Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Dữ liệu của Namphalai / Karaokecaocap là ???

• Dữ liệu cao cấp nhất Việt Nam

Số phiếu: 6 8.3%
  • Chém gió, CDSHT, ...

Số phiếu: 66 91.7%

• Số lượng người bầu chọn
    72
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Nếu IQ của bạn > 50 một chút thì bạn đâu cần phải com rồi mới đến,phải đến thu rồi hãy com thì mới chuẩn...

em chả hiếu nêu IQ của bác đấy nếu >50 1 chút thì IQ của bác đứng hạng nào???? 10 hay 20 =)))

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Em muốn hỏi bác Cao Cấp hai câu (giống cao cầu quá):
1/. Theo bác karaokecaocap audio của file karaoke (VOB từ DVD) có bittrate Audio Max là bao nhiêu?
2/. Bác thu âm chất lượng = lossless vậy nếu dùng Audiochecker thì được bao nhiêu % CDDA?

Em muốn hỏi bác Cao Cấp hai câu (giống cao cầu quá):
1/. Theo bác karaokecaocap audio của file karaoke (VOB từ DVD) có bittrate Audio Max là bao nhiêu?
2/. Bác thu âm chất lượng = lossless vậy nếu dùng Audiochecker thì được bao nhiêu % CDDA?

Audio 48 khz/ 1536 kbps
Chưa check bằng phần mềm Audiochecket bao giờ nên chưa biết ,check bằng tai nghe thấy OK là không ai chê...

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Audio 48 khz/ 1536 kbps
Chưa check bằng phần mềm Audiochecket bao giờ nên chưa biết ,check bằng tai nghe thấy OK là không ai chê...

=)))))))). E chả cần cao cấp check video = tai nghe vẫn thấy k ai chê =))))))))))

tusontay

Huyền Thoại

Audio 48 khz/ 1536 kbpsChưa check bằng phần mềm Audiochecket bao giờ nên chưa biết ,check bằng tai nghe thấy OK là không ai chê...
Vậy file Audio 24bit|192khz|5645kbps (= chuẩn lossless & tất nhiên chưa ai chê) liệu có bằng của bác không? :)

Vậy file Audio 24bit|192khz|5645kbps (= chuẩn lossless & tất nhiên chưa ai chê) liệu có bằng của bác không? :)
Âm thanh của bạn mà ghép vào file video để hát KOK bằng cách nào?
Mình chưa thấy chuẩn video nào để ghép âm thanh 24 bit thưa bạn..
Nếu có thì mời bạn cho cái link mẫu...

tusontay

Huyền Thoại

Âm thanh của bạn mà ghép vào file video để hát KOK bằng cách nào?
Mình chưa thấy chuẩn video nào để ghép âm thanh 24 bit thưa bạn..
Nếu có thì mời bạn cho cái link mẫu...
Bạn càng hỏi thì chứng tỏ bạn càng... chả hiểu gì về nhạc số. :)) Come on baby. =)) =)) =))

Nếu nói về file MOV, VOB, MKV.... đều chỉ là container. Bởi bản thân nó chứa 2 hoặc nhiều hơn các thành phần (Movie, Audio, Subtitle...)
- Movie tùy theo độ phân giải nó sẽ có độ nét khác nhau: 240p - 360p - 480p - 640p (DVD) - 720p - 1080p - Bluray Rip (Bản Rip của Bluray) - Bluray - HD2K - HD 4K - ..., đẹp nhất (ở thời điểm bây giờ + tính thông dụng) có lẽ là Bluray.
- Audio có đa kênh & hai kênh.
+ Đa kênh: Không cần biết ở đây.
+ Hai kênh: Mp3 thì không nói nữa (bởi đây là diễn đàn HD) sau đó chất lượng cao dần là:
Theo Bitrate: 44,1kHz (CD) - 96kHz - 192kHz - And more.... (thường có trong SACD.iso)
Theo Bits per sample: 16bit - 24bit - 32bit - ...
Định dạng ưa thích (của em) lần lượt là: APE - FLAC (Rip) - FLAC (Uncompressed) - WAV - VinylRip - 24|96 - 24|192 - HD Audio (Master Audio)
PS: Có một vài "chuẩn" audio không có tên cụ thể nên em tạm dùng chỉ số audio để gọi tên.

Tạm thế đã........................

Chỉnh sửa lần cuối:

Geomitech

Member

Sak Bác này trình còn thấp lắm, làm sao mà so được vói trình của bác cao cấp. Không cùng level mà. Há ...há......
Bạn càng hỏi thì chứng tỏ bạn càng... chả hiểu gì về nhạc số. :)) Come on baby. =)) =)) =))

Nếu nói về file MOV, VOB, MKV.... đều chỉ là container. Bởi bản thân nó chứa 2 hoặc nhiều hơn các thành phần (Movie, Audio, Subtitle...)
- Movie tùy theo độ phân giải nó sẽ có độ nét khác nhau: 240p - 360p - 480p - 640p (DVD) - 720p - 1080p - Bluray Rip (Bản Rip của Bluray) - Bluray - HD2K - HD 4K - ..., đẹp nhất (ở thời điểm bây giờ + tính thông dụng) có lẽ là Bluray.
+ Hai kênh: Mp3 thì không nói nữa (bởi đây là diễn đàn HD) sau đó chất lượng cao dần là:
Theo Bitrate: 44,1kHz (CD) - 96kHz - 192kHz - And more.... (thường có trong SACD.iso)
Định dạng ưa thích (của em) lần lượt là: APE - FLAC (Rip) - FLAC (Uncompressed), WAV - VinylRip - 24|96 - 24|192 - HD Audio (Master Audio)
PS: Có một vài "chuẩn" audio không có tên cụ thể nên em tạm dùng chỉ số audio để gọi tên.

hayhay

Well-Known Member
hê hê, đổi hình avatar sang chém gió rồi hả ngài Karaoke Cao (tặc) ! - ý lộn Cao cấp...

oldfriend

Moderator
thế nào bác ấy cũng vào và lái sang hướng "đã có ai làm được như karaokecaocap chưa" =)), không thì lại lái sang hướng "các bác cứ dùng cool pro check phổ tần", cơ mà cái phổ tần hàng upscale ấy cũng dám hênh hoang mang lên khoe =))

Minhsur

Banned

Định dạng ưa thích (của em) lần lượt là: APE - FLAC (Rip) - FLAC (Uncompressed) - WAV - VinylRip - 24|96 - 24|192 - HD Audio (Master Audio)

Những thông tin trên đây của bác có thể được người ta học thuộc lòng rồi tiếp tục gây cháy nổ. Bác có tội với anh em HD đấy.

hoangminhhien

Well-Known Member
Ðề: Re: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

hê hê, đổi hình avatar sang chém gió rồi hả ngài Karaoke Cao (tặc) ! - ý lộn Cao cấp...
Bác ý đổi hình avatar từ An Lạc Viên sang avatar chém gió, chém mạnh quá Thiên đình biết gọi bác ấy quay về An Lạc Viên (hình như là lò hỏa thiêu của QN thì phải) để lên thiên đường làm karoke cho các cụ tiên hát....=))=))

tusontay

Huyền Thoại

Những thông tin trên đây của bác có thể được người ta học thuộc lòng rồi tiếp tục gây cháy nổ. Bác có tội với anh em HD đấy.
Thông tin này không phải chính xác 100% đâu bác. :)
Mà kiến thức có học lỏm của người khác thì cũng có lỗ hổng, chất vấn vài câu là "lộ hàng" ngay ý mà. :D
Đọc ở bên Topic này mới thấy bác namphalai dũng cảm. Một mình chống... Mafia. :)
Gạch đá nhận được chắc đủ xây... Keangnam. :)) Thích nhất cái cmt này.

oldfriend

Moderator
em tổng hợp kiến thức của bác karaokecaocap ở ngay post 1 ấy, nếu thiếu gì các bác cứ ghi ra, em lại bổ sung để anh em còn có cái thư giãn :)

Chưa thấy sản phẩm nào của các bạn làm được mà chỉ thấy các bạn tự vỗ ngực với nhau thôi,đố kỵ lớn quá nên các bạn không dám hỏi cách thu âm,cách chạy chữ...
1 mình namphalai không chống lại được số lượng người tấn công đông quá nên từ sau com này,nếu có post thì mình post có linh video của mình hát hoặc khách hát ...

oldfriend

Moderator
Chưa thấy sản phẩm nào của các bạn làm được mà chỉ thấy các bạn tự vỗ ngực với nhau thôi,đố kỵ lớn quá nên các bạn không dám hỏi cách thu âm,cách chạy chữ...
1 mình namphalai không chống lại được số lượng người tấn công đông quá nên từ sau com này,nếu có post thì mình post có linh video của mình hát hoặc khách hát ...

vâng, em xin bác, mong bác giữ đúng lời bác nói, có post thì post video thôi, để ai thích thì click, ko thích thì thôi, chứ càng ngày bác càng chém gió nhiệt tình, càng ngày càng cuồng dâm sinh hoang tưởng không đỡ được,càng comment càng thấy ếch ngồi đáy giếng thì em cũng ngán lắm rồi =))

ngdhieu

Well-Known Member

Có thử thách cho bác namphalai chứng tỏ trình làm Karaoke cao nhất HDVN nè:

Em gửi bác cái link dưới đây, bác thử biến nó thành 1 bài Karaoke có chữ cho anh em xem và nể phục tài nghệ cao cường của bác xem nào. Em sẵn sàng chuyển khoản cho bác 20.000đ để có bài này chuyển thành KOK định dạng mp4 hoặc mkv với độ phân giải 720p và 2 track sound (1 có lời ca sỹ 1 chỉ có nhạc). 20k/bài thì chỉ cần làm 1000 bài theo yêu cầu bác có 20tr rồi nhé.

[video=youtube;yCjJyiqpAuU]http://www.youtube.com/watch?v=yCjJyiqpAuU]Twinkle Twinkle Little Star - YouTube[/video]

Re: Ðề: Re: Vấn đề box Karaoke, cần mọi người bình chọn !

Có thử thách cho bác namphalai chứng tỏ trình làm Karaoke cao nhất HDVN nè:

Em gửi bác cái link dưới đây, bác thử biến nó thành 1 bài Karaoke có chữ cho anh em xem và nể phục tài nghệ cao cường của bác xem nào. Em sẵn sàng chuyển khoản cho bác 20.000đ để có bài này chuyển thành KOK định dạng mp4 hoặc mkv với độ phân giải 720p và 2 track sound (1 có lời ca sỹ 1 chỉ có nhạc). 20k/bài thì chỉ cần làm 1000 bài theo yêu cầu bác có 20tr rồi nhé.

[video=youtube;yCjJyiqpAuU]http://www.youtube.com/watch?v=yCjJyiqpAuU]Twinkle Twinkle Little Star - YouTube[/video]
Không có beat thì mình không làm được đâu,bạn gửi cho mình beat stereo của bài này thì mới làm được...

Thôi đổi tông qua hát vài bài ca cổ đi các bạn ơi!
Mình post bài : Dòng sông quê em, do AE mê ca cổ tự làm nhạc nền rồi tự làm beat karaoke luôn nói chung tự làm hết tại VN cây nhà lá vườn. Mời AE nào ca ghi âm rồi post lại lên đây mình hay nhất sẽ có thưởng.
Vọng cổ: Dòng Sông Quê Em - Karaoke - YouTube
Bác Namphalai hát được bài này không? cho AE thưởng thức đi. Thanks

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên