Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

zerokiem

Member
Có bác nào xài V7e không ạ, confirm giúp em là ROM mới up cho V7 pro trên trang chủ có dùng cho V7e được không? Em không dám up bừa, lỡ mà treo thì ôm hận luôn, vì em ở SG chứ không phải HN.

hoaivnpt

Ðề: Re: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Có bác nào xài V7e không ạ, confirm giúp em là ROM mới up cho V7 pro trên trang chủ có dùng cho V7e được không? Em không dám up bừa, lỡ mà treo thì ôm hận luôn, vì em ở SG chứ không phải HN.

Em hỏi bên VMX rồi, bác cứ yên tâm mà up!

thnam35

Member
Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

sao không hỏi trực tiếp bác minix ấy bác, mà cái v7e khác v7 pro chỗ nào nhỉ, cây anten hả, hehe

zerokiem

Member
Re: Ðề: Trên tay VMX V7 - Box lõi tứ đa năng giá bình dân

Hôm trước bác ấy cũng hỏi mình rồi mà vẫn chưa up. Cứ up thoải mái đi

sao không hỏi trực tiếp bác minix ấy bác, mà cái v7e khác v7 pro chỗ nào nhỉ, cây anten hả, hehe

Con V7Pro khác V7e ở chỗ 2 cây ănten, có cái quan trọng là khe SD. Tại em thấy nhiều box up ROM theo đường SD Card mới được, mà V7e không có khe SD nên em sợ nó có phát sinh gì trục trặc.

Tối nay em up luôn rồi report ngay, tại box này em đang đưa cho người quen xài, sợ up hư thì phiền. Hiện em đang dùng con ITV1600E song sinh về cấu hình với VMX V7.

Con V7Pro khác V7e ở chỗ 2 cây ănten, có cái quan trọng là khe SD. Tại em thấy nhiều box up ROM theo đường SD Card mới được, mà V7e không có khe SD nên em sợ nó có phát sinh gì trục trặc.

Tối nay em up luôn rồi report ngay, tại box này em đang đưa cho người quen xài, sợ up hư thì phiền. Hiện em đang dùng con ITV1600E song sinh về cấu hình với VMX V7.
bản rom này cop vào bộ nhớ của máy để up luôn mà không phải up qua thẻ nhớ đâu. Nó là file update OTA mà.

thnam35

Member

đã nhận hàng 2 chiếc của bác Vũ, tuy nhiên có 1 chiếc khởi động k lên, phải gửi ra bảo hành, hic hic

thnam35

Member

các bác có phần mềm nào dùng điện thoại điều khiển con v7 này không, cái remote bấm chán quá

zerokiem

Member

Em hỏi bên VMX rồi, bác cứ yên tâm mà up!

Hôm trước có bạn up rồi mà không biết thế nào. Không thấy phẩn hồi lại

Báo cáo các bác là em up thành công lên 4.4.2 rồi ạ, bản này khác biệt dễ nhận thấy nhất là thêm thanh trạng thái kéo lên kéo xuống phía trên màn hình, em ưng nhất cái này.

bản rom này cop vào bộ nhớ của máy để up luôn mà không phải up qua thẻ nhớ đâu. Nó là file update OTA mà.

Em thấy có nhiều máy khi root hay xử lý khi bị brick thì yêu cầu cần phải đi từ đường SD Card, nên em không yên tâm lắm khi máy em không có thôi.

Báo cáo các bác là em up thành công lên 4.4.2 rồi ạ, bản này khác biệt dễ nhận thấy nhất là thêm thanh trạng thái kéo lên kéo xuống phía trên màn hình, em ưng nhất cái này.

Em thấy có nhiều máy khi root hay xử lý khi bị brick thì yêu cầu cần phải đi từ đường SD Card, nên em không yên tâm lắm khi máy em không có thôi.

Nó mà bị brick thì đường SD card cũng không sử dụng được đâu.

thnam35

Member

hi các bác
- con v7 này sao khi tắt nguồn bằng remote mà mở lại thì phải bật công tắc chứ k dùng remote được, có bác nào bị vậy không?
- còn cái chỗ cài đặt IR, khi ta quét mã vạch bằng điện thoại thì nó dowm về phần mềm GGremote từ trang web (link: http://upgrade.ggget.com/software/apk/GGRemote.apk) mà sao cài vô k điều khiển được, có bác nào thử chưa

hi các bác
- con v7 này sao khi tắt nguồn bằng remote mà mở lại thì phải bật công tắc chứ k dùng remote được, có bác nào bị vậy không?
- còn cái chỗ cài đặt IR, khi ta quét mã vạch bằng điện thoại thì nó dowm về phần mềm GGremote từ trang web (link: http://upgrade.ggget.com/software/apk/GGRemote.apk) mà sao cài vô k điều khiển được, có bác nào thử chưa

bản 4.4.2 không dùng được cái Google remote đâu. Cái đó chỉ dùng cho bản 4.2.2 thôi.

hoaivnpt

Bác tắt nguồn nó thì sao điều khiển đuoc nữa, box android thì cũng như dt android thôi.

thnam35

Member

ý em là khi nhấn nút tắt nguồn trên remote (không tắt công tắc trên box), sau đó rút điện ra. qua hôm sau, em ghim điện vào thì đèn màu xanh nó sáng, nhấn nút mở nguồn trên remote thì không được, phải tắt công tắt trên box rồi bật lại thì tivi mới nhận
sẳn bác cho em hỏi luôn là dây av có hoạt động không? sao em sử dụng dây av thì tv không nhận
thanks bác

ý em là khi nhấn nút tắt nguồn trên remote (không tắt công tắc trên box), sau đó rút điện ra. qua hôm sau, em ghim điện vào thì đèn màu xanh nó sáng, nhấn nút mở nguồn trên remote thì không được, phải tắt công tắt trên box rồi bật lại thì tivi mới nhận
sẳn bác cho em hỏi luôn là dây av có hoạt động không? sao em sử dụng dây av thì tv không nhận
thanks bác

Tắt trên box rồi rút điện thì nó tắt hẳn rồi nên phải bật lại bằng công tắc. Dây AV vẫn hoạt động bình thường. Còn điều khiển thì bạn dùng ứng dụng Agile remote

hoaivnpt

- Khi tắt nguồn bằng remote (ko tắt công tắt), rút điện ra, ghim điện vào lại thì box nó sẽ bật lên bình thường, bác đợi nó khởi động xong thì bấm remote bình thường. Bác kiểm tra lại đi nhé.
- Dây AV hoạt động bình thường, nếu bác đang xài HDMI mà muốn chuyển sang xai AV thì bác tắt box đi rồi bật TV qua chế độ AV, gắn dây AV vào rồi hãy bật box. Nếu ko được thì bác vào Setting (cài đặt), Display (hiển thị), output video chọn PAL hoặc NTSC. Để xuất được âm thanh qua ngỏ AV thì vào mục setting, sound, tick vào ô Audio codec.

Bên trên