The Bourne Legacy - Sự trở lại dài dòng

diepttth

Ðề: The Bourne Legacy - Sự trở lại dài dòng

Mỗi người một ý kiến, nhưng với mình Matt Damon đã là 007 của Mỹ rồi. Người ta xây dựng một hình tượng mới thôi, hay nói cách khác là hết phần 3 thì chưa có kịch bản nào ghép nối cho Matt Damon diễn nữa ( Vì diễn hay quá ).

dia

Well-Known Member

Mấy Bác bình loạn kinh quá. Để e đi xem rồi về góp vui với mấy Bác:)

dqthanh

Mình thấy phim này mới đúng là phim điệp viên đúng chất nè. Xem rất hay
So với MI của Tom thì hơn 1 trời 1 vực về tính chân thật, độ hành động, và trí thông minh của 1 điệp viên, IMDB hiện tại là 7.9. Cũng đâu đến nỗi tệ như bác nói đâu nhĩ
Thấy tiêu đề topic của bác " Sự trở lại dài dòng " biết là chắc chắn chê. Vào IMDB thấy hiện tại 7.9 điểm ====> Không nên đọc comment của bác chủ thớt làm gì

Không biết bác chủ thớt nghĩ gì về 3 phần đầu của Bourne ( Chắc là không nuốt nổi...) =)) Đối với những ai 3 phần đầu nuốt không nỗi thì không nên xem phần này làm gì

Đối với mình thì đây là bộ phim đáng xem thứ 2 trong hè sau The Dark Knight Rises. Thứ 3 là 007 : Skyfall của Daniel

Bạn quên The Hobbit rồi

khucmuathu

Nghe tả kiểu này em ngán ngẩm không xem luôn @@. Hy vọng là nó xứng đáng để bỏ qua không lại tiếc hùi hụi :D

kail0963

Member
chỉ cần đọc cái câu này của bạn "(ai không thích spoil thì nên đi ra)" thì thật sự mình cũng có ấn tượng ko tốt về những gì bạn viết rồi

vn12a12

đọc bài review của bác xong thì tiết kiệm được 100k tiền vé

Ủa phần này không phải Matt Damon đóng à ? Thôi chắc chả xem. Đang xem series nó đóng hợp. DIền viên mới thay thế này mình không thích lắm. đóng không hay lắm vì xem qua vài phim hắn đóng rồi. Không ấn tượng lắm. Hurt locker đóng cũng được

Mình thích MD đóng hơn. Lạnh , lùng cá tính. Sắc bén trong từng pha xử lý.

ars0912

chưa xem 3 phần đầu thì xem phần này liệu có nắm bắt được nội dung ko các bác nhỉ?

bigfoods

thậm chí nếu các bác xem 1 trong 3 phần trước ví dụ như chỉ xem được 1 2 phần thôi thì qua đến phần 4 này cũng đã rất khó hiểu...theo mình nghĩ thì phim này nên chê thì hơn vì 3 phần trước quá hay lôi cuốn vào cốt truyện còn phần 4 ngay từ đầu đã rất nản hi vọng phần sau sẽ hay hơn

Cara

Active Member

Ha ha, hôm nay em vẫn chưa được xem, thôi để em tranh thủ duyệt lại 3 bộ The Bourne quá, giống như trước khi coi Batman Dark Knight Rises phải xem lại 2 anh 2005 và 2008 í.

kUtU

Member

Matt Damon đóng đang hay,tự dưng đổi diễn viên nản #:-S
Không phải đạo diễn muốn đổi diễn viên đâu mà do Matt Damon kông muốn đóng tiếp tập sau. Cách đây 2 năm trong cuộc phỏng vấn Matt Damon (trên đài nào đó tớ quên rồi) anh này có nói là "anh không muốn người ta biết đến anh chỉ qua bộ phim Bourne Triology mà thôi, mà anh muốn mọi người biết đến qua tài diễn xuất với nhiều vai khác nhau..."
Chính vì lẽ đó mà bắt đầu từ nay phim Bourne sẽ do diễn viên khác thủ vai.

nqkhaidl

Member

bác này chắc cú là phim không thỏa mãn đc mình mà đi xem còn bị thu điện thoại với thiết bị quay phim đây mà :D :D :D

diepttth

Không phải đạo diễn muốn đổi diễn viên đâu mà do Matt Damon kông muốn đóng tiếp tập sau. Cách đây 2 năm trong cuộc phỏng vấn Matt Damon (trên đài nào đó tớ quên rồi) anh này có nói là "anh không muốn người ta biết đến anh chỉ qua bộ phim Bourne Triology mà thôi, mà anh muốn mọi người biết đến qua tài diễn xuất với nhiều vai khác nhau..."
Chính vì lẽ đó mà bắt đầu từ nay phim Bourne sẽ do diễn viên khác thủ vai.
Bổ xung thêm cho bác : Matt Damon sẽ không đóng tiêp nếu thiếu đạo diễn Paul Greengrass ở phần 4 này.

Angus_Bert

Film critic

Thôi mình không nói năng hay giải thích gì nhiều. Nhìn điểm của Rottentomatoes chấm The Bourne Legacy là hiểu nhé. Sau 1 ngày tụt 9%, trở thành bom xịt. Xem đây nhé.

conando

Well-Known Member

phim chủ yếu dành cho các bác thích bắn súng là chính nhỉ???????

Angus_Bert

Film critic

Bên IMDb vẫn còn cao đó bạn:The Bourne Legacy (2012) - IMDb

IMDB điểm vẫn cao do tính chung cả của Nhà phê bình và Khán giả vào, điểm cao là phải. Tuy thế thì IMDB cứ phải đợi khoảng 1 tháng mới biết chính xác, còn Rottentomatoes chia rạch ròi ra. Hàng ngày mình vẫn check điểm các phim liên tục để cập nhật, The Bourn Legacy rớt điểm liên tục. Cứ chờ xem những gì mình nói có đúng không nhé.

Ban đầu IMDB điểm tới 8.1 cơ.

Kuangvn

Member

Mới đi xem về, các cảnh hành động đỉnh cao nhưng nội dung quả thật hời hợt, thiếu chặt chẻ và trí tuệ như những phần đầu, nhiều tình tiết hơi khiên cưỡng, mình không kể chi tiết để ai chưa xem vẫn có thể xem :)
Quả thật thấy Imdb cho 7.8 cũng thấy hơi bất ngờ, bạn chủ topic nhận xét cũng chính xác đó :). Phim này cũng đáng xem đó tuy không đỉnh như những phần Bourne trước.

ahiru

Film này xem cũng tạm, nhưng nếu so với 3 phần Bourne trước thì thua xa quá, nhất là cái kết quá hẫng, biết là để dành cho các phần sau nhưng xử lý không khéo. 3 phần Bourne trước mỗi phần kết thúc mở nhưng trọn vẹn. Phần này làm như lót đường cho các tập sau.

Bên trên