Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.Các

Theo bạn trung tâm nào hòa âm/thu âm chất lượng/hay nhất?

• Số lượng người bầu chọn
    212
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

kiddi

Ðề: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.Các bạn bình chọn nh

Trúc Hồ đúng là rất giỏi & đa dạng về phong cách hòa âm, nhưng có nhiều bài hát, ông gần như k thay đổi cách hòa âm (có lẽ đã quá chuẩn rồi chăng?).

trandthuc

Member
Ðề: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.Các bạn bình chọn nh

Thúy Nga mặc dù đa dạng về màu sắc nhưng có lẽ đã bị "bí" trong việc tìm nhạc hay, DVD Lam Phương Đường về quê hương là DVD có lẽ cuối cùng TN có nhiều bài hay đến vậy, sau đó mỗi DVD chỉ được 1,2 bài, đặc biệt cuốn 98 Tôi Là Người Việt Nam, 99 Divas và 100 thì các bác 4x trở lên đã chán, do quá nhiều dòng nhạc mới và không thật sự thuyết phục người nghe, Còn Asia tuy mọi mặt bị đánh giá thấp hơn TN nhưng về cách chọn bài khá hợp lý trong từng Album, hơn nữa Asia đang có 1 đội ngũ ca sĩ khá trẻ và đạt phong độ cao như Nguyên Khang, Đang Nguyên, Lâm Nhật Tiến, Ng Hồng Nhung, Băng Tâm, đặc biệt là Hồ Hoàng yến (kết nhất em này :))) trong khi TN lại phải chật vật giữa lớp ca sĩ đã qua thời như nguyễn Hưng, Lưu Bích, Thế Sơn, còn lớp trẻ thì chưa đạt độ chín, nghe TN chỉ có mỗi Bằng Kiều và Ngọc Anh là hay nhất :)

manhthang

Huyền Thoại

Thêm phần bình chọn cho anh em chọn thử xem trung tâm nào được ưa chuộng nhất về chất lượng :D

asia ca sĩ chất lượng hơn hẵn 2 trung tâm kia vân sơn ca sĩ trẻ dở ẹc

Hạnh Mèo

Mà sao tên topic và câu hỏi bình chọn lại khác nhau thế nhỉ ?

huynhnhan

Banned

Ko bàn tán nhiều!! TN là số 1!!
những cuốn gần đây ngoại trừ cuốn PBN100 quá xuất sắc do có tiền đầu tư!!Cuốn Divas thì hay!
Còn lại những cuốn kia do ko đủ vốn làm show nên chất lượng về âm thanh kém hẳn!! và nhạc tạm nham nhiều quá nên ko hay! Nhưng từ cuốn 100 trở đi sẽ thấy khác!
Đang trông đợi cuốn xuân năm nay!

tieuthieugia

Well-Known Member

sao cũng được..em kéo hêt...thank uploaders

aatamd

Mình thích Thúy Nga :x

huynhnhan

Banned

Gởi anh HD-Nixy!! Anh có đọc những comment trước ko?? tôi chỉ chê chất lượng của những cuốn gần đây như 98,99,94. Làm ơn đọc cuốn Kỷ Niệm Sân Khấu của NNN luôn đi nhá!! rồi hãy bàn tiếp!!Nếu Thúy Nga không quá nhiều cuốn tui thích thì tui sẽ không xếp TN lên số 1!! và những chương trình khác ko có cửa số 2 đâu nhá (đối với tôi).

fanngoclan

tớ rất thích cả hai TT

itthanhthanh

Đúng là giống Bác Sâm nói! Mỗi người mỗi sở thích, mỗi gu nhạc khác nhau.
Riêng ý kiến của mình thì trung tâm nào cũng có cái Ưu và cái Khuyết.
* Ưu:
- ASIA khá vượt trội về phần âm thanh,
- Thúy Nga hòa âm mới lạ, ánh sáng, vũ công, MC,
- Vân Sơn phóng sự khá hay.
* Khuyết:
- MC TT ASIA hơi giả tạo, rất dễ làm các bạn trẻ hiểu không đúng về Lịch Sử Việt Nam
- Âm thanh của TT Vân Sơn chưa hay lắm.
- TT Thúy Nga có một số chương trình "Bình mới rượu cũ"

nhanthuy17784

Mình thấy ASIA đầu bảng về âm thanh, mà hiện tại Tâm Đoan, Ánh Minh đều đầu quân cho ASIA nên lựa chọn ASIA để mua CD, DVD

Ong gia ở nhà thik coi asia. Asia 66.Ra mua đĩa cho nhanh, mà k thằng nào dám bán, mấy thằng bán dạo cũng sợ. pó tay. k bit o TPHCM có tiệm nào dám bán đĩa ASIA 66 nhỉ. luc trc tìm mua Asia 58 cũng khó như zậy

lahabentin

Well-Known Member

Trung Tâm Thúy nga nhỉnh hơn về phần âm thanh,trang phục,dàn dựng...

Theo mình TT ASIA nhỉnh hơn Thúy Nga PBN phần âm thanh ( cách hòa âm phối khí nghe tách bạch và mượt hơn ) còn Thúy Nga nhỉnh hơn phần cảnh trí, make-up, MC và trang phục.

Trường Vũ

Không hiểu sao mình vẫn thích cách Thúy Nga hòa âm hơn, bài nào mà hay thì cực hay luôn, nhưng độ này Thúy Nga hòa âm nhạc vàng nghe như nhạc trẻ ấy.

tuanmos01

Member

khi nao co ASIA 67 HA BA` CON OIIII.. CA? VANSON NUA~...???

lenhhoxung19xx

Mình bầu chọn Thúy nga, âm thanh hay hình ảnh đẹp, đầu tư dàn dựng công phu, MC Ngọc Ngạn - Kỳ Duyên vô đối, nói chuyện rất có duyên, dàn ca sĩ thì hát hay và rất chuyên nghiệp. ASIA hình âm cũng được, nhưng MC không có duyên và nói chuyện nhiều khi gây gắt, phản động quá, không thích hợp đối với nhiều người, dàn ca sĩ thì tuyển chọn lôm côm, không chuyên nghiệp. Còn Vân Sơn thì không nói, chỉ là một chương trình hài kịch vui vẻ là chính mà thôi, không thể so sánh. Nếu chấm điểm mốc 10 thì Thúy Nga 10, ASIA 6, Vân Sơn thì khỏi chấm.

hoangtumua20

Active Member

Mình tuy cũng ít nghe nhạc hải ngoại nhưng nếu chấm thì mình vẫn thik Thuý Nga hơn...

Trường Vũ

Mình bầu chọn Thúy nga, âm thanh hay hình ảnh đẹp, đầu tư dàn dựng công phu, MC Ngọc Ngạn - Kỳ Duyên vô đối, nói chuyện rất có duyên, dàn ca sĩ thì hát hay và rất chuyên nghiệp. ASIA hình âm cũng được, nhưng MC không có duyên và nói chuyện nhiều khi gây gắt, phản động quá, không thích hợp đối với nhiều người, dàn ca sĩ thì tuyển chọn lôm côm, không chuyên nghiệp. Còn Vân Sơn thì không nói, chỉ là một chương trình hài kịch vui vẻ là chính mà thôi, không thể so sánh. Nếu chấm điểm mốc 10 thì Thúy Nga 10, ASIA 6, Vân Sơn thì khỏi chấm.

Asia cũng phải 8 là ít đấy bạn.

coixaygio

Active Member

nói về nhạc thì.. mỗi người một nơi..
theo e thì thèn nào nổi tiếng thì thèn đó nhất thôi..
thử hỏi Thúy Nga là gì ? ai ai cũng biết (nhạc có âm hưởng dân ca + văn hóa)
vân sơn (tuy bé) những cũng biết nhiều (vui nhộn + hài hướt)
ASIA có người biết người ko..!! (chính trị quá)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên