[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

hvcvuong

Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android.

Các bác làm hướng dẫn xem trên TV-internet đi (Sony EX..., NX..., HX... chẳng hạn).
Mặc dù bác ko kinh doanh TV nhưng nó sẽ giúp nhiều người biết đến các sản phẩm của bác hơn.

quynhhp82

Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android.

bác là người đầu tiên kêu giật đấy ^^ còn từ trước đến nay chưa thấy ai bảo cắm chuột không dây vào em này bị giật cả ! Bác thử lại xem nhé , coi còn pin ko chẳng hạn :D
Bác nói thế nào ấy chứ, pin thì em mới mua nên pin ko thể hết đc. Chẳng nhẽ lại là bộ chuột không dây đểu. Firmware thì mới nhất rồi. Refactory rồi. Em chán ko muốn dùng chuột mà dùng điện thoại điều khiển còn nhanh hơn. Ko biết nó bị làm sao.

tdhvn

Active Member

Bác nói thế nào ấy chứ, pin thì em mới mua nên pin ko thể hết đc. Chẳng nhẽ lại là bộ chuột không dây đểu. Firmware thì mới nhất rồi. Refactory rồi. Em chán ko muốn dùng chuột mà dùng điện thoại điều khiển còn nhanh hơn. Ko biết nó bị làm sao.
Nếu bác dùng Android / iPhone làm điều khiển mà chuột không giật thì khả năng do con chuột không dây kia là nhiều đấy.

quynhhp82

Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android.

Em dùng Optimus 3D hệ điều hành Android điều khiển nếu Tizzbird không cài nhiều phần mềm thì chuột điều khiển như chuột cảm ứng của laptop, nói chung khá ổn. Để tối em đổi con khác xem ra sao ạ. Ah vụ chập hình 3D thì ko đc rồi bác, file của em đủ các từ 3D, SBS nhưng vẫn ko chịu chập :), có lẽ do tivi của em nó vậy.

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android.

Các bác cho em hỏi F10 có pass through được DTS HD MA ko vạy? Đang định mua mà vào trang chủ chỉ thấy nói mập mờ HD Audio gì đó.......

hoangtuan_neu

Active Member

Các bác cho em hỏi F10 có pass through được DTS HD MA ko vạy? Đang định mua mà vào trang chủ chỉ thấy nói mập mờ HD Audio gì đó.......
Được bác nhé ! HD Audio đấy chính là DTS HD MA, True HD... đó bác :)

quochop85

Member

Từ giờ đến cuối năm Tizzbird có ra dòng máy nào mới tại VN không bác hoangtuan ơi?

hoangtuan_neu

Active Member

Từ giờ đến cuối năm Tizzbird có ra dòng máy nào mới tại VN không bác hoangtuan ơi?
Tháng 7 này TizzBird sẽ ra TizzBird Stick N1 đó bác.

Và đến cuối năm cũng sẽ ra vài sản phẩm khác với cấu hình mạnh hơn và nhiều tính năng phong phú hơn nữa

minhpavel

Member

bác dương cho e hỏi hơi ngu tí là đăng ký tnao` để xem đc phần mềm này??? e đăng ký nick trên forum hdhanoi là minhpavel thành công rồi nhưng dăng nhập trên tizzbird thì nó toàn báo là đăng nhập ko thành công :(

hoangtuan_neu

Active Member

bác dương cho e hỏi hơi ngu tí là đăng ký tnao` để xem đc phần mềm này??? e đăng ký nick trên forum hdhanoi là minhpavel thành công rồi nhưng dăng nhập trên tizzbird thì nó toàn báo là đăng nhập ko thành công :(
Ở trong ứng dụng HDHanoi đó, bác di chuyển xuống bên dưới có phần Đăng ký tài khoản (miễn phí) đó bác

duonglv

Well-Known Member

Vậy là bác gõ sai pass rồi :D em đã reset pass và PM cho bác rồi nhé, bác thử đăng nhập lại xem được chưa :D

Bác Dương có thể thiết kế lại giao diện theo kiểu tự động căn chỉnh theo độ phân giải tùy màn hình đc ko. Hiện tại chỉ hỗ trợ màn fullHD nên khi xem trên các màn hình độ phân giải thấp hay bị mất chữ, giao diện nhìn ko đc đẹp

duonglv

Well-Known Member

Bác Dương có thể thiết kế lại giao diện theo kiểu tự động căn chỉnh theo độ phân giải tùy màn hình đc ko. Hiện tại chỉ hỗ trợ màn fullHD nên khi xem trên các màn hình độ phân giải thấp hay bị mất chữ, giao diện nhìn ko đc đẹp

Có bác ơi, đội mobile bên em đang làm rồi ạ, chắc là sắp có version mới có giao diện đầy đủ rồi :D Bác chịu khó chờ tẹo nhé

Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android.

Có bác ơi, đội mobile bên em đang làm rồi ạ, chắc là sắp có version mới có giao diện đầy đủ rồi :D Bác chịu khó chờ tẹo nhé

em khaoogn biết đâu, tizzbird nhà em xem ngon rồi, bác đừng sửa làm em k coi dc =P~

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android.

em khaoogn biết đâu, tizzbird nhà em xem ngon rồi, bác đừng sửa làm em k coi dc =P~

Bác yên tâm, theo mình biết thì đội lập trình bên HDHanoi có nhiều kinh nghiệm rồi, không lo sửa chữa "lơn lành thành lợn què" đâu :D

anhtuanph

Member

Tình hình là em Galaxy Docomo android 2.2 của mình đã xem được film trên HDHanoi rồi nha Bác, chỉ có giao diện bị mất chử, ko bấm trang kế tiếp được thôi.
Cám ơn rất nhiều

bth8888

Member

Có bác nào dùng F10 đang xem phim trên Hdhanoi hay bị rớt sóng wifi như mình ko vậy ?

tdhvn

Active Member

Có bác nào dùng F10 đang xem phim trên Hdhanoi hay bị rớt sóng wifi như mình ko vậy ?
Rớt sóng wifi thì nên thử thay usb sang cổng USB khác xem sao đi nhé.

anhtuanph

Member

Xin hỏi F10 có wifi ko vậy, mình thấy trong setting có chọn wifi nhưng search ko được

Bên trên