦA ZHT nhà em vẫn bình thường.
Hôm nay bác nào mà dò lại kênh là ăn cháo đấy nhé, từ sáng đến giờ ko biết AVG làm cái quái gì mà ko dò kênh trên DTT được, cứ dò kênh xong là đầu thu tự động reset lại. sau đó là về trạng thái ban đầu. không có kênh nào. và cứ tiếp tục như thế.

cả buổi sáng nay thợ em đang ăn nằm ở nhà khách hàng. chờ dò kênh
vãi cả AVG

tan_huy_93

Well-Known Member

Em thấy cách đơn giản nhất là, có bác nào quen các KTV tổng khống chế, nhờ một tiếng... :)
giờ dò thì nó ko có VTC vào được. phải có cái nào còn trước đây cơ.

Bên trên