Thưởng thức HD cuả Sv nghèo VIETNAM!(phần 2_nhại bản quyền)

Đây là "rạp" chiếu phim của em-kiêm Workstation:rolleyes:

:( Cả bộ,có mỗi cái case Cooler Master là đồ hiệu 1 tí :(

Cuối năm hi vọng sẽ khá hơn(dự định tận dụng cái LCD LED 40'' của ông bà già+cái laptop cũ).Còn loa to thì đành nhịn zậy:-s

Khi nào dc như Bill Gates em sẽ xây hẳn 1 rạp chiếu bóng(rạp xịn luôn) mời các pác tới coi:D:-s:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Thưởng thức HD cuả Sv nghèo VIETNAM!(phần 2_nhại bản quyền)

Đúng SV nghèo lun, nhưng vẫn xem HD phà phà :)

được cái ruột gan của chú PC cũng khá ngon và config tốt nên xem mượt lém:eek::eek:

COMMANDO

Active Member

Dàn của bạn cũng quá được đấy chứ, cũng đâu tệ lắm đâu. Chúc bạn xem phim vui vẻ nhé...

kha kha
bạn luckyclick1991 ăn cắp bản quyền mà ko xin ý kiến tác giả nha!
hiiiiiiiiiiiiiiiiii
mà dàn của bạn chưa "nghèo" bằng mình đâu, vẫn chơi HD chán, nâng cấp LCD là khác hẳn liền!
cập nhật vài ảnh mới về "Thưởng thức HD cuả Sv nghèo VIETNAM!(phần 1)"
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

locnp

Well-Known Member

Đừng tưởng bác để mác SV nghèo mà ko bị đâm nhé!

Dàn này bụi bặm quá đi, khuyên bác chủ thớt sắm thêm máy hút bụi, mua dây rút nhựa về dọn lại mớ dây, nếu còn trống chỗ thì cho cái thùng máy xuống đất.

vanchai

Member

Ấy ấy, để thùng máy sát đất nhanh xuống cấp dàn máy lắm

dragonhuy

Đừng tưởng bác để mác SV nghèo mà ko bị đâm nhé!

Dàn này bụi bặm quá đi, khuyên bác chủ thớt sắm thêm máy hút bụi, mua dây rút nhựa về dọn lại mớ dây, nếu còn trống chỗ thì cho cái thùng máy xuống đất.

Cùng ý kiến như trên. Sao bác ko cho 2 cái dây mouse+key luồn ra sau bàn nhỉ, dấu cả mớ dây loa và đánh bóng lại em sub nữa cho tăng tính thẩm mỹ. Chúc bác có bộ dàn + quang cảnh đạt chuẩn HD :D.
p/s: Case để xuống đất sao mau hư hả bác Vanchai ơi? nếu sợ mục thì nó có 4 chân cao su mà, không thì lót thêm tấm gỗ là xong.

Dàn này chắc khá lâu chưa dọn đây. Giống mình, toàn vợ dọn ha ha

manhthang

Huyền Thoại

Sinh viên này chưa nghèo, như tớ hồi sinh viên còn chả có máy tính mà học. Phải đi làm trợ giảng cho khoa CNTT để được thực hành cơ.

Sinh viên này chưa nghèo, như tớ hồi sinh viên còn chả có máy tính mà học. Phải đi làm trợ giảng cho khoa CNTT để được thực hành cơ.

Đúng là thế hệ trc có khác, thời pa em còn ko bít máy tính là j, 2 anh em đi học có mỗi 1 chiếc quần

cuongdoanvan

Well-Known Member

phải công nhận dàn này mới là sv nghèo nè . bửa trước củng có 1 sv nghèo trình làng 1 bộ quá xá cở . giá trị dàn đó mình làm lụng 30 năm chưa sắm nổi

mà kêu nghèo làm gì! đi học ai mà chẳng không có tiền, ăn thì dùng CMT gấp lại chứ làm gì có thìa. cứ học giỏi vào sau về mở công ty như anh xxxx ấy ối tiền, tha hồ mua đồ xem phim!
Như chú là được xếp hạng Sinh viên giầu rồi!

Chỉnh sửa lần cuối:

kha kha
bạn luckyclick1991 ăn cắp bản quyền mà ko xin ý kiến tác giả nha!
hiiiiiiiiiiiiiiiiii
mà dàn của bạn chưa "nghèo" bằng mình đâu, vẫn chơi HD chán, nâng cấp LCD là khác hẳn liền!
cập nhật vài ảnh mới về "Thưởng thức HD cuả Sv nghèo VIETNAM!(phần 1)"
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Trời sao dàn của pác giống của em thế,mà pác dùng loa gì vậy?
Em nghĩ pác nên chuyển cái case lên và chuyển loa sub xuống thì hay hơn(loa sub họ thường để dưới gầm bàn,đối diện với tường cho nó phản xạ lại thì càng tốt).

Dàn này chắc khá lâu chưa dọn đây. Giống mình, toàn vợ dọn ha ha

Học sinh mà,bê bối lém.Khổ nỗi em làm gì có vợ:( .Cái case này bấy lâu nay có phải để xem HD đâu.Thú thật với các pác iem đao phim HD đầu tiên cách đây 1 tháng(Ice Age 2),dù dc biết về HD lâu rồi nhưng chẳng mấy quan tâm.Thế nhưng xem 1 lần rồi thì mê liền-khác hẳn với những bộ phim em xem = đầu DVD hoặc dvdrip trên máy.Giờ thì cũng gom dc 1 số phim nho nhỏ (toàn loai 720p bên hd-united,~2gb 1phim,tổng số khoản 50GB) :eek:.

Trời sao dàn của pác giống của em thế,mà pác dùng loa gì vậy?
Em nghĩ pác nên chuyển cái case lên và chuyển loa sub xuống thì hay hơn(loa sub họ thường để dưới gầm bàn,đối diện với tường cho nó phản xạ lại thì càng tốt).

haaaaaaaaaaaaa
:p:p:p
cái CASE "cổ lỗ sĩ" để dưới gầm cho gọn, chứ vát lên bàn chi cho vướn mà xấu nữa!
Đang xài dàn "còi" Soundmax A5000!
Còn cái SUB để đó cho tiện chỉnh tiếng chứ quẳng xuống đất chẳng tăng Bass bi nhiêu mà khó chỉnh nữa![-([-(
Cả dàn "HD của Sv nghèo VN" chỉ có cái LCD Viewsonic VA1916w là đáng tiền chút thôi!, còn lại toàn là hàng" còm" mua tận 2004!
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Thế thì loa pác ngon hơn cái Microlab 2.1 của em rồi(3 năm rùi,chả nhớ model gì nữa,tìm khắp đằng sau cũng chả ghi model gì cả,nhưng chưa tới 500 nghìn)-loa pác Soundmax A5000 4.1 mà.

Nhưng chắc chắn em hơn pác cái case:D ("Cun" Master Centurion).

ANIT

Rồi có đồng minh nên mình cũng vào khoe hàng chơi. thấy mấy bài của các bác khác dữ quá mình không dám lên tiếng. cho mình làm SV nghèo với.
toàn đồ lắp ghép. chạy cái amply 5.1 tự chế (cái cục nhỏ nhỏ xanh xanh đỏ đỏ dưới bàn kính ấy) 2 loa font và real y hệt nhau nghe chuối dễ sợ nhưng xem film cũng phê lắm mỗi lần muốn chỉnh volume chỉnh trên pc thì ko sao chứ chỉnh = amply thì phải chỉnh 4 núm vặn lận. biết bao giờ mới mua được 1 em denon

mục tiêu tiến đến.
đổi lcd
mua 1 amply 5.1 xịn (lúc đầu định sử dụng 3 amply 2.0 để đánh nguyên giàn cho kinh tế mà có vẻ ko ổn)
đổi cặp loa real nhỏ hơn giờ xài y chang 2 cặp font nó choán chổ quá mà không đẹp.
à quên đi làm lại cấy cái mành che lại cho lịch sự 1 chút

James Vo

Member

Case của bác anit giống mình y chang ^^ mà hem biết bộ đồ lòng của nó có giống không?

dragonhuy

bác Anit có cục sub Kenwood nhìn hầm hố phết nhỉ. bác cho tí thông số + cảm nhận em sub tí được không? Bộ dàn bác vậy ngon quá rồi còn than nghèo :)

ANIT

bộ đồ lòng nó á. do máy em ráp để lập trình .NET nên chẳng có tí gì HD. nhưng xem tạm cũng được
main: asus P5E-VM SE
http://vn.asus.com/products.aspx?l1=3&l2=11&l3=584&l4=0&model=2101&modelmenu=1
cpu :Intel Core™2 Quad Q6600
http://digipark.vn/index.php?page=s...n=com_virtuemart&Itemid=96&vmcchk=1&Itemid=96
ram :2 GB kingmax
hdd:320 GB seagate
odd : DVD RW asus
nguồn: acbel 500w
nói chung coi HD tạm ổn chỉ có điều vì là máy làm việc nên ko có chú trọng card màn hình giờ thì tiếc nuối. hdd nhỏ nên mỗi ổ trống cao lắm 200MB kể cả ổ c
mình định nhờ tư vấn về việc sử dụng 3 amply để đánh 5.1 mà chắc để mở theat riêng. hôm rồi có hỏi trong "cấu hình hdpc để xem hd" mà không ai tư vấn dùm cả. buồn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên