Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

thnam35

Member
Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

mình thấy con này ram có 1 gb thôi, vậy lúc xài có lag không mấy bác (vì mình thấy mấy cái điện thoại android ram 1gb chạy hơi lag)

hoaivnpt

mình thấy con này ram có 1 gb thôi, vậy lúc xài có lag không mấy bác (vì mình thấy mấy cái điện thoại android ram 1gb chạy hơi lag)

Thấy xài bình thường bác à, phim 3D định dạng mkv 15Gb chạy vèo vèo

thnam35

Member

Úp lên 4.4 chưa bácbác hoaivnpt

hoaivnpt

Úp lên 4.4 chưa bácbác hoaivnpt

Đã lên 4.4, mới nhận hàng ngày 31/12/2014.
- Cảm giác máy chạy mượt hơn bác à! Các ứng dụng như youtube googleTV, hdviet android box chạy không bị đứng nữa (bản android cũ bị đứng và lag mặc dù xem trên web thì bình thường).
- VMX thông báo là rom này đã root nhưng có vẻ như không root được hoàn toàn, không có superSU, không xóa đc ứng dụng hệ thống như camera, danh bạ....

Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Đã lên 4.4, mới nhận hàng ngày 31/12/2014.
- Cảm giác máy chạy mượt hơn bác à! Các ứng dụng như youtube googleTV, hdviet android box chạy không bị đứng nữa (bản android cũ bị đứng và lag mặc dù xem trên web thì bình thường).
- VMX thông báo là rom này đã root nhưng có vẻ như không root được hoàn toàn, không có superSU, không xóa đc ứng dụng hệ thống như camera, danh bạ....
bạn lên CHplay tai superSu về cài để cấp quyền root là xóa được các ứng dụng hệ thống

hoaivnpt

Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

bạn lên CHplay tai superSu về cài để cấp quyền root là xóa được các ứng dụng hệ thống

Đã thử rồi bác, không ăn thua, vẫn không xóa được. Thực ra việc xóa ứng dụng hệ thống với mình là không cần thiết, cái đó chỉ để test phần root có hoạt động không thôi. Cái chính là root không được hoàn toàn, ứng dụng link2sd không mout được phân vùng thẻ nhớ, moutfolder cũng hoạt động không suôn sẻ, lúc được lúc không.

zerokiem

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Con này root thế nào vậy mấy bác bên VMX? sao trong Antutu hay CPU-Z thì đều báo root access mà cài phần mềm yêu cầu phải có root thì đều báo là máy chưa root???

Đã thử rồi bác, không ăn thua, vẫn không xóa được. Thực ra việc xóa ứng dụng hệ thống với mình là không cần thiết, cái đó chỉ để test phần root có hoạt động không thôi. Cái chính là root không được hoàn toàn, ứng dụng link2sd không mout được phân vùng thẻ nhớ, moutfolder cũng hoạt động không suôn sẻ, lúc được lúc không.

Đúng là chưa root hoặc là root không hoàn toàn gì đó các bác ạ. Xài các phần mềm yêu cầu root đều không được.

Re: Ðề: Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Đúng là chưa root hoặc là root không hoàn toàn gì đó các bác ạ. Xài các phần mềm yêu cầu root đều không được.
Vậy sao mình lại đang sử dụng được phần mềm yêu cầu quyền root được

hoaivnpt

Bác VMX đâu rồi, sao không fix rom lại cho anh em vậy! :(

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Bác VMX đâu rồi, sao không fix rom lại cho anh em vậy! :(
Lên được 4.4 là ngon rồi. Không hy vọng fix đâu, mình dùng con v8 từ ngày mua đến giờ gần 1 năm chưa có bất kỳ nâng cấp nào, dù rom lỗi tùm lum.

hoaivnpt

Em đã cài được game Modern Combat 4 trên V7 (Game này khoảng 2gb). Em dùng Foldermout để mout data của game qua thẻ nhớ. Vì nó lỗi root nên mỗi lần chơi em phải vào Foldermout để kích hoạt lại thì game nó mới chạy! Vãi cả root! X(

zerokiem

Member
Bên VMX đã đưa bản rom của V7 pro lên trang web rồi.

Sao lúc down từ trang tenlua.vn cái file "vmx-a31s-4.4-ota-20141215.zip" thì nó hỏi pass vậy bác? bác down được chưa share cho em với! V7 pro với V7e cùng 1 cấu hình thì xài chung ROM được không nhỉ, bác nào bên VMX confirm giúp em phát!

Sao lúc down từ trang tenlua.vn cái file "vmx-a31s-4.4-ota-20141215.zip" thì nó hỏi pass vậy bác? bác down được chưa share cho em với! V7 pro với V7e cùng 1 cấu hình thì xài chung ROM được không nhỉ, bác nào bên VMX confirm giúp em phát!

Bạn xem lại bản rom con V7e đang dùng nó tên là gì. Bản rom con của bạn dang dùng có phải là: BBA42 không.
Nhân tiện gửi tặng mọi người trình xem phim 4K dành cho chíp Allwinner A31 chạy trên firmware 4.4.2: https://drive.google.com/file/d/0ByE-DOJaga2SSE00eGJSa2g3bjg/view?usp=sharing. Mọi người up rom 4.4.2 rồi tải về dùng thử xem sao.

hoaivnpt

Ðề: Re: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Em mới xin pass, phải có imei và ngày mua hóa đơn bác ấy mới cho pass. Em đã tải được rồi.

thnam35

Member

úp rom mới rồi ngon không hoaivnpt, tính xúc mà đợi coi có con nào ram 2gb giá mềm không nè, hehe

hoaivnpt

úp rom mới rồi ngon không hoaivnpt, tính xúc mà đợi coi có con nào ram 2gb giá mềm không nè, hehe

Các phiên bản mới AB ra liên tục, bác đợi đến khi nào! RAM 1gb nhưng nó chỉ là Android box chứ không phải điện thoại hay máy tính bảng đâu mà bác cần cấu hình cao. Mình đã thử các file video dung lượng lớn đều chạy mượt và cả định dạng 3D.
Bản ROM 4.4 chạy ngon và ổn định hơn bản cũ bác à, cụ thể là cái Youtube GoogleTV và cái hdviet android box không bị lag nữa, xem mượt mà từ đầu đến cuối. Tuy chức năng root không hoàn thiện nhưng xài cũng tạm được. Mình đã cài được game dung lượng lớn khi dùng Foldermout.

Re: Ðề: Re: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Các phiên bản mới AB ra liên tục, bác đợi đến khi nào! RAM 1gb nhưng nó chỉ là Android box chứ không phải điện thoại hay máy tính bảng đâu mà bác cần cấu hình cao. Mình đã thử các file video dung lượng lớn đều chạy mượt và cả định dạng 3D.
Bản ROM 4.4 chạy ngon và ổn định hơn bản cũ bác à, cụ thể là cái Youtube GoogleTV và cái hdviet android box không bị lag nữa, xem mượt mà từ đầu đến cuối. Tuy chức năng root không hoàn thiện nhưng xài cũng tạm được. Mình đã cài được game dung lượng lớn dùng Foldermout.
Xài thử cái trình video 4k minh đưa xem. Minh Play thấy nó cũng mượt. Nó quản lý file theo dạng biểu tượng, có chạy hình các file video luôn. Bản cũ minh vẫn xem Youtube Google TV và cả Youtube tải trên Google play đều chạy ngon

hoaivnpt

Ðề: Re: Ðề: Re: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Xài thử cái trình video 4k minh đưa xem. Minh Play thấy nó cũng mượt. Nó quản lý file theo dạng biểu tượng, có chạy hình các file video luôn. Bản cũ minh vẫn xem Youtube Google TV và cả Youtube tải trên Google play đều chạy ngon

Mình xài mạng 3M, ROM cũ mình xem youtube googleTV thì nó giật tung nóc dù mình có bật hoặc tắt chất luợng HD cũng vậy, chỉ xem được youtube trên web.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Mình xài mạng 3M, ROM cũ mình xem youtube googleTV thì nó giật tung nóc dù mình có bật hoặc tắt chất luợng HD cũng vậy, chỉ xem được youtube trên web.
Của minh cũng dùng gói cước thấp nhất của VNPT mà. Mình vẫn xem độ phân giải HD trên youtube bình thường ở bản cũ. Bản cũ của mình up là bản đầu tiên lên 4.4.2 hình như sau này còn thêm bản nữa thì phải

Bên trên