Top 10 diễn viên cống hiến cơ thể cho vai diễn của mình nhất

dqthanh

Ðề: Top 10 diễn viên cống hiến cơ thể cho vai diễn của mình nhất

trước khi đóng TDKR,Bane cũng đã phải tập luyện để tham gia Warrior rồi,lúc đấy nhìn người cũng khủng bố vãi ra,nen tập thêm cho TDKR cũng mang lại nhiều thuận lợi hơn,còn khủng bố nhất là Christian Bale rồi,mà mình thấy tập như thế kể cả có chuyên gia tập cùng đi chăng nữa cũng nguy hiểm bỏ xừ,có thể bh đang xung nhưng về sau thế nào cũng có hậu quả.

trinhquocvinh82

Well-Known Member

Có được một phim hay diễn viên có một quá trình lao động nghệ thuật cực khổ cùng chế độ tập luyện khắc nhiệt, quả là khâm phục!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Đây mới đúng là hy sinh vì nghệ thuật chân chính đấy nhỉ?

MyRom

Active Member
Sự chuyên nghiệp, tình yêu yêu điện ảnh = cống hiến hết mình cho công việc diễn xuất.

Thao tran

má ơi , mình cao 1m73 mà nặng có 54kg . thuộc dạng suy dinh dưỡng nặng . muốn lên 10kg mà ăn hoài không biết cách nào cho nó lên .

XzVietzX

Member

Bale bá bá bá đạo :d

anhthu2002

Member

Ở VN hiện nay thì catse đặt lên hàng đầu, chưa cần biết kịch bản có phù hợp với mình hay ko. Lớp diễn viên bây giờ các bạn xem cứ đều đều nhau ko như các cô chú diễn viên lớp trước, ai cũng có cá tính, có sự đầu tư nghiêm túc, hi sinh bản thân vì vai diễn của mình.

rất thích những bài kiểu informative vs liệt kê danh sách như thế này :D

bemtigon

Active Member
Ðề: Re: Top 10 diễn viên cống hiến cơ thể cho vai diễn của mình nhất

Phải chịu thôi, họ làm nghề bán thân xác mà...

Nói như Bác cũng có cái đúng nhưng em thấy cái sai nhiều hơn. Diển viên tập hợp nhiều yếu tố trong đó phải kể đến diễn xuất là chiếm phần lớn Bác. còn thân xác thì phải đi theo để là nền, tô vẽ thêm cho diễn xuất của họ thôi.
P/s: "Phải chịu thôi, họ làm nghề bán thân xác mà..." --> em chỉ nghỉ đến nghề "ấy"..chẳng biết nói sao

ducbando4

Member

Mình nghĩ do kỹ xảo phần nhiều nữa chứ ko phải phụ thuộc hoàn toàn vào diễn viên. Bộ phim Captain American đó. Diễn viên chính từ 1 con người nhỏ con, gầy gò ốm yếu đến 1 anh chàng lực lưỡng, cao ráo cơ bắp cuồn cuộn cũng đều do 1 người đóng chứ ko phải 2 đâu nhé. Đồng ý là có 1 số phim diễn viên phải ép cơ hay giảm ký như mình nghĩ ko đễn mức như hình của chủ thớt đâu. Kỹ xảo cũng nhiều lắm.

Cũng dể hiểu mà bác,vì trong phim thì chỉ có vóc dáng thay đổi chứ khuôn mặt có thay đổi đâu,mà không thể bắt 1 diễn viên cao to như Chris Evan giảm cân để trở thành 1 thằng gầy trơ xương lùn tịt được,do đó phải nhờ đến kỹ xảo,trường hợp này cũng giống Brad Pitt trong The curious case of Benjamin Button.Còn việc ép cân để có 1 thân hình gầy gò cũng là 1 phần,còn thêm hóa trang để trông thật thảm hại nữa mà...

b0ngb0t

Member

thật đáng ngưỡng mộ.

b0ngb0t

Member
Ðề: Re: Ðề: Top 10 diễn viên cống hiến cơ thể cho vai diễn của mình nhất

captain america thì đúng là kỹ xảo khúc hắn còn nhỏ con, là ghép cái mẹt vô cái thân của diễn viên khác.
Còn em chắc chắn có đọc đâu đó về Christian Bale và Tom Hanks rồi. Nên bác cứ tin đi, họ thật sự đã ép cân xuống như thế.
Mà có gì khó đâu. Em cũng bắt chước thử và làm được rồi nè, ít ra là nửa đường. Em ép cân xuống còn 52kg rồi. Giờ quan trọng là lên lại thôi chứ khó gì đâu. Hãy đợi đấy!

lên cân còn đỡ. xuống cân mới gọi cực khổ :< chế độ ăn uống của e ít thịt nhiều rau mà nó cứ tăng vù vù :< vật vã mãi mới giảm đc 2kg

Stormhdvn

Well-Known Member

Chắc diễn viên việt nam mình là sướng nhất rồi =)) nằm phè phỡn cũng có tiền

meamthanh11

Active Member

cống hiến như thế đáng cho tụi DV tào lao khoe mẽ Việt trẻ học hỏi

vietlong04

Active Member

Nếu bạn phải thay đổi cỡ 30kg trong nửa năm thì sao nhỉ, chắc lục phủ ngũ tạng nó lộn tùng phèo hết, đến cỡ 50Kg như Bale thì chắc hư hết :S giống như nhịn đói lâu rồi được ăn nhiều dần vậy .. nghe thấy sợ thật

Bale đúng là đáng phục nhất

hixx tội nghiệp, sinh nghề tử nghiệp, không ngờ diễn viên cũng mệt vậy

NBK_FOF

Active Member

Thank hết mình cho sự công hiến đầy nhiệt huyết

Ðề: Re: Ðề: Top 10 diễn viên cống hiến cơ thể cho vai diễn của mình nhất

lên cân còn đỡ. xuống cân mới gọi cực khổ :< chế độ ăn uống của e ít thịt nhiều rau mà nó cứ tăng vù vù :< vật vã mãi mới giảm đc 2kg

Lên cân hay xuống cân đều khổ hết pro ơi. Đừng tưởng muốn lên cân là cứ ăn nhiều là đc. Phải ra GYM hằng ngày mới dc chứ nếu ko thì 1 cục to đùng nằm ở bụng ý chứ.
Lên Kg hay xuống kg mình nghĩ cũng do cơ địa từng người nữa. Như mình đây. Ăn nhiều 1 tý ( mổi bữa hơn 2 chén cơm đầy) là lên Kg àh. Còn muốn xuống Kg thì ăn kiêng tý là đc. Còn thằng bạn mình ăn mỗi bữa 3 4 chén mà vẫn thấy gầy.

Bên trên