Tư Vấn Chuột Bay Loại Tốt Nhất

meocon

Well-Known Member
Ðề: Tư Vấn Chuột Bay Loại Tốt Nhất

KM800 khách chọn mua nhiều , mình cũng xài demo luôn

supportitvplus

Nghe các bác trên này em đã tậu 1 em KM800 ở ITVPLUS xài cho minix box ở nhà. Sau vài ngày sử dụng thì chốt lại là rất hài lòng. Nếu so với 2 em chuột minix m1 và RC11 ở nhà thì KM800 xài ko bị lag, chưa có hiện tượng dính phím. Chỉ có điều phần bàn phím QWERTY chưa nhạy. Đánh giá theo cá nhân như sau: KM800>RC11>Neo M1.

Thấy bác nhắc đến M1 chắc bác đang xài em Minix X8-H ạ :D
Như bác thì có thể dùng em Minix Neo A2lite, cũng khá hay, tuy nhiên kém Km800 ở cái học lệnh điều khiển thiết bị khác bác ạ :D

anhxtao

con km800 có voice có dùng để ra lệnh bằng giọng nói trên youtube đc không các bác

vanchai

Member

Thấy bác nhắc đến M1 chắc bác đang xài em Minix X8-H ạ :D
Như bác thì có thể dùng em Minix Neo A2lite, cũng khá hay, tuy nhiên kém Km800 ở cái học lệnh điều khiển thiết bị khác bác ạ :D

Vầng bác. KM800 hơn cái học lệnh, giờ em xài một cái đk cho cả tv lẫn X8H

meocon

Well-Known Member

Cái voice thấy dỏm , ko cần thiết :)

skyriu

Em mới mua combo himedia q3 IV + km800 của hdradio.vn. Thấy chất lượng ngon cả box cả điều khiển, dùng ko bị nhầm phím hay lagg như mấy bác ở trên nói :). Em có 1 số thắc mắc ko lq đến topic, mong mn giải đáp ạ:
- Thứ 1: Em cắm trên màn CRT qua jack AV thì màn hình home vs menu app bị mờ, chỉ khi vào trong ứng dụng, game hoặc xem video full màn hình thì mới nét như bt, có cách nào khắc phục ko ạ.
- Thứ 2: E xem trên huyphu.com có cập nhật bản FW 3.0.2 ngày 16/11, vậy bản này có ổn định ko ạ.

supportitvplus

Em mới mua combo himedia q3 IV + km800 của hdradio.vn. Thấy chất lượng ngon cả box cả điều khiển, dùng ko bị nhầm phím hay lagg như mấy bác ở trên nói :). Em có 1 số thắc mắc ko lq đến topic, mong mn giải đáp ạ:
- Thứ 1: Em cắm trên màn CRT qua jack AV thì màn hình home vs menu app bị mờ, chỉ khi vào trong ứng dụng, game hoặc xem video full màn hình thì mới nét như bt, có cách nào khắc phục ko ạ.
- Thứ 2: E xem trên huyphu.com có cập nhật bản FW 3.0.2 ngày 16/11, vậy bản này có ổn định ko ạ.
Android thì bác cứ vọc vạch thoải mái bác ạ, cài bản mới, ko thích lại chạy về firmware cũ, đâu vấn đề gì đâu.
Hiện tượng chuột như các bác ý nói, nhiều khả năng là do cục pin thôi bác, đổi sang cục pin khác thì lại ngon ngay thôi ạ.
Cắm trên màn CRT thì do hình ảnh của Home và app nó mặc định như vậy, điểm ảnh nó ko chia nhỏ ra được nữa, nên mới bị mờ bác ạ, cái này ko khắc phục được bác ơi...

chả có nhẽ làm luôn 01 cái km800 nhỉ:)) trên lazada bán 388k kìa

oldfriend

Moderator
giờ mới thấy topic này :), chuột bay thì hiện tại chỉ có KM800 là ngon thôi, bác nào thích voice thì mua bản có voice, ai bảo ko dùng dc thì kiếm mình, mình chỉ cho cách dùng voice.

Mua bản có voice về mà ko dùng phí =))

lohado2

Active Member
Ðề: Re: Tư Vấn Chuột Bay Loại Tốt Nhất

giờ mới thấy topic này :), chuột bay thì hiện tại chỉ có KM800 là ngon thôi, bác nào thích voice thì mua bản có voice, ai bảo ko dùng dc thì kiếm mình, mình chỉ cho cách dùng voice.

Mua bản có voice về mà ko dùng phí =))

KM800 banr cos voice để hát karaoke hả bác :)) nó nhanh hết pin không ạ?

bác vui tính quá=))) hát đc kara nữa thì có mà thánh=)))

khanhvmc

Không biết mọi người dùng sao chứ mình dùng KM800 chỉ 5 ngày là nuốt gọn đôi pin đũa nếu không thay là nó cứ khó bảo có lẽ là do mh hay lướt web nhiều nên dí liên tục chứ nếu chỉ xem phim thi thoảng mới bấm thì chắc được lâu. Giải pháp đưa ra là may quá có cái phone kéo dài Panasonic không dùng đến nữa thế là mh bóc lấy đôi pin sạc của nó nhưng mỗi viên chỉ có 1.2volt và hơi mập chút nhưng vẫn gắn vào được đem lắp cho em nó dùng điều khiển thấy bình thường, thế là ngon khi nào pn yếu >KM800 khó bảo thì lại moi pin ra gắn vô handset để sạc rồi lại đút vô khỏe re....

supportitvplus

Không biết mọi người dùng sao chứ mình dùng KM800 chỉ 5 ngày là nuốt gọn đôi pin đũa nếu không thay là nó cứ khó bảo có lẽ là do mh hay lướt web nhiều nên dí liên tục chứ nếu chỉ xem phim thi thoảng mới bấm thì chắc được lâu. Giải pháp đưa ra là may quá có cái phone kéo dài Panasonic không dùng đến nữa thế là mh bóc lấy đôi pin sạc của nó nhưng mỗi viên chỉ có 1.2volt và hơi mập chút nhưng vẫn gắn vào được đem lắp cho em nó dùng điều khiển thấy bình thường, thế là ngon khi nào pn yếu >KM800 khó bảo thì lại moi pin ra gắn vô handset để sạc rồi lại đút vô khỏe re....
Hiện đại thì đương nhiên nó phải "hại điện" rồi bác :D
Em nó cứ dùng pin ngon, pin khỏe là ok hết thôi ạ.
Công nghệ chuột bay này e thấy đồng chí nào cũng ngốn pin hết, mà lại toàn dùng pin đũa chứ ko phải pin sạc. Ngày xưa có em Minix Neo M1 chuột bay ok mà dùng pin sạc, mỗi tội ko có các phím bấm nên khá bất tiện.

kisazi

Member
KM800 xài ok lắm, nhưng ko đứng xa đc, lên mạng thì các bác nên cài Hicontrol vào đt chứ xài chuột bay bất tiện lắm.

meocon

Well-Known Member

KM800 xài ok lắm, nhưng ko đứng xa đc, lên mạng thì các bác nên cài Hicontrol vào đt chứ xài chuột bay bất tiện lắm.

Mình lại thấy hicotrol bất tiện , bấm rất lâu , phải nhìn lên nhìn xuống liên tục , màn hình nhỏ , bấm cứ lộn . Chuột bấm nhanh hơn nhiều

Bên trên