Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.Các

Theo bạn trung tâm nào hòa âm/thu âm chất lượng/hay nhất?

• Số lượng người bầu chọn
    212
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

minhcoi

Active Member
Ðề: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.Các bạn bình chọn nh

chất âm thì Asia 1, hình ảnh thì TN 1, vân sơn coi cho đỡ buồn thôi, hem chất bằng

ngodzung

Well-Known Member
Ðề: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.Các bạn bình chọn nh

Mình cũng lựa chọn Thúy Nga, sân khấu hoành tráng, trang phục đẹp, bài hát cũng hay, đặc biệt là MC quá hay

MC Thúy Nga, ông Ngạn dc, bà Kì Duyên lâu lâu mặc đồ hở quá.
Asia có vẻ thiên về chính trị quá, tối ngày.... ko dám mở to ở nhà luôn.
Vân Sơn nhây nhưa nhắm.

Thích phối âm của Thúy Nga, rất vừa tai và nhạc cụ nghe rất dc.
Asia có vẻ âm ko bằng.

trandthuc

Member

MC Thúy Nga, ông Ngạn dc, bà Kì Duyên lâu lâu mặc đồ hở quá.
Asia có vẻ thiên về chính trị quá, tối ngày.... ko dám mở to ở nhà luôn.
Vân Sơn nhây nhưa nhắm.

Thích phối âm của Thúy Nga, rất vừa tai và nhạc cụ nghe rất dc.
Asia có vẻ âm ko bằng.

Có thể tùy người nhưng nói về chất lượng âm thanh và hòa âm phối khí mình vẫn thích cái cách Asia phối bài hơn, và quan trọng hơn là cách chọn bài trong 1 chương trình, đã lâu rồi chưa thấy đĩa nào của TN nhiều bài hay như đĩa 88 nhạc Lam Phương, còn lại Asia chọn bài khá đều nên nghe o biết chán :)=D>

ProSkyR

Well-Known Member

HacLongNinhKieu

Well-Known Member

Cũng còn tùy mình muốn nghe dòng nhạc nào đã. Asia thế mạnh về nhạc vàng (món này Asia vô đối), Thúy Nga nhiều thể loại nhưng theo em thì về sau này không chất lượng bằng mấy cuốn đầu. Vân Sơn do thế mạnh về hài nên hầu như bài nào hòa âm cũng có ít nhất 1 đoạn "hài hước", "giựt giựt" cho dù là nhạc Chế Linh, Thanh Tuyền đi nữa, nghe kỹ sẽ thấy :D. MC em vẫn kết nhất Việt Thảo, về mức độ giả tạo như bác HD-Nixy nói chắc TQB của Kim Lợi (hay gì đó quên rồi, em xem 1 lần chạy mặt luôn) là trùm. Nói rất hay, rất văn vẻ, y như trong văn mẫu rút ra, chán chẳng buồn nói.

kim_long1028

trung tâm Vân Sơn chuyên về hài kịch nhiều hơn là ca nhạc, mấy đĩa đầu tiên của trung tâm Vân Sơn toàn là hài ko đấy thôi, mãi về sau mới xen kẽ thêm nhạc vào giữa những vở hài kịch mà, mình thấy chủ thớt đem tt Vân Sơn vào so sánh thiệt ko hợp chút nào
mà sao ko thấy Làng Văn production nhỉ :D

overkillx

Huyền Thoại

trung tâm Vân Sơn chuyên về hài kịch nhiều hơn là ca nhạc, mấy đĩa đầu tiên của trung tâm Vân Sơn toàn là hài ko đấy thôi, mãi về sau mới xen kẽ thêm nhạc vào giữa những vở hài kịch mà, mình thấy chủ thớt đem tt Vân Sơn vào so sánh thiệt ko hợp chút nào
mà sao ko thấy Làng Văn production nhỉ :D

Vì Làng Văn ở VN hiếm, ít người quan tâm, chương trình không mới.
Nếu nói về nhạc thì các trung tâm gần gần như nhau, chỉ khác là dàn dựng chương trình, kịch bản sao cho hấp dẫn khán giả mà nói về cái này thì chỉ có Asia, Thúy Nga và Vân Sơn là phổ biến.

calvin1308

- Thúy nga dàn dựng, âm thanh, vũ đạo, ánh sáng đều tốt. Nhưng xem ko vui, xem chỉ để nghe nhạc thì được, xem cả show thì boring. NNN thì good nhưng NCKD thì trớt quớt và vô duyên.
- ASIA chính trị tối kỵ đối với âm nhạc. MC thì sáo rỗng. Âm thanh tốt.
- Vân Sơn vẫn là show vui nhất. Khuyết điểm : Âm Thanh, dàn dựng, vũ đạo. Ưu điểm : là đất sống cho các danh hài hải ngoại với Vân Sơn, Bảo Liêm, Quang Minh, Hồng Đào, Lê Huỳnh, Kiều Oanh. Và tài năng của MC Việt Thảo rất vui rất dí dỏm, gần gũi ko kiểu cách - Bạn đã bao giờ thấy khán giả mời MC uống rượu đế trong Liveshow chưa, hãy xem hết DVD VS 41 Floria để thấy như thế nào là MC gần gũi nhất với công chúng, với khán giả - về phần phóng sự thì tuyệt vời.
Không bao giờ coi Vân Sơn, Asia hòa nhạc hơi đơn điệu, Thúy Nga có vẻ sáng tạo nhất
Nếu chưa từng xem phóng sự của Vân Sơn thì thật sự là một thiếu sót lớn để hiểu biết thêm về cuộc sống của cộng đồng người Việt trên toàn thế giới. Tiêu biểu vài phóng sự đáng xem như là Philippines, Cambodia, Floria, Denver, Connecticut, Minnesota.

Vài lời cảm nghĩ về cả 3 trung tâm, xin chủ thợt nhẹ tay đừng xóa.

Chỉnh sửa lần cuối:

A Kha

Mình thì thích Asia nhất xong đến PBN còn VS thì thích những phần hài kịch xem cũng vui vui :D

huynhnhan

Banned

Đúng là vân sơn được cái phóng sự. còn lại thì miễn bàn! Thúy nga vẫn là số một!

binhhc

Moderator

Mà sao tên topic và câu hỏi bình chọn lại khác nhau thế nhỉ ?
Bạn đã đọc kỹ phần tiêu đề và chuyên mục chưa? không khác gì đâu.
Mục: Bàn luận âm nhạc
Chủ đề: TTTN, TTASIA, TTVS trung tâm nào hay.....
Ở đây là bình chọn về âm nhạc nhé. (hay và chất lượng)

à quên: tôi vẫn thích TN nhất, nhì Asia, Vân sơn mới nghe vài lần - không có ấn tượng gì lắm.
Tôi nhất trí với 1 số ý kiến ở các trang trước: asia hoà âm khá hơn TN một chút, TN hơn asia các mặt: MC, sân khấu,....
Tôi không nhất trí với bạn nào đó chê KD dẫn vô duyên - theo tôi đấy là cái cách dẫn của cô ấy chứ không hề vô duyên (vì có bác NNN kiểm soát cơ mà). MC của asia tôi không thích.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Re: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.Các bạn bình chọn nh

Topic này rất hay, cảm ơn bác thattinh đã lập ra nhiều poll hay:D. Trước mình có nghe cả 3 trung tâm, thấy như nhau, giờ thì đã có câu trả lời rồi:D

lenhhoxung19xx

Ðề: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất

Bạn đã đọc kỹ phần tiêu đề và chuyên mục chưa? không khác gì đâu.
Mục: Bàn luận âm nhạc
Chủ đề: TTTN, TTASIA, TTVS trung tâm nào hay.....
Ở đây là bình chọn về âm nhạc nhé. (hay và chất lượng)

à quên: tôi vẫn thích TN nhất, nhì Asia, Vân sơn mới nghe vài lần - không có ấn tượng gì lắm.
Tôi nhất trí với 1 số ý kiến ở các trang trước: asia hoà âm khá hơn TN một chút, TN hơn asia các mặt: MC, sân khấu,....
Tôi không nhất trí với bạn nào đó chê KD dẫn vô duyên - theo tôi đấy là cái cách dẫn của cô ấy chứ không hề vô duyên (vì có bác NNN kiểm soát cơ mà). MC của asia tôi không thích.

Chuẩn với bác luôn... MC Kỳ Duyên và Nguyễn Ngọc Ngạn cứ như Cô Long và Dương Quá vậy... Song kiếm hợp bích, kẻ tung người hứng rất bài bản và chuyên nghiệp. Theo ý kiến của mình thì Thúy Nga có thành công và được nhiều người biết đến như ngày hôm nay cũng nhờ vào sự duyên dáng, thông minh và dí dỏm của 2 MC này. Còn MC ASIA thì giống (xin lỗi nếu làm phật ý ai) mấy người móc bọc hơn, chỉ biết bới móc rác chính trị mà thôi... Nhiều khi muốn coi đĩa ASIA lắm nhưng không dám chiếu cho người ta xem, cứ như chửi lộn ấy.

forexvn

Member
Ðề: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất

Em thì thích cả PBN và Asia Vân Sơn thì chỉ khoái xem hài và phóng sự nhưng vote cho PBN cùng nhận xét với các bác là MC của PBN hơn hẳn còn phần đi sâu về chính trị của Asia thì em ko care vì thật sự mình ko ở hoàn cảnh của họ nên ko hiểu được miễn bàn.

astroboy

Trước giờ chỉ xem PBN, còn Asia không bao giờ đụng đến, VS cũng thể....

danvt

Well-Known Member
Ðề: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.

Về dàn dựng: TN No.1
Về âm thanh: Asia No.1 (nghe chất âm khá hơn TN)
Về phóng sự tào lao xị đế (nhưng cũng đáng coi): VS No.1

paracels

Well-Known Member
Ðề: Trung Tâm Thúy Nga, Trung Tâm Asia, Trung Tâm Vân Sơn trung tâm nào hay nhất và chất lượng nhất.

Asia 67 với PBN 101 cũng chả hay mấy, cái hài kịch PBN vô duyên, Asia thì trớt quớt. Mà sao dạo này hài kịch của mấy trung tâm đó hay thêm tí bi vào làm gì nhỉ, em thấy nó làm hỏng luôn cả tiết mục. Các kịch sỹ này hình như cố tình khoe với khán giả ta đây đa năng thì phải ?

lenhhoxung19xx

ASIA hòa âm đã quá lỗi thời và còn tụt hậu hơn so với 10-20 năm trước, có lẽ vì nhai đi nhai lại các bài cũ như không có đột phá mới nên hòa âm phối khí đã trùng lập, nhàm chán, không có hồn như ngày trước nữa. Ca sĩ thì tuyển chọn quá tạp nham, không có tài thực sự. Ví dụ như Ngọc Huyền ca cổ nhạc thì được nhưng ca tân nhạc thì trời ơi nghe không lọt lổ tai, lòi cái đuôi vọng cổ ra cả thước (cũng đồng thời ca sĩ Hương Lan ca cổ và tân nhạc nhưng mảng nào ra mảng đó); Đặng Thế luân thì giọng ca bình thường nhưng muốn có dấu ấn riêng nên cuối câu rung rung như ông già sắp đứt hơi, Y Phụng thì tạm tạm nhưng giọng còn quá yếu và đớt quá; giọng Đan Nguyên thì không có gì đặc sắc, ngoại hình như ông cụ non; Băng Tâm thì tạm ổn nhưng so với các ca sĩ Thúy Nga lại "ngửi khói"; hài kịch thì Quang Minh Hồng Đào diễn riết rồi không có duyên (phải nói là vô duyên) không thể cười nổi... Có một thời Ngọc Hạ và Như Quỳnh qua cộng tác bên ASIA và kết quả là cũng trở về "mái nhà xưa" vì cảm thấy "phượng hoàng" không thể sống cùng "chim chích". Đây cũng là minh chứng cho thấy Thúy Nga và ASIA ai hơn ai...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên