[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

hailinh1976dk

Em sẽ ghi lại chi tiết cho các Anh, Chi xem nhe!
Em cắm HDMI kết nối voi TV va cáp internet RJ45( tín hiệu đều ok)
Mở lên em vào mục cài đặt
Em chọn mục hệ thống
Em chọn mục cập nhật Firmware
Đang quét hệ thống, vui lòng đợi.
Sau do xuất hiện
VOLUME Tissbird_F3x(V2_10.1211318) em bấm chọn
Xuất hiện System update
Em chọn install now
Xuát hiện dòng chữ tắt ngườn/ đang tắt
Rồi màn hình TV đen thui lui...
Nút Power trên Tizzbird nhấp nháy trong trạng thái tắt máy.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người trên diễn đàn HDVIENAM

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

Em sẽ ghi lại chi tiết cho các Anh, Chi xem nhe!
Em cắm HDMI kết nối voi TV va cáp internet RJ45( tín hiệu đều ok)
Mở lên em vào mục cài đặt
Em chọn mục hệ thống
Em chọn mục cập nhật Firmware
Đang quét hệ thống, vui lòng đợi.
Sau do xuất hiện
VOLUME Tissbird_F3x(V2_10.1211318) em bấm chọn
Xuất hiện System update
Em chọn install now
Xuát hiện dòng chữ tắt ngườn/ đang tắt
Rồi màn hình TV đen thui lui...
Nút Power trên Tizzbird nhấp nháy trong trạng thái tắt máy.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người trên diễn đàn HDVIENAM
Bạn có gắn ổ cứng USB vào cho TizzBird chưa ?

Nếu mạng mẽo mà không ổn định thì cũng không nên nâng cấp qua OTA mà nên tải file FW về, sau đó chép vào ổ cứng USB rồi nâng cấp cho TizzBird bạn ạ.

Còn nếu bạn vẫn không nâng cấp được nữa thì bạn mang máy đến chỗ bán nhờ họ nâng cấp giùm cho nhanh

hailinh1976dk

Mình đã thử cả 2 cách luôn rồi tình trạng lỡi giống nhau.
Vừa rồi về Viet Nam có mua 1 EmTizzbird F30 nè.
Mình ở Danmark bạn ui.....nên rất mong được sự giúp đỡ của các Anh, Em ở Diễn Đàn HDVN

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

Mình đã thử cả 2 cách luôn rồi tình trạng lỡi giống nhau.
Vừa rồi về Viet Nam có mua 1 EmTizzbird F30 nè.
Mình ở Danmark bạn ui.....nên rất mong được sự giúp đỡ của các Anh, Em ở Diễn Đàn HDVN
Liều thuốc cuối cùng là Reset lại máy trước khi upgrade FW bác ạ! Vào CÀI ĐẶT -> HỆ THỐNG -> CÀI ĐẶT BỔ SUNG -> TRỞ VỀ CÀI ĐẶT GỐC (tick chọn vào mục Xóa hết tất cả)

hailinh1976dk

Em đã dùng liều thuốc cuối cùng của Bác Tuấn.
VÀO PHẦN CÀI ĐẶT -> HỆ THỐNG -> CÀI ĐẶT BỔ SUNG -> TRỞ VỀ CÀI ĐẶT GỐC (tick chọn vào mục XÓA BỎ MỌI THỨ)
Sự việc diễn ra như sau:
Chép phiên bản mới v2.10....vào USB sau đó tiến hành nâng cấp cho Tizzbird thì xuát hiện lỗi giống vậy luôn Bác ui...
Mình có cấn phải gắn ổ cứng vào cho no k vậy Bác? Hiện giờ em chưa có gắn ổ cứng vào.

hoangtuan_neu

Active Member

Em đã dùng liều thuốc cuối cùng của Bác Tuấn.
VÀO PHẦN CÀI ĐẶT -> HỆ THỐNG -> CÀI ĐẶT BỔ SUNG -> TRỞ VỀ CÀI ĐẶT GỐC (tick chọn vào mục XÓA BỎ MỌI THỨ)
Sự việc diễn ra như sau:
Chép phiên bản mới v2.10....vào USB sau đó tiến hành nâng cấp cho Tizzbird thì xuát hiện lỗi giống vậy luôn Bác ui...
Mình có cấn phải gắn ổ cứng vào cho no k vậy Bác? Hiện giờ em chưa có gắn ổ cứng vào.
Không cần gắn ổ cứng vào bác ạ. Hay bác thử thay bằng USB khác rồi chép FW vào USB đó up lại xem sao ?

vdung1972

Well-Known Member
Một vấn đề nữa không biết có bác nào bị giống em không. đó là sau khi tua nhấn Play hình bị vỡ, vài giây sau mới hết. Cái này em không gặp ở các con HDP trước em đã dùng như TViX các đời, HD-Pro, HDX ...

chatocean

Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

Hiện tại vần chưa thấy có firmware mới. Em đang bị ức chế vụ mất tiếng. Đã bị 3 lần rồi hix, lúc trước đâu có bị tình trạng này. Thêm 1 bệnh nữa là thỉnh thoảng ko play được nhạc, phải reset lại mới play được.

hailinh1976dk

Em đã thử thay bằng USB khác rồi chép FW vào USB cũng vẫn không được luôn...lỗi giống nhau Bác ạ....( Xuất hiện dòng chữ tắt ngườn/ đang tắt
Rồi màn hình TV đen thui lui...huhuhuhu)
Rất mong được sự giúp đỡ của các Anh, Chi.

Lâu có Frimware mới nhỉ, Frimware này F30 của mình nếu xem phim rồi nghe nhạc lossless là không nghe được, nó hiện lên và đứng yên chứ không chạy, bật F30 mà nghe nhạc luôn thì được. Bó Tay 8-|

chatocean

Member

Lâu có Frimware mới nhỉ, Frimware này F30 của mình nếu xem phim rồi nghe nhạc lossless là không nghe được, nó hiện lên và đứng yên chứ không chạy, bật F30 mà nghe nhạc luôn thì được. Bó Tay 8-|

Em F10 của em cũng bị bệnh giống em F30 của bác á. Nói chung firmware này khá nhiều lỗi nghiêm trọng :(

Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Firmware mới phiên bản chính thức 2.10 ngày 05.11.2012

Mình mới mua tizzBird F10 về và update FW lên 2.10 luôn.
sau đó cài các ứng dụng sopcast; VTV truyền hình việt nam.
Nhung ko hiểu sao chạy sopcast buff lên 100/100 và mở xem tivi qua ứng dụng VTV truyền hinh việt nam mà hình ảnh cứ từ từ, giật giật như bị tua chậm.
Ko biết có ai giúp mình sửa lỗi này không?
trả nhẽ mới mua lại bán đi vì thấy hơn smart TV là có sopcast để xem bóng đá và nhiều ứng dụng hơn. nhưng dùng trả bị giật giật thế này thì bằng không.

hailinh1976dk

Mình mới mua tizzBird F30 về và update FW lên 2.10 xuất hiện thông báo sau.
không đủ chỗ trống để tải firmware
Xin mọi người giúp đỡ .

anhtuanph

Member

Mình mới mua tizzBird F30 về và update FW lên 2.10 xuất hiện thông báo sau.
không đủ chỗ trống để tải firmware
Xin mọi người giúp đỡ .

Bạn gắn thêm thẻ SD hay USB cho em nó rồi update sẽ được

tuan134

bác nào mà có các file phim ma TB không đọc được thì cài MXPLAYER đọc được tuốt, kể cả các file đuôi.ra; .rmvb

Xem trên máy tính hả bác??? đang nói trên HDBox mà....>>>>

U_Keitaro

mới mua con F10 zìa mà cảm thấy thất vọng quá mấy bác ơi.
Chả là lúc đầu định mua con LG 4600 + F10 để sử dụng, em lăn tăn mua con tizzbird trước, đến khi mua tivi thì phát hiện ra sự thật kinh hoàng là nó giựt tung đít, thế là quất con 6200 lun, con này là smart tivi lun, sau khi so sánh con F10 với tivi này về sơ bộ thì thấy:
- F10 khởi động quá lâu.
- Chuột chạy không mượt bằng chuột của 6200 (chuột của 42LM6200 rất mượt mà)
- Bàn phím gõ xong, ngồi đếm từ 1 đến 5 thì nó mới bắt đầu hiện ký tự đầu tiên :))
- Menu di chuyển qua lại cũng không mượt như trên Tivi.
- Con này ko có wifi, phải mua thêm usb 500k, trong khi tivi cũng phải mua thêm usb nhưng giá thấp hơn.
Thế liệu có phải em mua con này là dư thừa ko ạ, và nếu nâng cấp firmware thì liệu tình hình có khả quan hơn điểm nào ko :(

anhtuantu

Ah có bác nào biết chỗ nào bán usb thu wifi cho con f10 ko? Giá cả hợp lý, usb thu wifi TP Link có dùng đc với e nó ko

bác cứ mua cái USB ngoài hàng máy tính cắm vào là dùng được hết

Bạn đang dùng tizzbird FW phiên bản nào.
Mình thấy Tizz Bird chạy nhanh mà. giông smart phone. bạn có thể vào maket android mà download các ưng dụng về.
TB chỉ khởi động lâu lân đầu thui bạn ah. sau muốn tắt thì bạn tắt bằng điều khiển đùng tút điện ra thì nó mở nhanh hơn
Vơi WIFI cho Tizz Bird rẻ mà, kiếm cái USB wifi cho máy tính là dùng dc ah. giá có 150K - 300K là dc mà, mua loại xịn làm gì rùi kêu đắt
nếu mới mua thì là phiên bản cũ đó. bạn nên update phiên bản FW 2.06 ấy.
Mình cũng mới mua nhung up 1 phát lên phien bản 2.10 giờ tức quá.
xem sopcast hay các kênh tivi, VTV truyền hình việt nam thì bị lỗi tiếng thì chuẩn nhưng hình ảnh thì như bị tua chậm ấy.

ko biết có bạn nào biết sửa lỗi trên ko giúp mình với

Trước ra firmware liên tục, giờ đã chót up bản 2.10 rồi, lỗi tùm lum thì ko thấy đội ngũ hỗ trợ đâu.
Chạy chậm, ấn điều khiển thấy báo đèn toè loe mà chẳng thấy đầu tizzbird có động thái gì.
xem phim qua Nas cứ đù đù. Lại rất hay bị treo, phải rút nguồn ra mới trị được.

Nói chung firmware 2.10 quả là tồi tệ và ngu ngốc.

blackswan

Member

Càng ngày càng thấy đội support của Tizzbird đuối rồi hay sao ấy nhỉ, trước ra firm liên tục, bây giờ lâu lắm không thấy nữa.

Bên trên