thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

nam2178

Well-Known Member
Ðề: thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

Nói đi nói lại thì dân ta đàng nào chả khổ, mà khổ lâu thành quen rồi. Tự thân vận động, kêu nữa cũng thế mà thôi:(

chuvanan2002

Re: Ðề: thông tin đấu giá BQTH giải NHA giai đoạn 2013-2016

Nói đi nói lại thì dân ta đàng nào chả khổ, mà khổ lâu thành quen rồi. Tự thân vận động, kêu nữa cũng thế mà thôi:(

Em cũng ngĩ giống bác, kiểu gì thì cũng ko có giá rẻ đâu. Đành phải cái khó bó cái khôn thôi

Tin hành lang rỉ tai nhau, 99% MP&S sẽ mua được, chuẩn bị lên phương án 1 là vẫn như 3 năm trước, 2 là xin tạm biệt EPL chính chủ 3 năm.

BTDBRVT

Anh xem EPL không chính chủ, nên phải photo công chứng CMND, hộ khẩu của 2 bên nội ngoại, và cả tờ hôn thú nữa :))

boyben2011

Well-Known Member

Tin hành lang rỉ tai nhau, 99% MP&S sẽ mua được, chuẩn bị lên phương án 1 là vẫn như 3 năm trước, 2 là xin tạm biệt EPL chính chủ 3 năm.
hành lang ở đâu thế? chó địa chỉ cái. viettel ăn chắc rồi còn gì .bố nháo nó quen 2 tuần nữa nó mới công bố cơ mà, em thì ko biết ai thắng nhưng em biết mức giá bỏ thầu của anh viettel nhà mình rồi cái giá đó đủ để thắng đc đấy. Thằng MP&Silva là cái mẹ gì từ ngày nó phân tích thấy thì trg bản quyền NHA ở VN mình phát triển nên mới nhày vào thôi chứ nó có nắm đc cái quyền phát sóng mẹ nào đâu mà vênh ngoài Singgapore với VN mình ra thì có cái đếch gì đâu. cái bản quyên laliga vs sieriA ở ngoài chợ BQ bán có 250000$ rẻ như cho mà có thằng nào thèm mua đâu nó đến VN mình bán lên đến tận 1.000.000 $ mới thấy nó tởm thế nào như thế thì nó chả nhẩy vào mà tranh chư còn gì nữa lợi nhuận thế cơ mà

Viettel à??? chỉ là chiêu PR nhưng buồn cho họ là báo chí VN giờ khôn rồi nên không bị dính chưởng.
Nên nhớ đến giờ này Viettel vẫn chưa được chính thức có giấy phép cung cấp truyền hình trả tiền, còn chuyện phát sóng thì đừng mơ.
Còn MP&S là ai ư? qua hỏi BTC EPL là biết liền, huhu...

minhhuub

Active Member

Chung quy lại là Canal Plus có cánh tay quá to và rộng =))

hai_nvv08

Member

Viettel à??? chỉ là chiêu PR nhưng buồn cho họ là báo chí VN giờ khôn rồi nên không bị dính chưởng.
Nên nhớ đến giờ này Viettel vẫn chưa được chính thức có giấy phép cung cấp truyền hình trả tiền, còn chuyện phát sóng thì đừng mơ.
Còn MP&S là ai ư? qua hỏi BTC EPL là biết liền, huhu...

Mua bản quyền ai bắt là phải có giấy phép cung cấp dịch vụ truyền hình đâu. Mà đừng quên Viettel là của ai. Giấy phép THTT quá đơn giản, BQP muốn là Viettel sẽ có, Bộ 4T tuổi gì so với Bộ QP

dtsexpert

Active Member

Mua bản quyền ai bắt là phải có giấy phép cung cấp dịch vụ truyền hình đâu. Mà đừng quên Viettel là của ai. Giấy phép THTT quá đơn giản, BQP muốn là Viettel sẽ có, Bộ 4T tuổi gì so với Bộ QP

ku Điêu toan chém bưa, bác thông cảm cho em nó :)

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member

tẩy chây ngoại hạng anh cho nó chừa

Ko biết Viettel có mua dc ko hay có đi mua thật ko? Nhưng mà nếu mà VT mua dc thì may ra còn dễ thở hơn cho bà con mình, còn chứ để MPS nó mua dc thì lại mệt!

chukaleng

Làm thế nào thì làm miễn là cuối tuần 1 là phải chiếu trên TV đại chúng, 2 là phải xem đc Sopcast là mình vui, chứ như hôm trước xem C1 mà sop cũng ko xem đc.

Nói thì dễ mà có làm được đâu?

Làm thế nào thì làm miễn là cuối tuần 1 là phải chiếu trên TV đại chúng, 2 là phải xem đc Sopcast là mình vui, chứ như hôm trước xem C1 mà sop cũng ko xem đc.
vậy ai sẽ trả tiền bản quyền để phát như ý anh này?

dencalang

Member

Viettel mua được thì cũng không có hạ tầng thì làm gì. Nên nếu Viettel mua được thì cũng phải bán cho các đối tác khác thôi. Viettel có mỗi IPTV thôi mà. Mà IPTV của viettel cũng như cáp ADSL hay FTTH ấy có phát triển rộng đâu. Chỉ thành phố mới có thôi. Chứ còn đi xa ra một chút là không có. Gọi điện bảo lắp thì xin lỗi bên em chưa có hạ tầng anh ạ.

Viettel mua được thì cũng không có hạ tầng thì làm gì. Nên nếu Viettel mua được thì cũng phải bán cho các đối tác khác thôi. Viettel có mỗi IPTV thôi mà. Mà IPTV của viettel cũng như cáp ADSL hay FTTH ấy có phát triển rộng đâu. Chỉ thành phố mới có thôi. Chứ còn đi xa ra một chút là không có. Gọi điện bảo lắp thì xin lỗi bên em chưa có hạ tầng anh ạ.

thì viettel mua bản quyền rồi bán lại cho các nhà cung cấp ở VN kiếm lời. Nhưng thằng MPS có hạ tầng truyền dẫn ở VN đâu! Hy vọng là VTV mua dc!

dhpaul

Well-Known Member

Thế cứ phải có hạ tầng thì mới được mua bán bản quyền à? Nếu thế thì đám FPT Media, Dentsu, Sport Five nó có hạ tầng gì đâu mà vẫn phân phối và làm cò mồi bản quyền cho các đài VN?
Ở thời điểm này các công ty và các đài truyền hình đang đấu giá để giành được quyền truyền thông và phân phối giải ngoại hạng Anh trên truyền hình. Mua xong rồi thì tùy thiện chí mà bán lại hoặc thậm chí giữ làm của riêng cũng chả ai kêu được.
Đừng nghĩ rằng chỉ MP&Silva mua thì dân mới khổ, ai mua cũng vậy cả thôi. Vấn đề là ở các nhà đài sau khi biết được ai giành bản quyền đợt này sẽ làm gì, ngu thì lại để bọn phân phối nó dắt mũi.

Thế cứ phải có hạ tầng thì mới được mua bán bản quyền à? Nếu thế thì đám FPT Media, Dentsu, Sport Five nó có hạ tầng gì đâu mà vẫn phân phối và làm cò mồi bản quyền cho các đài VN?
Ở thời điểm này các công ty và các đài truyền hình đang đấu giá để giành được quyền truyền thông và phân phối giải ngoại hạng Anh trên truyền hình. Mua xong rồi thì tùy thiện chí mà bán lại hoặc thậm chí giữ làm của riêng cũng chả ai kêu được.
Đừng nghĩ rằng chỉ MP&Silva mua thì dân mới khổ, ai mua cũng vậy cả thôi. Vấn đề là ở các nhà đài sau khi biết được ai giành bản quyền đợt này sẽ làm gì, ngu thì lại để bọn phân phối nó dắt mũi.

Theo em thì dù sao nếu VTV mà mua dc thì cùng lắm là khổ như bây giờ. Và chí ít là kiểu gì cũng có thể xem đc. Dù gì trong nước với nhau vẫn dễ nói chuyện. Còn nếu mà MPS mua dc thì ko biết những điều gì có thể xảy ra. Hoặc xấu nhất là chả có gì để xem!

dhpaul

Well-Known Member

Theo em thì dù sao nếu VTV mà mua dc thì cùng lắm là khổ như bây giờ. Và chí ít là kiểu gì cũng có thể xem đc. Dù gì trong nước với nhau vẫn dễ nói chuyện. Còn nếu mà MPS mua dc thì ko biết những điều gì có thể xảy ra. Hoặc xấu nhất là chả có gì để xem!

Sướng hay khổ không phải do mình MP&Silva quyết định, mà là ở các nhà đài. Thử hỏi nếu các nhà đài bắt tay nhau thì liệu MP&Silva làm được trò gì? Hay móc nối, đi đêm với nhau rồi thì nó mới được thể?

Giải ngoại hạng Anh ngay tại Anh còn chưa được phát trên TV đại chúng đâu mà đòi hỏi. Ở thời điểm hiện tại chỉ có thể đòi hỏi các nhà đài nếu phát sóng được với mức giá vừa phải thì phải cố thực hiện, chứ không phải tìm cách độc quyền để nâng giá.

Lambn

Member

k+1 và k+NS là nằm trên gói 190k/tháng bạn thất học ơi.bạn có coi k+ Access đâu mà nổ.k+pc nó có trực tiếp cái gì hay đâu,mấy trận cùi cùi thôi.cái đc nhất ở gói k+Acess là có 2 kênh bongdatv và thethaotv

không đọc kỹ bài còn sủa cái lỗi j...ta không bảo cho trận cùi thì cho trận nào đúng là cái dạng trẻ trâu khôn hơn người

BTDBRVT

Giải ngoại hạng Anh ngay tại Anh còn chưa được phát trên TV đại chúng đâu mà đòi hỏi. Ở thời điểm hiện tại chỉ có thể đòi hỏi các nhà đài nếu phát sóng được với mức giá vừa phải thì phải cố thực hiện, chứ không phải tìm cách độc quyền để nâng giá.
Bác nói đúng, giá xem EPL trên truyền hình tại Anh còn mắc hơn các nước khác. Bởi thế một số người đã mua đầu giải mã của Hy Lạp để xem EPL với mức cước rẻ hơn.
CĐV Anh được xem Premiership trên TV với giá rẻ

Bên trên