thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

boyben2011

Well-Known Member
bây h đang là 18h30ph giờ VN ở Anh đang là 10h30ph bác nào có thông tin về cuộc đấu giá này cho em biết với
theo e biết các đơn vị tham gia đấu giá BQTH giải NHA bao gồm

VTV=VSTV+VCTV+SCTV

Viettel(NetTV)

FOXSPORT(ESPNSTAR)

MP&Silva

............Chưa pit thêm ai nữa nhờ các bác cập nhật thêm
Vậy thì ai trong số này trúng thầu vậy ta?

Mức giá bao nhiu vậy ta

ngthien

Member
Ðề: thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

Bác đừng hy vọng làm gì nữa, tình hình này nhiều khả năng kịch bản 3 mùa giải trc sẽ lặp lại

boyben2011

Well-Known Member
nh khả năng viettel sẽ trúng mình thấy K+ bắt đầu giảm giá thiết bị có thể coi đây là một hành động dự phòng cho việc không có đc bản quyền NHA 3 mùa tới

Mình ko mong muốn 1 nhà đài nào ở VN mình trúng hết vì như vậy sẽ vẫn độc quyền mình muốn FOX trung như vậy mọi ng` sẽ đc xem miễn phí trên 2 kenh ESPN và Starsport của họ. Như vậy bất kì ai dùng TH của hãng nào cũng đều xem đc ko phải sopcast nhục nhã như thế này khổ lắm.hôm qua định xem trận MU-Braga nhưng chả có link sopcast nào xem đc cả ức chế quá mất công thức đến 3h sáng mà chả đc cái gì hại hết cả sức khỏe

Bản quyền 3 mùa tứi tôi tin chắc là sẽ ở mức 30trUSD đấy rẻ đâu bỏ giá thấp hơn các nhà đài VN ko có cửa đâuX_X

dhpaul

Well-Known Member

Ở đâu ra người hâm mộ được xem miễn phí trên 2 kênh ESPN STAR Sports?
Đó là chưa kể chẳng lẽ ESPN STAR sẽ chịu giữ nguyên giá 2 kênh đó cho thị trường VN khi họ có bản quyền?

music123

Member
Nếu giá từ 30 triệu $ trở lên e rằng ở VN không nhà đài nào mua. Mình cũng mong nhà đài VN ko mua với giá cao.

ducanhct

Member

Đến cái bản quyền Euro 2012 cao như thế còn mua được nữa là NHA, tôi nghĩ khả năng VTV sẽ mua được bản quyền, rồi thì tình trạng độc quyền vẫn diễn ra thôi, rồi thì đăng lên báo lúc nào cái hãng K+ kia lúc nào cũng trả giá cao hơn để giành độc quyền nọ kia thôi, rồi thì lúc nào cũng luôn miệng phục vụ nhân dân, nhân dân ở đây chỉ có nhà giàu thôi chứ nhà nghèo sao kham nổi cái đầu K+ với DTH của VCTV, truyền hình cáp thì 1 ngày tăng phí. Thiết nghĩ nếu mà muốn xen NHA(ko có super sunday cũng giống như VCTV) ko thôi thì mọi người chuyển sang An Viên dùng cho tiết kiệm 1 ngày chưa đến 3k vnd -> 1 tháng ko qua 90k rẻ chán so với 110k truyền hình cáp hàng tháng mà vẫn được xem NHA ngoài ra còn có nhiều kênh hay và đặc sắc. Nhưng dù thế nào đi chăng nữa tôi hi vọng FOX sẽ mua được bản quyền để có thể xem NHA trên ESPN và Starsport như ngày xưa, để đỡ phải nghe đến 2 chữ "Độc Quyền" ở VN nữa, quá sợ rồi.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

Ở đâu ra người hâm mộ được xem miễn phí trên 2 kênh ESPN STAR Sports?
Đó là chưa kể chẳng lẽ ESPN STAR sẽ chịu giữ nguyên giá 2 kênh đó cho thị trường VN khi họ có bản quyền?
nhưng dù sao thì mọi thuê bao của các hãng th khác nhau cũng xem đc ko phải đổi đầu thu nữa bạn hiểu ko? còn miễn phí hay ko còn tùy thuộc vào mỗi đài bây h chúng ta vẫn đc xem miễn phí đây they ở miền bắc có đài hà nội miền nam có đai HTV THTPHCM thây? còn nếu nơi nào vùng sâu vùng xa thì đài ở địa phương đó tiếp sóng trực tiếp. Đây chính là việc thích hợp nhất rồi hãy để cho FOX mua đc bản quyền đi đừng để bất kì đài VN nào có đc vì sẽ gây độc quyền rất nguy hiểm cho các nhà đài

boyben2011

Well-Known Member
qua thời gian đấu giá rồi mà mãi chả công bố gì cả. chắc 1 2 ngày nữa sẽ có thông tin. bác nào là trong này đi đàm phán cho em biết chút thông tin đi:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

nh khả năng viettel sẽ trúng mình thấy K+ bắt đầu giảm giá thiết bị có thể coi đây là một hành động dự phòng cho việc không có đc bản quyền NHA 3 mùa tới

Mình ko mong muốn 1 nhà đài nào ở VN mình trúng hết vì như vậy sẽ vẫn độc quyền mình muốn FOX trung như vậy mọi ng` sẽ đc xem miễn phí trên 2 kenh ESPN và Starsport của họ. Như vậy bất kì ai dùng TH của hãng nào cũng đều xem đc ko phải sopcast nhục nhã như thế này khổ lắm.hôm qua định xem trận MU-Braga nhưng chả có link sopcast nào xem đc cả ức chế quá mất công thức đến 3h sáng mà chả đc cái gì hại hết cả sức khỏe

Bản quyền 3 mùa tứi tôi tin chắc là sẽ ở mức 30trUSD đấy rẻ đâu bỏ giá thấp hơn các nhà đài VN ko có cửa đâuX_X

Thăng ESPN/StartSports mà có bản quyền ở VN thì sẽ tăng giá phí vơ"i nhà đài, rồi nhà đài cũng tăng giá phí tới người xài thôi, đường nào cũng chết, đỡ hơn 1 chút là không biết thằng K+ tây xanh mũi lõ nó độc quyền :)

BTDBRVT

nhưng dù sao thì mọi thuê bao của các hãng th khác nhau cũng xem đc ko phải đổi đầu thu nữa bạn hiểu ko? còn miễn phí hay ko còn tùy thuộc vào mỗi đài bây h chúng ta vẫn đc xem miễn phí đây they ở miền bắc có đài hà nội miền nam có đai HTV THTPHCM thây? còn nếu nơi nào vùng sâu vùng xa thì đài ở địa phương đó tiếp sóng trực tiếp. Đây chính là việc thích hợp nhất rồi hãy để cho FOX mua đc bản quyền đi đừng để bất kì đài VN nào có đc vì sẽ gây độc quyền rất nguy hiểm cho các nhà đài
Các kênh bác nói nó nằm ở anten râu, cáp nhé. Nếu là truyền hình vệ tinh thì Hanoi nằm ở đầu thuê bao, HTV thì nằm ờ đầu Coship. Còn đầu DVB free thì chẳng xem được gì.
Cũng như các nước trong khu vực, bình thường đầu free xem được, nhưng tới giờ trực tiếp banh bóng là đen thui, chỉ có đầu thuê bao, cáp hay anten là xem được thôi.
Còn đài địa phương tiếp sóng phát EPL em thấy có Tiền Giang.
Đôi lời cùng bác.

mình thì ko trong mông gì Fox nó mua dc bản quyền cả. Nó mà mua dc thì mấy kênh espn có chiếu nhiều cũng chỉ dc 1 vài trận cùng lúc dc thôi. Hy vọng 1 nhà thầu trong nước sẽ có bản quyền và các nhà đài trong nước sẽ ngồi chung lại ăn chia cái gói bản quyền này!

taituxdvn1

mình thì ko trong mông gì Fox nó mua dc bản quyền cả. Nó mà mua dc thì mấy kênh espn có chiếu nhiều cũng chỉ dc 1 vài trận cùng lúc dc thôi. Hy vọng 1 nhà thầu trong nước sẽ có bản quyền và các nhà đài trong nước sẽ ngồi chung lại ăn chia cái gói bản quyền này!
thì xem 2 trận cầu tâm điểm 1 lúc thôi bác , trừ phi bác hay cá độ mới cần xem nhiều trận :))

thì xem 2 trận cầu tâm điểm 1 lúc thôi bác , trừ phi bác hay cá độ mới cần xem nhiều trận :))

mình ko phải dân cá độ nên mình ko quan tâm tới kết quả của các trận đấu nhiều quá. Nếu chỉ cần kết quả thì có mạng là ok hết. Cái cần quan tâm là cái trận của đội mình hâm mộ nó có phát hay ko? Chẳng hạn đội mình thích đá với lại đội đứng cuối bảng, cùng giờ đó lại có 2 trận của các đội top 4 thì ko biết mình có xem dc trận đội mình cần xem hay ko?

nam2178

Well-Known Member

Các bác cứ ngồi đó mà than nhé, vẫn có nhiều người xem NHA không cần k- hay sopcat đó thôi:))

dhpaul

Well-Known Member

mình ko phải dân cá độ nên mình ko quan tâm tới kết quả của các trận đấu nhiều quá. Nếu chỉ cần kết quả thì có mạng là ok hết. Cái cần quan tâm là cái trận của đội mình hâm mộ nó có phát hay ko? Chẳng hạn đội mình thích đá với lại đội đứng cuối bảng, cùng giờ đó lại có 2 trận của các đội top 4 thì ko biết mình có xem dc trận đội mình cần xem hay ko?

Biết đâu nếu có bản quyền ESPN STAR sẽ mở thêm 10 kênh nữa phát đủ 10 trận ngoại hạng Anh như hồi phát Olympic ở Thái, Sing, Mã =))

boyben2011

Well-Known Member

Các kênh bác nói nó nằm ở anten râu, cáp nhé. Nếu là truyền hình vệ tinh thì Hanoi nằm ở đầu thuê bao, HTV thì nằm ờ đầu Coship. Còn đầu DVB free thì chẳng xem được gì.
Cũng như các nước trong khu vực, bình thường đầu free xem được, nhưng tới giờ trực tiếp banh bóng là đen thui, chỉ có đầu thuê bao, cáp hay anten là xem được thôi.
Còn đài địa phương tiếp sóng phát EPL em thấy có Tiền Giang.
Đôi lời cùng bác.[/QUOTE]
em bổ sung thêm một chút nhé còn TH kĩ thuật số nữa bác ah đồng ý với bác là th vệ tinh đến h bóng lăn là treo bảng màu nhưng ở VN mình nhà nào chả có đầu thu KTS tàu xem nét hơn cáp với analog nh mà lại còn đc miễn phí nữa chứ [-(

Tới giờ vẫn chưa có thông tin đứa nào thắng.ai thắng thì mình cũng chết.chỉ mong vtv thắng,dù sao bongdatv hay thethaotv vẫn trực tiếp. coi trên k+ Access cũng rẻ

cứ phải chờ rồi quất thôi. Em cũng thấy ngán với sopcast rồi!

Tới giờ vẫn chưa có thông tin đứa nào thắng.ai thắng thì mình cũng chết.chỉ mong vtv thắng,dù sao bongdatv hay thethaotv vẫn trực tiếp. coi trên k+ Access cũng rẻ

quá đồng ý luôn, chỉ cần bỏ 65k/tháng là mỗi tuần có trên 5 trận EPL để xem rồi, quá sướng rồi còn gì nữa.

Bên trên