Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Minhsur

Banned
Ðề: Topic thảo luận Jarguar PA-506HI

Các bác có thấy cái ký hiệu không? Mặt trước thì 506HI. Mặt sau thì 506HI8, 506Hi...
Nể bác Sóng Nhạc luôn. Lăn tăn nhưng thấy nó hay, nó là lô hàng đầu nên em cứ múc đã.
Cái này bác Minhsur đã nói rồi mà.
Phía trước ampli ghi là 506HI, phía dưới ampli thì lại ghi là 506HI8.

Theo giải thích của Cường SN: 506HI8 là ký hiệu thể hiện dòng Amply này dùng loa 8om. Đồng chí này cũng nhận thấy đây là thiếu sót của nhà sản xuất, khi ghi không rõ ràng, nhất quán.
Chẳng biết đúng hay sai, nhưng em ghét cay ghét đắng cái kiểu tiền hậu bất nhất này (Về điện đóm, Mặt sau chỗ thì ghi 220/50Hz chỗ thì ghi 220/60Hz).
Em mua của NP và em nói thẳng, nếu là hàng nhái là em cho nó (SN) tung tóe ngay.

Giờ ở VN, mỗi mua ĐỀ LÔ là chuẩn giá: Bao năm nay vẫn 1 ăn 70: Tiền thật, hàng xịn 100% =))

luonnho1001

Well-Known Member

Mua hàng ở Việt Nam nếu là người mới vô nghề thì như đánh đề may thì mua đc hàng thật còn đâu toàn hàng nhái hết bác nhể?

usename

Member

Các bác chụp cho e cái ảnh amly các bác ưng ý nhất khi hát đc không ạ, để e chỉnh theo với.

Các bác chụp cho e cái ảnh amly các bác ưng ý nhất khi hát đc không ạ, để e chỉnh theo với.

Bác cứ để tất cả ở giữa, vặn music nhỏ nhất để chỉnh mic. Chưa ưng bác chỉnh tiếp đến khi ưng thì thôi.

Các bác cho em hỏi con 203HI và 506HI, giống và khác nhau ở chỗ nào?
Về công nghệ thì con nào hay hơn.

Giống nhau là ở mặt trước đều ghi xxxHI, đằng sau thì ghi xxxHI8.
Khác nhau thì các bác biết cả rồi.

Tại sao cả 2 cái đều ghi HI8 ở sau thì không biết. Hôm trước tới NP định mua con 203HI thì thấy mặt trước ghi 203HI, mặt sau 203HI8. Thử chán chê đã chốt lấy rồi, đến màn kiểm tra cả 4 lỗ cắm MIC thì chết 2 lỗ hàng trên => vậy là em không dám mua 203HI nữa.

tyfnmax

Active Member

Theo giải thích của Cường SN: 506HI8 là ký hiệu thể hiện dòng Amply này dùng loa 8om. Đồng chí này cũng nhận thấy đây là thiếu sót của nhà sản xuất, khi ghi không rõ ràng, nhất quán.
Chẳng biết đúng hay sai, nhưng em ghét cay ghét đắng cái kiểu tiền hậu bất nhất này (Về điện đóm, Mặt sau chỗ thì ghi 220/50Hz chỗ thì ghi 220/60Hz).
Em mua của NP và em nói thẳng, nếu là hàng nhái là em cho nó (SN) tung tóe ngay.

Giờ ở VN, mỗi mua ĐỀ LÔ là chuẩn giá: Bao năm nay vẫn 1 ăn 70: Tiền thật, hàng xịn 100% =))

Bác mà phát hiện được nó (SN) bán hàng nhái em mời bác ăn con lô 1 ăn 70 luôn. :). Trước hết bác định nghĩa giúp em thế nào là hàng nhái đã. Hêheh

usename

Member

Bác cứ để tất cả ở giữa, vặn music nhỏ nhất để chỉnh mic. Chưa ưng bác chỉnh tiếp đến khi ưng thì thôi.

các bác ko tiện up hình thì cho e thông số các bác thấy ưng đc ko . tai e ko chuẩn lắm để chỉnh

Minhsur

Banned

Bác mà phát hiện được nó (SN) bán hàng nhái em mời bác ăn con lô 1 ăn 70 luôn. :). Trước hết bác định nghĩa giúp em thế nào là hàng nhái đã. Hêheh

Để hôm nào có dịp ghé qua SG em đến tận tổng hành dinh em xem chứ. Nó mà khác con ở nhà của em thì em làm ngay chứ sợ gì bác.
Hê hê, em cũng hy vọng là chưa có 506HI nhái, chứ con của em mua lô đầu tiên mà nhái thì không có nhục nào bằng.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bác gì đó lên nói có 2 loại thực tế em cảm thấy chưa có căn cứ đâu ,nói gì thì nói có hình chụp vẫn chuẩn hơn ,it nhất anh em còn tin vài phần ,

chỗ em ở,phan khang nguyễn kim có cả ,mai em ghé xem hai nơi này họ bày bán ko em kiếm vài pic lên cho các bác xem

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Để hôm nào có dịp ghé qua SG em đến tận tổng hành dinh em xem chứ. Nó mà khác con ở nhà của em thì em làm ngay chứ sợ gì bác.
Hê hê, em cũng hy vọng là chưa có 506HI nhái, chứ con của em mua lô đầu tiên mà nhái thì không có nhục nào bằng.

bác chuyển kinh phí cho em ,mai em bắt xe xuống ,chụp hình toàn cảnh công ty SN luôn
hiiii em đùa bác tý cho vui thôi

con của bác lấy của bác dũng .chuẩn 101% .bao giờ có hàng nhái công bố trên web lúc đó bác mới phải so kè .em nghĩ tin đồn thất thiệt không có căn cứ ,nói gì cũng phải có chứng chứ mới tin phải ko bác
em đợt này cuối năm lu bu tý không là em đi vài nơi xem /vác máy đi chụp về lưu kho

Minhsur

Banned

bác gì đó lên nói có 2 loại thực tế em cảm thấy chưa có căn cứ đâu ,nói gì thì nói có hình chụp vẫn chuẩn hơn ,it nhất anh em còn tin vài phần ,

chỗ em ở,phan khang nguyễn kim có cả ,mai em ghé xem hai nơi này họ bày bán ko em kiếm vài pic lên cho các bác xem

Đây là ảnh vỏ hộp, hai mặt có chữ PA-506HI, hai mặt có chữ PA-506HI8

Còn đây là ảnh cách căn chỉnh của em:

tiepchelsea

Well-Known Member
Bác mua mic Shure pg58 ở cửa hàng nào ở Hà nội vậy bác
em ghé mấy siêu thị điện máy nhưng đều không có

Minhsur

Banned

Mới lượm 01 em PA-506HI8 của Sóng Nhạc, phải nói quá OK. Em xài cặp Guiness 980i (4 chai) hát quá chuẩn. Lúc đầu còn chỉnh, chọt theo hướng dẫn của các Bác trên 4R nhưng thấy mic hú quá trời luôn (phòng 20m2, chơi cặp JBL RMII-10 treo trên cao), sau bực quá, đưa tất cả các núm trên ampli về 12h hết (trừ Vol master) thì hết quá OK, giọng rất nhẹ và chuẩn luôn. Con
PA-506HI8 này đánh quá khỏe, em vặn Master Vol mới mức 2 (nó tới mười mấy mức lận) thì âm thanh KOK rất sống động, vặn lên mức 4 thì đánh muốn bể phòng luôn, rung rinh nhà cửa, lo cho thằng JBL RMII-10 quá (tuy nhiên hàng PGI khỏi lo), thiết nghĩ vui nếu đối với Bose 301 V chắc em nó kéo tới 05 đôi quá.

À quên, các Bác có mua thì lưu ý nhé, hình như có tới 2 dòng nhé: PA-506HI và PA-506HI8.

Lúc thử ở tiệm nó khui thùng thằng PA-506HI (Trên thùng in PA-506HI, sau lưng máy in PA-506HI8 như của Bác Minhsur), nó đánh rất tốt và mạnh, mở Master Vol khoảng mức 4 là đánh tơi bời, em kết và xuống tiền đặt hàng ngay. Do bận đi công tác, nên hẹn thằng bán giao hàng sau 2 ngày, lúc ráp máy mới thấy loa trái không ra tiếng, em bắt đổi liền. Sau đó nó đổi lại thằng khác, ngoài thùng in PA-506HI8, sau lưng máy cũng PA-506HI8, nhưng mặt trước thì vẫn PA-506HI, em không chịu, bảo đây là hàng lụi, tuy nhiên thấy hình thức chả có gì khác nhau và có tem Sóng Nhạc nên OK, đồng thời thằng giao hàng cũng nói "anh mà nghe rồi không mua mới là lạ đó, thằng này trâu hơn thằng kia nhiều". Đúng thật khi mở lên thì chỉ cần Master Vol mức 2 (Vol mic và music đều 12h nha) là kok lý tưởng rùi, muốn rung rinh nhà thì đẩy lên cở mức 4 là thấy có khả năng bỏ tiền mua loa mới rùi. Boa cho thằng giao hàng thêm 5 xị cho cái tội đổi hàng hàng chất quá.

Túm lại: theo em là có 2 thằng nhé, Bác nào có mua thì nên cố lựa thằng PA-506HI8, hai thằng giống nhau như đúc 100%, chỉ khác có cái thùng carton bên ngoài thôi (1 thằng in PA-506HI, 1 thằng inPA-506HI8 xấu hơn chút) , em chỉ biết ngu thế thôi. Mời các Bác đã mua rồi thì phân biệt thêm
Em dự cảm thấy bác là người SN vào đây tạo hiệu ứng TÒ MÒ, rồi chê (mà khen) sản phẩm của SN :D:D:D

Bên trên