Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

bác cho em hỏi : em muốn xuất âm thanh của TV LED ra loa 2.1 dùng bằng dây gì vạy nhỉ ?
TV nhà em đường out là cáp quang audio mà loa thì ko có ! Ở chỗ bác có ko mà nếu mua thì tìm ở đâu ? mong các bác help me ! thank
Mình tưởng TV nào cũng có cổng Av chứ nhỉ ?

bobby_lee

Member
Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

ý em hỏi các bác là đường audio out cơ

TV led đời mới thường xuất âm thanh ra đường optical và 3,5mm. Bạn kiểm tra lại xem, nếu có thì mua cái dây 3,5 to RCA là OK. Nếu chưa biết chỗ mua hãy hỏi tôi bạn nhé!

dragonlee

Well-Known Member

bác cho em hỏi : em muốn xuất âm thanh của TV LED ra loa 2.1 dùng bằng dây gì vạy nhỉ ?
TV nhà em đường out là cáp quang audio mà loa thì ko có ! Ở chỗ bác có ko mà nếu mua thì tìm ở đâu ? mong các bác help me ! thank

Mình tưởng TV nào cũng có cổng Av chứ nhỉ ?

TV led đời mới thường xuất âm thanh ra đường optical và 3,5mm. Bạn kiểm tra lại xem, nếu có thì mua cái dây 3,5 to RCA là OK. Nếu chưa biết chỗ mua hãy hỏi tôi bạn nhé!

Nhiều tivi đường tiếng ra chỉ có Optical (không có AV hay 3,5), ví dụ như LG LM6410.
Vì vậy giải pháp của bác kingofbread là đây:

vohaidong

Active Member
Ðề: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

Ship hàng về cho anh chưa Long ơi

calcifer

Active Member

đường 3,5 thì tivi nào chẳng có anh, nhưng cắm vào nó hiểu là mình nghe headphone nên sẽ tắt loa của tivi

bác bread chơi hẳn con receiver có hdmi audio return channel, đỡ phải suy nghĩ dây dợ $-) $-) $-)

kingofbread

Re: Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

Nhiều tivi đường tiếng ra chỉ có Optical (không có AV hay 3,5), ví dụ như LG LM6410.
Vì vậy giải pháp của bác kingofbread là đây:
đa tạ bác RỒNG nha ! ở chỗ bác có thể loại này không nhỉ ? nếu không mua ở chổ nào uy tín mong bác chỉ giáo

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

đa tạ bác RỒNG nha ! ở chỗ bác có thể loại này không nhỉ ? nếu không mua ở chổ nào uy tín mong bác chỉ giáo

Món này hiện tại bên em chưa có, nếu bác cần em có thể đặt giúp.
Nhưng giá của nó không rẻ đâu, theo em thì bác đầu tư cái receiver sẽ tốt hơn.
Mà bác cho em hỏi cái TIVI nhà bác là model gì vậy? vì nhiều tivi không giải mã DTS nên bác xem phim bằng ổ cứng có thể không có tiếng đó.

kingofbread

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

Món này hiện tại bên em chưa có, nếu bác cần em có thể đặt giúp.
Nhưng giá của nó không rẻ đâu, theo em thì bác đầu tư cái receiver sẽ tốt hơn.
Mà bác cho em hỏi cái TIVI nhà bác là model gì vậy? vì nhiều tivi không giải mã DTS nên bác xem phim bằng ổ cứng có thể không có tiếng đó.

tv nhà em hiệu LG model ; 42LS4600 , theo bác thì e nên chọn giai phap nào ? thank bac nhiu
em đầu tư bộ 5.1 dc hông bác

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

tv nhà em hiệu LG model ; 42LS4600 , theo bác thì e nên chọn giai phap nào ? thank bac nhiu
em đầu tư bộ 5.1 dc hông bác

Theo em bác nên đầu tư bộ 5.1 thêm cái đầu HD vừa tiền nữa nếu túi tiền hạn hẹp, chứ model TV nhà bác em thấy thông số thế này ( Chức năng USB bổ sung cho phép chạy định dạng JPEG, MP3, WMA và DivX thông qua cổng cắm USB 2.0.) bác bị hạn chế trong việc xem phim HD và nghe nhạc lossless rồi bác ơi.

Lúc nào rảnh mời bác ghé 28 Văn Cao uống trà đạo miễn phí anh em 28 Văn Cao sẽ tư vấn cho bác sâu hơn để bác có giải pháp ưng ý nhé.

haidong

Ðề: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

Anh Long có em HD Novatrol NTR83WT không anh. Em muốn cái em đặc biệt này quá!

kingofbread

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

Theo em bác nên đầu tư bộ 5.1 thêm cái đầu HD vừa tiền nữa nếu túi tiền hạn hẹp, chứ model TV nhà bác em thấy thông số thế này ( Chức năng USB bổ sung cho phép chạy định dạng JPEG, MP3, WMA và DivX thông qua cổng cắm USB 2.0.) bác bị hạn chế trong việc xem phim HD và nghe nhạc lossless rồi bác ơi.

Lúc nào rảnh mời bác ghé 28 Văn Cao uống trà đạo miễn phí anh em 28 Văn Cao sẽ tư vấn cho bác sâu hơn để bác có giải pháp ưng ý nhé.
thank bác đúng là túi em hơi hẹp để chơi những thứ mà bac tư vấn ! nhưng còn cách nào khác để lấy âm thanh từ TV ra không hả bác ?
Vì em đa số xem phim HD 720 qua USB bác ạ còn cả HDTV và đầu DVD nữa ! em ko bt out audio như thế nào cho hợp lí

bobby_lee

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

thank bác đúng là túi em hơi hẹp để chơi những thứ mà bac tư vấn ! nhưng còn cách nào khác để lấy âm thanh từ TV ra không hả bác ?
Vì em đa số xem phim HD 720 qua USB bác ạ còn cả HDTV và đầu DVD nữa ! em ko bt out audio như thế nào cho hợp lí

Để đầu tư hệ thống âm thanh 5.1 DTS để xem phim ~5tr cũng mua được bạn ạ!

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

Vậy thì em có 1 bộ 5.1 đáp ứng được nhu cầu của bác mà kinh tế thì rất hợp với sự hạn hẹp của bác, nếu bác quan tâm thì phone em theo số 09.13579.555

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Trung tâm ký gửi đồ HD-Audio tại Hải Phòng

Vậy thì em có 1 bộ 5.1 đáp ứng được nhu cầu của bác mà kinh tế thì rất hợp với sự hạn hẹp của bác, nếu bác quan tâm thì phone em theo số 09.13579.555

ở bển có con sub hơi nào hay hay rẻ rẻ ko cụ Lý ?

Bên trên