[TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

tdhvn

Active Member
Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

HDhanoi v1.09 (03-07-2012)

Download: HDHanoi 1.09.apk

Thay đổi so với bản trước:
- Phim đã xem sắp xếp theo thời gian xem của user, phim nào mới xem sẽ ở trên đầu.
- Sửa giao diện các danh mục Đã xem, sẽ xem,...
- Hoàn thiện poster view.

Một số giao diện phần mềm:

Giao diện menu chính, phần phim đã xem hiển thị phim mới xem gần đây nhất. Chẳng hạn các bác đang xem dở Breaking Bad thì nó sẽ hiện luôn ở đây, để các bác vào xem tiếp được luôn, đỡ phải mò vào trong.

Màn hình duyệt phim, mặc định là poster view, ai thích duyệt đầu đủ thông tin có thể chuyển qua list view và app sẽ nhớ lựa chọn đó của mỗi người.

Chi tiết phim

Giao diện search đã chỉnh lại, kích thước ảnh chuẩn.

Các danh mục phim

Hôm nay mới có thời gian chạy thử bản này, nói chung là bản có giao diện hợp lý, hay nhất là chính xác phim đang xem dở, rất dễ dàng để xem tiếp vào hôm sau.

duonglv

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHano

Hôm nay mới có thời gian chạy thử bản này, nói chung là bản có giao diện hợp lý, hay nhất là chính xác phim đang xem dở, rất dễ dàng để xem tiếp vào hôm sau.
Thanks bác đã nhận xét :D ngoài việc report báo lỗi ra, thì mọi người có thể góp ý giúp mình xem cần bổ sung tính năng gì nữa để ứng dụng ngày càng tiện lợi nhé, cám ơn mọi người!

Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

mình thấy bản mới này vẫn còn lỗi báo " không thể phát videos này " ở 1 số phim...trong mục phim hoạt hình thì từ phim Hãy đợi đấy chở đi là ko phim nào mở đc (mình mới tes sau phim đấy tầm 4-5 đều ko mở đc ->> tất cả phim sau đều vậy)..phần phim bộ của Trung Quốc cụng vậy..chỉ đc 1-2 bộ đầu sau đó thì cũng bị báo lỗi...vì ko có thời gian tes hết bác Duonglv tes lại thử hộ em

duonglv

Well-Known Member
Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

mình thấy bản mới này vẫn còn lỗi báo " không thể phát videos này " ở 1 số phim...trong mục phim hoạt hình thì từ phim Hãy đợi đấy chở đi là ko phim nào mở đc (mình mới tes sau phim đấy tầm 4-5 đều ko mở đc ->> tất cả phim sau đều vậy)..phần phim bộ của Trung Quốc cụng vậy..chỉ đc 1-2 bộ đầu sau đó thì cũng bị báo lỗi...vì ko có thời gian tes hết bác Duonglv tes lại thử hộ em
Thanks bác, để em test lại vụ này, thường là do đặt tên file ko tương thích thôi ạ, bác thấy phim nào ko chạy được nữa thì báo em với nhé :D

tdhvn

Active Member
Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

Còn 1 số vấn đề khi chuyển trang: đến trang, trang trước, trang sau, v.v...
Đề nghị bổ xung: Hiện nay khi hiện thông tin phim có các diễn viên tham gia, đề nghị bổ xung tính năng khi nhấn chọn diễn viên thì hệ thống sẽ liệt kê các phim mà có diễn viên đó.

hd giá rẻ

vừa lướt thử trên tizzbird F20, đỉnh của đỉnh...

anhtuanph

Member

Xem trên TizzBird F10
Hôm nay sao xem nhiều phim bị lỗi không xem được quá, chỉ xem được 1 số phim thôi:
Thông báo lổi: "Rất tiếc không thể phát video này"
Film lẻ: God Bless America, Rumble In The Bronx, ...
Film bộ: Coffee House, City Hall ...

Bác Dương xem lại giúp. Cám ơn

duonglv

Well-Known Member
Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHanoi

Em đã test lại các phim trên tizzbird F20, phiên bản 1.09, chạy oke hết các phim, ko thấy bị hiện tượng như bác nói. Bác đang dùng tk nào để xem phim vậy?

Xem trên TizzBird F10
Hôm nay sao xem nhiều phim bị lỗi không xem được quá, chỉ xem được 1 số phim thôi:
Thông báo lổi: "Rất tiếc không thể phát video này"
Film lẻ: God Bless America, Rumble In The Bronx, ...
Film bộ: Coffee House, City Hall ...

Bác Dương xem lại giúp. Cám ơn

Tk của bác có phải là anhtuanph ko nhỉ? Tk của bác chưa có xu nào nên bấm vào phim báo lỗi ko xem được, em đã + 2000 xu cho bác xem tẹt rồi nhé :D

Tk của bác có phải là anhtuanph ko nhỉ? Tk của bác chưa có xu nào nên bấm vào phim báo lỗi ko xem được, em đã + 2000 xu cho bác xem tẹt rồi nhé
bác Dương giải thích thêm tài khoảng +2000xu là gì?

Tk của bác có phải là anhtuanph ko nhỉ? Tk của bác chưa có xu nào nên bấm vào phim báo lỗi ko xem được, em đã + 2000 xu cho bác xem tẹt rồi nhé
bác Dương giải thích thêm tài khoản +2000xu là gì?

duonglv

Well-Known Member

bác Dương giải thích thêm tài khoảng +2000xu là gì?

Tức là nếu bác đk tk trên pc, sau khi đăng kí xong, phải vào email để kích hoạt (để chống spam), sau khi kích hoạt bác sẽ nhận đc 2000 xu để xem phim, vì bình thường xem 1 phim bác mất 1 xu, đại loại như vậy :D còn nếu bác đăng ký tk trên tizzbird bằng app android thì ko cần kích hoạt mà có thể xem được ngay.

anhtuanph

Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHano

Không được rồi Bác Duong ơi, đang dùng Tizz F10 hdHanoi ver 1.09, acc babyroseii và anhtuanph đều bị lỗi ko phát được video này, cụ thể phim Cofee House

bth8888

Member

Em thấy khi xem nhiều phim bị giật lắm , mạng vẫn ổn định .

meomatto

Active Member

Bác mà dùng cáp quang thì bảo đảm hơn :)

Nhưng đầu tư như vậy dường như là quá đắt bác ạ! :D
Với VN, xem OL bao giờ cũng chỉ là giải pháp tình thế mang tính tiện lợi cá nhân mà thôi. Nếu ở nước ngoài thì xem OL đơn giản nhưng tiền trả cho nó cũng ko hề ít nếu ko nói là đắt.
Tuy nhiên với ứng dụng này, em đánh giá là hay và rất tiện lợi, nâng cao được khả năng xử lí của cái T.B và A.D phiên bản cao. :D

anhtuanph

Member
Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HDHano

Không được rồi Bác Duong ơi, đang dùng Tizz F10 hdHanoi ver 1.09, acc babyroseii và anhtuanph đều bị lỗi ko phát được video này, cụ thể phim Cofee House

Có bạn nào đang xài F10 test giúp mình film bộ hàn quốc Coffee House với, sao mình bị nhiều phim không xem được???
Cám ơn

duonglv

Well-Known Member

Em thấy khi xem nhiều phim bị giật lắm , mạng vẫn ổn định .

Hi bác, bác có thể cho em biết thông tin bác đang dùng mạng của nhà mạng nào, và bác ở TP nào được ko ạ? Thanks bác :D

Nhưng đầu tư như vậy dường như là quá đắt bác ạ! :D
Với VN, xem OL bao giờ cũng chỉ là giải pháp tình thế mang tính tiện lợi cá nhân mà thôi. Nếu ở nước ngoài thì xem OL đơn giản nhưng tiền trả cho nó cũng ko hề ít nếu ko nói là đắt.
Tuy nhiên với ứng dụng này, em đánh giá là hay và rất tiện lợi, nâng cao được khả năng xử lí của cái T.B và A.D phiên bản cao. :D

Hi anh Kiên :D Thực ra cũng ko cần phải cáp quang đâu anh ơi, chỉ cần ADSL với tốc độ 200KB/s mạng trong nước là xem oke rồi ạ. Có thể một vài nhà mạng kết nối vào bên em sẽ chậm hơn (vì các nhà mạng kết nối sang nhau hơi chuối), hoặc là ở các TP khác Hà nội thì kết nối cũng chưa ổn định lắm, sắp tới bên em nâng cấp lắp thêm server ở các nơi khác nữa có lẽ sẽ cải thiện được vấn đề một chút :D

Có bạn nào đang xài F10 test giúp mình film bộ hàn quốc Coffee House với, sao mình bị nhiều phim không xem được???
Cám ơn

Em sẽ check lại bộ Coffee house, bác xem tạm phim khác trước vậy ạ :|

duonglv

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HD

Đã nâng cấp phiên bản hoàn chỉnh 1.1 lên hệ thống, những ai đang dùng app cũ sẽ thấy thông báo tự động update nhé :D ko phải download về cài nữa. Thanks mọi người!

bth8888

Member

Hi bác, bác có thể cho em biết thông tin bác đang dùng mạng của nhà mạng nào, và bác ở TP nào được ko ạ? Thanks bác :D

Em dùng vnpt , nhà ở hn .

duonglv

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [TizzBird F10/ F11/ F20/ F30]: Ứng dụng xem phim HD online cho đầu phát Android - HD

Em dùng vnpt , nhà ở hn .

Hi bác, em có thể tạm kết luận là do đường truyền mạng VNPT tại HN cực lởm ạ T_T nhà vợ em cũng đang dùng ADSL VNPT, chat facetime qua iphone còn giật nữa là xem phim HD, hix.

Bên trên